Tiếp nối tiền nhân: Chụp mẫu thì mẫu phải xinh ^^

Trạng thái
Thớt đang đóng

achilefu

Xe hơi
Các cụ đâm tiếp ạ :x

Chỉnh sửa cuối:

Bình X-Five

Xe container
Ảnh này về cơ bản đang tập chụp như này là ổn rồi cụ ạ!
Lần sau cụ lưu ý cho em đừng crop ngang ngực mẫu thế kia, khổ thân cái vòng 2 quá :D
Chí ít cũng nên crop khi đường cong bắt đầu (b)

Các cụ toàn mẫu xinh, em chỉ có mẫu teen góp vui với các cụ :D

achilefu

Xe hơi
Mốc nói em mới để ý cái vòng 2, chết thật :))

cho_xem_giay_to

Xe điện
Chiều nay tình cơ gặp người đẹp đang ...

Ngắm

Bắn

... Xem kết quả

Chỉnh sửa cuối:

achilefu

Xe hơi
Cụ Giày to bận đi đá bida với người đẹp :)), em này hình như mẫu của Ducati hôm Auto Expo phải ko cụ nhỉ, xinh ế :x

cho_xem_giay_to

Xe điện
Cụ Giày to bận đi đá bida với người đẹp :)), em này hình như mẫu của Ducati hôm Auto Expo phải ko cụ nhỉ, xinh ế :x
Chính là em nó ạ!nhưng ko pải 1 người đẹp mà tận 2 :((

NCC

Xe tải
Tôi nghĩ bác cho xem giấy tờ nên nghiêm túc nhìn lại những ảnh mình đã post, post ảnh có chọn lọc một chút, lắng nghe và cố gắng hiểu được anh em góp ý bác thế nào. Tôi có cảm giác bác không có ý định nghe và tiếp thu.
Xin hỏi bác, trong 3 cái ảnh bác chụp em gái trong quán bi-a nói trên, bác thấy cái ảnh nào được nhất và được ở điểm nào?
Còn tôi, tôi chả thấy cái ảnh nào được (chứ chưa nói đến đẹp) ngoài màu sắc lạ lạ một chút! Nhìn 3 cái ảnh, không cái nào chụp được đúng khoảnh khắc, không nhấn mạnh được điều gì, nét đẹp của mẫu không được tô lên mà thậm chí còn làm xấu đi (VD nhìn ra mẫu mắt to mắt bé), tư thế đánh bóng chẳng giống ai...; bố cục của ảnh càng tệ, bác để thừa nguyên một mảng bàn phía dưới để làm gì? Ngay như việc giữ thẳng thân máy bác cũng chưa làm được, cả 3 ảnh đều nghiêng về bên phải, mấy cái đèn trần to gần bằng mặt mẫu. Nói chung để nhặt sạn thì còn quá nhiều, anh em nói để bác tiến bộ chứ chẳng ai có ý định dìm hàng bác đâu.

cho_xem_giay_to

Xe điện
@NCC::-$ ảnh bác đâu, pót lên cho em xem và học hỏi với ạ????? chứ chụp bằng mồm thì dễ quá! em cũng ko bảo thủ, ko tiếp thu hay lắng nghe j! nhưng thay đổi ko pải 1 sớm 1 chiều, hơn nữa chúng ta đang chơi trên OTOFUN chứ ko pải một diễn đàn ảnh chuyên nghiệp nào cả!đây nhá

ÔTÔFUN..... CHƠI PHẢI FUN... CHƠI THÌ ĐỪNG NHĂN...
ĐÃ LĂN TĂN... ĐỪNG CHƠI ÔTÔFUN.
\:D/;))

NCC

Xe tải
Tiện đây úp hầu bác một cái ảnh lương khô tôi chụp đã lâu. Thời điểm chụp là khoảng 2007, khi tôi cũng mới cầm máy như bác chỉ có điều phương tiện kém nhiều (canon 350D hay 400D gì đó không nhớ chính xác, ống tamron ghẻ 18-200mm đời đầu) Ảnh này hồi đấy tôi cũng thích lắm, ưng lắm, giờ nhìn lại thấy nhiều sạn quá nhưng vẫn giữ làm kỷ niệm, thỉnh thoảng ngắm lại để nhớ lại ngày mình mới cầm máy ảnh, tự xem trình độ của mình có tiến bộ không, tiến bộ đến đâu.
Tôi up lên để bác khỏi bảo tôi chụp bằng mồm chứ không có ý gì khác. Chúc bác một ngày vui vẻ

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
Tôi nghĩ bác cho xem giấy tờ nên nghiêm túc nhìn lại những ảnh mình đã post, post ảnh có chọn lọc một chút, lắng nghe và cố gắng hiểu được anh em góp ý bác thế nào. Tôi có cảm giác bác không có ý định nghe và tiếp thu.
Xin hỏi bác, trong 3 cái ảnh bác chụp em gái trong quán bi-a nói trên, bác thấy cái ảnh nào được nhất và được ở điểm nào?
Còn tôi, tôi chả thấy cái ảnh nào được (chứ chưa nói đến đẹp) ngoài màu sắc lạ lạ một chút! Nhìn 3 cái ảnh, không cái nào chụp được đúng khoảnh khắc, không nhấn mạnh được điều gì, nét đẹp của mẫu không được tô lên mà thậm chí còn làm xấu đi (VD nhìn ra mẫu mắt to mắt bé), tư thế đánh bóng chẳng giống ai...; bố cục của ảnh càng tệ, bác để thừa nguyên một mảng bàn phía dưới để làm gì? Ngay như việc giữ thẳng thân máy bác cũng chưa làm được, cả 3 ảnh đều nghiêng về bên phải, mấy cái đèn trần to gần bằng mặt mẫu. Nói chung để nhặt sạn thì còn quá nhiều, anh em nói để bác tiến bộ chứ chẳng ai có ý định dìm hàng bác đâu.
post ảnh có chọn lọc nó là thế nào hả cụ
em tưởng người chụp người ta tự đánh giá thấy ưng thì mới phọt chứ,mà ko phọt thì làm gì có cái để cụ bắt lỗi :D
cụ am hiểu về nhiếp ảnh quá,em nghe cụ nói mà chả hiểu đc cái giề =)) có lẽ trình chưa đủ :21:

cho_xem_giay_to

Xe điện
@NCC: bác giống em ở chỗ!ảnh em cũng chỉ chụp chơi và làm kỷ niệm thôi ạ! =)) tưởng thế lào.... hóa ra... :)) chẹp chẹp!

Bigcom

Xe tăng
@NCC: bác giống em ở chỗ!ảnh em cũng chỉ chụp chơi và làm kỷ niệm thôi ạ! =)) tưởng thế lào.... hóa ra... :)) chẹp chẹp!
Cụ NCC trước khi phọt ảnh đã rào trước đón sau cụ còn chẹp chẹp làm gì =)), à mà cụ NCC cho e xin cái ảnh mới nhất của cụ để ae học hỏi, e thấy chuyện cổ tích bao giờ cũng hay cụ ạ.

khoaviet

Xe tăng
công nhựn nhiều khi anh giày to post ảnh nhiều quá mà không chọn lọc,em nói thật lòng đấy nhé.không phải cứ chụp nhiều up nhiều là dc ảnh đẹp đâu,chỉ làm tốn băng thông của forum ý.nên chắt lọc những ảnh đẹp thật sự để thấy công sức mình bỏ ra là xứng đáng,mẫu cùng vui mà người xem cũng ấn tượng.Mem mới vào clb ô phở nhìn mấy bức đầu có thể trầm trồ ồ bức này đẹp thật,người mẫu xinh quá rồi lại chẳng để lại gì trong đầu ngoài ấn tương mẫu cứ na ná nhau ý.Em chẳng có ảnh để mang ra khoe,chỉ có vài lời góp ý thui ạ:D

cho_xem_giay_to

Xe điện
@khoa viet: anh nói ra đây, ko pải bảo thủ, ra giọng j, mà anh biết mình là ai, ảnh mình như thế nào? OF cũng là một xã hội thu nhỏ, nên có người này người kia, người quan điểm như em, người quan điểm như anh, nếu ko anh đã là mày hoặc là ai đó! tóm lại ảnh anh chỉ mang tính chất xì-pam, để mọi người xem cho vui, up ảnh để kéo thớt cho xôm, với anh chỉ vậy thôi!chúc chú thành công với định hướng và phong cách chú đã chọn!

nào tiếp tục, mẫu tây!:))

NCC

Xe tải
Bác không bao giờ đọc kỹ bài người khác post phải không? Bác vẫn luôn thích mình chột mình làm vua xứ mù?
Thôi, kính bác, tôi không ý kiến thêm ở topic này của bác nữa

cho_xem_giay_to

Xe điện
Bác không bao giờ đọc kỹ bài người khác post phải không? Bác vẫn luôn thích mình chột mình làm vua xứ mù?
em nông cạn ko hiểu ý sâu xa!em cũng chào bác!

ờ đời lẽ thị phi là thường tình, âu cũng là số phận!:D :P

Chỉnh sửa cuối:

Bình X-Five

Xe container
Đến bây giờ anh buộc phải thốt lên: Giấy Tờ là Đại bảo thủ! ^:)^
Cứ động nói là ra chiều ngúng nguẩy rồi nhận ảnh của mình là ảnh lưu niệm, rồi đưa mác OF ra để dễ dãi hóa ảnh của mình....!
Phải nói là ảnh em từ thời Hội Hẹn Hò cho đến thời điểm này đã nhảy những bước dài rõ rệt, bất cứ ai cũng vậy đều phải trải qua những quá trình học hỏi, trau dồi, thực hành.... thì trình nó mới lên được! Mục đích cuối cùng của những cuộc chơi là đến được đích! Vậy đâu là đích? Em nghĩ là đích rất gần rồi tặc lưỡi ngồi bệt nhậu nhẹt, ngủ nghê, thư giãn.... hay sao? Mà đã dính vào cái trò ảnh ọt này là học cả đời, đam mê cả đời!
Kể cả mấy cụ lên Poll bên vnphoto ảnh được tung hô đẹp đẽ là thế... thử ngo ngoe bước ra sân chơi thế giới xem, nó chả di cho bẹt xác!

Có thể cụ NCC và Khoaviet nói thẳng quá làm người trong cuộc chưa lọt tai. Nhưng anh đứng ngoài nhìn vào anh thấy rất đáng để xem xét! Đừng kiểu phũ phàng như này
"Thuốc đắng dã tật, sự thật mất lòng!"

Bằng không em nên về đổi chữ ký đi: Bảo thủ hơn Cao thủ!
nhá nhá nhá! :D

P/s: mấy ảnh này để dành hôm nào lên lớp mầm anh đâm cho nát toét :71:

Chiều nay tình cơ gặp người đẹp đang ...

Ngắm

Bắn

... Xem kết quả

Chính là em nó ạ!nhưng ko pải 1 người đẹp mà tận 2 :((

@NCC::-$ ảnh bác đâu, pót lên cho em xem và học hỏi với ạ????? chứ chụp bằng mồm thì dễ quá! em cũng ko bảo thủ, ko tiếp thu hay lắng nghe j! nhưng thay đổi ko pải 1 sớm 1 chiều, hơn nữa chúng ta đang chơi trên OTOFUN chứ ko pải một diễn đàn ảnh chuyên nghiệp nào cả!đây nhá

ÔTÔFUN..... CHƠI PHẢI FUN... CHƠI THÌ ĐỪNG NHĂN...
ĐÃ LĂN TĂN... ĐỪNG CHƠI ÔTÔFUN.
\:D/;))
Tiện đây úp hầu bác một cái ảnh lương khô tôi chụp đã lâu. Thời điểm chụp là khoảng 2007, khi tôi cũng mới cầm máy như bác chỉ có điều phương tiện kém nhiều (canon 350D hay 400D gì đó không nhớ chính xác, ống tamron ghẻ 18-200mm đời đầu) Ảnh này hồi đấy tôi cũng thích lắm, ưng lắm, giờ nhìn lại thấy nhiều sạn quá nhưng vẫn giữ làm kỷ niệm, thỉnh thoảng ngắm lại để nhớ lại ngày mình mới cầm máy ảnh, tự xem trình độ của mình có tiến bộ không, tiến bộ đến đâu.
Tôi up lên để bác khỏi bảo tôi chụp bằng mồm chứ không có ý gì khác. Chúc bác một ngày vui vẻ

@khoa viet: anh nói ra đây, ko pải bảo thủ, ra giọng j, mà anh biết mình là ai, ảnh mình như thế nào? OF cũng là một xã hội thu nhỏ, nên có người này người kia, người quan điểm như em, người quan điểm như anh, nếu ko anh đã là mày hoặc là ai đó! tóm lại ảnh anh chỉ mang tính chất xì-pam, để mọi người xem cho vui, up ảnh để kéo thớt cho xôm, với anh chỉ vậy thôi!chúc chú thành công với định hướng và phong cách chú đã chọn!

nào tiếp tục, mẫu tây!:))

ờ đời lẽ thị phi là thường tình, âu cũng là số phận!:D :P

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng