[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
vẫn có nhiều cụ tin là bị oan mới nể. Nhìn bình tĩnh thế chắc nhiều lần, chuyên nghiệp, bản lĩnh và chấp nhận rồi. Chứ oan thì lúc phát hiện có ma tuý thì chả khóc như mưa
Các cụ thử tính các e ý tiêu thụ hết số này thì thu về bao nhiêu ạ?

Chỉnh sửa cuối:

KeanuR

Xe tăng

QUANG1970

Xì hơi lốp
cho em xin facebook chị này với bác ơi!
Chuyện nhỏ! :D
Nếu bác cho tôi biết lý do thật, tôi sẽ cho Facebook của “những chỉ” còn hơn chị nay nữa! :))

Có Facebook thì ít ra cũng phải được………… một cái gì chứ! :P

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chuyện nhỏ! :D
Nếu bác cho tôi biết lý do thật, tôi sẽ cho Facebook của “những chỉ” còn hơn chị nay nữa! :))

Có Facebook thì ít ra cũng phải được………… một cái gì chứ! :P
Biết bác có nhiều FB gơn xuynh em mừng bác vẫn khoẻ ;;)

congngo

Xe điện
Nói chung mấy người gửi nhờ quá ác. Hại đời 4 em tiếp viên ngây ngô, chân chất.
Một tiếp viên trưởng 37 tuổi mà ngây ngô, chân chất? Đến trẻ con nó cũng chả nghĩ thế.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Chỉnh sửa cuối:

Đại Ba

Xe điện
Em không rõ quy trình kiểm tra và ghi hình đối với các TVHK như thế nào, nhưng thấy việc quay lại cũng khá chủ động.
Mang điện thoại ra ghi hình ngay từ khi TVT đưa hành lý qua máy soi chiếu.

Vậy là họ biết trước trong đó có ma túy rồi.

QUANG1970

Xì hơi lốp

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ nào có con e chạy grap hay các app giao hàng cũng nên dặn mọi người cẩn thận nhé. Cái này là e từng thực địa vài lần nên chắc chắn ttin cx. Đội bán ma tuý hay đứng ở sảnh các tt thương mại lớn rồi đặt app gh, được ngụy trang là giao đến địa chỉ ABC nào đó chai nước hoa hay phấn son gì đấy chứ bọn nó k đặt app tuỳ tiện các địa điểm đâu, tài xế rất dễ dính :D

Bác không phải lo bò trắng răng! [-X

1/ người đặt Grab phải có App.
2/ Tài xế khi vận chuyển có lộ trình, và được theo dõi bởi hệ thống định vị của Grab.
3/ Ở các trung tâm TTTM này đều có hệ thống camera an ninh dầy đặc
4/ Bác cũng nên đọc lại nội qui vận chuyển mà khách hàng ký kết khi đặt dịch vụ với Grab.
5/ Với những tài xế từ tế chấp hành đúng nội quy của Grab thì chẳng bao giờ có chuyện "tình ngay lý gian" chỉ khi nào anh ta “ăn mảnh” thì may ra, mới có cơ nguy này.

BTW, gần đây các nhà mạng xiết chặt thuê bao di động bắt phải đăng ký thông tin chính thức hết sức nghiêm ngặt đây cũng là một phần góp ích cho trật tự an ninh chung của xã hội thế mà nhiều người cũng nhảy nhổm lên chửi! :(

Cái nhà anh “trong veo” thế mà đúng! =D> =D> =D>

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Xưa nghe có một ông tài xế vô tình vận chuyển ma túy cho người lạ nhưng k bắt được đám lạ nên bị kết án tử hình :(
Bác đừng nói mồm cứ trích dẫn Link ra coi "đầu cua tai nheo" ntn nhé?!
Đứng "xập xí xập ngầu" viết còm vô căn cớ làm hoang mang dư luận nhất là trong bối cảnh này!

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em còn không loại trừ cả một mạng lưới luôn và không phải lần đầu . Để rồi hỏi cung, lấy dấu vân tay, ADN trên các tuýp kem các kiểu xem có oan không.
Oan thật bác ạ!:((
Oan Thị Mầu! :))
Lên cửa tàu bay đứng đợi chờ​
Thân em đã bán tự bao giờ​
Nợ trước hẹn cùng con đĩ Tuý​
Duyên sau gặp gỡ bố cu Ma.​

Chỉnh sửa cuối:

Đại Ba

Xe điện
Xem clip dưới, em thấy cả 2 cô tiếp viên đều rất bình tĩnh. Ngay cả khi hải quan cắt tuýp, dốc ma túy ra mà cô áo xanh vẫn ngồi ký tá, tay ko hề run.

Tâm lý như vậy, không hề giống tâm lý 1 người lương thiện, khi vừa biết mình bị lợi dụng để vận chuyển ma túy. Mà giống với tâm lý của các trùm ma túy.

Chỉnh sửa cuối:

ttvnol.com

Xe tăng
Clip chỉ là dựng lại cảnh thôi, như kiểu bắt tội phạm diễn lại thực địa.
Có trong nghề mới biết, TVHK ko nghèo. Thu nhập 50tr /tháng là bình thường. Ko ai dại gì đi cầm ma túy về đâu. Giả sử có bạn nào đó túng quá làm liều thì cũng ko thể cả 4 bé được.
Còn việc cầm đồ về họ có đường dây lâu năm rồi, đưa là cầm và tin tưởng nhau nên ko kiểm tra thôi.
Giá trị số hàng đó cũng ko phải nhỏ . Thằng gửi nó mà ko biết 4 bé tiếp viên đó nó cũng chả gửi . Nhiều người giờ vẫn nghĩ nó gửi cả mấy kg ma túy cho các cháu tiếp viên với giá "hàng xách tay kem đánh răng" mới lạ .
Theo dõi lâu rồi nên đến khi đón lõng mới có đủ mặt các cục và phòng ban từ trung ương đến thành phố ra sân bay chờ "chuyến hàng"

STARIUS

Xe buýt
Cụ nào có con e chạy grap hay các app giao hàng cũng nên dặn mọi người cẩn thận nhé. Cái này là e từng thực địa vài lần nên chắc chắn ttin cx. Đội bán ma tuý hay đứng ở sảnh các tt thương mại lớn rồi đặt app gh, được ngụy trang là giao đến địa chỉ ABC nào đó chai nước hoa hay phấn son gì đấy chứ bọn nó k đặt app tuỳ tiện các địa điểm đâu, tài xế rất dễ dính :D
Em tưởng là điều tra ra, không biết có mt trong hàng thì không sao chứ cụ.

Giodong2

Xe buýt
Võ Tú Quỳnh là COCC nhà nào mà các cụ nhắc nhiều vậy ạ?

Jamebonds

Xe container
Không biết bị bẫy hay không tuy nhiên qua lời khai có một số có vẻ không hợp lý.
1/ Khai 1 người lạ không biết tên nhờ chuyển hàng… cái này ko đc hợp lý lắm vì các tiếp viên quá rành cái này không giống như dân thường ngu ngơ bạ ai cũng cho mang nhờ. Các chị nói thật quá thừa kinh nghiệm có cầm hay không cầm của người lạ lên máy bay.
2/ cho 1 đống kem đánh răng ( việt nam không thiếu gì mặt hàng này ) chuyển nhờ 1 triệu / 1 kg ===> quá vô lý chắc thuốc đánh răng có vàng hay có thuốc kích thích hay sao mà nhờ chuyển 1 triệu / kg. Thà chuyển nước hoa có khi khả dĩ hơn
3/ Kêu mệt mỏi không khám đồ chuyển nhờ !!! Vô lý, các tiếp viên và phi công có đủ 72 h nghỉ ngơi cho chuyến bay về… trong thời gian đó tha hồ mà kiểm tra hàng.
4/ là không biết phải đưa cho ai khi mang về ===> quá vô lý nếu chỉ vài cái tuýt đánh răng thì việc gì phải bí mật người nhận hàng ( nếu vận chuyển thường xuyên kem đánh răng ) ====> khả năng cao mấy chị em này tự tiêu thụ
Đây là 4 điểm em thấy vô lý chỗ này
Nhà e kem đánh răng, xà phòng, sữa tắm đi công tác đều mua về dùng. Dịch covid ko đi được, hết đồ thì cũng nhờ xách tay về

dân m trước chỉ đi Thái cũng toàn mua kem đánh răng tây đen và xp xách về