Tiếng lục khục nhẹ ở gầm mà không tìm ra nguyên nhân!

laixesecon

Xì hơi lốp
Cụ vật nó ra cho leo hè vài lần tim dc ngay mà, bẻ lái thì nhiu nhưng xem bên nào thì cứ bên đó mà tìm
Dạ, cám ơn cụ quan tâm. Hôm nay e hỏi và cũng nhòm vào xe thì có cả nhíp và sóc ạ. Thằng em nó bảo k phải tại giảm xóc mà ở đầu xe, tại bộ phận lái (lúc leo hè thì có bẻ lái ạ). Thôi, kệ ông chủ ạ. Em cũng ham tìm hiểu về động cơ, máy móc nên củng hay hóng cụ ạ. E k là thợ nhưng là con nhà thợ cụ ạ. Cũng hưởng gien ông cụ tí ạ

laixesecon

Xì hơi lốp
Chúc cụ mò thành công. Mà em nghĩ cụ mò giảm sóc trước, rotuyn, cao cu càng A trước có mấy cái đó cụ xem
Vâng, e sẽ làm như cụ dạy ạ. Tiếng ở phía đầu xe chứ k phải ở trục sau cụ ạ

blaksunbo

Xe hơi
Cái tiếng như tiếng côn đó thì cụ nên thay van hằng nhiệt, đục vài lỗ là hết :))

Lê Phương Minh

Xe đạp
Cái tiếng như tiếng côn đó thì cụ nên thay van hằng nhiệt, đục vài lỗ là hết :))
Em cảm thấy hình như có những bánh răng nào đó trong hộp số bị mòn cụ à, kiểu như bộ côn xe máy khi hú o o thì người ta trở ngược lại cái nhông truyền thì đỡ kêu hơn.

laixesecon

Xì hơi lốp
cụ đi và nghe xem nó là tiếng ngoài hay trong và ở khu vực nào của xe. Nếu cần cụ tháo ghế phụ ra và đi bảo thợ ttèo lên nằm đó và nghe, còn khu vực dưới gầm thì ốc nào chưa chặt vì thay như toàn gầm trước zui
Các cụ giúp em, như em đã từng xin chỉ giáo, em chạy con Altis 2005, đã thay cặp giảm xóc trước, thay cục cao su càng chữ A, kiểm tra ốp cao su giằng cân bằng, thay rotuyn đứng, kiểm tra độ rơ thước lái, xiết toàn bộ những ốc vít gầm, xiết các ốc bắt giảm xóc, luồn ống nhựa vào lò xo giảm xóc.... vv, nói chung là không có chổ nào phần ở gầm, bánh, phanh, láp, rotuyn, cao su... bị bỏ sót, vậy mà vẫn không khắc phục được bệnh phát ra tiếng lục khục nhẹ ở gầm phía ghế phụ ngay khi lăn bánh nhẹ qua các gờ giảm tốc các cụ ạ... Còn khả năng do đâu nữa không các cụ? giúp em với! (Em đã đi 3 gara rồi mà ai cũng bảo gầm chắc nịt nhưng bó tay với tiếng lục khục này!)

Lê Phương Minh

Xe đạp
cụ đi và nghe xem nó là tiếng ngoài hay trong và ở khu vực nào của xe. Nếu cần cụ tháo ghế phụ ra và đi bảo thợ ttèo lên nằm đó và nghe, còn khu vực dưới gầm thì ốc nào chưa chặt vì thay như toàn gầm trước zui
Em cảm ơn cụ chỉ bảo tận tình. Tiếng lục khục nhẹ phát ra từ dưới gầm phía giảm xóc bên phụ ạ, mỗi khi em chạy chậm qua gờ giảm tốc hoặc cặp lề đường ở những chổ mấp mô là phát ra tiếng kêu nhẹ tưởng như có cái gì chưa được vặn chặt. Mấy ga ra thân quen của em đã xáo tung khu vực này, bánh trước bên phụ đã gần chục lần mở ra lắp vào, hầu như không có cái gì là không kiểm tra, vậy mà không ra bệnh mới lạ...

laixesecon

Xì hơi lốp
Thật sự để tư vấn khó nhỉ. Nếu gờ nhẹ nó kêu cụ bảo thằng cu nào nhấn capo bên phụ xuống xem nó kêu hay do càng A , đầu láp chỉ còn nước đó
Em cảm ơn cụ chỉ bảo tận tình. Tiếng lục khục nhẹ phát ra từ dưới gầm phía giảm xóc bên phụ ạ, mỗi khi em chạy chậm qua gờ giảm tốc hoặc cặp lề đường ở những chổ mấp mô là phát ra tiếng kêu nhẹ tưởng như có cái gì chưa được vặn chặt. Mấy ga ra thân quen của em đã xáo tung khu vực này, bánh trước bên phụ đã gần chục lần mở ra lắp vào, hầu như không có cái gì là không kiểm tra, vậy mà không ra bệnh mới lạ...

Lê Phương Minh

Xe đạp
Thật sự để tư vấn khó nhỉ. Nếu gờ nhẹ nó kêu cụ bảo thằng cu nào nhấn capo bên phụ xuống xem nó kêu hay do càng A , đầu láp chỉ còn nước đó
Em cũng nghĩ chỉ còn đầu láp trong nữa cụ à. Em cảm ơn cụ đã chia sẽ và tiếp tục hóng tin các cụ giúp đỡ tiếp, khi tìm ra nguyên nhân, nhất định em sẽ báo tin các cụ.

laixesecon

Xì hơi lốp
tại không được kiểm tra nghe kể em tư vấn đến thế này cụ thông cảm a!

Chỉnh sửa cuối:

blaksunbo

Xe hơi
Em cảm thấy hình như có những bánh răng nào đó trong hộp số bị mòn cụ à, kiểu như bộ côn xe máy khi hú o o thì người ta trở ngược lại cái nhông truyền thì đỡ kêu hơn.
Hôm nọ e cho vợ 2 đi khám bệnh o o đó r, lúc ga lên từ 20-40 là nó hay bị, một khoảng 60-80 nữa. Sau khi e thay van hằng nhiệt với đục vài lỗ đi test vài lần hết đó. Thấy thợ bảo k để ý mai sau nó kêu to hơn

bopbi

Xe hơi
Mình đi Fortuner 2010 năm 2014 cũng bị bệnh giống bạn, đi sửa 2 lần ở toy 1 lần ở ngoài ko hết, lần 4 đến toy Giải phóng thì sửa đc, nguyên nhân rất đơn giản ko phải thay gì mà do miếng thép bảo vệ động cơ ở gầm bị cong lên 1 tý chắc do leo vỉa hè cao nó tỳ vào. Nên khi vào ổ gà hoặc gờ giảm tốc nó chạm vào phần thép bên trên phát ra tiếng kêu. Cậu thợ tháo ra đập lại phẳng lắp lại ok luôn. Cậu thợ sửa đc bệnh này nhanh là vì trước đó dính 1 xe bệnh này nghiên cứu gần 3 ngày mới bắt đúng bệnh.

sienadadong

Xe tải
Các cụ giúp em, như em đã từng xin chỉ giáo, em chạy con Altis 2005, đã thay cặp giảm xóc trước, thay cục cao su càng chữ A, kiểm tra ốp cao su giằng cân bằng, thay rotuyn đứng, kiểm tra độ rơ thước lái, xiết toàn bộ những ốc vít gầm, xiết các ốc bắt giảm xóc, luồn ống nhựa vào lò xo giảm xóc.... vv, nói chung là không có chổ nào phần ở gầm, bánh, phanh, láp, rotuyn, cao su... bị bỏ sót, vậy mà vẫn không khắc phục được bệnh phát ra tiếng lục khục nhẹ ở gầm phía ghế phụ ngay khi lăn bánh nhẹ qua các gờ giảm tốc các cụ ạ... Còn khả năng do đâu nữa không các cụ? giúp em với! (Em đã đi 3 gara rồi mà ai cũng bảo gầm chắc nịt nhưng bó tay với tiếng lục khục này!)
e bị giống y cụ chủ nhưng tiếng kêu lục cục của e ở đằng sau phía bên lái ( xe em Cam 2.4 2008) mong các cụ chỉ giáo !

laixesecon

Xì hơi lốp
dạ xe cụ đi xóc là kêu phải ko a, cụ xem cao su với giảm sóc của cụ a! Nếu cần qua e check cho em ở giải phóng - hà nội a 0983.223.147 em tuyến tư vấn tận tình cho các cụ a
e bị giống y cụ chủ nhưng tiếng kêu lục cục của e ở đằng sau phía bên lái ( xe em Cam 2.4 2008) mong các cụ chỉ giáo !

Stuu

Xe hơi
Hjx nhờ các cụ bắt bệnh hộ em con espace của em đi trong nội đô khi phanh thi thoảng có tiếng kêu khục nhẹ ở gầm xe bên lái phụ. E ko biết là do sao nữa.