Tiếp nối tiền nhân: Chụp mẫu thì mẫu phải xinh ^^

Trạng thái
Thớt đang đóng

robin2.0

Xe tăng
e xin góp 1 số mẫu e chụp ở Triển lãm GV. các cụ ném nhìu vào để e lên live

lylycat

Xe buýt
@EL: Hình như mịn quá hay sao ý Bác ? Hơn cả ảnh em làm :D
Bác cho em xin file gốc e thử làm lại xem nó dư nào được ko ạ b-)
Nào em cũng Lôi nào...

Bé Kim Cương

1

2

3

Sắp tới lại có mẫu, tuy ko bằng bé Kim Cương, nhưng nếu nhà Kang, nhà EL với bác nào có nhu cầu chụp nữa thì ới em cat nhá :D

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Nhà CXGT có PS thì nên vừa tay thôi, để cho nó giống da 1 tý chứ nhiều ảnh PS quá thành ra da cứ như búp bê cao su.

cho_xem_giay_to

Xe điện
Nhà CXGT có PS thì nên vừa tay thôi, để cho nó giống da 1 tý chứ nhiều ảnh PS quá thành ra da cứ như búp bê cao su.
em ko ngờ anh cờ hụp bằng mồm giỏi, hóa ra bốc thuốc bằng mồm cũng như thần! đạ ta! đa tạ! cao thủ! =)) :))

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
em ko ngờ anh cờ hụp bằng mồm giỏi, hóa ra bốc thuốc bằng mồm cũng như thần! đạ ta! đa tạ! cao thủ! =)) :))
Hơ,... tưởng đã xoá rồi cơ mà nó vẫn còn à?
Post xong rồi xem thấy mấy cụ kia là da mẫu nhẵn hơn, sợ nhà này cãi lại thua nên đã ấn nút xoá, tại nét lởm nên nó vẫn còn.... hihi...

cho_xem_giay_to

Xe điện
Post xong rồi xem thấy mấy cụ kia là da mẫu nhẵn hơn, sợ nhà này cãi lại thua nên đã ấn nút xoá, tại nét lởm nên nó vẫn còn.... hihi...
Chả hiểu anh đang nói vấn đề j! nhưng cụ thể, h anh đâm luôn cái nài cho em đỡ phải lòng vòng! :D

(có lắm ảnh xem trên máy, và cả trên fickr màu và độ nét rất chuẩn, em để ý kỹ rồi mà lên 4rum OF độ nét giảm đi nhiều, có cụ nào nhận thấy sự giống em ko ạ???)

Chỉnh sửa cuối:

lylycat

Xe buýt
Các cụ chém gió thì nhìu mà post ảnh chẳng bao nhiu, cháu post thêm cho có tinh thần nhá...

Nhìn dư nài hả chị

cho_xem_giay_to

Xe điện
Haizzz, các cụ làm da mẫu phát sợ luôn, như cao su. Nản (:|
nản thì cụ ra tay tư vấn, hướng dẫn mọi người đi, ở đây ai cũng cầu thị, lắng nghe, chỉ có điều người biết lại kiệm lời! nếu nản thì pốt ảnh của cụ đê, cho ngta xem sẽ hết nản ngay! :-w:-w
à!em có bạn này, cũng đang ở Đức, anh Ngắm bắn xem thix ko nhá :P

Chỉnh sửa cuối:

vh_savatage

Xe điện
Em góp thêm một số ảnh chụp hôm đi Mai Châu hồi đầu năm. Ảnh được chụp chỉ bằng 2 lens MF cùi (do hồi đó chưa đủ xiền mua lens ngon) nên nhiều lúc hơi bị trượt nét.
Em Bông lúc dừng chân nghỉ ngơi tại Thung Khe:

Tại Bản Lác 2, Mai Châu:

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
nản thì cụ ra tay tư vấn, hướng dẫn mọi người đi, ở đây ai cũng cầu thị, lắng nghe, chỉ có điều người biết lại kiệm lời! nếu nản thì pốt ảnh của cụ đê, cho ngta xem sẽ hết nản ngay! :-w:-w
à!em có bạn này, cũng đang ở Đức, anh Ngắm bắn xem thix ko nhá :P
Há há, bạn chú hả...nếu tên là Ngọc thì đúng chóc. Ở cùng thành phố anh luôn :))
Cũng biết mặt thôi chứ ko quen.
Còn vụ tư vấn thì ai biết các cụ kia làm theo cách nào để làm mịn da mà tư vấn. Mịn quá, như cao su thì nghĩa là góp ý để các cụ ấy làm mịn vừa thôi, đừng quá tay, trông như búp bê. Làm bằng cách nào thì làm, xong xuôi thì cũng phải ngó lại cái ảnh xem nó có bị quá ko chớ.
Bản thân anh toàn dùng Portraiture, còn các thông số thì chỉnh khi nào mình thấy ưng mắt thì thôi. Chú ko phải dọa anh có ảnh ko lôi ra. Ảnh anh chụp portrait xấu lắm, lôi ra lại có đứa nó cười, nhưng mà chắc chắn a chả bao giờ làm mặt như cao su như thế. Riêng ảnh chú, mấy phát vừa rồi cũng chỉnh hơi quá tay. Mà thôi, kể ra anh cũng chỉ định nói mấy cụ khác thôi, nhưng chú toàn đại diện phát ngôn và vơ vào mình, anh chả dẫm chưn vào chiên môn của chú nữa.

Các cụ ??? thế các em các mợ có trong đó ko ạ :D

Dư nài có bị gọi là cao su ko bác ??
Hơ hơ, trong TH này thì ko có các em và các mợ :D
Ảnh của lylycat cũng xem rồi mà, ko bị quá, mà độ này cũng ít cháy hơn hihihi :D
(gọi là cháy cũng được, cái nào thêm background cũng tắng tắng thì cứ cho nó là high key, càng hay. Cá nhân thì thấy ảnh cô Cat dạo này nhìn ưng mắt hơn (b))

Mr.El

Xe buýt
Há há, bạn chú hả...nếu tên là Ngọc thì đúng chóc. Ở cùng thành phố anh luôn :))
Cũng biết mặt thôi chứ ko quen.
Còn vụ tư vấn thì ai biết các cụ kia làm theo cách nào để làm mịn da mà tư vấn. Mịn quá, như cao su thì nghĩa là góp ý để các cụ ấy làm mịn vừa thôi, đừng quá tay, trông như búp bê. Làm bằng cách nào thì làm, xong xuôi thì cũng phải ngó lại cái ảnh xem nó có bị quá ko chớ.
Bản thân anh toàn dùng Portraiture, còn các thông số thì chỉnh khi nào mình thấy ưng mắt thì thôi. Chú ko phải dọa anh có ảnh ko lôi ra. Ảnh anh chụp portrait xấu lắm, lôi ra lại có đứa nó cười, nhưng mà chắc chắn a chả bao giờ làm mặt như cao su như thế. Riêng ảnh chú, mấy phát vừa rồi cũng chỉnh hơi quá tay. Mà thôi, kể ra anh cũng chỉ định nói mấy cụ khác thôi, nhưng chú toàn đại diện phát ngôn và vơ vào mình, anh chả dẫm chưn vào chiên môn của chú nữa.
(b))
Đội ơn cụ đã góp ý. Mỗi người có một cảm nhận và cách nhìn riêng. Có điều cụ đã mất công góp ý thì e mong cụ chỉ cho thêm cho rõ cho sâu xem em còn yếu ở điểm nào.

Em là lớp mầm ko post ảnh lên để các cụ góp ý thì bao h tiến bộ được hả cụ, chứ em mà đã thành chính quả như cụ thì e cũng chả post ảnh lên làm j

Thanks cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng