[Funland] Tìm bài thuốc trị con HP ở dạ dày

Red2010

Xe điện
Thế chết. Ăn uống cửa hàng thế toi ko cụ? Nếu dễ lây vậy còn dễ hơn gan B.
Mình dính nó sẽ bị sao?
Ăn hàng quán dễ lây mà cụ. Tỷ lệ dính con này tương đương gan B, tuỳ độ nặng nhẹ ( khoảng 70% theo lời bác sỹ). Cụ nào càng hay lếu lều càng dễ bị :((
À quên! Con này nó làm tăng nguy cơ ung thư dạ dày và đường ruột nếu bị tổn thương ( nói chung hệ tiêu hoá). Giống kiểu cụ sứt chân tay mà ko sát khuẩn thì có nguy cơ nhiễm trùng.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ăn hàng quán dễ lây mà cụ. Tỷ lệ dính con này tương đương gan B, tuỳ độ nặng nhẹ ( khoảng 70% theo lời bác sỹ). Cụ nào càng hay lếu lều càng dễ bị :((
Toi. Thế e phải mang cơm đi mất. Bị dính nó biểu hiện gì vậy cụ?

conco1978

Xe điện
Con này kháng thuốc kháng sinh kinh khủng khiếp, bên Úc và NewZeland có cái mật ong Manuka (hàm lượng cao), hỗ trợ diệt HP khá tốt

Red2010

Xe điện
Con này kháng thuốc kháng sinh kinh khủng khiếp, bên Úc và NewZeland có cái mật ong Manuka (hàm lượng cao), hỗ trợ diệt HP khá tốt
Em nghe nói mỗi ngày 2 thìa mật ong có thể diệt được con này ( mức độ nhẹ), cũng rất tốt cho hệ tiêu hoá, tạo lớp màng bảo vệ.

quehuong2020

Xe máy
Củ nghệ tươi tầm 2 đốt ngón tay , gọt vỏ rồi nhấm nháp , 1 ngày ăn 2 củ , ăn uống thì cụ không nên ăn quá no , hoặc để quá đói bụng , nói chung là ăn ít nhưng ăn nhiều lần , cụ làm theo em , 2 tuần là có kết quả , nhưng nghệ gây táo bón , nên cụ ăn dưa hấu , đu đủ nhiều một chút . Mà cụ không nên ăn chung nữa . Cứ ai đói thì tự bới cơm ăn thôi . Chứ ăn chung thì dễ lây chéo lắm .

tienh1k52

Xe tải
Chả sao cả, cụ đừng nghe linh tinh mà hoang mang. Em xét nghiệm dương tính cách đây 3 năm uống kháng sinh liều cao theo đơn được 3 ngày thì thấy quá mệt nên nghỉ luôn kệ nó. Bây giờ vẫn thấy ổn không vấn đề gì cả. 80% dân số việt nam có con HP này, lại thêm thói quen ăn uống quán xá dùng chung bát đũa nên bác có khỏi thì cũng bị nhiễm lại thôi. Quan trọng là quan tâm thể dục thể thao đề kháng tốt là ổn.

Red2010

Xe điện
Củ nghệ tươi tầm 2 đốt ngón tay , gọt vỏ rồi nhấm nháp , ăn uống thì cụ không nên ăn quá no , hoặc để quá đói bụng , nói chung là ăn ít nhưng ăn nhiều lần , cụ làm theo em , 2 tuần là có kết quả , nhưng nghệ gây táo bón , nên cụ ăn dưa hấu , đu đủ nhiều một chút . Mà cụ không nên ăn chung nữa . Cứ ai đói thì tự bới cơm ăn thôi . Chứ ăn chung thì dễ lây chéo lắm .
Ko ăn thua cụ ạ. Trước thời điểm em đi khám em đã ăn cả nghệ tươi lẫn bột nghệ trộn mật ong ( lúc đói) đều như vắt chanh 2-3 tháng.

VietHung12776

Xe điện
Toi. Thế e phải mang cơm đi mất. Bị dính nó biểu hiện gì vậy cụ?
Con HP này trong dạ dày thì có thông tin hơn 90% dân số đều có nha cụ. Bình thường với liều lượng ít thì nó không gây hại. Chỉ.khi nhiều và bị loét bao tử thì con HP lúc này mới phá dạ dày và là nguyên nhân chính gây ung thư dạ dày. Hồi em đi test hơi thở thì thấy ghi là "nhiễm trùng dạ dày", tức là lượng HP nhiều hơn mức bình thường, đi khám bs nói nếu không có triệu chứng đau dạ dày thì coi như "sống chung với lũ". Nhưng em không an tâm lắm muốn trị nó hay ít nhất kiềm chế nó không cho phát triển thêm. Mà uống kháng sinh thì oải quá

Chỉnh sửa cuối:

Happyfun

Xe buýt
con gái e 10t bị HP+ ra viện Nhi khám, test, nội soi dạ dày và uống 3 đợt kháng sinh theo đơn, trộm vía sau đó cháu k bị đau bụng nữa

quehuong2020

Xe máy
Ko ăn thua cụ ạ. Trước thời điểm em đi khám em đã ăn cả nghệ tươi lẫn bột nghệ trộn mật ong ( lúc đói) đều như vắt chanh 2-3 tháng.
Vâng cụ ạ , nhiều người theo cách này vẫn không khỏi , kiểu như không hợp thuốc ấy .
Hay cụ thớt ăn khoai lang xem , ăn 3 tháng xem .

quehuong2020

Xe máy
Con HP này trong dạ dày thì có thông tin hơn 90% dân số đều có nha cụ. Bình thường với liều lượng ít thì nó không gây hại. Chỉ.khi nhiều và bị loét bao tử thì con HP lúc này mới phá dạ dày và là nguyên nhân chính gây ung thư dạ dày. Hồi em đi test hơi thở thì thấy ghi là "nhiễm trùng dạ dày", tức là lượng HP nhiều hơn mức bình thường, đi khám bs nói nếu không có triệu chứng đau dạ dày thì coi như "sống chung với lũ". Nhưng em không an tâm lắm muốn trị nó hay ít nhất kiềm chế nó không cho phát triển thêm. Mà uống kháng sinh thì oải quá
Bởi thế nên tỉ lệ ung thư ở VN mới cao ngất ngưỡng so với thế giới chứ cụ .
Thêm tính chủ quan của dân mình nữa , nên mỗi khi có ai nổ K thì người đó xem như đã bị tuyên án tử hình .

VietHung12776

Xe điện
Vâng cụ ạ , nhiều người theo cách này vẫn không khỏi , kiểu như không hợp thuốc ấy .
Hay cụ thớt ăn khoai lang xem , ăn 3 tháng xem .
Nghe nói ăn khoai lang nhiều rất tốt cho tiêu hóa và giúp ngăn ngừa ung thư. Mấy lần mình uống bia , sáng ra thấy bao tử khó chịu, ăn khoai lang vào là thấy êm.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ thử nấu cao mật lợn xem sao. Nó chuyên trị đại tràng nhưng em thấy bảo bệnh đg ruột uống đều đỡ.

quehuong2020

Xe máy
Nghe nói ăn khoai lang nhiều rất tốt cho tiêu hóa và giúp ngăn ngừa ung thư. Mấy lần mình uống bia , sáng ra thấy bao tử khó chịu, ăn khoai lang vào là thấy êm.
Hì hì , hồi trước em cũng khổ sở với con HP này lắm . Giờ em nằm trong 10% dân số không có HP em mừng lắm . Em bỏ thói quen ăn cơm chung luôn . Em có gì thì không lây cho ai , mà ai có gì cũng không lây cho em :D . Em thấy nhiều người bảo ăn chung thì gia đình mới gắn kết , em thấy buồn cười :D Gia đình đã thương thì mình không ăn chung , họ lại càng thương . Mà gia đình đã ghét thì bởi vì mình ăn cơm chung nên họ lại càng ghét . Xong rốt cuộc , gắn kết đâu chả thấy , thấy lây nhau bệnh tật , lây chéo lại càng khó hết bệnh , người này vừa khỏi bệnh lại bị người chưa khỏi bệnh lây nên tái nhiễm . Toang.

Con HP còn đỡ , con siêu vi B , siêu vi C ( trường hợp có ai lở miệng , dân gian gọi là miệng nổi hạt gạo) thì nát bấy cả nhà luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

athk

Xe tăng
Ở ngoài có bán kit test hơi thở ko các cụ nhỉ, hay lại phải vào viện, đang dịch thế này ngại vào viện lắm /:)

kvboto

Xe container
Em bị viẻm niêm mạc dạ dày vài lần, có vi khuẩn HP, b/s bẩu viêm nhẹ chưa cần diệt HP, chữa viêm niêm mạc thôi, chữa xong cứ lăn tăn, lo nghĩ , sợ lây cho ng trong gia đình. Thế là đến viện đề nghị b/s cho đơn diệt, uống 20 ngày kháng sinh, tổng 3 loại thuốc, xobg đi khám lại thì âm tính, an tâm hơn và thoải mái hơn

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
cụ lấy lá trầu không xay ra lấy nước trộn vs muối và bột nghệ uống lúc đói xem. em bị hang bị viêm uống bao nhiêu ko khỏi xong có người mách em uống được tháng khỏi dạ dầy luôn.