Tìm bạn đồng hành phượt biển :d

Google

Xe tăng
đi 2 ngày 1 đêm thôi cụ ợ!!xuất phát từ bến tàu du lịch Bãi Cháy nhé!!
không có đen tối nhé!!:))
vớ vẩn là em đạp xuống biển cho cá rỉa đấy:))
Không đen tối thì bật đèn lên, lo rề !

Đạp xuống thì lại trèo lên, rề phải xoắn !

=))

Jo nhể ... cười to thế khi cơ mà :))

NMV

Xe hơi
Cách đây 8 năm.
Thằng bạn mình cũng hay tham gia đọc mục kết bạn trên báo.
Cũng tham gia phượt kiểu này với 1 bạn đăng tin trên báo đó.
Đi 2 ngày. Khi chia tay có cho nhau ĐT với cả địa chỉ.
2 tháng sau, 1 đám cưới theo chỉ định của BS đã xảy ra. HÚ hồn, Hạnh phúc đến bây giờ.
Truyện hoàn toàn có thật.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cách đây 8 năm.
Thằng bạn mình cũng hay tham gia đọc mục kết bạn trên báo.
Cũng tham gia phượt kiểu này với 1 bạn đăng tin trên báo đó.
Đi 2 ngày. Khi chia tay có cho nhau ĐT với cả địa chỉ.
2 tháng sau, 1 đám cưới theo chỉ định của BS đã xảy ra. HÚ hồn, Hạnh phúc đến bây giờ.
Truyện hoàn toàn có thật.
Duyên số là có thật cụ ạ! Nó đã đến thì có Giời cưỡng nổi!!!:))

Meow

Xe điện
Úi, phải em ko đấy JJ, hay bị cướp nick :P
Tham gia thì chịu rùi, sợ đen lắm, hè năm nay c ko đỡ nổi, giờ khỏi cứu vãn lun :D

Ngồi hóng xem em phượt biển ra sao >:D<

hoangminhtnvn

Xe điện
em tam đặt viên gạch nhá, mợ JJ lúc nào rảnh em mời cafe bóng bàn kỹ tí nhá, còn chuyện đen tối thì e sợ chính em mới là người phải đạp xuống biển đấy>:)

Cái hầm này rất hay ở chỗ khi nước triều thấp có một cái hang sâu hiện ra có thể chèo thuyền hoặc bơi vào trong thấy ở giữa là một hồ nước rộng tròn xoe xung quanh là vách núi dựng đứng, nếu mải chơi không ra thì nước thủy triều lên ngập hết hầm chỉ có cách leo lên núi hoặc lặn trong hầm bơi ra khoản gần 100m. Em bơi vào trong cái hầm này rồi, rùng rợn phết.
Cụ Jojo đi thăm cái hầm này thì đi từ phía Cát Bà gần hơn thì phải.

CXP

Xe buýt
Vụ này nghe cũng có vẻ ly kỳ đây. Nếu chỉ 2 ngày 1 đêm thì có khi em cũng muốn thử sức. Nhưng cụ/mợ chủ cho thông tin chi tiết hơn đi: xuất phát từ HN tầm nào, đến đâu, lên tàu ra vịnh khi nào, lúc nào bắt đầu chèo, chèo loại thuyền gì (em dự là kayak phải kg nhỉ), trong bao lâu (hay quãng đường dài bao nhiêu), khi nào quay lại tàu, có những thách thức/rủi ro gì, v.v. Ngoài xèng ra thì còn phải chuẩn bị những gì. Cụ/mợ chỉ cần 1 người đi cùng hay 1 nhóm cũng được.

Cụ/mợ mà có thông tin chi tiết thì chắc sẽ dễ lôi cuốn mọi người hơn.

theph

Xe điện
Em thấy thớt này của cụ/mợ chủ thớt có vẻ không chú trọng vào chuyên môn của vụ phượt biển mà chỉ tám chuyện loanh quanh. Cụ/mợ cho chương trình (dự kiến) để nhà cháu hóng và tham gia nếu hợp với kế hoạch của cháu ạ.

lucent

Xe buýt
Em cũng biết chèo thuyền, cũng máu đi và không sợ đen nhưng em không biết bơi.:((

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
bắt đầu từ Hạ long mới tính là 2 ngày 1 đêm ợ!!nhà cháu không tính từ hà nội đi ra
Mụ chủ tổ chức thế lày thì ai dám đi. vậy theo em làm thế này nhé. Mụ chủ cho kế hoạch xuất phát từ Hà nội. vì đi chèo thuyền qua đêm nên theo em thì họp 1 buổi Caffe cho thống nhất trước khi đi 1 ngày . sau đó thì đóng quỹ cho mụ chủ rồi xuất phát (em đặt gạch luôn).

Mụ chủ chắc là dân trong nghề nên cho em hỏi phát. em muốn kiếm cái thuyền thuê theo tháng (loại thuyền của VDV đua thuyền ý) để sáng sớm mỗi Chủ nhật 1 mình trên hồ Tây thì làm thế nào có được ? thank mụ chủ nhiều

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Mụ chủ tổ chức thế lày thì ai dám đi. vậy theo em làm thế này nhé. Mụ chủ cho kế hoạch xuất phát từ Hà nội. vì đi chèo thuyền qua đêm nên theo em thì họp 1 buổi Caffe cho thống nhất trước khi đi 1 ngày . sau đó thì đóng quỹ cho mụ chủ rồi xuất phát (em đặt gạch luôn).

Mụ chủ chắc là dân trong nghề nên cho em hỏi phát. em muốn kiếm cái thuyền thuê theo tháng (loại thuyền của VDV đua thuyền ý) để sáng sớm mỗi Chủ nhật 1 mình trên hồ Tây thì làm thế nào có được ? thank mụ chủ nhiều
yes, tất nhiên phải họp để setup và phổ biến lịch và bàn bạc thông nhất cụ thể chứ cụ!!!sr các cụ vì em hơi bận nên h mới online mà mạng chỗ em lởm quá!!
Em không phải VDV,chẳng qua máu đi linh tinh và có máu liều nên mới phượt theo hình thức này,còn vụ thuyền ở hồ tây cụ hỏi CLB đua thuyền tây hồ thì mới có câu trả lời chính xác đc,nhà cháu chỉ biết thuyền ở quảng ninh thôi ợ

springsea

[Tịch thu bằng lái]
E là va ti can các cụ các mợ vụ này vì thời điểm không thích hợp. Cuối tháng 10 đầu tháng 11 thời tiết bắt đầu sẽ có gió mùa kèm mưa, có thể biển sẽ hơi lăn tăn. Nhỡ (phỉ phui cái mồm) bị sóng nó té cho ướt, đen hơn kô may lộn cổ xuống nước hậu quả thế nào. Không lo chuyện bơi lội trên biển nhưng tình huống tai nạn bị mất thân nhiệt kô được cấp cứu nhanh rất nguy hiểm nhẹ cũng viêm phổi.
Mợ để đến hè đi có khi nhà cháu cũng đú được.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
hợ, em đã check và được tư vấn cẩn thận từ những người đi biển và dân du lịch rồi cụ ợ!!bản thân em cũng là dân biển nên em cũng cố set time sao cho làm sao phù hợp chứ!!!
trừ mấy tháng giời lạnh ra thì tiết trời ấm tháng 4,5 là mùa sứa nổi rất nhiều,đi chèo thuyền rất dễ dính chưởng nọc sứa,loại tai nạn này khó chữa cụ ợ và cũng rất khó chịu
các tháng hè thì quá nóng,chèo được 1 lúc thì mồ hôi mồ kê nhễ nhại,mất sức rất nhanh,chưa kể là phải mặc áo phao trên người, cực bí
có tháng này thì ổn áp thôi cụ ợ vì giời chuyển sang mùa khô,ít lốc,thời tiết cũng dễ chịu hơn
chưa kể thời tiết này là dịp lí tưởng để ngắm vịnh Hạ Long:ngắm bình minh lúc sương mờ(không ai bắt phượt chèo thuyền cả đêm nhé:)) )buổi tối câu cá,thời điểm này cá vào vịnh để đẻ nên có mà bội thu,còn buổi sáng,buổi trưa thì chiến đấu với thuyền và khám phá vịnh,và Cave ợ :))

Chỉnh sửa cuối:

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
yes, tất nhiên phải họp để setup và phổ biến lịch và bàn bạc thông nhất cụ thể chứ cụ!!!sr các cụ vì em hơi bận nên h mới online mà mạng chỗ em lởm quá!!
Em không phải VDV,chẳng qua máu đi linh tinh và có máu liều nên mới phượt theo hình thức này,còn vụ thuyền ở hồ tây cụ hỏi CLB đua thuyền tây hồ thì mới có câu trả lời chính xác đc,nhà cháu chỉ biết thuyền ở quảng ninh thôi ợ
ẹc thế mà em cứ tưởng Mụ tọa ở Hà nội làm em mừng quá. thưa với cụ là vụ CLB em hỏi nhiều rồi và còn nhờ người khác hỏi hộ. nhưng mà các bác ở đó không nhận người ngoài. Bác nào biết về vụ này giúp em cái nhá >:D<

Chi Chi

Xe điện
Mợ đã tìm đc mấy kụ mợ roài (b) đi về làm thớt ná (b)

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Đi như thế này thì đi dư lào ạ, thuyền bè thuê dư lào? kinh phí ra khoảng bao nhiêu? đi thành nhóm hay mình tự đi? E cũng muốn đi kiểu này nhưng sẽ vào dịp khác.

T90i

Xe buýt
nghe hay quá mà ko biết có thu xếp đi được không, em cứ đặt tạm nửa viên gạch :D

ducnm

Xe hơi
Đã bẩu rồi nhá, trong danh sách tớ số 1 đấy. Bao giờ thống nhất thì gọi điện thoại.