[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Jamebonds

Xe container
Hy vọng là các em ấy chỉ là nhận xách hộ hàng mỹ phẩm về thôi. :( . Người quen em làm tv cũng ít dám nhận xách hộ lắm. Chắc cũng vì lý do dễ bị lợi dụng như thế này.
Xách tay về nhiều mà, nhưng chuyênnnghieepj thì tuyệt đối ko xách hộ mà mua hộ rồi xách về

Grandtouring

Xe điện
Mấy cụ cứ nói mong các cháu nó bị oan, chỉ là xách hộ mà không biết có ma túy ở trong.
Em nhắc lại, dù không biết có ma túy thật, thì luật vẫn khép tội vận chuyển trái phép chất ma túy. Còn biết mà vẫn xách, thì thêm tội tàng trữ và buôn bán trái phép chất ma túy.
Nên, không có chuyện oan hay không oan ở đây. Đã làm (xách hộ) thì ráng chịu thôi.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Có luật pháp, luật nhân quả, có số..tuy thưa mà khó lọt. Tiếc là các em ý đẹp quá . xukthal 8->

polizia

Xe container
Vụ xách đồ này làm em nhớ lại cách đây 5-6 năm khi đi Hongkong.
Thằng em họ bên vợ em có yêu 1 con bé làm HDV du lịch. Năm đấy chuẩn bị cưới, bọn em gồm vợ chồng em, vợ chồng đứa em họ khác bên vợ, và đôi kia đi Hongkong chơi nhân tiện chụp ảnh cưới luôn cho đôi kia.
Chuyến đi ko có vấn đề gì, con bé kia cả chuyến đi ko nói gì về việc xách hàng.
Đùng 1 cái hôm về nó bảo với các anh chị là tý nữa mỗi người cầm hộ em 1 cái vali xách tay nhé, bình thường bọn em đi đoàn vẫn gửi khách mỗi người 1 ít.
Ra sân bay có người đưa cho nó 2 cái vali vs 1 hai bọc nhỏ xong nó định đưa cho mọi người share, nó bảo là thuốc bắc với ít vàng non tuổi.
Đương nhiên là em đ@0 đồng ý, em cũng bảo vợ em là ko cầm, con này thế là đe”0 đc, dâu thì chưa chính thức, nhờ các anh các chị thì phải nói trước và phải đc sự đồng ý, phải biết có gì bên trong. Đến phút cuối dí vali cho anh chị nhờ cầm thêm nhỡ là hàng cấm thì ăn lol ah, mà kể cả ko phải hàng cấm mà là hàng quá giá trị hay gì gì đó cũng rách việc nếu bị hải quan giữ lại hỏi, mình thì tù mù biết khai cái gì.
Cuối cùng nó ko nhờ đc đành phải nhồi nhét vào đồ của nó và thằng em họ vợ em, mở ra em thấy có cả bọc dây chuyền với các hộp thuốc Bắc thật, nhưng cầm hộ là đ@0 vì chẳng may làm sao thì vỡ mồm.
Thế nên vụ này oan hay ko thì ko rõ nhưng như con kia làm hdv du lịch cũng quen xách hộ đồ nên có vẻ mối quen, cứ đưa là xách ko check sâu bên trong.

cha biet chi

Xe điện
10kg mà nó nhét vào kem đánh răng thì vất vả phết các cụ nhỉ. Nếu nhét vào người kiểu ngực 1 kg, mông 1kg là mỗi người 2kg x 4 người là 8kg rồi. Đi qua máy có bắt cởi quần áo ra đâu
Vòng mà lên quá 90 là chết ngay cụ ạ.các e ý thừa biết cách rồi.

ThuVTN

Xe hơi
Kem đánh răng và nước súc miệng ở VN đâu có thiếu mà phải xách tay về. TVHK cũng đâu có dốt để không biết điều đó. Cái này không thể do không biết gì mà xách hộ được.
Choá nó tin.

Chỉnh sửa cuối:

Cap Còm

Xe điện
vẫn có nhiều cụ tin là bị oan mới nể. Nhìn bình tĩnh thế chắc nhiều lần, chuyên nghiệp, bản lĩnh và chấp nhận rồi. Chứ oan thì lúc phát hiện có ma tuý thì chả khóc như mưa
Các cụ thử tính các e ý tiêu thụ hết số này thì thu về bao nhiêu ạ?
E cũng thấy thế, rất bình tĩnh chấp nhận, ko hề hoảng loạn. Đây là cả 1 đường dây rồi, hải quan họ có KH đâu ra đấy rồi (chủ động ghi hình bằng chứng đầy đủ)
Tội vận chuyển hay buôn bán thì còn điều tra tiếp.

ca_kiem

Xe container
Nhà e kem đánh răng, xà phòng, sữa tắm đi công tác đều mua về dùng. Dịch covid ko đi được, hết đồ thì cũng nhờ xách tay về

dân m trước chỉ đi Thái cũng toàn mua kem đánh răng tây đen và xp xách về
vấn đề không phải là việc cầm hộ cái tuýp kem đánh răng mang về… mà là … chỉ là cái tuýp đánh răng cầm hộ người nhờ cầm ko biết, mang về cho ai không biết, lại nhận tiền cầm hộ 1 triệu/ 1 kg.. có 10kg chia đều cho 4 cô.
Em cầm hộ cho người ta hộp thuốc bổ ( ko có tính phí nhé ) em biết rõ đấy là ai, và khi về xẽ đưa cho ai cụ thể khi nào… đây tổ trưởng tổ tiếp viên.. 37 tuổi… kinh nghiệm cả chục năm nhìn mặt gạo cội chẳng nhẽ cụ tin gà hơn cụ và tôi à… mà cả 4 em cùng gà à cầm đồ có tiền vận chuyển mà trả biết người đưa người nhận:))

Dan du an

Xe ba gác
Có luật pháp, luật nhân quả, có số..tuy thưa mà khó lọt. Tiếc là các em ý đẹp quá . xukthal 8->
Cháu thấy em áo vàng không đẹp, các em khác em chưa nhìn mặt. Mà các clip chỉ có 2 em nhỉ, 2 em nữa chưa thấy rõ clip

hafokem

[Tịch thu bằng lái]
vấn đề không phải là việc cầm hộ cái tuýp kem đánh răng mang về… mà là … chỉ là cái tuýp đánh răng cầm hộ người nhờ cầm ko biết, mang về cho ai không biết, lại nhận tiền cầm hộ 1 triệu/ 1 kg.. có 10kg chia đều cho 4 cô.
Em cầm hộ cho người ta hộp thuốc bổ ( ko có tính phí nhé ) em biết rõ đấy là ai, và khi về xẽ đưa cho ai cụ thể khi nào… đây tổ trưởng tổ tiếp viên.. 37 tuổi… kinh nghiệm cả chục năm nhìn mặt gạo cội chẳng nhẽ cụ tin gà hơn cụ và tôi à… mà cả 4 em cùng gà à cầm đồ có tiền vận chuyển mà trả biết người đưa người nhận:))
Nhìn tình huống thấy em tiếp viên trưởng gà vãi, nhưng mà là gà chọi

Dân Tổ

Xe container
Em đã nhắc từ những còm trước là những thể loại đóng “hàng” này có từ 7-8 năm trước :) Nhìn kiểu toàn trong kem đánh răng, kem mỹ phẩm, hộp trà… nguồn xách tay VNA xịn sò thì chuẩn tới tay dân chơi và đại gia, thiếu gia rồi… nhất lại đầu về Saigon nữa thì khó sai lắm :)

29S2929

Xe tăng
Kem đánh răng và nước súc miệng ở VN đâu có thiếu mà phải xách tay về. TVHK cũng đâu có dốt để không biết điều đó. Cái này không thể do không biết gì mà xách hộ được.
Choá nó tin.
Hàng ko thiếu là do tv nó xách về cụ nhé , mấy loại đó ko như loại bán siêu thị đầy ra đâu ạ.

bspvietnam

Xe tăng
Mặc dù đây là diễn đàn Fun, nhưng em thấy có 2 luồng ý kiến, 1 cho rằng OAN (theo nguyên tắc suy đoán vô tội), 2 kết luận là KHÔNG oan.
Sắp xếp các sự kiện em thấy một số vấn đề:
1. Soi chiếu mà nghi ngay chất cấm thì hơi lạ, vì những đồ vật này có hàng nghìn người mang theo hàng ngày. Muốn biết chất cấm hay không phải có dụng cụ chuyên dụng, dạng test nhanh.
2. Truyền thông bung ngay tin, như truyền hình tại chỗ, giật tít đại loại là
TVKH xách/buôn MT...
3. Các clip quay tại khu vực soi chiếu rất chất lượng, trong khi đây là khu vực thường có biến cấm quay phim, chụp ảnh.

Những điều này gia tăng khả năng có thể là một chuyên án lớn, việc bắt TVHK tại thời điểm soi chiếu chỉ là phát súng mở màn.

4. Việc xách kem đánh răng giả sử có chất cấm, mà TVHK biết việc đó, nhưng vẫn làm thì hơi thiếu logic. Không ai dại gì mang hàng cấm trong hành lý của chính mình, rồi tự mình đi theo chính hành lý (có chất cấm mà mình biết) qua cửa soi chiếu. Nếu có vận chuyển thì phải theo dạng gửi hàng, ít nhất là tách hàng khỏi người.
TVHK thường xách đồ, họ được đào tạo và hiểu rõ những rủi ro có thể gặp.
Điều này gia tăng suy luận đây là vô tình hoặc bị cài

[/QUOTE]
vô ý thì vô tội nhưng phải chứng minh là vô ý !!!! chứng minh kiểu gì????
Cụ nhầm to, hàng của em từ UK cần gấp vẫn nhờ tiếp viên mang về bình thường. Thông thường phải là hàng có giá trị cao kiểu nc hoa, hàng hiệu, đồng hồ ... và phải mang ra tận sân bay và phí cũng cao hơn gửi thông thường nhưng đc cái nhanh về VN.
vô tội, chỉ bị phạt hành chính về nội quy của hãng!
Một tiếp viên trưởng 37 tuổi mà ngây ngô, chân chất? Đến trẻ con nó cũng chả nghĩ thế.
Mấy cụ cứ nói mong các cháu nó bị oan, chỉ là xách hộ mà không biết có ma túy ở trong.
Em nhắc lại, dù không biết có ma túy thật, thì luật vẫn khép tội vận chuyển trái phép chất ma túy. Còn biết mà vẫn xách, thì thêm tội tàng trữ và buôn bán trái phép chất ma túy.
Nên, không có chuyện oan hay không oan ở đây. Đã làm (xách hộ) thì ráng chịu thôi.
Choá nó tin.

Chỉnh sửa cuối:

XSim

Xe container
Nếu đúng các em biết trước ma túy mà đến lúc kiểm tra vẫn bình thản như clip thì chứng tỏ các em bản lĩnh đấy, truyền thống phụ nữ VN anh hùng là có thật :D

bebibo

Xe tải
E đã từng gửi đồ qua tiếp viên về rồi, họ nhận hàng cũng ko biết mình là ai, còn về VN thì người nhận sẽ tự liên lạc lấy hàng, nên đúng là họ cũng chả biết ai là người nhận hàng. Nhưng cũng chỉ tầm 10-15$/kg thôi. Chứ 1tr/kg là có vấn đề rồi.

Dan du an

Xe ba gác
Kiểu này giá thuốc ở Sài gòn lại tăng rồi. Cụ mợ nào hay dùng lo dần đi là vừa.

Nletgo

Xe buýt
Em còn không loại trừ cả một mạng lưới luôn và không phải lần đầu . Để rồi hỏi cung, lấy dấu vân tay, ADN trên các tuýp kem các kiểu xem có oan không.
Conan tách 4 người ra hỏi cung độc lập
Trả lời mỗi người 1 phách thì ra ngay

dhela

Xe tăng
Xem clip dưới, em thấy cả 2 cô tiếp viên đều rất bình tĩnh. Ngay cả khi hải quan cắt tuýp, dốc ma túy ra mà cô áo xanh vẫn ngồi ký tá, tay ko hề run.

Tâm lý như vậy, không hề giống tâm lý 1 người lương thiện, khi vừa biết mình bị lợi dụng để vận chuyển ma túy.à M giống với tâm lý của các trùm ma túy.

Xem cái clip này với mấy quả hình "kín đáo" của bạn tiếp viên thì cửa Ko Oan tăng lên 90% rồi.
Như em mà bất ngờ bị vẫy vào kiểm tra thôi thì cũng đơ ra rồi chứ đừng nói là nhìn thấy cả đống thuốc như thế. Chắc sụm gối luôn :|
Bình tĩnh đc như mấy bạn này thì chắc chắn là đã được rèn luyện có giáo trình hẳn hoi rồi :|

Parejo_10

Xe điện
Qua vụ vân chuyển này thì em nhận định rằng lượng ma tuý xâm nhập việt nam là lớn. Bọn buôn ma tuý dám lập đường dây vận chuyển bằng đường hàng không ( kiểm soát gắt gao - soi chiếu từng kiện hàng - ưu điểm có hàng nhanh) chứng tỏ nhu cầu về hàng là khá cao. Chứ nếu chúng lập các công ty bình phong nhập các Cont hàng giấu ma tuý bên trong từ EU rồi chuyển về đường biển như bao công ty khác thì làm sao soi chiếu kỹ càng mà phát hiện hết . Có thể đó là 1 số nguồn vẫn có hàng cho những đối tượng buôn bán và sử dụng trong nước.