[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Cuối tuần nên xây tầng nhanh thật. Theo em, bàn về luật thì khá rõ ràng rồi. Em thấy có vấn đề mà có cụ đặt ra khá hay. Nếu thực sự là các TVHK này nằm trong đường dây, thì sao lại nguỵ trang sơ sài thế, vì họ phải biết là qua các bước kiểm tra thế nào rồi, chẳng lẽ có thể mua được cả ekip.
"Nơi hầm tối là nơi sáng nhất" (Thơ Lê Anh Xuân)

qddt

Xe tăng
Liệu có khả năng là bằng luật sư này là ....100% mua (hặc có thuê ai đó đi học hộ từ đầu đến cuối) không nhỉ? chứ làm gì có luật sư được học hành tử tế mà rèn luyện trình độ nổi tới mức ...."ngu thượng thừa" như vậy?
Luật sư giỏi, chả có tay nào lên báo phân tích phân chuồng cả cụ ạ.

cuongdothiet

Xe tải
1) Em trưởng nhóm tiếp viên đứng ra nhận cầm hộ thưốc đánh răng về Việt Nam Người gửi tạm thời vô danh
2) Em trưởng nhóm chia cho từng tiếp viên "cầm hộ", cho nên không cần cùng dây, vì "tổ trưởng đứng ra đảm bảo". Ba em còn lại tin vào tổ trưởng
3) khoảng chừng 170 hộp thuốc đánh răng trong 4 valy, bán đi may lắm được từ 17 đến 34 triệu, còn thua tiền công 40 triệu. Mà các em Tiếp viên giá cả biết hơi nhiều
4) Vô danh mà gửi nhiều được như thế sao?
Em nghĩ rằng phải đợi C.ông ân điều tra
Gia Cát Dự:
1. Không phải đường dây , Chỉ có Tổ trưởng tiếp viên biết và giá không phải là 40 triệu trọn gói. Tiền công thật sự chỉ có tổ trưởng tiếp viên biết
2. Ba em tiếp viên có thể "bị lừa"
3. Các em ấy cũng biết cầm hộ rất nguy hiểm, tại sao không thận trọng?
4. Một sếp Hải quan nói việc kiểm tra này không phải tình cờ, mà đã có dấu hiệu tình báo từ trước
ĐEN THÔI, ĐỎ THÌ QUÊN ĐI
Klq: Giá ma tuý, thuốc lắc mấy hôm nay có tăng lên không, các cụ Sài Gòn ơi?
Nhớ lại thời xưa. Cụ Ngô Đình Diệm. có ông em trai út là Ngô Đình Luyện, làm Đại sứ ở Anh. Nhà đông co, 9 đứa, toàn vịt giời, đứa cuối cùng là con trai (em nhớ mang máng), nên thỉnh thoảng có về Việt Nam chơi kiếm chút đỉnh. Hồi đó, Ba Tàu thường phải thuê người xách ngoại tệ từ Hong Kong về Sài Gòn. Ngô Đình Luyện được Ba Tàu Chợ Lớn đãi đằng rủ đi Hong Kong khi về sẽ ôm va ly tiền cho họ. Dư luận đồn ầm lên, Ngô Đình Diệm đành phải giở trò. Ông ra lệnh cho Hải quan khám tất cả đám khách từ Hong Kong về Sài Gòn trong chuyến bay đó. Đích thân Sếp hải quan khám kỹ va ly Ngô Đình Luyện...và ... tất nhiên là không có gì. Những nhóm vận chuyển tiền cò con lãnh đủ. Ông Luyện về thẳng Dinh Độc lập ăn cơm chiều với Ngô Đình Diệm. Ông anh nói với thằng em: "người ta đồn chú vận chuyển tiền, nên anh ra lệnh phải làm rõ trắng đen" (!)
Các cụ thấy Ngô Đình Diệm là kịch sĩ chưa?
Nói dài lắm cụ nhưng đọc qua thấy sai ngay số tiền công khai là 10tr chứ k phải 40tr nên e cũng k đọc tiếp 🙉

xichlo3banh

Xe tăng
Căn cứ vào camera hồng ngoại đo thân nhiệt của các tiếp viên trước khi bị bắt là có thể đoán đc các cô này có biết là vận chuyển hàng cấm hay không.
Nghiên cứu khoa học nào thế? Rồi cái nhiệt đôn đó có đc làm chứng cứ buộc tội không?
Làm thế nào để khẳng định thân nhiệt đó có liên quan đến vận chuyển hàng cấm?

lThật là tài tình cho trí thức của 1 offer

Gionam72

Xe lăn
Nghiên cứu khoa học nào thế? Rồi cái nhiệt đôn đó có đc làm chứng cứ buộc tội không?
Làm thế nào để khẳng định thân nhiệt đó có liên quan đến vận chuyển hàng cấm?

lThật là tài tình cho trí thức của 1 offer
Học theo "máy phát hiện nói dối". Đo huyết áp.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
K cụ ơi, giấu vào đấy về hít toàn mùi longlonrung bảo hành vỡ mồm ngay
Em tưởng cho vào đấy độ phê x2

Gấu nhà em trước đây làm ở nhà máy thuốc lá Thăng Long. Thỉnh thoảng nhét , giấu vài điếu Tam Đảo cho vào coóc xê. Em không hút thuốc, nhưng mấy đồng nghiệp của em ở Phòng Vật Lý Bán dẫn sáng nào cũng chờ em phát thuốc. Họ bảo ngon. Thật sự thì em biết có lần Gấu giấu vào chỗ đó.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF

Gionam72

Xe lăn
Em tưởng cho vào đấy độ phê x2

Gấu nhà em trước đây làm ở nhà máy thuốc lá Thăng Long. Thỉnh thoảng nhét , giấu vài điếu Tam Đảo cho vào coóc xê. Em không hút thuốc, nhưng mấy đồng nghiệp của em ở Phòng Vật Lý Bán dẫn sáng nào cũng chờ em phát thuốc. Họ bảo ngon. Thật sự thì em biết có lần Gấu giấu vào chỗ đó.
Bỏ vào túi chưa chắc đã ngon.

Sungtazin

Xe tăng
Cuối tuần nên xây tầng nhanh thật. Theo em, bàn về luật thì khá rõ ràng rồi. Em thấy có vấn đề mà có cụ đặt ra khá hay. Nếu thực sự là các TVHK này nằm trong đường dây, thì sao lại nguỵ trang sơ sài thế, vì họ phải biết là qua các bước kiểm tra thế nào rồi, chẳng lẽ có thể mua được cả ekip.
Có thể nhận định là các em tiếp viêm nằm trong đường dây vận chuyển ma tuý rồi. Vì cùng ngành với nhau, tiếp xúc với nhau quá nhiều, dựa vào nhau mà sống, mà vui vẻ nên Tiếp viên, Phi công, An ninh sân bay, An ninh hàng không, Hải quan … đều có mối quan hệ tốt với nhau. Bình thường các em ấy cho hành lý qua máy soi cho nó đủ thủ tục thôi, các anh ấy cũng ít để ý lắm. Chính vì vậy mà các em đó tự tun nguỵ trang sơ sào vậy. Bị bắt là nằm trong tầm ngắm của chuyên án rồi, có nguỵ trang tinh vi hơn nhiều nữa thì vẫn chết. Chốt lại là hơi phí cho các em, kể ra cứ làm công ăn lương rồi mỗi tháng cải thiện thêm món kia với 5-10 khách vip có phải là sướng hơn không? Đây lại muốn thu nhập cao hơn cao hơn nữa thì phải chấp nhận rồi, nhìn thái độ các em lúc bọ bắt là biết các em chấp nhận hậu quả rồi.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Có thể nhận định là các em tiếp viêm nằm trong đường dây vận chuyển ma tuý rồi. Vì cùng ngành với nhau, tiếp xúc với nhau quá nhiều, dựa vào nhau mà sống, mà vui vẻ nên Tiếp viên, Phi công, An ninh sân bay, An ninh hàng không, Hải quan … đều có mối quan hệ tốt với nhau. Bình thường các em ấy cho hành lý qua máy soi cho nó đủ thủ tục thôi, các anh ấy cũng ít để ý lắm. Chính vì vậy mà các em đó tự tun nguỵ trang sơ sào vậy. Bị bắt là nằm trong tầm ngắm của chuyên án rồi, có nguỵ trang tinh vi hơn nhiều nữa thì vẫn chết. Chốt lại là hơi phí cho các em, kể ra cứ làm công ăn lương rồi mỗi tháng cải thiện thêm món kia với 5-10 khách vip có phải là sướng hơn không? Đây lại muốn thu nhập cao hơn cao hơn nữa thì phải chấp nhận rồi, nhìn thái độ các em lúc bọ bắt là biết các em chấp nhận hậu quả rồi.
Chuẩn cụ.

Những vụ này nằm trong chuyên án theo dõi lâu rồi. Thật ngây thơ khi cho là các em tv này không biết gì về mai.thúy hoặc ít nhất cũng biết là hàng quốc cấm (vì công cao vậy thì không thể là mỹ phẩm chưa nói là kem đánh răng :)) ) .

Chẳng qua là các vụ khác trót lọt nên tự tin xách qua thôi.

xichlo3banh

Xe tăng
1.Ngay đầu video đã có a zai đeo túi chéo ở sau. A này ko phải tầm thường vì ko phải là hành khách.
2 Đoạn soi chiếu sau thì hình ảnh soi cũng ko cho thấy gì bất thường trong valy. P/hiện mai thúy sử dụng chó nghiệp vụ.
3. Chỉ 1 mình e áo vàng với 3 valy. Ko thấy 3 e áo xanh đâu?
4. A đeo túi chéo lại xuất hiện và quay đt.
5. Nhà chức trách đã nói rõ là phá án.
Do đó các e ko oan. Giờ làm rõ e nào oan do ko biết hàng cấm, mà chỉ là san hàng ra, chị e giúp nhau thôi.

DurexXL

Xe lăn

td lines

Xe điện
Lần đầu tiên trong lịch sử, hải quan phát hiện ma túy vận chuyển qua đường hàng không mà báo chí mình chán quá, mấy ngày rồi mà chả có tin gì mới toàn loạt bải giống nhau, giống cả tiêu đề, tập trung vào mấy cô tiếp viên phải chịu tội gì.
Em cũng thấy đè tài này vừa hót mà đề tài khai thác rất rộng và quá hot để tờ báo kiếm click mà lại không khó khai thác . Đề tài lãng sẹc Sếp biên tập còn giao cho làm một sê ri mấy bài liên tục ấy chứ . Ví dụ như là phỏng vấn kinh nghiệm của cựu TV dấu tên , những người buôn bán đặt hàng xách tay , cung cách tập kết hàng hóa ở KS bên châu Âu .... vv chưa cần đến chuyện nội bộ thâm cung bí sử . Phải chăng cũng bị cản trở bởi ai đó

bearbie

Xe điện
TV người ta vẫn mang mấy thứ về kiếm thêm mà. Như em đang nhỏ lọ nhỏ mắt như Ronto, nhưng bán ở Nhật, loại 70-150ng và kem đánh răng được mang về chắc cũng dạng này, em mua ở cửa hàng đồ Nhật tại VN. Lần này có mt thì em chịu.
Em dự, nếu biết mt họ không dám.
Vấn đề là giá xách không hợp lý. Tuýp kem signal 75g shopee bán khoảng 75k. Tiền phí ship của các em ấy 10tr/12kg, tức khoảng 60k/tuýp à? Chưa kể còn kem colgate với aqua... giá còn rẻ nữa.

Chẳng thà xách kem dưỡng da, hoặc báo giá xách rẻ chút còn hợp lý

anhtrann98

Xe tải
không biết giá thị trường của số Ma túy này khi trót lọt sẽ bao nhiêu ạ