[Thảo luận] Tiết kiệm xăng - bị xxx bắt! Đúng hay sai?

phinm

Xe tăng
Chuyện này mà có cụ nào tin thì thật hết biết. Dừng đèn đỏ tắt máy (2b) là hành động bảo vệ môi trường, được ủng hộ, chả xxx nào lại tóm cả, mà chả cụ nào có hiểu biết mà lại không cãi được

lonelydriver

Xe buýt
Xin chào các bác,
Em thì chỉ có xe máy thôi ạ. Ngày nào cũng đi làm bằng xe máy. Dạo này xăng tăng kinh quá, em tính phải tiết kiệm từng giọt xăng một các bác ạ. Nhưng số em đen ạ. Hôm qua, lúc 7h tối, gặp đèn đỏ ở ngã tư Nguyễn Trãi, vành đai 3, em tắt máy. Thế là bị một chú c.a tóm vào. Em thất kinh quá, chú ấy bảo là "trời tối mà anh không bật đèn pha". Em phát hoảng lên và cố phân bua rằng em làm thế để tiết kiệm xăng, bảo vệ môi trường ạ. Nhưng không ăn thua các bác ạ. Rồi sau cùng em đành dúi 100k cho xong chuyện.
Đã có bác nào gặp chuyện kì cục như em chưa ạ? Số em khổ 100 đường các bác ạ. Đã nghèo ,tiết kiệm tí lại bị phạt 100 tí.
Xin cảm ơn các bác đóng góp ý kiến
Hehehehehehehehe...
EM cũng có tinh bảo vệ Môi trường như cụ... Dừng xe chờ đèn đỏ lâu em cũng hay tắt máy
Cụ kể lại trường hợp của cụ em mới nhớ lại cách đây hơn 2 năm, em "đi" nhờ Santa Fe của cty... buổi tối chờ đèn đỏ ở ngã tư Đại cồ Việt - Kim liên, em tắt máy với tinh thần bảo vệ môi trường (và tiết kiệm tí xiền...:))) Rủi cho em là Santa Fe tắt máy là đèn cũng tắt luôn. Mấy xxx vẫy em vào (lúc em đã nổ máy và đèn đã tự động bật lại), em biết là định phạt em lỗi gì rồi, nhưng em không nói gì, hỏi mà xin luôn, 1 xxx nhắc rồi định cho đi luôn, 1 xxx cứ đòi phạt, thế là em tức mình (đã xin rồi mà không cho) cãi bay luôn, xxx bảo không bật đèn, em bảo là có bật, nếu không tin ra mà kiểm tra xe (lúc xuống xe em tắt máy nhưng vẫn để công tác đèn ở vị trí bật) cuối cùng, vì em mồm to, cãi khỏe nên xxx nói anh thông cảm, hôm nay có sếp em ở đây, gọi anh vào mà không phạt gì thì sếp em lại nghĩ bọn em không tốt.... Hehehehehehe.... em hỏi thế cậu định phạt anh lỗi gì? Bi nhiu? xxx xin phạt lỗi không đeo dây an toàn, phạt 50K (chắc hồi đó còn rẻ). Thấy xxx xin, em đồng ý liền để đi cho nhanh, nhưng xxx vẫn lập biên bản phạt 50K để bắt em ký... Hồi đó em chưa biết đến OF nên không kể chuyện hầu các cụ ngay được

Chuyện thật của em chứ không chém đâu, các cụ đừng ném đá mà tội nghiệp em.

Chỉnh sửa cuối:

Nakaty

Xe tải
Hehehehehehehehe...
EM cũng có tinh bảo vệ Môi trường như cụ... Dừng xe chờ đèn đỏ lâu em cũng hay tắt máy
Cụ kể lại trường hợp của cụ em mới nhớ lại cách đây hơn 2 năm, em "đi" nhờ Santa Fe của cty... buổi tối chờ đèn đỏ ở ngã tư Đại cồ Việt - Kim liên, em tắt máy với tinh thần bảo vệ môi trường (và tiết kiệm tí xiền...:))) Rủi cho em là Santa Fe tắt máy là đèn cũng tắt luôn. Mấy xxx vẫy em vào (lúc em đã nổ máy và đèn đã tự động bật lại), em biết là định phạt em lỗi gì rồi, nhưng em không nói gì, hỏi mà xin luôn, 1 xxx nhắc rồi định cho đi luôn, 1 xxx cứ đòi phạt, thế là em tức mình (đã xin rồi mà không cho) cãi bay luôn, xxx bảo không bật đèn, em bảo là có bật, nếu không tin ra mà kiểm tra xe (lúc xuống xe em tắt máy nhưng vẫn để công tác đèn ở vị trí bật) cuối cùng, vì em mồm to, cãi khỏe nên xxx nói anh thông cảm, hôm nay có sếp em ở đây, gọi anh vào mà không phạt gì thì sếp em lại nghĩ bọn em không tốt.... Hehehehehehe.... em hỏi thế cậu định phạt anh lỗi gì? Bi nhiu? xxx xin phạt lỗi không đeo dây an toàn, phạt 50K (chắc hồi đó còn rẻ). Thấy xxx xin, em đồng ý liền để đi cho nhanh, nhưng xxx vẫn lập biên bản phạt 50K để bắt em ký... Hồi đó em chưa biết đến OF nên không kể chuyện hầu các cụ ngay được

Chuyện thật của em chứ không chém đâu, các cụ đừng ném đá mà tội nghiệp em.
Chuyện của cụ còn hài hơn cả chuyện của cụ chủ í :D

caocuongx1

Xe hơi
Bác nào rành luật tư vấn cái, em ko biết luật lá nhiều, xxx bắt lỗi này có đúng luật ko các bác?
XXX bắt đúng luật bác ạ.
sau 18h là bác phải bật đèn pha rồi.khi bác tắt máy thì đèn tắt luôn.xxx phạt bác vì tội không bật đèn còn bảo vệ môi trường thì hoan nghênh.
em nghĩ xxx nhắc nhở là hơn. chắc xxx đói quá rồi ạ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
XXX bắt lỗi này ác quá, chia buồn cùng cụ chủ !

hg206

Xe hơi
Xin chào các bác,
Em thì chỉ có xe máy thôi ạ. Ngày nào cũng đi làm bằng xe máy. Dạo này xăng tăng kinh quá, em tính phải tiết kiệm từng giọt xăng một các bác ạ. Nhưng số em đen ạ. Hôm qua, lúc 7h tối, gặp đèn đỏ ở ngã tư Nguyễn Trãi, vành đai 3, em tắt máy. Thế là bị một chú c.a tóm vào. Em thất kinh quá, chú ấy bảo là "trời tối mà anh không bật đèn pha". Em phát hoảng lên và cố phân bua rằng em làm thế để tiết kiệm xăng, bảo vệ môi trường ạ. Nhưng không ăn thua các bác ạ. Rồi sau cùng em đành dúi 100k cho xong chuyện.
Đã có bác nào gặp chuyện kì cục như em chưa ạ? Số em khổ 100 đường các bác ạ. Đã nghèo ,tiết kiệm tí lại bị phạt 100 tí.
Chết ... em cũng hay như thế, nếu đèn quá 30s là em tắt máy chờ, nguy hiểm nhể phải xem lại không mất tiền như cụ thì toi. Thank cụ đã chia sẻ

svdaihoc

Xe buýt
Xin chào các bác,
Cụ chủ chưa lượn OF nhiều rồi, lại còn làm hư XXX nữa.
Em xin được phép phát biểu:
7h tối là đã nằm trong khung giờ sử dụng đèn chiếu sáng. Cụ bật đèn hay không thì em không thấy cụ đề cập. Nhưng tại thời điểm XXX bắt cụ thì:
Xe cụ đang không nổ máy, vì do cụ tắt chờ đèn đỏ (có thể lâu nên tiết con bà kiệm tí) vì vậy XXX bắt trường hợp này là bẩn. Cụ cứ hỏi nó xem là xe máy ko nổ máy thì có sáng đèn ko? Chắc chắn là ko rồi, thế thì cụ bảo nó đi ra cho đỡ tắc đường để cụ đi. Nói chung là phải rắn mới được.
Nhưng đi trời tối thì cụ nhớ bật đèn để đảm bảo an toàn nhé

everest_mblack

Xe tăng
Xe kụ xe gì mà tắt máy lại tắt đèn pha thế?

svdaihoc

Xe buýt

GIA DINH NHO

Xe điện
Em kể chuyện này cụ chủ rút kinh nghiêm . hôm trước đi làm về , trời tối . không mưa . Em thấy một cụ dừng xe ngang đường " cao tốc bắc giang " hình như tắt máy vì đèn hậu không sáng . em đội mũ bảo hiểm có chụp kính " nồi cơm điện thái hịn " nên em nhìn thấy và dẽ qua mà chả hiểu cụ đi trước em 1 m nhìn kiểu gì " chắc cũng chụp kính giống em , nhưng mũ lởm mở ko nhìn thấy " phi ngay vào *** cụ dừng ngang đường .

Cảnh cuối cùng em nhìn thấy là 2 cụ ấy phi xuống ruộng . chả kém phim hành động . và cái xe kia bay ra đường mảnh vỡ bay vào xe em nhưng em tránh dc nên ko sao về người .

Em hỏi cụ cái này lỗi tại ai ạ . ko bật đèn trời tối nguy hiểm lắm nhá ..

kduc

Xe Cứu Trợ

commander

Xe điện
Lần sau cụ đừng làm thế nữa, cụ tắt máy nhưng vẫn dừng chờ đèn đỏ là vẫn tham gia giao thông, xxx bắt cháu nghĩ Là đúng.

Đại Nguyễn

Xe máy
khó tin quá

cong76

Xe đạp
Vấn đề ở đây không phai tin hay không tin (E thì e dự là có thật, vi khi xxx đứng xa kg biêt là nổ may hay tăt may nhưng nhin thây kg bât đèn thì ra túm thôi) cái chính là tình huông như thê thì đúng hay sai, cãi thế nào.
Mà TSB, loa đài phat thanh e vuỡn nghe là dừng đèn đỏ trên 30 hay trên 60s gì đó thì nên tăt máy đê bao vệ môi trường mà nó kg khuyên cáo chi nên thưc hiên ban ngày- giờ minh có y thức thì bị túm, rõ khổ.​

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi giời ơi nhể, nếu tắt xong cho máy ko nổ rồi xoay chìa bật lại, xe ga thì đèn vẫn sáng luôn, xe số là tắt, cớ làm sao mà bắt được các cụ nhỉ???

mrto0ms

Xe buýt
Cứ đi xe trời tối không bật đèn là ăn đòn ngay cụ ạ, tắt máy nhưng cụ ngồi trên xe thế thì khó cãi lắm, trừ khi dắt bộ
cụ ơi thế cái xe PCX thì sao ạ, vì em nghe dừng lâu lâu là nó tự ngắt máy mà,thế thì cũng tắt luôn đèn ạ?

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
ơ dừng đèn đỏ cũng phải bật đèn à các cụ ?

tranxuananh

Xe buýt
Em mà là cụ em cãi ngay tại garanti thằng sửa xe nó để nhỏ quá nên xe bị chết máy ko cố ý thì bố xxx cũng chả làm đc j.