[Funland] Tiết kiệm tiền, em đi nhặt để làm thứ hữu ích;

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Kiểu gì cũng phải xơi ngay em nhỉ, qua ngày nó hả mất hơi rượu đi. Thật thua xa Tiên Tửu Phú Lộc 🥰
Gọi anh à, thế để anh nói thật nhé
Hoa quả hoặc để tự lên men, hoặc dùng rượu trắng ngon mà ngâm
Lấy vang dùng dở ngâm hoa quả chia mấy khả năng:
- Vang ngon, xịn ngâm hoa quả uống luôn trong hôm sau nhưng phải biết phối vị: vang nào vào với hoa quả nào
- Vang ngon, xịn để lâu cũng giảm chất lượng, lúc ý nhồi hoa quả vào thì vẫn đau bụng như thường, đem làm rượu nấu ăn thôi
- Vang không xịn hoặc nghi ngờ không xịn: bỏ luôn cho lành - không mang cơ thể mình ra chơi trò mạo hiểm được

MuathuHN252

Xe cút kít
- Vang ngon, xịn ngâm hoa quả uống luôn trong hôm sau nhưng phải biết phối vị: vang nào vào với hoa quả nào
- Vang ngon, xịn để lâu cũng giảm chất lượng, lúc ý nhồi hoa quả vào thì vẫn đau bụng như thường, đem làm rượu nấu ăn thôi
- Vang không xịn hoặc nghi ngờ không xịn: bỏ luôn cho lành - không mang cơ thể mình ra chơi trò mạo hiểm được
Em cũng sợ vang đểu có tạp chất, xong để lâu ko biết nó còn biến đổi thành những chất gì, sợ nhất sản phẩm làm ra có cả andehit, methanol trong đó nữa thì toang

114hangbong

Xe cút kít
Em hay ngâm mơ hoặc mận với đường rồi chắt nước xiro ra cất tủ lạnh. Cái bã còn lại thì đổ rượu Vodka Hà nội ngâm tiếp anh ạ. Theo anh dùng thế có ổn không hay mua rượu nếp quê ngâm thì ngon hơn ạ ? Ông bác em cứ chê là rượu Vodka ko ngon bằng rượu quê.

Em hay ngâm mơ hoặc mận với đường rồi chắt nước xiro ra cất tủ lạnh. Cái bã còn lại thì đổ rượu Vodka Hà nội ngâm tiếp anh ạ. Theo anh dùng thế có ổn không hay mua rượu nếp quê ngâm thì ngon hơn ạ ? Ông bác em cứ chê là rượu Vodka ko ngon bằng rượu quê.
Vodka nó là cồn được khử, cồn được nấu từ sắn, mía,... sao ngon bằng rượu gạo men bắc được
Rất nhiều thứ quý như cao động vật, đông trùng hạ thảo,... cứ phải có tinh của nếp ngâm mới thành vị thuốc, ngâm vodka thiếu tinh của nếp là ko thành.

Mà em ngâm khôn, bao nhiêu chất vào xiro mấy mẹ con uống
Bã đem ngâm rượu cho chồng thì ngoài mùi ra còn gì nữa đâu :))

Em cũng sợ vang đểu có tạp chất, xong để lâu ko biết nó còn biến đổi thành những chất gì, sợ nhất sản phẩm làm ra có cả andehit, methanol trong đó nữa thì toang
Em là dược sĩ, có nếm đc ko, với anh chi nghi ngờ thôi cũng phải bỏ luôn
Anh nghĩ thời gian tới sẽ có sự thay đổi về giỏ quà Tết

MuathuHN252

Xe cút kít
Em là dược sĩ, có nếm đc ko, với anh chi nghi ngờ thôi cũng phải bỏ luôn
Anh nghĩ thời gian tới sẽ có sự thay đổi về giỏ quà Tết
Em rất ít uống rượu, và mấy cái món kia em còn chưa nếm bao giờ, hồi ở trường thực tập có tiếp xúc thì cũng mang khẩu trang, với cả lâu quá rồi e còn ko nhớ nổi mùi nó ntn nữa ạ. Mấy bạn làm bên kiểm nghiệm khả năng món này sẽ thạo hơn

114hangbong

Xe cút kít
Vodka nó là cồn được khử, cồn được nấu từ sắn, mía,... sao ngon bằng rượu gạo men bắc được
Rất nhiều thứ quý như cao động vật, đông trùng hạ thảo,... cứ phải có tinh của nếp ngâm mới thành vị thuốc, ngâm vodka thiếu tinh của nếp là ko thành.

Mà em ngâm khôn, bao nhiêu chất vào xiro mấy mẹ con uống
Bã đem ngâm rượu cho chồng thì ngoài mùi ra còn gì nữa đâu :))
Anh ơi, mùa mơ năm sau phần em can 5l cho máu. Em ngâm em uống đấy, ông xã em sợ thổi nồng độ cồn có dám uống đâu thỉnh thoảng làm ngụm khen lấy khen để. À ngâm em uống thì rượu 58 độ cao quá không ạ ? Em chỉ lấy loại trên 30 độ thôi.

Binhyennoiay

Xe điện
Em ngâm mỗi một lần, học theo cụ gì trong OF mình anh ạ. Tối em mở chai vang uống có 1 ly, hôm sau sẵn nhà có cam vàng, nho, kiwi vs táo..giống như bài kia dậy thế là em triển luôn, gọt gọt ngâm ngâm rồi cho tủ lạnh. Chiều bỏ ra uống khá thơm ngon, nhưng nhiều quá gọi cu cháu cho nó mang về uống hết kẻo hỏng.

Anh ơi, mùa mơ năm sau phần em can 5l cho máu. Em ngâm em uống đấy, ông xã em sợ thổi nồng độ cồn có dám uống đâu thỉnh thoảng làm ngụm khen lấy khen để. À ngâm em uống thì rượu 58 độ cao quá không ạ ? Em chỉ lấy loại trên 30 độ thôi.
Mùa mơ sang năm tính
Nhớ nhắn vào zalo chứ giao dịch ở đây là phạm luật :)

Em ngâm mỗi một lần, học theo cụ gì trong OF mình anh ạ. Tối em mở chai vang uống có 1 ly, hôm sau sẵn nhà có cam vàng, nho, kiwi vs táo..giống như bài kia dậy thế là em triển luôn, gọt gọt ngâm ngâm rồi cho tủ lạnh. Chiều bỏ ra uống khá thơm ngon, nhưng nhiều quá gọi cu cháu cho nó mang về uống hết kẻo hỏng.
Hầu hết các dòng vang nấu từ nho thì ngâm nho sẽ tăng hương vị
Cam thì vang chát, cũng có thể thêm táo

Thời trẻ anh uống vang nguyên chất thôi, giờ già lại thích vang chát với cam

Tức là rót vang ra, xong thêm lát cam thả vô hả anh 😁
Nếu gấp thì vắt nước cam vào vang nguấy đều, cho vào ngăn đá làm mát khẩn cấp thì mươi phút sau mang uống
Còn cắt lát thì rót vang vào, đậy kín và cho vào ngăn mát qua đêm để như ủ trà lạnh ấy em - hương vị sẽ sâu hơn

Binhyennoiay

Xe điện
Nếu gấp thì vắt nước cam vào vang, cho vào ngăn đá làm mát khẩn cấp thì mươi phút sau mang uống
Còn cắt lát thì rót vang vào, đậy kín và cho vào ngăn mát để như ủ trà lạnh ấy em - hương vị sẽ sâu hơn
Hôm nào em thử xem sao anh ạ.

lamhaha191

Xe điện
Kể cả loại thương hiệu Sauvignon hả cụ ơi, dùng nấu ăn trong nhà chứ biếu tặng không may rởm rít thì ngại thật đó.
Nhái hết cả đấy ạ, Vang em uống loại quen được mười mấy năm rồi của mợ Moon bán

Trục

Xe ba gác
Mẹ anh thuộc dòng họ Vũ Đình
Trong làng còn nhiều chi họ Vũ, họ Hoàng và họ Nguyễn, tuyền dây mơ rễ má với nhau
Mẹ anh xưa là Cô giáo Nhạn dạy bình dân học vụ sau năm 1954, học trò của mẹ anh có nhiều người còn lớn tuổi hơn cả mẹ anh
Giờ thành Cụ giáo Nhạn 85 tuổi thỉnh thoảng quê có việc mẹ anh về, các cụ - ông - bà học trò vẫn nhận ra.
Mà thôi chú đừng có truy họ hay dây mơ rễ má nhé, mẹ anh là con út trong chi trên nên vai anh lớn lắm
Hội gọi anh là ông trẻ tuyền U70 với U60 :P
Vậy mẹ anh cũng cùng độ tuổi với bố vợ em, em hỏi chắc ông cụ biết. :D
Vợ em thì không hỏi được, vì theo bố cư trú nơi khác từ nhỏ.

Trục

Xe ba gác
Làm để duy trì nghề của làng em thôi em.
10-15 năm trước, làn sóng XKLĐ và làm công ty đã khiến số gia đình làm nghề truyền thống giảm một nửa.
NĐ 100 làm vơi tiếp một số nữa thanh niên không thiết tha với cái nghề đã làm nên thương hiệu của làng.
Giờ về, toàn đội hình U60 trở lên nấu rượu
Anh nhớ có thời gian em lấy rượu của anh để làm Dạ Tửu không? Cơ bản là chất lượng ổn, nhưng em quá cầu kỳ, đi vào dòng rượu chất lượng, nên không bán đại trà được.
Giờ còn cả rượu 7 năm tuổi, nhưng em cũng cứ để đấy.

114hangbong

Xe cút kít
Nhái hết cả đấy ạ, Vang em uống loại quen được mười mấy năm rồi của mợ Moon bán
Bây giờ em thấy có bên họ nhập vang đóng thùng về VN chiết ra chai để đi đường bay cho nó nhẹ mới chịu được cước phí.