[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn clip này thì mới thấy, soi 1 cái là ra ngay. Vô cùng dễ dàng!
Câu hỏi đặt ra là:
1. Tiếp viên không biết đó là mai thúy? Khả năng này khó nhưng có thể xảy ra.
2.Tiếp viên biết đó là mai thúy mà vẫn đem 12kg qua soi chiếu và nghĩ sẽ qua mặt đc an ninh? Khả năng này khó. Ng trong ngành biết quá rõ.
3. Mua toàn bộ ekip? Khả năng này có thể và dễ xảy ra
Sau vụ Việt Á, không gì là không thể, miễn là tiền đủ nhiều. Tiền từ MT thì có thể mua bất kì ai. Ko lạ nếu sẽ có 1 scandal cực lớn.
E có phán đoán này khi xem cái clip kia.
Chỉ có 1 hoặc 3, chứ 2 thì quá khó.
Thêm dẫn chứng cho ko gì là ko thể của em
Nhìn nhà xe là có thể đoán ra cụ. Bay cả năm vừa rồi cũng phải cơ to đấy.

các việc phía sau chắc đợi điều tra.

thudoll88

Xe tăng
Thấy
bảo Võ Tú Quỳnh

Chỉnh sửa cuối:

ntdz27

Xe tải
Vẫn dính án như thường cụ ạ, tình ngay lý gian mà. Có chăng là án nhẹ hơn chút thôi nhưng tóm lại là vẫn khó thoát khỏi vòng lao lý. Nó giống kiểu trộm vào nhà cụ rồi cụ tung 1 chuởng nhẹ nhàng nhưng ai ngờ đúng chỗ hiểm nên nó lăn quay ra chết ý.
Nếu thế thì cũng kinh nhỉ. Ví dụ đi du lịch mai châu sơn la, lang thang bản mường mà sơ ý bị nó nhét vào xe hay có lòng tốt cho đi nhờ, xách hộ thì cũng toi ah.

playboy83

Xe buýt
Nếu thế thì cũng kinh nhỉ. Ví dụ đi du lịch mai châu sơn la, lang thang bản mường mà sơ ý bị nó nhét vào xe hay có lòng tốt cho đi nhờ, xách hộ thì cũng toi ah.
Việc cầm giúp hay mang giúp nhung k biết đó là ma túy thì k bị xử lý hình sự cụ nhé

Phòng và vé

Xe tải
10 ông làm tiếp viên thì cả 10 ông xách tay hàng về, đen thì phải chịu thôi :)) .
Câu chuyện đạo đức chém thì dễ :))
Đúng vậy, đã biết sai vẫn cố tình làm thì ráng chịu.
Ở đó mà thương cảm với chẳng qua vì lương thấp, cơm áo gạo tiền nghe mắc mệt

Anduchuy

Xe buýt

cunhoang

Xe tăng
Dân ngu như em bay Hàn thường xuyên còn ko dám cầm hộ hay xách hàng tay 3 vì gần đây hàn cũng bị mấy vụ mấy bạn sv nhận cầm đồ qua hàn bị phát hiện có ma tóe trong đó mà vẫn bị xử đó. Nữa là TVHK ngta lõi đời rồi.
Đảm bảo trót lọt vài vụ rồi chứ lấy đâu mà oan. Các cụ cứ khéo lo cho mấy ẻm :))

4banhxequay

Xe điện
Không biết bị bẫy hay không tuy nhiên qua lời khai có một số có vẻ không hợp lý.
1/ Khai 1 người lạ không biết tên nhờ chuyển hàng… cái này ko đc hợp lý lắm vì các tiếp viên quá rành cái này không giống như dân thường ngu ngơ bạ ai cũng cho mang nhờ. Các chị nói thật quá thừa kinh nghiệm có cầm hay không cầm của người lạ lên máy bay.
2/ cho 1 đống kem đánh răng ( việt nam không thiếu gì mặt hàng này ) chuyển nhờ 1 triệu / 1 kg ===> quá vô lý chắc thuốc đánh răng có vàng hay có thuốc kích thích hay sao mà nhờ chuyển 1 triệu / kg. Thà chuyển nước hoa có khi khả dĩ hơn
3/ Kêu mệt mỏi không khám đồ chuyển nhờ !!! Vô lý, các tiếp viên và phi công có đủ 72 h nghỉ ngơi cho chuyến bay về… trong thời gian đó tha hồ mà kiểm tra hàng.
4/ là không biết phải đưa cho ai khi mang về ===> quá vô lý nếu chỉ vài cái tuýt đánh răng thì việc gì phải bí mật người nhận hàng ( nếu vận chuyển thường xuyên kem đánh răng ) ====> khả năng cao mấy chị em này tự tiêu thụ
Đây là 4 điểm em thấy vô lý chỗ này
Mục 3. Thằng gửi có ý đò gian thì nhấc đít lên xe ra sân bay nó mới mang hàng đến chứ chả bao giờ gửi sớm cụ nhé

Anhdex

Xe tăng
Cháu chắt ai các cụ đừng lôi vào ko vừa bay thớt mất nick đấy 😀 toàn dân đồn chợ đồn thôi . Vụ này còn chưa đâu vào đâu chờ cơ quan điều tra công bố thêm thôi chứ mọi tình huống giờ đều chưa rõ đâu .

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ nói lời thương xót mà sao em thấy giống cái vụ chở tôn không che chắn gây ra tử vong cho cháu bé thế không biết. Cũng là vì vô tình, cũng là vì cơm áo gạo tiền đấy ạ.

Tiếp viên được đào tạo rất bài bản về các rủi ro hơn hẳn người khác vậy mà vẫn cố tình nhận mang hàng trốn thuế về để kiếm mấy đồng phí ( đấy là em nói trong TH đẹp nhất là xách thuê đấy chứ ko phải cố tình xách) thì đang trách hơn đáng thương nhiều.

Giờ đặt ngược câu hỏi nếu từng đấy trót lọt vào VN thì sẽ thế nào, có thêm bao nhiêu thanh niên thành nghiện ngập. Em đúng chịu với cái tư duy khổ thân, thương xót, đồng cảm của 1 số cụ trên này
Họ dĩ nhiên phải chịu trách nhiệm về trốn thuế, về an toàn bay... nhưng nếu họ không cố tình và cũng chỉ bị lừa thì khác chứ.
Giờ chạy grab hay làm shipper thì khác gì.

Xem clip em tiếp viên còn chưa cho hành lý vào soi chiếu mà đã có người quay clip lại.
Như này thì rõ ràng là có chuyên án rồi.
Hành lý đã soi và phát hiện ma tuý từ dưới hầm, sau đó mới lên băng chuyền để đẩy ra soi thêm lần nữa đẩy ra ngoài, các lực lượng chức năng đã nhận thông tin từ trước nên quay video là chuyện bình thường

thudoll88

Xe tăng
Vụ này hot quá các cụ hóng ác

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Bạn e làm tiếp viên trưởng VN air hơn chục năm,ngày trước lúc còn làm ăn đc thì ko nói, sau này hết vẹo chỉ tính giờ bay thì tổng thu nhập ko quá đc 30tr/ tháng đâu ah, đấy là tuần nào cũng bay Châu Âu đấy( đc tính giờ bay cao nhất), chán quá đầu 2020 chuyển qua Bamboo thu nhập net gần 70 củ ngay, lại nhàn, mà giờ cũng bay nhiều rồi, ko nhàn như xưa nữa, thu nhập thì e ko hỏi, còn mấy bạn tv này e nghĩ là ko biết kiện hàng đó là mai thúy đâu, biết thì cho tiền chúng nó cũng ko dám làm, vì cầm cái khác cũng kiếm đc mà nếu như bị tóm ko có án tử( vàng, kim cương ....)
Em gửi đồ cho cu con ở châu Âu cũng thuê xách. Bé nhận bóc từng tí để ktra, có cái hộp tai nghe cũng bóc moi hẳn ra. Cá nhân em thấy họ vẫn làm ăn lương thiện. Họ có mua về thì cũng khác gì mấy cụ đi tranh thủ mua hàng duty free. Trc em đi cũng toàn mua cả đống sữa trẻ em

meodenminh

Xe điện
Dân ngu như em bay Hàn thường xuyên còn ko dám cầm hộ hay xách hàng tay 3 vì gần đây hàn cũng bị mấy vụ mấy bạn sv nhận cầm đồ qua hàn bị phát hiện có ma tóe trong đó mà vẫn bị xử đó. Nữa là TVHK ngta lõi đời rồi.
Đảm bảo trót lọt vài vụ rồi chứ lấy đâu mà oan. Các cụ cứ khéo lo cho mấy ẻm :))
Cầm hộ đơn giản vậy ư, dù là người ta trả 10 triệu hay 100 triệu.
Dân thường còn dén nữa là dân bay chuyên nghiệp