[Thảo luận] Tiếp chủ đề nạn nhân của đèn pha ... Em suýt dính chưởng

FeRAM

Xe điện
Em thì ghét nhất loại nào giương pha kiểu này. Em hạ gương chống chói, thì có mà cho giương cả ngày. Kiểu gì cũng bị em cho bám ***.
Những thằng đã ngu một cách có hệ thống thì đành phải chịu thua nó thôi, chứ biết làm cách nào nữa.

kduc

Xe Cứu Trợ
Đi fa nội thị hoặc khi có xe ngược chiều + bấm còi khi còn đèn đỏ/ xanh 1.2 s, những cái này ko sửa được đâu ạ, LX con chỗ em 2 mấy năm kinh nghiệm mà có thấy hạ cos bao giờ đâu ^:)^

MonteBianco

Xe tải
Hà hà, nói vụ này mới nhớ. Hôm trước đi Bạc Liêu về cao tốc Trung Lương, khoảng 10h đêm, em bị một chú Merce đời cũ (chắc là W124 gì đó, 200E thì phải) chiếu pha vào mông một đoạn dài. Chói mắt quá, em mở kính, ra hiệu bằng tay cũng không thấy hạ pha. Bèn lừa cho vượt lên rồi em gí theo, mở hết 2 pha chính, 2 pha Narva, 4 pha Hella trên nóc, và cứ thế không thôi. Chạy nhanh em theo nhanh, chạy chậm em theo chậm, xi nhan tạt phải em tạt theo. Sau một hồi thấy dạt vào tận bên lề em mới tha. Cho nhớ...
Thỉnh thoảng tôi cũng đã từng phải làm giống bác này.

NamCuong4567

Xe tải
Em có ý kiến . các cụ mua cái gương bán lẻ choogns chói nhé , góc lại rộng nữa. ánh sáng pha chiếu vào tự nó bị mù , xe em cung chơi 1 cái lắp gương hậu 70k ngon bỏ rẻ
Em thấy giải pháp của cụ là hựp lý nhất, an toàn, đỡ tức (b)

PhanhGap

Xe điện
Thầy giáo trong trường có phải thầy nào cũng dạy chúng nó tử tế đâu.
Học sinh đi học chỉ rình rình để học mẹo, tìm cách chạy chọt thi đỗ lấy bằng, chẳng cần kiến thức cũng như suy luận. (đấy là chưa kể nhiều ông chân đất mắt toét, có muốn học tử tế lấy kiến thức cũng không xong).
p/s: ở xứ vịt mình thì tự lo lấy thân mình thôi. Muốn giúp dân chỉ còn cách trông chờ vào chính sách của nhà nước mà thôi.

Lucy

Xe hơi
Hà hà, nói vụ này mới nhớ. Hôm trước đi Bạc Liêu về cao tốc Trung Lương, khoảng 10h đêm, em bị một chú Merce đời cũ (chắc là W124 gì đó, 200E thì phải) chiếu pha vào mông một đoạn dài. Chói mắt quá, em mở kính, ra hiệu bằng tay cũng không thấy hạ pha. Bèn lừa cho vượt lên rồi em gí theo, mở hết 2 pha chính, 2 pha Narva, 4 pha Hella trên nóc, và cứ thế không thôi. Chạy nhanh em theo nhanh, chạy chậm em theo chậm, xi nhan tạt phải em tạt theo. Sau một hồi thấy dạt vào tận bên lề em mới tha. Cho nhớ...
Kụ ợ ! E nhớ không nhầm thì trên đường cao tốc được bật pha chạy đấy chứ nhỉ !

mon2008

Đi bộ
Kính báo các cụ là tối hôm qua em bị thằng xxx dừng xe ở ngã từ lê trọng tấn-trường chinh, vì tội ... Không bật pha , sau khi hỏi hai câu và được em trả lời 2 câu thì lên xe đi tiếp. Tiên sư nó chứ không hiểu nó được dạy gì trong trường mà như thế. Các cụ tư vấn cho em lên nàm thế lào để tối nay em quay lại chửi thêm cho nó vài câu

saphia1115

Xe buýt
Sao các kụ không đeo kính đen chạy buổi tối, chấp chúng nó giương pha luôn! He he
Em té!

PhanhGap

Xe điện
Sao các kụ không đeo kính đen chạy buổi tối, chấp chúng nó giương pha luôn! He he
Em té!
Kính đen xịn đi trời nắng mới k bị hại mắt. Vì khi đeo kính, đồng tử mở to, kính lởm làm cho nhiều tia cực tím vào mắt hơn, suy ra dễ tèo. Còn khi bị chiếu pha vào mặt xong, càng chẳng thấy gì, suy ra dễ nhảy vào hố vôi. Keke.

namlieu102vnn

Xe điện
khó chịu nhất là đi sau mấy cụ U cao mà mới bít chạy xe , kể cả mấy e mua bằng cậy nhà có xe không đi học khó chịu lắm . nhiều người không biết bật đèn như thế nào , hay tắt pha sost .

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Đường cao tốc thì được bật đèn pha nhưng phép lịch sự tối thiểu khi đi sau - gần xe khác thì phải hạ pha xuống chứ. Có thằng đi đằng trước làm chim mồi rồi nhìn đèn hậu nó mà chạy cần gì pha hả cụ?

Tiểu kê

Xe tăng
Dạ thưa các cụ chuyện của em còn sợ hơn ah và số em thì đúng là quá may mắn ạ. chẳng là đêm hôm đó em có việc đi cùng mấy thằng bạn về Nam Định, đang đi đến gần Phủ Lý em thấy có XXX đứng chặn xe bên phải đường. Em đi từ từ và cẩn thận, lúc đó có xe đi ngược chiều nó dọi đèn pha em hoa hết cả mắt ko thấy gì. Bỗng em thấy bên trái dải phân cách ( sát dải phân cách luôn ạ ) có ánh đèn pin chiều thẳng vào xe. Theo phản xạ em phanh gấp lại và nhìn. Các cụ biết gì không? một cụ XXX tay cầm đèn pin đứng sát mép dải phân cách mà thiếu chút nữa thôi em tông thẳng vào. Phúc tổ cho nhà em chứ nếu lúc đo bác ý ko nháy đèn chắc hôm sau em được lên báo là chống người thi hành công vụ mất. Và may nữa là ko bị xe nào đằng sau hôn vào mông sau cú phanh đó. Tại các bác tài cũng thấy XXX rồi nên đi chậm. Hú hồn

chocobo1189

Xe tải
~X(Em cũng bị như cụ ạ. hix, nhiều khi đi trời mưa mà bị như vậy còn mù luôn ạ. Các cụ có cách gì trị mấy đứa vô ý thức đấy không ạ?

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
~X(Em cũng bị như cụ ạ. hix, nhiều khi đi trời mưa mà bị như vậy còn mù luôn ạ. Các cụ có cách gì trị mấy đứa vô ý thức đấy không ạ?
Dạ cụ có thể dùng cách này ạ, nhường nó lên trước sau đó thì bật đủ 6 bóng lên ạ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đặc sản của Hà Nội ngoài tắc đường, tạt đầu,... giờ thêm món giương Pha nữa!^:)^ Dưng mờ em quen rồi, không còn bức xúc như ngày xưa! Rà phanh đi chậm lại cho qua rồi đi tiếp ợ!:P

moonlight

Xe tăng
Hình như cách xe ngược chiều 300m và cách xe cùng chiều 150m là phải chuyển về cốt cụ ạ, đó là về luật còn về VĂN HÓA VÀ LƯƠNG TÂM thì... tùy vào trình lx

Lucy

Xe hơi
Hình như cách xe ngược chiều 300m và cách xe cùng chiều 150m là phải chuyển về cốt cụ ạ, đó là về luật còn về VĂN HÓA VÀ LƯƠNG TÂM thì... tùy vào trình lx
Là E thấy có kụ nào đấy đã nói thế, nên sau lần biết thế E đi trên đg cao tốc đỡ ức chế và đỡ cáu hơn do xe sau nó rọi pha vào mình. Còn cá nhân E nếu đi sau người khác mà bật pha ( cho dù trả thù cá nhân vì mình vừa bị rọi pha nên đi chậm lại để trả thù ) thì chỉ khoảng 2-3 min là E lại thấy áy náy nên thôi. Chứ đi sau người khác chẳng bao giờ E bật pha cả.