[Funland] TikTok- mối nguy từ Chính phủ trung quốc

cadillacsixteen

Xe tăng
Em hay xem Titok, nó là phiên bản tựa Video trên Facebook, cứ cuộn xuống dưới là có các clips mới nhưng khác là nó ngắn dưới 60 giây, đa dạng và có nhiều ứng dụng hỗ trợ sáng tạo video, sắp xếp và tương tác.

Có dạo Tiktok cũng tạo các trend mang tính chính trị ví dụ ngày nào cũng thấy clips mang tính chia rẽ giữa Cambodia và Việt Nam; hay biểu tình đập phá ở Mĩ nhưng hầu như rất hiếm có thứ như vậy về Hongkong.
Thế đúng là có thuyết âm mưu rồi cụ ạ..dân Tàu đúng là ko đùa đc với nó ~X( ~X( ~X(

Nongdantb

Xe tăng
Thằng zl lại là mối nguy từ Trong nước. Khi mà nửa nạc nửa mỡ, vỏ VN ruột tàu.
Zl còn giúp các bác các chú các ông nông dân như em chau giau,thu hoạch giau chứ cụ.

techallinone

Xe buýt

Tiktok nó lấy,bất kỳ thứ gì có trên đt của bạn

vieteuro

Xe container
Chắc cụ chủ chưa biết FB hay Google nó nghe lén thế nào đâu, đang bàn chuyện đi nghỉ mát ở Phú Quốc với mấy ae, nói về mấy resort ngon bổ rẻ, fb ko xài, nhưng lúc sau bật fb lên, thấy quảng cáo đúng cái resort nói lúc nãy
Chuẩn nó còn biết đọc ý nghĩ ấy chớ

cadillacsixteen

Xe tăng
Như vậy, vụ này là sự thật rồi các cụ ạ. Hôm qua và hôm nay VTV1 đưa tin liên tục.
Mặc dù Tiktok có phản hồi, ceo của họ là người mỹ, rất nhiều chuyên gia về an ninh mạng, bảo mật....
Nhưng có vẻ như chính phủ của câc nước ko tin tưởng nữa. mỹ và úc đã có động thái

Chưa rõ Việt Nam mình có động thái ko