Tiết kiệm 70% chi phí dùng Internet

bachkhoak40

Xe điện
Nếu dùng trọn gói thì đúng là không có vấn đề gì rồi, nhưng cũng có nhiều người cái đó là không cần thiết và để tiết kiệm thêm chi phí trong thời buổi khó khăn này thì mỗi tháng chỉ phải chi khoảng 50-70k cho việc lướt web thôi thì dùng như trên là ổn, mỗi ngày khoảng 4-5h là được rồi.

totorauxom

Xe điện
DU meter của cụ không đúng pass rồi, cụ làm ơn cho pass khác đi:)

Minh Hoàng

Xe buýt
nhà em dùng trả theo dl, tháng nào cũng ít cũng 250k + 25k vat + 28k thuê bao
chắc hôm sau chơi trọn gói 300 quá

bachkhoak40

Xe điện
DU meter của cụ không đúng pass rồi, cụ làm ơn cho pass khác đi:)
Bác thử điền các key này xem:
NAME: JESSICA YEE
SERIAL: VJK4Q-TF7QG-SGCA6-3UZES-7G5AP

Nếu không được bác cài lại bản mới này:

DU Meter 4.01.R3076.0 ( NEW )

Đây là chương trình dễ sử dụng, tương thích Windows 98, NT 4.0, Windows 2000 và XP , Vista. Cấu hình chuẩn Pentium II, Ram 128MB.

Sau khi tải về tập tin DuMeter - Install.exe dung lượng hơn 1M , bạn tiến hành cài đặt. Cài đặt xong bạn sẽ thấy một biểu tượng nhỏ xuất hiện tại khay hệ thống (System tray), click nút phải chuột - một Pop-up menu sẽ xuất hiện gồm các phần:

- DU Meter cho bạn biết tốc độ đường truyền hiện thời khi bạn duyệt web hay download, upload dữ liệu. Bạn có thể cho mục này ẩn, hiện trong phần Minimize Idle When Option.

- Manual Hide cho ẩn hiện cửa sổ chính của chương trình bằng tay (tắt chức năng tự động).

- Options dùng để mở hộp Option dialog. Trong mục này bạn có thể chọn lựa cách thức hiển thị của chương trình, loại đường truyền của bạn (ADSL, dial-up hay cả hai), đơn vị đo (Kb/sec hay Kbps). Mục Alerts and reports giúp bạn thiết lập tự động cảnh báo khi bạn dùng quá dung lượng mà bạn đã quy định sử dụng trong tuần hoặc trong 1 tháng. Ví dụ bạn định xài 1Gb/tháng, nếu bạn xài hơn số này chương trình sẽ báo cho bạn biết...

- Totals: Mục này liệt kê tất cả các thông tin về dung lượng hay thời gian đã sử dụng của bạn trong ngày, tuần và tháng. Bạn cũng có thể xuất (Export) các thông tin này ra dưới dạng file Exel (XSL), MS word (RTF), HTLM, Plain text (TXT)… (ảnh).

- New stopwatch: Chức năng này giúp bạn đo tốc độ đường truyền trong khoảng thời gian mà bạn ấn định.

- Help: Chỉ cho bạn cách sử dụng chương trình.

- About: Giới thiệu về chương trình.

- Exit: Dùng khi bạn không muốn sử dụng chương trình nữa.

Điểm mới ở bản 4.01 :

Among many issues fixed in 4.01 release are:

* Numerous issues in DU Meter service fixed, resulting in more robust startup and automatic restart of the service if needed.
* Failure to start in DU Meter monitor has been resolved.
* Several issues related to backup and restore functions are corrected.
* Stopwatch overflow on large data transfers corrected.
* Several instances of DU Meter on taskbar - fixed.
* Export of reports was missing last day or hour in some cases - fixed.
* Numerous speed optimizations for lower CPU consumption.
* Interference with DU Meter startup options if running on Vista with DU Meter sidebar enabled is fixed.
* Incorrect resizing of very small or very large DU Meter windows is fixed.
* Modified service dependency for faster startup.
* Dial-Up/VPN connection time on Vista was incorrect - fixed.
* Compatibility updates for Windows Vista SP1 and Windows XP SP3.
* Compatibility updates for Windows Server 2008.

Đây là một chương trình hay, dễ sử dụng và ổn định. Với các chức năng trên, bạn có thể quản lý tất cả các thông tin sử dụng của mình mà không cần vào trang web của nhà cung cấp dịch vụ internet.

Homegage

Thuốc kèm hướng dẫn :

Đến bước 4 như trong file hướng dẫn , mọi người down file reg này :

THuốc 1.
Nháy vào để xem đính kèm

Thuốc 2.

Nháy vào để xem đính kèm
Thuốc 3.

Nháy vào để xem đính kèm

Cách cài đặt:

Là thế này , Bạn bấm vào nút
để down các file dùng để cr@ck về ( có 4 file trong đó ) , down cả file reg về . Sau đó làm như sau :

1. Cài DUmeter , Finish , cài xong thì tắt DU ở khay hệ thống đi ( khay đồng hồ đó ) nếu ko có ở đó thì có nghĩa là đã tắt rồi

2. Chạy file Kill.bat trong file C.r.@.c.k , khi chạy nó sẽ báo " press any K.@.y to continue " thì bạn bấm phím nào cũng được để tiếp tục , nói chung là nó bắt mình làm gì thì mình làm theo

3. Copy đè 2 file DumeterSVc.exeDumeter.exe ( trong file cr@ck đó ) vào file cài đặt phần mềm này ( ở ổ C , progarmefile , Dumeter )

4. Copy file Reg vào file cài đặt

5. Giờ bạn mở Dumeter lên ( chạy file Dumeter.exe trong file cài đặt vừa rồi đó ) nếu nó bắt register thì bạn nhập k@y sau vào Name : CRD S@rial : CRD

Chúc bác thành công.

Chỉnh sửa cuối:

sedan

Xe đạp
Em thì thuê quả trọn gói, xong cho 2 hàng xóm câu dây sang, mõi bác nộp cho em 80k 1 tháng, tính ra em mát có gần 100k mà lại dung thoải mái, 2 bác hx cũng dùng tẹt ga.
:21:

Chi Chi

Xe điện
hế hế, nhà chùa tuyền vào ô phăn, chả mấy khi đao phim. Có tháng chỉ giả có 70K.:):):)
(b) Nhà chùa giống hệt hà em!
Cả ngày chat chit ở cty, tối về chả dùng mấy nên lắp trọn gói làm quái j, nhà chùa nhỉ? :)):)):))

kitticodon

Xe hơi
làm ơn giải thik giúp mình là tại sao nên dùng Fifox thay IE 7, minh cung đã nghiên cứu nhiều nhưng chưa thấy rõ sự khác biệt như thía lào ? huynh nào chỉ giúp sự khác biệt với !

raklei

Xe điện
Chả có sự khác biệt gì cả, tuy nhiên FF hơn một số điểm sau:
IE thì có sẵn chứ FF không có sẵn khi mua máy, phải down về mới dùng được mặc dù là miễn phí.
AddOn trong IE có sẵn nhiều rồi, phải tự tắt nó đi (ví dụ cái loại bỏ Flash) trong khi FF thì chưa có nên cần phải down cái để tắt flash.
Firefox thì ngốn bộ nhớ hơn, tiện dùng cho máy cấu hình ngon mở nhiều cửa sổ không phải lăn tăn.

toycar

Xe máy
Website
www.huychip.com
Cái lày gọi là tùy theo nhu cầu của từng bác mà thôi, em chẳng phải suy nghĩ.
ở nhà em dùng theo dung lượng, tháng nhiều thì trần 300k tháng ít thì 50k, tháng nọ bù trừ tháng kia, đâu lại vào đấy. :69:

MQC

Xe buýt
Nhà em dùng tẹt ga mà 1 tháng hết có 40K :P Hình như là trong xóm em 6 nhà dùng chung 1 đường trọn gói :)) dùng được 4 năm nay roài. Tình làng nghĩa xóm lại càng gắn bó. Hôm trước AP của em bị treo tối về thấy 3-4 nhà hỏi sao làm về muộn thế. Tỉnh cả người, đỡ mệt.

quangna

Xe tăng
Cụ chủ thớt dài dòng quá, theo cách cụ bày thì đơn giản hơn cả là đưa trình duyệt về chế độ Text only, thế là xong, khỏi phải chỉnh chọt nhiều.

Hoặc đơn giản nữa, dùng RSS Reader, chỉ đọc các title vắn tắt thôi, còn nhẹ nữa hehe

Nhưng với khách hàng dùng trọn gói như em thì em toàn phấn đấu down tẹt ga, cố gắng tháng sau down nhiều hơn tháng trước để test xem maximum với tốc độ của gói thuê bao thì em down tối đa được nhiêu.

MFEO-MOAH

Xe hơi
nhà em 4 nhà dùng chung, mỗi tháng 75 dùng tẹt ga. Em chưa cần thứ này đâu :)

khanh239

Xe đạp
nhà em dùng gói 250 của Viettel, mỗi tháng chỉ trả có ngần ấy, dùng 3 con lap kèm 1 con PC, phim trung bình mỗi tháng 5 bộ, nhạc nhẽo, clip xem tràn lan, trong xóm nhà nào có lap còn cho dùng wireless chủa nhà em nữa, trọn gói đi cho đỡ bác ạ, giờ mấy ai dùng tính theo dung lượng đâu

totorauxom

Xe điện
Bác thử điền các key này xem:
NAME: JESSICA YEE
SERIAL: VJK4Q-TF7QG-SGCA6-3UZES-7G5AP

Nếu không được bác cài lại bản mới này:

DU Meter 4.01.R3076.0 ( NEW )

Đây là chương trình dễ sử dụng, tương thích Windows 98, NT 4.0, Windows 2000 và XP , Vista. Cấu hình chuẩn Pentium II, Ram 128MB.

Sau khi tải về tập tin DuMeter - Install.exe dung lượng hơn 1M , bạn tiến hành cài đặt. Cài đặt xong bạn sẽ thấy một biểu tượng nhỏ xuất hiện tại khay hệ thống (System tray), click nút phải chuột - một Pop-up menu sẽ xuất hiện gồm các phần:

- DU Meter cho bạn biết tốc độ đường truyền hiện thời khi bạn duyệt web hay download, upload dữ liệu. Bạn có thể cho mục này ẩn, hiện trong phần Minimize Idle When Option.

- Manual Hide cho ẩn hiện cửa sổ chính của chương trình bằng tay (tắt chức năng tự động).

- Options dùng để mở hộp Option dialog. Trong mục này bạn có thể chọn lựa cách thức hiển thị của chương trình, loại đường truyền của bạn (ADSL, dial-up hay cả hai), đơn vị đo (Kb/sec hay Kbps). Mục Alerts and reports giúp bạn thiết lập tự động cảnh báo khi bạn dùng quá dung lượng mà bạn đã quy định sử dụng trong tuần hoặc trong 1 tháng. Ví dụ bạn định xài 1Gb/tháng, nếu bạn xài hơn số này chương trình sẽ báo cho bạn biết...

- Totals: Mục này liệt kê tất cả các thông tin về dung lượng hay thời gian đã sử dụng của bạn trong ngày, tuần và tháng. Bạn cũng có thể xuất (Export) các thông tin này ra dưới dạng file Exel (XSL), MS word (RTF), HTLM, Plain text (TXT)… (ảnh).

- New stopwatch: Chức năng này giúp bạn đo tốc độ đường truyền trong khoảng thời gian mà bạn ấn định.

- Help: Chỉ cho bạn cách sử dụng chương trình.

- about: Giới thiệu về chương trình.

- Exit: Dùng khi bạn không muốn sử dụng chương trình nữa.

Điểm mới ở bản 4.01 :

Among many issues fixed in 4.01 release are:

* Numerous issues in DU Meter service fixed, resulting in more robust startup and automatic restart of the service if needed.
* Failure to start in DU Meter monitor has been resolved.
* Several issues related to backup and restore functions are corrected.
* Stopwatch overflow on large data transfers corrected.
* Several instances of DU Meter on taskbar - fixed.
* Export of reports was missing last day or hour in some cases - fixed.
* Numerous speed optimizations for lower CPU consumption.
* Interference with DU Meter startup options if running on Vista with DU Meter sidebar enabled is fixed.
* Incorrect resizing of very small or very large DU Meter windows is fixed.
* Modified service dependency for faster startup.
* Dial-Up/VPN connection time on Vista was incorrect - fixed.
* Compatibility updates for Windows Vista SP1 and Windows XP SP3.
* Compatibility updates for Windows Server 2008.

Đây là một chương trình hay, dễ sử dụng và ổn định. Với các chức năng trên, bạn có thể quản lý tất cả các thông tin sử dụng của mình mà không cần vào trang web của nhà cung cấp dịch vụ internet.

http://www.dumeter.com/
Homegage

http://dl.hageltech.com/DUMeter-Install.exe

Thuốc kèm hướng dẫn :

http://www.box.net/shared/hehl8z6skk

Đến bước 4 như trong file hướng dẫn , mọi người down file reg này :

THuốc 1.
Nháy vào để xem đính kèm

Thuốc 2.

Nháy vào để xem đính kèm
Thuốc 3.

Nháy vào để xem đính kèm

Cách cài đặt:

Là thế này , Bạn bấm vào nút để down các file dùng để cr@ck về ( có 4 file trong đó ) , down cả file reg về . Sau đó làm như sau :

1. Cài DUmeter , Finish , cài xong thì tắt DU ở khay hệ thống đi ( khay đồng hồ đó ) nếu ko có ở đó thì có nghĩa là đã tắt rồi

2. Chạy file Kill.bat trong file C.r.@.c.k , khi chạy nó sẽ báo " press any K.@.y to continue " thì bạn bấm phím nào cũng được để tiếp tục , nói chung là nó bắt mình làm gì thì mình làm theo

3. Copy đè 2 file DumeterSVc.exeDumeter.exe ( trong file cr@ck đó ) vào file cài đặt phần mềm này ( ở ổ C , progarmefile , Dumeter )

4. Copy file Reg vào file cài đặt

5. Giờ bạn mở Dumeter lên ( chạy file Dumeter.exe trong file cài đặt vừa rồi đó ) nếu nó bắt register thì bạn nhập k@y sau vào Name : CRD S@rial : CRD

Chúc bác thành công.
Cảm ơn bác nhiều lắm(b)

thule6

Xe điện
Dành cho các bác dùng cách trả theo lưu lượng của VNPT: các bác vào đây http://user.vnn.vn/cgi-bin/tttn.cgi nhập Tên Account truy nhập và Mật khẩu truy nhập (cái này do Bưu điện bàn giao khi cài cho các bác) để xem lưu lượng mình Down và Up bao nhiêu _ theo KN của em thì bác nào dùng đường truyền kém (ý em là chất lượng dây) thì Down sẽ bị lỗi nhiều nên phải up lại để kiểm tra, so sánh (tự động) nên lưu lượng tăng gần gấp 2. Vậy theo em các bác nên dùng trọn gói cho đỡ phải lăn tăn. Nếu trung bình hàng tháng chỉ dùng khoảng 70k thì vô tư đi. Chúc các bác vui vẻ. (b)(b)(b):6::6::6:

datinh

Xe container
Đầu tiên em cũng dùng theo dung lượng sau vài tháng, khi thanh toán đến ngưỡng 270k thì chuyển thành trọn gói
Hồi trước em toàn mất gần 4 loét 1 tháng (VNPT )
được 1 năm thì chuyển sang FPT chơi trọng gói...chả phải suy nghĩ quái gì ,chỉ sợ không có sức mà ngồi

Maybach Tàu

Xe container
hế hế, nhà chùa tuyền vào ô phăn, chả mấy khi đao phim. Có tháng chỉ giả có 70K.:):):)
Nhà cháu để cả ngày mỗi tháng 80k (modem để cả ngày còn vào mạng lúc nào thì không đo đêm thời gian)