[Funland] Tiki có phải sắp đi xa rồi ko các cụ

dangduong

Xe điện
Tiki mà giao phối với Sen thì thành Shopee 2 mất, Tiki và Laz dù sao các reviews thực nhất nên căn cứ vào đó em thấy mua hàng uy tín hơn cả.
Tiki và Laz em mua nhiều và khá ưng.
Laz phần đánh giá của khách hàng rất tốt, KH được đánh giá trực tiếp. Hơi dở là không cho xem hàng và phí vận chuyển cao. Nhiều hàng rởm, nhưng nếu mình tham khảo kỹ phần đánh giá của khách hàng thì chọn được hàng tốt.
Tiki kém hơn về phần đánh giá của khách hàng, đợi phải duyệt nên độ tin cậy kém hơn. Vận chuyển rẻ hơn Laz.
Shopee vận chuyển rẻ nhất, nhưng mỗi lần đăng nhập như dở hơi, đã pass rồi còn đòi mã xác nhận, bất tiện. Tuy nhiên em vẫn mua của nó khá nhiều dù ghét kiểu đăng nhập.
Sendo em mua 1 lần rồi thôi, nó đòi mình trả tiền trước, bảo mình tỷ lệ hủy đơn nhiều quá. 4 lần hủy/1 lần mua. Nhưng thật ra vấn đề là cả 5 lần ấy đều mua của 1 shop, 4 lần đầu hủy vì muốn bổ sung thêm sp của chính shop ấy hay vì chọn sản phẩm khác của nó, và cả 4 lần hủy đều là đơn hàng đang chờ duyệt. Vì đang chờ duyệt nên em nghĩ mình hủy không ảnh hưởng gì đến shop. Chính vì Sen đỏ nó tính cả việc hủy đơn hàng khi đơn đang chờ duyệt, nên coi mình như khách hàng kém tin cậy, bắt phải trả trước. Em không khoái điều ấy, nên bye luôn, Thời đại này mua đâu chẳng được, ai tôn trọng mình thì mình mua.

chuotdong

Xe điện
Tiki và Laz em mua nhiều và khá ưng.
Laz phần đánh giá của khách hàng rất tốt, KH được đánh giá trực tiếp. Hơi dở là không cho xem hàng và phí vận chuyển cao. Nhiều hàng rởm, nhưng nếu mình tham khảo kỹ phần đánh giá của khách hàng thì chọn được hàng tốt.
Tiki kém hơn về phần đánh giá của khách hàng, đợi phải duyệt nên độ tin cậy kém hơn. Vận chuyển rẻ hơn Laz.
Shopee vận chuyển rẻ nhất, nhưng mỗi lần đăng nhập như dở hơi, đã pass rồi còn đòi mã xác nhận, bất tiện. Tuy nhiên em vẫn mua của nó khá nhiều dù ghét kiểu đăng nhập.
Sendo em mua 1 lần rồi thôi, nó đòi mình trả tiền trước, bảo mình tỷ lệ hủy đơn nhiều quá. 4 lần hủy/1 lần mua. Nhưng thật ra vấn đề là cả 5 lần ấy đều mua của 1 shop, 4 lần đầu hủy vì muốn bổ sung thêm sp của chính shop ấy hay vì chọn sản phẩm khác của nó, và cả 4 lần hủy đều là đơn hàng đang chờ duyệt. Vì đang chờ duyệt nên em nghĩ mình hủy không ảnh hưởng gì đến shop. Chính vì Sen đỏ nó tính cả việc hủy đơn hàng khi đơn đang chờ duyệt, nên coi mình như khách hàng kém tin cậy, bắt phải trả trước. Em không khoái điều ấy, nên bye luôn, Thời đại này mua đâu chẳng được, ai tôn trọng mình thì mình mua.
Tỷ lệ khách đặt nhưng không nhận hàng ở Sendo cao nhất, nên nó phải làm vậy

dangduong

Xe điện
Tỷ lệ khách đặt nhưng không nhận hàng ở Sendo cao nhất, nên nó phải làm vậy
Đây là mình đặt mua nhưng đơn hàng chưa được duyệt cơ mà. Sendo không có mục bổ sung đơn hàng, nên khi mình muốn mua thêm sp của chính shop ấy, mình phải hủy đơn vừa đặt để lập đơn mới, đỡ phí vận chuyển. Việc hủy thường tiến hành ngay sau khi đặt mua, vì khi đơn đã được duyệt thì Sendo không cho hủy nữa.
Lẽ ra việc hủy đơn khi đơn đang chờ duyệt thì không nên tính là một lần mất tín nhiệm của người mua, vì nó không ảnh hưởng đến shop. Các trang khác đều vậy,

fadco

Xe container
Làm với Sendo chuẩn nhất, cho các cụ xem 1 góc quản lí của Sendo với shop, đương nhiên mua Senmall các cụ sẽ yên tâm hơn mua Sen thường vì khi kí hd và lên gian hàng bọn em phải có cam kết chặt chẽ với Sendo

LosBlancos90

Xe buýt
Em mới mua Tiki xong sáng hôm qua. Giao hàng đúng hẹn, đặt qua app hay web đều dễ dàng.

Elise

Xe hơi
Nếu tiki đi xa, hoặc sáp nhập với sendo thì tiếc quá. Em toàn mua sách truyện trên này, đóng gói cẩn thận, giao hàng nhanh, sách mới thơm mùi giấy, shiper tử tế ... Đối với em, cho đến giờ trải nghiệm với tiki là tốt nhất so với 3 sàn còn lại.

luyenok

Xe điện
em ít mua nhưng thấy thằng này khá ổn, hôm trước vừa mua cái Nồi Chiên Không Dầu Điện Tử Philips HD9643, rẻ hơn các TTĐM khác 1-3tr mà lại ship rất nhanh. Lúc order thì dự kiến 3-5 ngày, thực tế đặt chiều hôm trước sáng hôm sau đã nhận rồi.

tung1311 .

Xe container
Nếu tiki đi xa, hoặc sáp nhập với sendo thì tiếc quá. Em toàn mua sách truyện trên này, đóng gói cẩn thận, giao hàng nhanh, sách mới thơm mùi giấy, shiper tử tế ... Đối với em, cho đến giờ trải nghiệm với tiki là tốt nhất so với 3 sàn còn lại.
e nghĩ ngược lại, sendo bán mình cho tiki để hợp sức. SENDO bao năm lay lắt, tự dưng lại lên ầm ầm nên chắc là làm giá để deal tốt hơn thôi.