[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

altis_oldman

Xe tăng
đóng thớt thôi admin ơi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Khà khà lại vào kê ghế hóng quan toà online hôm nọ vừa kết án nay có quay xe hông ;))
Hóng thôi cụ ah. Trước nhiều cụ cứ bảo đội này đọi kia tẩy trắng, rồi nay lại thấy nhiều cụ vào nói mấy người trước luận tội các em nó đâu rồi em thấy cũng không hay lắm. Luận đề sau khi đã xổ thì nói làm gì cụ nhỉ ~o)

Sungtazin

Xe tăng
Tay trong nội gián thì ko cơ quan đt nào công khai danh tinh 4 bạn tv này đâu cụ, bí mật để đời tư được an toàn và nếu là điệp viên chuyên nghiệp thì còn dùng vào nhiều việc khác nữa chứ đâu chỉ 1 vài vụ án
Chỉ là hợp tác trong chuyên án đó thôi ạ. Không phải là công an, họ vẫn là các tvhk nhưng được C04 yêu cầu hợp tác ngay từ đầu

Tội phạm khác thì có thể tạm thả chứ kinh động suốt tuần qua vậy mà thả cả 4 thì trắng án là chắc chắn rồi cụ vì thả kiểu này quá nhiều rủi ro, trong khi tìm cách tăng thời hạn tạm giữ lại quá dễ cho cqdt
Thật, tội bé xíu xiu như bà Hằng còn gia vài phát hạn rồi nói gì tội có thể tử hình nếu có như vụ này :|

Mytv

Xe điện
Báo nhiêu vụ taxi chở khách có ma túy. Taxi mất cả đống tiền mới xong, vụ này nhanh quá.
E có đứa cháu họ chạy taxi chở bọn mang mai thuý đi giao cho khách. Nhốt 3 ngày xong dc về. Mất 10củ cảm ơn thôi. Làm j tới mức cả đống tiền.

Dodge Ram

Xe điện
Tang chứng vật chứng có đủ, chưa bắt được chủ mưu nhưng nghi can được tại ngoại???
Em chưa thấy có tiền lệ!

kenzzz

Xe buýt
Ông chứng minh 4 tiếp viên có tội đi rồi bảo tôi ngu. Đặt vị trí của ông vào 4 tiếp viên đấy, nếu bạn bè ông nhờ ông gửi đồ mà cài ma toé vào thì ông sẽ ntn. Có viết đơn kêu oan ko hay nhận tội luôn. TV xách hàng lậu sẽ bị xử lý còn đằng này ngta ko có tội thì ông đừng ép họ đến cửa tử như vậy.
Hành lý xách tay là hành lý của cá nhân người xách chứ không phải hàng hóa dịch vụ nhé , tức là hàng đấy là trách nhiệm nghĩa vụ của mình , nếu xách gì thì cũng phải chịu trách nhiệm với hàng mình xách , phải kiểm tra xem có chất cấm , chất nổ không , nếu có thì phải chịu trách nhiệm trước pháp luật vì đây là hành lý xách tay của cá nhân chứ ko phải tổ chức kinh doanh dịch vụ mà bảo ko kiểm soát đc , ko kiểm soát đc thì đừng có xách

phongt2qh

Xe tải
E có đứa cháu họ chạy taxi chở bọn mang mai thuý đi giao cho khách. Nhốt 3 ngày xong dc về. Mất 10củ cảm ơn thôi. Làm j tới mức cả đống tiền.
Em dân sơn là đây. Thiếu gì vụ đâu bác, xxx nhốt xe tống cả đống tiền và thời gian mới lấy đc nhé. Mặc dù vô tội.

mitdac1819

Xe điện
Đây là tin vui cho những ai xách hộ đồ .... mà không biết trong có chứa ma tuý. Good news.
Giờ các cụ lái xe chuyến Điện Biên-HN vô tư đi nhé, nhỡ có thằng nào cài cục ma tuý vào cốp xe thì các cụ cũng sẽ được ứng xử như 4 em TVHK thôi. Mình trong veo mình sợ giề. :))
Cứ thử đi coi sao. Khôn ngoan ra cửa quan mới biết được ;))

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]

Đây là phát ngôn của Tướng Xô
So về cấp bậc, chuyên môn và quyền hạn trong đánh án ma túy thì level cao hơn anh lãnh đạo Hải quan 3h sáng đi chuyên án về xót xa cho các em

Và về nội dung thì có phần "vênh" với anh sếp Hải quan khi anh này úp mở về có chuyên án, có tin tình báo và rất tiếc cho 4 em TV còn quá trẻ

Cảm nhận có vẻ như vụ này HQ cố ra tay trước, lật bài ngay trong sân bay - cửa HQ, dồn 4 em mang vác này vào tình thế pháp lý cực xấu, open rộng lên truyền thông ...trước khi có sự xuất hiện chính thức của CA

Và từ hôm đó đến nay, hầu hết các tin tức đều là dân MXH xào lại, đồn thổi, suy diễn từ phát ngôn của tay Sếp HQ kia

Ngày hôm nay, bên CA mới chính thức phát ngôn, đích thân Tướng Xô phát ngôn

Dự la có báo ngâm, vơ vân co mây anh Hai quan ......

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Mấy thằng Mèo, thằng Thái, mấy thằng bắn nhau với cảnh sát ở Tà Dê, mới đây có thằng đâm xe vào cảnh sát rồi vừa chạy vừa bắn ở Sơn La có đáng thương không cụ, giả sử mấy con này thay bằng mấy thằng đầu đường xó chợ cụ có thương không. Em hỏi thật?

juve99

Xe cút kít
Chỉ là hợp tác trong chuyên án đó thôi ạ. Không phải là công an, họ vẫn là các tvhk nhưng được C04 yêu cầu hợp tác ngay từ đầu
Hợp tác thì cũng là bẫy tội phạm rồi cụ, dù trả thù và thủ tiêu chủ yếu trên phim ảnh nhưng đâu cần thiết phải công khai danh tính hình ảnh 4 bạn tv như những ngày qua. Chỉ cần đưa tin bắt được nhóm buôn bán vc mt bằng đường HK tại TSN từ hành lý được ngụy trang ký gửi từ Pháp về VN là đầy đủ thông tin dữ liệu rồi

NguyenMinhNgoc

Xe tăng

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Ngay từ đầu; em chỉ comment rằng nghĩa vụ của cơ quan điều phải chứng minh các cô này có hành vi cố ý, không chứng minh được thì phải áp dụng nguyên tắc suy đoán vô tội cho các cô này. Ấy thế mà rồi nhiều bác chửi em như hát hay.

springtime

Xe container
Cụ này còm từ #5, nhận định khá chuẩn!
Cụ nắm rõ nhỉ 😀 các còm trong thớt này còm dự đoán khả năng xảy ra của cụ em cho là chuẩn nhất .Các bạn ý cửu lần này ko hề biết bị bẫy rồi .Mặt hàng này thách kẹo các em ý dám cửu nếu biết .

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ bình tĩnh
Khởi tố vụ án để điều tra rồi sẽ đến bước khởi tố bị can.

Việc tạm giữ nhưng CHƯA thu được chứng cứ gì ( hoặc đã có nhưng chưa đủ muốn điều tra thêm) thì bắt buộc phải thả theo luật sau 3 ngày.

Các em thả ra nhưng chưa chắc đã vô can

Hy vọng em sai.
Hy vọng của bác sẽ thành hiện thực, án này ít khi bỏ biện pháp ngăn chặn lắm. Bỏ gần như tuyệt đối là các cô này vô tội.