Tiếp nối chủ đề chống chuột vào trong xe ngủ và cắn đồ ( CỰC HAY )

beefburger

Xe tăng
Đã có mấy bài viết về chủ đề làm sao chống được chuột vào trong máy xe, nhất là vào mùa đông xe chạy về máy ấm là chuột rất thích chui vào trong nằm rồi tha lôi thức ăn, tè bậy vào trong khoang máy rất hôi và bẩn. Có cụ đã đưa ra phương án lấy đuôi Mèo cho vào vv nhưng vẫn không hiểu quả, nay em có một phương án mới như sau ( Đã thử nghiệm sau 1 tháng vẫn ok)
Em có ông anh bầy cho một cách rất đơn giản, em ra các cửa hàng bán thuốc diệt MỐI, MỌT, em mua mấy gói thuốc đó về rồi hòa vào khoảng 1 lít nước, sau đó em đổ vào cái bình nước hay dùng phun tưới cây em phun nhẹ nhẹ vào các ngóc nghách của xe nơi mà bọn chuột hay chui vào cắn và để lại thức ăn. Sau khoảng 15p em lại xịt tiếp, em làm như vậy 3 lần rồi thôi. Tính từ thời gian em làm đến nay đã tròn 1 tháng không có một con chuột nào chui vào trong khoang máy xả rác vào xe em nữa. những chỗ nó hay nằm như trên mặt máy rồi tè bậy ra em xịt đến nay cũng sạch trơn luôn.
Việc làm này rẻ, tự làm được ok không mất gì, không sợ chập chiếc điện gì vì nước rất ít. Các cụ thử làm xem thế nào để cùng kiểm chứng nha. Em dùng điện thoại cùi loại 6310 nên không có chụp được ảnh cho các cụ xem.

tla

Xe điện
Đã có mấy bài viết về chủ đề làm sao chống được chuột vào trong máy xe, nhất là vào mùa đông xe chạy về máy ấm là chuột rất thích chui vào trong nằm rồi tha lôi thức ăn, tè bậy vào trong khoang máy rất hôi và bẩn. Có cụ đã đưa ra phương án lấy đuôi Mèo cho vào vv nhưng vẫn không hiểu quả, nay em có một phương án mới như sau ( Đã thử nghiệm sau 1 tháng vẫn ok)
Em có ông anh bầy cho một cách rất đơn giản, em ra các cửa hàng bán thuốc diệt MỐI, MỌT, em mua mấy gói thuốc đó về rồi hòa vào khoảng 1 lít nước, sau đó em đổ vào cái bình nước hay dùng phun tưới cây em phun nhẹ nhẹ vào các ngóc nghách của xe nơi mà bọn chuột hay chui vào cắn và để lại thức ăn. Sau khoảng 15p em lại xịt tiếp, em làm như vậy 3 lần rồi thôi. Tính từ thời gian em làm đến nay đã tròn 1 tháng không có một con chuột nào chui vào trong khoang máy xả rác vào xe em nữa. những chỗ nó hay nằm như trên mặt máy rồi tè bậy ra em xịt đến nay cũng sạch trơn luôn.
Việc làm này rẻ, tự làm được ok không mất gì, không sợ chập chiếc điện gì vì nước rất ít. Các cụ thử làm xem thế nào để cùng kiểm chứng nha. Em dùng điện thoại cùi loại 6310 nên không có chụp được ảnh cho các cụ xem.
Hay đấy, để em về thử xem sao, em dùng mỡ trăn bôi cũng không ăn thua.

at2009

Xe tăng
Cách này mà hiệu quả thì tốt quá, cụ theo dõi thêm 1 tgian nữa nhé

beefburger

Xe tăng
Hay đấy, để em về thử xem sao, em dùng mỡ trăn bôi cũng không ăn thua.
Cảm ơn cụ đã mời em rượu, theo em thì có thể nó biết sợ chất độc, cái mùi thuốc cũng hắc hắc nhưng không quá kinh, ông anh em bảo làm một gói nhưng tính tham em chơi 2,3 gói tổng hợp pha vào nhau rồi ngoáy đều em phun ạ. Cụ về thử làm xem sao nha, có gì cho em biết kết quả.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
mua thuốc chống mối mọt ở đâu hả kụ, để về em cũng làm phòng

beefburger

Xe tăng
mua thuốc chống mối mọt ở đâu hả kụ, để về em cũng làm phòng
Cụ biết ngã tư khách sạn Bảo Sơn không? chỗ cái cống mà gần ngay bên chỗ bán hoa ấy, họ làm cái cầu sắt bắc qua cái mương em thấy một loạt cửa hàng bán các loại thuốc này. Em mua đủ hết các loại trong đó có cả thuốc giết chuột nữa ạ heeee .

BonBonTT

Xe điện
Xe về là mang mèo xích vào gầm xe. Em đảm bảo 100% hết chuột. Em chuẩn bị nộp hồ sơ sáng chế này:o3

kantaeet

Đi bộ
Phun loại thuốc diệt mối mọt này vào khoang máy vậy khi hệ thống điều hòa lấy gió vào liệu có ảnh hưởng đến long thể ko các cụ nhỉ? thiết nghĩ là đã có hệ thống lọc không khí nhưng e vẫn thấy ghê ghê. E thêm một cách là hôm gần nghỉ tết ngồi chém gió ở quán cafe gặp mấy chú chuyên đẩy xe bán hành rong, e mua 3 gói thuốc chuột loại thấy quảng cáo là loại cực mạnh, sau đó về rải ở các vị trí xung quanh chỗ mình đỗ xe hôm sau em thấy khoảng 4,5 chú tí nằm phơi xác. sau hôm đó thấy ổn hẳn các cụ ạ. hihi. thỉnh thoảng lại áp dụng cách này. Cách của em là tìm và diệt, ko xua đuổi, nhân nhượng :D

xuanha_ng

Xe điện
Em thì mua túi băng phiến, sau đó làm cái túi lưới treo vào hốc chuột hay ỉa thế là vài tháng nay sạch bóng, nhưng bù lại không dám lấy gió ngoài

buu

Xe hơi
E để xe trên mặt đất bị chuột cắn tơi bờ hoa lá dây điện, ra hãng nó dọn sạch sẽ và quấn (băng) lại dây điện và xịt hóa chất chống chuột (450K) nhưng được khoảng 6 tháng, dạo này lại thấy 1 vài chú dây bị nham nhở.

Có cái xe ở VN đúng là các loại thuế phí, từ vô lý đến vớ vẩn !

thanhlam710

Xe tải
Thanks cụ chủ, e thử nhiệm rồi báo các cụ kq

oto16ahn

Xe điện
các cụ treo băng phiến cungz hiệu quả đấy ah

Kiabuoisang

Xe container
Thuốc diệt mối là loại chất độc bảng A đối với con người các cụ ná. Khi phun vào khoang máy, sẽ được đưa vào khoang hành khách qua hệ thống gió ngoài của điều hòa. Làm thế để chống chuột và cũng có tác dụng sớm tiễn các cụ về bên kia thế giới. Chưa kể đến vấn đề ăn mòn kim loại của loại thuốc này cũng cực tốt. Nếu ai không tin có thể uống thử, đảm bảo thấy ngay tác dụng :))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Hy vọng là cách này hiệu quả, để em thử xem !

beefburger

Xe tăng
Thuốc diệt mối là loại chất độc bảng A đối với con người các cụ ná. Khi phun vào khoang máy, sẽ được đưa vào khoang hành khách qua hệ thống gió ngoài của điều hòa. Làm thế để chống chuột và cũng có tác dụng sớm tiễn các cụ về bên kia thế giới. Chưa kể đến vấn đề ăn mòn kim loại của loại thuốc này cũng cực tốt. Nếu ai không tin có thể uống thử, đảm bảo thấy ngay tác dụng :))
Khi làm em cũng đã nghiên cứu kỹ lắm rồi, em cũng còn mang cả thuốc đi hỏi nữa, hỏi cả bạn em làm bên viện dịch tế nữa ạ. em vẫn dùng thôi, còn việc lấy gió thì cụ cũng nên xem lại xem cửa gió nó đi như nào so với cái việc xịt thuốc vào trong nha.

mati

Xe buýt
Cái ĐT này theo xe Mẹc xà lù phải không cụ?

beefburger

Xe tăng
-Hồi trước em cũng định mua cái đt này, nhưng nó lại bán kèm con S500, nhà em bé ko có chỗ để nên thôi!=))
Nhà cụ RAVA này giờ chuyển qua môn đâm thuê chém mướn từ khi nào ấy nhỉ! đang chủ đề chuột nha cụ. ^:)^ ~X(

battleship

Xe tải
Em vẫn trung thành với băng phiến, vẫn tạm ổn, 2 tháng thay túi 1 lần