Tiếng pô Dream Thái!!!

tilon119

Xe đạp
:21: cùng 1 seri nó chỉ có 1 loại thôi bác ợ, nhưng như đã nói ở trên là kể cả đều là bô zin xịn thì cũng có cái này cái kia, chẳng may bị lỗi tiếng, giống như cùng mua xe mới có con chạy ngon có con hay hỏng vặt..v.. nói chung là của bền tại người, nhưng cũng có yếu tố random khi mua đồ ợ...hoặc có thể bác bị gà mua phải bô M II "liên doanh" rồi :21:

Cái hồi mình vào chợ trời mua bô C100-M II còn có khoảng 3-4 loại M II ý, hàng liên doanh mê linh hoặc đa phần hàng SG gia công nhái ..v.. nhìn cái vết hàn nối giữa bô với cái tai để bắt vít ý thấy ngay, thế nên mới nói là đồ xe máy đừng có nghĩ chỉ có thái, tầu, hay lào, maly inđo nhá, hiện nay tại VN thì nhiều nhất vẫn là đồ "liên doanh" của "rất nhiều" khu sản xuất công nghiệp như mê linh, bình dương, sài gòn ..v...v công nghệ máy móc cũng tiên tiến làm ra sản phẩm chất lượng cũng tốt gần bằng hàng chính hãng rồi mà lại rẻ hơn hàng nhập rất rất nhiều nên đa phần các hàng sửa xe, kể cả là đại lý bảo dưỡng chính hãng như Head,Yamaha .v.. đều cho thợ đi lấy hàng "liên doanh" luôn .
- Các bác vào chợ trời hoặc ra phố Huế sẽ thấy là luôn có nhiều chú thợ " mặc áo hãng xịn" cầm đồ zin của khác vào "nhẩy" (đổi đồ lởm ăn tiền chênh lệch) hoặc vào mua đồ liên doanh, mịe nói thẳng 99% nguồn hàng "tháo xe" toàn do bọn thợ xe chó chết (dcm chúng nó, bọn vô lương tâm :mad:) còn lại 1% thì là những "đứa bạn, người quen .v.." của chính chủ xe đã giao xe nhầm người :^)...
- Khi mua hàng cũ,hàng nhẩy thì tối thiểu phải có 1 chữ kí là chữ của cái hàng nó bán cho mình, chính nó sẽ lấy bút xóa kí tên đảm bảo cho hàng của nó ( 100% trừ khi nó lừa được gà, hoặc gà mua không yêu cầu thì nó sẽ lừa tráo ngay hàng đều ) , nhiều hàng giá trị lớn như IC,bô .v.. thì khi chọn hàng đã thấy có 1 chữ kí ( chính là chữ kí của cái thằng thợ cầm hàng nhẩy vào bán - nhiều khi bọn chợ xe cũng bị chính thợ lừa nên bọn nó bắt bọn thợ vác hàng ăn cắp vào kí đấy )

- Nói về cái chữ S ở đuôi bô, bên dưới cái lỗ thoát khí thì thế này :
+ Nếu là bô C 100 zin đời trước thì không có chữ S
+ Nếu là bô 2543 zin thì phải có chữ S
--> những bô C 100 liên doanh làm nhái đời sau thì nó thêm chữ S vào để lừa gà ( vì thường đặc điểm nhận dạng bô zin thời nay là có chữ S, nên bọn làm giả nó thêm chữ S vào thoai, kể cả là hình chữ thập quả trám hay là seri ... )
- Sau bao năm chơi xe và có nhiều bài học thực tế thì mình nói thật " *** có hàng sửa xe nào uy tín và tốt 100% và cũng *** có đứa nào đểu 100% đâu" , tất cả do khách hết. Nếu có quý mình, nó nể mình (thì kể cả là thằng thợ xe đểu bị nhiều người chửi nhất )có vứt xe cả tháng nó cũng *** lột đồ, sửa chữa siêu tử tế với giá rẻ, còn nếu gặp thằng bất lương thì có thân nó đến mấy ( hoặc gặp đứa ** bất lương nhưng nó ** thân mình) thì nó vẫn "chém" sau lưng mình hết ợ. Cái nghề kỹ thuật nói chung ( từ sửa xe đến sửa điện tử, điện lạnh ) là nó phũ thế, muốn giầu thì phải đểu, còn ** đểu lừa khách thì lại ** giầu được đâu ....

Cho nên các bác đã chơi xe, quý xe thì nên bỏ time,công sức là tìm tòi, lang thang nhiều vào, nhất là phải có thực tế, đừng có lười đi xem hàng, mặc cả - vn mình chết ngu cái tội sĩ diện : đã vào mua hàng là phải mua cơ, ** mua lại xấu hổ với mấy đứa bán hàng, bị nó nói kích vài câu sĩ mua ngay :21::21::21: hoặc xấu hổ khi trả giá thấp - nhưng nào ai biết nó khen mình lúc đấy, nhưng sau lưng nó chửi cho là ngu, là gà, là đú ** có hiểu biết, còn nếu mua sát giá, chuẩn thì nó nói lúc đấy nhưng sau nó lại khen mình hiểu biết, có sỏi ..v..
Câu cuối là giờ thợ, cò nó cũng tiên tiến,thông minh lắm, đều net với google hết roài, hết cái thời "hàng" trên mạng là chuẩn, là thật rồi nhá, đừng có cả tin mà chết ngu đấy.... không có cái gì bằng kinh nghiệm thực tế hết.Còn nếu đã lười kiểm tra, đi thực thế bị lừa thì đừng có than, phải tốn công sức và thời gian thì mới được hàng ngon và rẻ( thật ra cái công sức thời gian mình bỏ ra chính là phần giá trị rẻ hơn đấy ), còn ** muốn tốn công sức mà lại muốn có hàng ngon bổ rẻ thì loạn, may ra chó ngáp phải ruồi thôi ợ ....

Cụ nói chuẩn quá !!! he he ...Đúng là đam mê thì phải tìm tòi ..=D>

Thế thì thua rồi, chả bù cho em, em đi xe giữ gìn lắm, mua lại 4 năm rồi mà vẫn như mới :69:
em có con xe gia truyền từ năm 1993,h vưỡn bóng nhoáng.công tơ mét reset 4 vòng rồi,gần 8 lần chu vi trái đất mà vân ngon choét. :)). nhà các thể loại xe nhưng em vẫn chỉ cưỡi dream.

P1-7450

Xe hơi
bác nào ghi âm lại rồi post lên cho mọi người thưởng thức. Em chưa được nghe bao giờ, có khi nghe rồi cũng chẳng biết.

songbeng

Xe buýt
29V3-5586 nói:
Bạn e nó làm lại cả xe mất 7t hình như là nó thay mới bác ợ,e chỉ dám đóng góp ý kiến hộ cho bác chư thớt để tham khảo thôi mà
bác thông cảm
Cụ hỏi giùm em xem ông bạn của cụ làm lại dream ở địa chỉ nào để em tuốt lại con dream chiến ạ?

songbeng

Xe buýt
toanvinh_forever nói:
dream thái 27 củ thì thà mua dream việt mới tinh về độ lên dream thái còn hơn. được cái máy mới chạy cho bền. em cũng có con dream biển P2. giờ ông anh đang chạy. làm lại từ đầu đến cuối mất tầm 5 củ. cả sơn tuốt lại đến từng con ốc. vành mới, bô mới, làm lại máy,giờ chạy ngon lắm. bốc đầu khỏe lắm :21:
Cụ cho e xin cái địa chỉ uy tín để làm lại dream chiến?

Website
www.otofun.net
đc chứ nếu xe bác đẹp và zin,27,5tr làm gì mà mua đc xe mới hả bác
40t mà có bạn e cũng múc ngay
Đắt thế cơ cụ? Xe em 29-S5, em cũng chỉ mới phải hàn cái cổ pô 2 lần, thay nhông xích 2 lần, lốp khoảng chục lần còn thì chưa kịp làm gì:)). Em không có ý định bán nên không biết giá nhưng thấy cái giá kinh quá em choáng nên hỏi thôi ợ:))

LiemBlue

Xe lăn
Đắt thế cơ cụ? Xe em 29-S5, em cũng chỉ mới phải hàn cái cổ pô 2 lần, thay nhông xích 2 lần, lốp khoảng chục lần còn thì chưa kịp làm gì:)). Em không có ý định bán nên không biết giá nhưng thấy cái giá kinh quá em choáng nên hỏi thôi ợ:))
Khi nào chán cho lên đấu giá đê anh Chim ơi;)

Battery_Low

Xe tăng
Pô Thái hiện tại ko có đâu cụ ơi , cứ táng bô Sài gòn , ngon bổ rẻ , tiếng chả khác mấy :D

midigachi

Xe đạp
trên ngàn..................................
bác cứ làm con pô tis 341-2543 đơn giản, dễ kiếm, âm thanh cũng ok!

wanlu

Xe hơi
Thưa bác, con này là Thái 100%, cái moay ơ là em thay cái khác, ko đúng chủng loại, còn yếm là yếm zin đấy, chỉ đánh lại = si cana thôi, còn cái tem gáy xe thì nó bị bong từ đời tám hoánh nào rồi, bác chơi xe mà để ý đến từng chi tiết thế này thì em chịu, chứ con dream này của em đi còn chất lắm, chưa làm lại hay bổ máy phát nào đâu!
dân đi DR II ai cũng soi kĩ lắm bác ạ . từng con ốc luôn ế chứ :D

Website
www.otofun.net

dream7970

Xe hơi
cụ tìm pô TIS 2543-241 la ngon ngay ý mà giá 670k

jinyo89lie

Xe tăng
Bô này hình như của sài gòn đúng không ạ :)
thấy bên bán bảo pô Lào. Cũng chả biết nữa, nhưng mua cũng hên xui vì cháu thấy bảo cũng có xác suất con pô tiếng xịt. Giá là 650k tại 11 tô hiến thành.

kito80

Xe hơi
Làm khéo thế nào nghe cũng chả chắc được tiếng pô zin đâu cụ ạ, cụ mà trót lỡ kết cái tiếng nổ của nó rồi thì chỉ có cách dành dụm mà đầu tư cái pô Thái mới thôi!

hd phuc

Xe đạp
nhà em có con drem II thái cao đời 1997 còn nguyên nhưng chạy hết vòng công tơ roài, hôm nọ thêm sh 2012 thừa con drem II việt đời 2008 gọi thợ vào bán con việt còn đẹp, nhưng họ lại thích con thái chạy hết vòng công tơ mới lạ...

sleet05

Xe hơi
Làm con 2543 680k về rút lõi ra. Còn nổ căng hay không còn phụ thuốc vào Bộ hơi của xe ...

giabeo1

Xe hơi
Cụ cứ qua Phủ Doãn ấy,nếu k lên Hoàng hoa thám gần dốc 354 hoặc bệnh viện Lao TW ấy,chất luôn đấy

tonylua0044

[Tịch thu bằng lái]
mông má lại 1 ẻm như thế hêt bao nhiu thế bác ơi rep lại cho e sớm nhé e đang cần mông má để đi chơi tết ^^