Tiêu hao nhiên liệu của Ertiga

boychinakm

Xe buýt
Hiện tại các ngân hàng rất cạnh tranh nhau về lãi suất , em nghĩ với con số lãi thực tế tính ra thì cực kỳ hợp lý cụ Boychinakm, số lượng xe cũng ko còn nhiều .Vậy nên các cụ cố gắng nắm bắt cơ hội này ạ .Chúc các cụ sẽ có lựa chọn sáng suốt
Vâng. Em cũng đang tính mợ ạ. Quyết là em đến gặp mợ cọc tiền ngay.

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
máy 1.4 chở đủ người có thấy có bị hụt không cụ?
chứ còn su thì tiết kiệm và lì lợm vô địch rồi
ở quê em su cóc vẫn tải hàng tạ hàng ầm ầm :D

Quanglun

Xe tải
E mới lấy xe, đi đc 100km đầu, đông hồ toàn báo 5.7-6.1 l/100km. Xe rốt đa nên e chưa tin lắm, chẳng lẽ lại ít thế.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước đã qua bên Su CG lái thử. Đi 6 người lớn thì ga không vọt nhưng cũng vừa đủ. Mỗi vấn đề quan trọng quên là không ngồi thử ghế hàng 3.

Không ưng mấy điểm nên còn lăn tăn:

Hàng ghế 3 liền nên không gập riêng kiểu 50-50 được - mợ Phương có phương án giải quyết không- với em là mấu chốt.
Bọc nỉ em không ưng lắm vì sau này vệ sinh xe mệt lắm - mua về phải bọc da.
Khoang hành lý nếu không gập hàng ghế 3 thì hẹp quá chắc khắc phục bằng túi du lịch thôi, nếu theo xe có cái giá nóc thì tạm ổn

Còn lại thì là tốt với tầm tiền (có khuyến mại)

duchuy02

Xe đạp
Hôm trước đã qua bên Su CG lái thử. Đi 6 người lớn thì ga không vọt nhưng cũng vừa đủ. Mỗi vấn đề quan trọng quên là không ngồi thử ghế hàng 3.

Hàng ghế 3 liền nên không gập riêng kiểu 50-50 được - mợ Phương có phương án giải quyết không- với em là mấu chốt.
Khoang hành lý nếu không gập hàng ghế 3 thì hẹp quá chắc khắc phục bằng túi du lịch thôi, nếu theo xe có cái giá nóc thì tạm ổn

Em thì quan tâm đến hàng ghế 3, người ngồi thì ok mà không gập được 50/50 thật bất tiện.

tutie

Xe hơi
Chắc NSX dòng xe này nó thiết kế phục vụ mục đích riêng chỉ chở người là chính, ko phục vụ chở đồ cụ ợ !

quyetthang

Xe tăng
các cụ cứ coi em này là Sedan khi gập hàng 3 xuống đi, còn khi cần thiết vẫn chở thêm 2-3 người nữa, chứ như em carens form cũ dài 4,5m nhưng khi gập hàng ghế thứ 3 lên thì chỗ để hành lý em thấy còn bé hơn em Ertiga này.

Quanglun

Xe tải
các cụ cứ coi em này là Sedan khi gập hàng 3 xuống đi, còn khi cần thiết vẫn chở thêm 2-3 người nữa, chứ như em carens form cũ dài 4,5m nhưng khi gập hàng ghế thứ 3 lên thì chỗ để hành lý em thấy còn bé hơn em Ertiga này.
chuẩn men !

htphuonghtp

Xe tải

Em cảm ơn cụ nhiều , Ertiga chuẩn là xe 5+ 2 cụ ạ nên khi đủ 7 người thì sẽ hạn chế cốp sau ạ .Chứ nếu vẫn có cốp sau khi đủ 7 người thì em e xe lại ko ổn lắm

htphuonghtp

Xe tải
Em đồng quan điểm với cụ ạ ................

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn cụ nhiều , Ertiga chuẩn là xe 5+ 2 cụ ạ nên khi đủ 7 người thì sẽ hạn chế cốp sau ạ .Chứ nếu vẫn có cốp sau khi đủ 7 người thì em e xe lại ko ổn lắm
Thực ra ko bàn về trường hợp đủ 7 người, quá rõ rùi. Nhưng anh muốn đề cập tới trường hợp 6 người và gập nửa băng ghế thứ 3 cho hành lý. Cái này là hạn chế rõ so với các xe khác thuộc thể loại 5+2. Ngoài ra còn lỗi khác là tựa ghế hàng 3 cao quá nên gập vướng với hàng ghế 2, phải đẩy lên nên hàng ghế 2 ngồi cũng chật chội.

Quanglun

Xe tải
Thực ra ko bàn về trường hợp đủ 7 người, quá rõ rùi. Nhưng anh muốn đề cập tới trường hợp 6 người và gập nửa băng ghế thứ 3 cho hành lý. Cái này là hạn chế rõ so với các xe khác thuộc thể loại 5+2. Ngoài ra còn lỗi khác là tựa ghế hàng 3 cao quá nên gập vướng với hàng ghế 2, phải đẩy lên nên hàng ghế 2 ngồi cũng chật chội.
cụ tháo tựa ghế hàng 3 trước khi gặp

htphuonghtp

Xe tải
vụ hàng ghế 3 thì em lên xong phương án độ chế rùi. Mỗi tội là đi đã, khi nào trông nỉ tã rùi thì xẻ thịt làm rùi bọc da luôn
Cảm ơn cụ đã tin tưởng và ủng hộ em , hi vọng cụ sẽ may mắn hơn nữa trên mọi nẻo đường với Ertiga

cachuoi2010

Xe tải
các cụ cho em hỏi sao dạo này em đi đường HN chẳng thấy em Ertiga nào cả, hồi đầu mới ra còn thỉnh thoảng gặp 1 em, dạo này không biết đi về nơi xa vắng nào rồi hay tại sao vậy (em là chuyên gia đánh bóng mặt đường, không bị cớm nắng đâu ạ).
và cho em hỏi luôn là cái chân phanh của em này thế nào, em thấy có bài review bảo chân phanh em này hơi cao, làm phải đạp nhiều và dài hơn bình thường, trường hợp đi nhanh phanh gấp hơi nguy hiểm chút, các cụ đang đi thấy nó thế nào

Quanglun

Xe tải
các cụ cho em hỏi sao dạo này em đi đường HN chẳng thấy em Ertiga nào cả, hồi đầu mới ra còn thỉnh thoảng gặp 1 em, dạo này không biết đi về nơi xa vắng nào rồi hay tại sao vậy (em là chuyên gia đánh bóng mặt đường, không bị cớm nắng đâu ạ).
và cho em hỏi luôn là cái chân phanh của em này thế nào, em thấy có bài review bảo chân phanh em này hơi cao, làm phải đạp nhiều và dài hơn bình thường, trường hợp đi nhanh phanh gấp hơi nguy hiểm chút, các cụ đang đi thấy nó thế nào
em đang đi, thấy chân phanh bt. còn hiện tượng phanh thì em chưa thấy biểu hiện gì

cachuoi2010

Xe tải
đang có khuyến mại gì à cụ ơi, cụ mợ nào cho em xin cái báo giá được ko, có những gì đi kèm. Em đang quan tâm 1 em màu trắng hoặc bạc, em kết 2 màu xanh cây hoặc đỏ thì đều ko có

MoonCom

Đi bộ
Quảng cáo hộ em Phương một tí ^_^
Xe em được 847 km, hnay bảo dưỡng xong, hàng đặt từ khi mua bây h mới về đủ bao gồm ốp cạnh sườn, ốp trước ốp sau, vè che mưa, đuôi gió. Em chụp mấy tấm hình gửi các bác xem.Em chuột bạch chắc đủ hết đồ của hãng rồi đấy ạ ^_^. trong ảnh có cả hình xe trước khi ốp và sau khi ốp đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

htphuonghtp

Xe tải
Hii, em cảm ơn bác Mooncom nhiều ạ , chúc bác gặp nhiều may mắn