Thông báo Tiếp thu ý kiến đóng góp để phát triển OF

3_banh

Xe điện
Mod làm ơn cho em hỏi. thiết bị em dùng là IPhone, e sử dụng cả Dolphin và Chrome mà từ khi thay đổi giao diện OF, khi em mở nhiều Tab một lúc (giữ và chọn newtab), e truy cập vào tab mới đều không dẫn đến link mà em cần đến mà nó lại chỉ đưa em về trang chủ của OF. liệu đây có phải là do bản Beta chưa hoàn thiện không ạ?

Note: nếu tick thẳng vào link đó thì được, nhưng mỗi lần xem xong lại phải Back trở lại để xem nội dung tiếp theo thì rất mất thời gian.

Rất mong Ban Điều hành nghiên cứu giúp e ạ

Chân thành cảm ơn các Mod
Em cũng đang định nói thế này. Min Mod xem lại giúp.

SumitomoPlus

Xe tải
Em xin có góp ý về việc chia các topic theo các chủ đề :
Vừa rồi em để ý thì thấy Admin chia các topic theo từng mục box quản lý như quán cafe, BĐS, CNTT... tuy nhiên việc pót bài lại bắt buộc phải vào khu vực. Điều này giúp quản lý thuận tiện nhưng thực tế là hàng ngày ngoài Chợ Giời, Quán Cafe đc ghé vào nhiều nhất thì các mục kia rất ít người ghé vào. Nếu bắt buộc một nội dung phải nằm ở khu vực đó và người vào đó mới biết thì sẽ rất kho phát triển các box riêng đó.
Em thấy nên tập trung vào một số Box lớn rồi phân nhánh ra các box nhỏ, từ đó mọi người cũng biết tin ở các box riêng đó. Mục đích là nhờ lượng người lớn ở các box phổ biến để kéo các box nhỏ lên, các topic ở box nhỏ đó ngày càng đc quan tâm hơn. Việc phân nhánh này có thể đưa ngay lên trong cách đặt tên topic - thêm tiền đố đặt tên.
Nếu việc này liên quan tới code nội dung hệ thống thì e ko nắm rõ khó ko. Nhưng nội dung tiếp tục quản lý vậy thì các box nhỏ yếu mãi vì rất ít đc ghé vào. Đơn cử em mới có topic về share phim thì sau mấy ngày đã có 15 page & 140 comment bàn tán, tuy nhiên giờ nó đang nằm ở box Thư giãn giải trí. Em để ý thì thấy box này đa số các topic số comment chỉ vài chục, rất ít người bàn tán.
Trước đây em cũng có topic như thế và có để ý. Đến giờ thấy việc quản lý vậy gây hạn chế lớn cho hát triển nội dung. Việc chia box này chỉ giúp Admin quản lý gọn nhẹ hơn nhưng nội dung bị phân rã, ko hợp lý. Việc đòi hỏi phải vào box riêng mới đọc bài đc sẽ khiến các box nhỏ ngày càng nhỏ hẹp vì thực tế mọi người ko có nhiều thời gian, ko hay vào các box đó.
Việc đưa các box nhỏ sang làm nhánh các box lớn giúp nhiều người chú ý hơn, và người ya cũng sẽ biết topic đó thuộc box nào, từ đó nội dung riêng cho các box nhỏ sẽ lớn dần đồng nghĩa nhiều người ghé thăm hơn.
Em từ 2010 cũng là admin của trang fb trường em có hàng ngàn mems nên em hiểu đc việc làm nội dung theo các chủ đề. Và nhiều khi muốn xây dựng nội dung rất hay nhưng thực tế người dùng thờ ơ nên phải thay đổi để thích ứng với viêc xây dựng. Em thấy chia ra như vậy chỉ tiện Admin theo dõi nhưng lại từ bỏ một thực tế là mọi người ko làm vậy, họ chỉ vào các box lớn và box nhỏ thò ngày càng ít đc biết đến.
Cảm ơn Admin đã chú ý tới nội dung này của em !

xdthienha

Xe điện
Cái mục đăng ký bài nhận trả lời ấy ạ. Khi người khác comment nó có thông báo nhưng bấm vào để xem thì lại ko bấm được như trước Admin ạ.
Em đề nghị sửa lại chỗ này.

Einstein

Xe buýt
Cái mục đăng ký bài nhận trả lời ấy ạ. Khi người khác comment nó có thông báo nhưng bấm vào để xem thì lại ko bấm được như trước Admin ạ.
Em đề nghị sửa lại chỗ này.
Em cũng bị như cụ. Em cứ tưởng máy em máy đểu.
Với cả khi click vào 1 thread nó vào ngay trang đầu mà không phải cái trang mình đã từng xem. Hồi trước e đã vào trang 7 thì lúc e vào lần nữa nó cũng sẽ nhảy vào trang 7. Giờ hông có như vậy nữa. :(

Kiss The Rain

Xe tải
Ban quản lý OF cho em góp ý thế này ạ!
- Nên cho sửa lại title các bài đã đăng, vì cái này rất hữu dụng khi thành viên cần thay đổi nội dung bài đăng đặc biêt là ở mục Rao vặt, nhiều khi muốn sửa chữa lại tiêu đề cho sát với nội dung mà không thể nào làm được, hoặc bài viết rất công phu mà chỉ cần gõ sai title là bút sa gà chết.
- Nên cho phép người đăng bài đóng lại thớt khi không cần đến nữa ví dụ như những thớt có nội dung hỏi đáp thắc mang tính cá nhân hoặc là ở thớt Rao Vặt, khi người đăng đã thanh lý được món đồ, hoặc không có nhu cầu thanh lý nữa ...vv Bởi nhiều khi thớt rõ ràng đã hết hạn 10 ngày rồi mà vì lý do nào đó vẫn tồn tại hoặc đã được mod xóa nhưng vẫn lưu trên Cache của google gây nên việc phiền gà...
Cảm ơn BQL OTV rất nhiều!

Gts 150

Xe hơi
2 bánh ko có logo à các cụ. Em chẳng có 4 b mà đi, để có logo ấn vào mít

Kho_NamCuong

Xe buýt
Trong 24h bạn có 20 ly vodka, cơ mà phải rót đúng giờ của ngày hôm trước....
Kể ra mà trong 24h, cứ tính mốc là qua 24h hàng ngày thích rót giờ nào cũng đc thì hay hơn cho member nhưng ko biết có bất tiện nào cho diễn đàn ko nhể?

Whitesnow

Xe đạp
Em xin góp ý về tốc độ load vào trang otofun dạo này rất chậm, nhất là buổi tối, nhiều lần đứng hình luôn, em đề nghị chuyển sever hay nâng cấp băng thông lên. (Em dùng đường truyền cáp quang load các trang khác rất nhanh)

tuancan

Xe tải
các mod ơi kiểm tra lại giao diện dành cho mobile. E muốn ấn vào các link mở ra một tab mới để giữ nguyên tab đang xem mà không được, tab mới toàn mở ra trang m.otofun.net. Giờ e cứ phải ấn vào đọc xong, lại ấn nút Back quay lại, bất tiện quá. mong các mod, các Đã xem xét sửa lại nhé.

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Mấy hôm nay nếu post comment thì bị show thông báo: "Bác làm gì mà phóng xe nhanh thế...". Nhờ các Mod check xem với ạ.

tungna414

Xe tăng
Các cụ Moderators và Admins xem thế nào cải thiện chất lượng duyệt diễn đàn.

Em truy cập bằng Q10 và laptop giờ cao điểm chậm đã đành, đây vào lúc 3-4h sáng mà tải rất ì ạch và nặng nề

nguyenthuanbg

Xe tải
Thưa các Mod!
Mình xin có chút ý kiến nhỏ thế này:
Nội quy của diễn đàn là phải đạt 100 bài mới được đăng trong khu vực Thông tin thị trường - Rao vặt.
Đề nghị xem xét và cho phép các thành viên chưa đủ số bài quy định chỉ được xem và trả lời / trao đổi trong tpic của người khác.
Còn khi đủ 100 bài như quy định, thành viên mới được phép tạo chủ đề mới độc lập.
Mong cá Mod quan tâm.
Cảm ơn các Mod.

pen91

Đi bộ
em có ý kiến là không có ý kiến gì ạ

nhungnguyen0000

Xe hơi
ý kiến k có ai duyệt bài bên box bđs ah em post hoài k thấy đc duyệt topic gì cả .

ly ky trung

Xe máy
Làm thế nào để nhanh đủ 100 bài vậy các cụ.

ly ky trung

Xe máy
Em viết nhiều mà chẳng thấy tăng km gì. Nhờ các cụ chỉ bảo.

Laixebk

Xe tăng
Em thấy cần cải thiện giao diện mobi trên điện thoại. Tăng cỡ chữ lên thêm nữa, hiển thị số km và mã lực ở dưới nick. Thêm lựa chọn giao diện máy tính cho điện thoại vì một số tablet hay phablet bây giờ mặc định chế độ mobi nhưng màn hình đủ lớn để đọc như trên máy tính. Em có mấy đóng góp vậy ạ.

Dan du an

Xe ba gác
Các cụ ơi cho em hỏi "gắn thẻ" là phạt hay thưởng ạ.