[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Dân Tổ

Xe container
Em hỏi để xem giá các ẻm bán mạng mình là bao nhiêu thôi.
Em nghĩ lọt nhiều từ những năm trước, chủ trương giờ theo dõi và tin tình báo các nguồn đã đủ, đối tượng chung chuyển đã rõ nên phải làm mợ ạ. Chứ xách thế này tính vo giá trên phim thì chả sớm các em đổi đời.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Đợt em bay từ Pháp về, transit Bangkok, thế mà nhân viên an ninh sân bay còn bắt e lôi hộp sữa bột của con ra check cẩn thận luôn ( em đi cùng con nhỏ 3 tháng ), họ múc 1 thìa ra cái lọ rồi soi chiéu check choác 1 lúc mới cho đi tiếp đấy ah
Kiểm tra trực quan khá dễ, nhưng chính xác thì phải có thuốc thử và phòng thí nghiệm để đo nồng độ (tinh chất có trong đó) về mùi, vị:

+ Ma túy (dạng bột hay miếng vụn) nói chung không mùi khi nếm có vị đắng và hơi tê đầu lưỡi
+ Thuốc phiện, cần sa khi đốt lên sẽ có mùi rau muống phơi khô bị đốt.

cuongdothiet

Xe tải
Kiểm tra trực quan khá dễ, nhưng chính xác thì phải có thuốc thử và phòng thí nghiệm để đo nồng độ (tinh chất có trong đó) về mùi, vị:

+ Ma túy (dạng bột hay miếng vụn) nói chung không mùi khi nếm có vị đắng và hơi tê đầu lưỡi
+ Thuốc phiện, cần sa khi đốt lên sẽ có mùi rau muống phơi khô bị đốt.
Nếm thử thế này không gây nghiện à cụ

7vienngocrong

Xe tăng
Có phải các ẻm thích xách gì lên máy bay mang về cũng đc đâu, thợ lái quyền to nhất các cụ nhé
[/QUOTE

Phi công đâu có trách nhiệm lục hành lí mấy e tiếp viên đâu mà quản. Họ chịu trách nhiệm lái máy bay đưa khách đi về an toàn, còn mấy cô cố í làm sai thì chịu.

polizia

Xe container
Xem clip thì khi cắt đáy tuýp thuốc đánh răng là đổ ra thuốc lắc, nghĩa là tuýp rỗng và bên trong là viên thuốc khô.
Vậy thì chắc chắn an ninh Pháp soi cũng ra ngay, khả năng là nó cho đi và báo VN bắt chứ giữ lại chả đc gì lại mất công thuê phiên dịch lấy cung, rồi tạm giam…

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

thinhtd

Xe container
Như em có lần đi từ HN thì không sao, mà về từ ĐN bị giữ lại kiểm tra. Vì trong ba lô có rơi 1 cái que đan len của đứa em gái. Họ gọi em vào cho nhìn, em cũng không hình dung ra nó là cái gì, trả lời bừa nó là thanh sắt khung của ba lô. Vài tháng sau về vệ sinh ba lô mới biết.

Tôi cũng từng bị gọi, khi bay dịp Tết.
Bạn an ninh chỉ cho tôi cái hình, tôi bảo, chắc là cái bánh chưng.
Rồi nó cho qua và không phải mở valy ngay lúc đó.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Em chỉ thấy buồn cười nhiều cụ nhìn vào mông với ngực của em Võ Quỳnh gì đấy rồi kết luận luôn các em ấy ngây thơ vô tội :)) Vâng! Ngây thơ mà up ảnh bikini lên facebook, em chưa thấy gái ngoan hiền nào em quen làm thế, có mấy em hay chào khách thì thường làm vậy.
Nếu ko phải 4 em tiếp viên nữ mà là mấy ông đực offer xách tay thì chắc giờ này các cụ ấy đòi treo cổ với lăng trì lâu rồi, khỏi cần đợi bên điều tra với toà án kết luận.
Muốn chính xác cứ phải đợi cơ quan điều tra kết luận.

Dân Tổ

Xe container
Tôi xem của tụi Hamburg, tụi nó có nhiều xe soi chiếu mobile (bao nhiêu thì các cháu nó không khai báo - bí mật hải quan), soi liên tục 24/7, và chẳng thấm vào đâu so với tổng số 8-10 triệu TEUs - mặc dù đã lược bỏ rất nhiều các địa chỉ được cho là khá an toàn.

Nó còn có cả chó nghiệp vụ và đủ thứ khác.
Ở ta cũng vậy thôi, với điều kiện kỹ thuật thấp hơn nhiều.
Vâng cụ, ở mình cũng không xuể nếu nói về vấn đề đóng gói các kiểu tinh vi qua các đường air, sea, land. Cái nào được theo dõi phát hiện kiểu chuyên án thì mới là những vụ rất to, mất nhiều năm theo dõi ạ.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Luật sư lần sau kẻ mỏng thôi chứ phê pha nói linh tinh thế này người ta cười cho.
Luật sư nói vậy thì luật ta cũng nhẹ tay với kẻ ko biết, bị lợi dụng, có chứng cớ ngoại phạm.

Dân Tổ

Xe container
Em chỉ thấy buồn cười nhiều cụ nhìn vào mông với ngực của em Võ Quỳnh gì đấy rồi kết luận luôn các em ấy ngây thơ vô tội :)) Vâng! Ngây thơ mà up ảnh bikini lên facebook, em chưa thấy gái ngoan hiền nào em quen làm thế, có mấy em hay chào khách thì thường làm vậy.
Nếu ko phải 4 em tiếp viên nữ mà là mấy ông đực offer xách tay thì chắc giờ này các cụ ấy đòi treo cổ với lăng trì lâu rồi, khỏi cần đợi bên điều tra với toà án kết luận.
Chuẩn cụ, nhiều người cảm tính lắm, cứ các em xinh tươi là auto ngoan, trẻ, dại người rồi xót thương :D cho đến khi gặp thực tế những ca các em siêu hot dính toàn dây khủng tội phạm thì ớ ra thế à. :))

Lại nhớ có đoàn công tác nhà mình sang Nga gặp mấy em tóc vàng trẻ cứ nghĩ chúng nó ngây thơ, cuối cùng lục túi hết với các ẻm yêu nghề :))

ngoc_phuong

Xe lăn
Nhiều a thấy tiếp vì đã khóc hộ.
Kkkk

leua

Xe tăng
Em nhớ là cocain có trong hành lý của 2 em. 1 em 9 lạng, em kia cân mốt. Ít nhất 2 án tử
Vụ này có tình tiết tăng nặng là lợi dụng đặc thù công việc để vận chuyển ma túy. Phải xử nặng hơn bọn vận chuyển bình thường.

Dân Tổ

Xe container
Xem clip thì khi cắt đáy tuýp thuốc đánh răng là đổ ra thuốc lắc, nghĩa là tuýp rỗng và bên trong là viên thuốc khô.
Vậy thì chắc chắn an ninh Pháp soi cũng ra ngay, khả năng là nó cho đi và báo VN bắt chứ giữ lại chả đc gì lại mất công thuê phiên dịch lấy cung, rồi tạm giam…
Có cả chuyên án cụ ạ, các đầu đều thông tin cho nhau rất kín kẽ để bắt điểm cuối chung chuyển (đúng người đúng tội) luôn. Đầu bên châu Âu cũng đập thôi vì lạ gì mấy nhóm quận 13 với đội Áo, Balan, Hung cũng cấp từ nguồn Hà Lan về.

QUANG1970

Xì hơi lốp

Bác khỏi chạnh lòng cho cái đám TV HK "không mặc váy" nhé! [-X [-X [-X

Đừng quên là Ofun không chỉ các cụ bác, mà còn các cụ mợ và cả các "cụ đứng dưới cờ bảy sắc" nên chẳng thể nào làm ngơ mà đứng nhìn đám "mỹ nam" này, bi các cụ bác nhà ta treo cổ! :P
FYI, trong cái đám TV HK mà "không mặc váy", có nhiều em (không dưới 50%) cũng đang đứng dưới cờ bảy sắc đấy! :))

Visser III

Xe tăng
Cụ cho em xin fb em nó để xem em nó ngây thơ đến đâu nào.

vandinh

Xe container
KHÔNG PHẢI TÌNH CỜ

Liên quan đến vụ việc 4 nữ tiếp viên hàng không vận chuyển 11kg mai thúy từ Pháp về Việt Nam, Cục Hải quan TP.HCM cho biết, đây là lần đầu tiên hải quan phát hiện tiếp viên vi phạm về mang chất cấm, chưa có tiền lệ.

Ông Đinh Ngọc Thắng - Cục trưởng Cục Hải quan TP.HCM chia sẻ, đây là "nhóm đối tượng mới", có công việc ổn định, có nhận thức pháp luật... Thế nên, việc quản lý, sàng lọc, phân loại hoàn toàn không đơn giản.

Ông Thắng cho rằng, việc mang 1 kg hay 10 kg mai thúy đều nguy hại như nhau. "Độ tuổi của các tiếp viên này còn rất trẻ, trẻ quá. Khi trực tiếp chỉ đạo phá án, nói thật là tôi đã run. Run không phải vì sợ mà thấy tiếc quá, tuổi đời còn trẻ như vậy, cả tương lai dài phía trước... Hơn 3 giờ sáng, trên đường về nhà tôi cứ tự hỏi tại sao các bạn trẻ này lại hành động thiếu suy nghĩ như vậy.

Được biết, trong 4 tiếp viên, người lớn tuổi nhất N.T.Th (SN 1986), người trẻ tuổi nhất Đ.P.V (SN 1996), V. mới bay hơn một năm…

Ông Thắng cũng khẳng định, việc phát hiện, phá án lần này không phải là tình cờ. Căn cứ loạt thông tin tình báo, các nghiệp vụ kiểm soát hải quan, loạt dấu hiệu nghi vấn, đối tượng trọng điểm, thông tin thu nhập... Cục Hải quan TP.HCM mới chỉ đạo phá án.

Theo Thanh niên
Chắc có chuyên án trước đó rồi cụ nhể. Tiếc cho các cháu quá.