Tiếng lọc cọc ở sau xe

FeRAM nói:
Kính các bác,

Em xin được update topic này.

Sau khi làm theo lời khuyên của các bác mà vẫn không hết tiếng leng keng ở xe, em đành mặc kệ. Sau vài tuần nữa thì mới thấy là không phải chỉ chỗ đó mới kêu, mà cả xe như một giàn giao hưởng (nghĩa là, đủ mọi âm thanh, bùm bùm, lanh canh, leng keng, ....), chỉ có mỗi cái còi là lại dở chứng không kêu. Iem mặc kệ cha chúng nó.

Sáng nay, khi đi qua ngã tư Trần Phú - Điện biên phủ (Hà nội), em đang từ từ rẽ trái từ Đ BP sang Trần Phú, nhưng bị vướng chưa rẽ được thì một thằng 2B từ làn bên trong lán ra, chắn mất một phần mũi xe em. Em điên quá, cứ thế đi thẳng một đoạn, kè cái để chân bên hông phải sát vào xe nó cho bõ ghét. Thằng đó, bị va vào chân, chắc là đau, nó nổi điên liên lấy tay đập một phát rất mạnh vào hông xe em. Không kịp hạ kính, chửi cho nó một câu rất tục (chắc chỉ có bố con nhà em nghe với nhau). Với lại, cũng ngại mấy thằng xxx nó hỏi thì phiền, nên rẽ đi luôn.

Trong cái rủi lại có cái may. Chẳng hiểu nó đập thế nào mà xe em bây giờ mất hẳn cái tiếng leng leng khó chịu ấy. :D

K/L:

1. Không nên điên, một câu nhịn là chín câu lành. Cố tình quẹt vào nó, lỡ tay lái mình chuối, đi cả xe nó thì bỏ mẹ (mặc dù, rất cú cái thái độ nó cậy xe máy, ức hiếp mình)

2. Không nên chửi tục trong xe, chỉ có mình nghe, nó có nghe thấy đâu. Nếu cần thì ta phải hạ cửa kính xuống.

3. Không hiểu cái thằng thổ tả ấy ở đâu rồi. Em định tạ hắn cút rượu. :D
Em đây bác, chân em vẫn còn sưng, tay em cũng nhức do đấm vào xe bác.
Mai em qua chỗ bác lấy rượu nhé :P

FeRAM

Xe điện
2snguyen nói:
Em đây bác, chân em vẫn còn sưng, tay em cũng nhức do đấm vào xe bác.
Mai em qua chỗ bác lấy rượu nhé :P
:)) :)) :)) :)) Hẹn gặp bác hôm sinh nhật OF nhé.

tung4

Xe tải
Hồi trước xe em đi cũng có tiếng rung cộng hưởng nghe như tiếng ma làm, nhất là vào buổi đêm. Em tưởng lỏng cái gì vào hãng rung từng thứ dưới gầm một.

Cuối cùng phát hiện ra đó là do cái ăng-ten đài radio, em kéo ra dài quá, cái ăng ten chênh vênh, nó rung và lắc liên tục, nhất là khi đường sóc và đi chậm, lúc đó ăng ten dao động rất mạnh chém liên tục vào không khí, tạo ra tiếng "ma".

lomo

Xe máy
@ FiRAM: Em chắc chắn xe bác có một hoặc vài mối hàn ( bong hàn) có vấn đề. Bác tin em đi, nó có thể kêu lại bất cứ lúc nào.

FeRAM

Xe điện
lomo nói:
@ FiRAM: Em chắc chắn xe bác có một hoặc vài mối hàn ( bong hàn) có vấn đề. Bác tin em đi, nó có thể kêu lại bất cứ lúc nào.
Bác này tài thật, nói trúng phóc lun. Sáng nay, em kiểm tra cẩn thận thì phát hiện ra là có một cái nẹp kính, ở thân xe, cạnh cửa sau bị bung. Mấy hôm trước, chắc tiếng leng keng phát ra từ đây. Hôm quẹt vào chân 2S (:)) ), bị bác đấy tức quả, vả một phát rõ mạnh, nó bung hẳn ra, nên không kêu nữa. Chưa biết là phải làm gì với nó đây. Hay là mua keo con chó gắn lại, các bác nhỉ?

huytq1975

Xe hơi
Chào các bác,

Em cũng đi Vịt và bị một bệnh nhỏ (tiếng kêu lạch cạnh khi đi vào đường xóc do cửa hậu không khít).

Hôm trước, Bác Namvu có viết bài bảo xiết mấy con ốc nhưng em xem thấy chặt lắm. Bác nào đã bị bệnh này rồi (xử lý cái cửa hậu ấy) thì chỉ giáo cho em biết nhé.

Cảm ơn các bác!

cham_hoc

Xe tăng
khi ngồi xe bác cứ mở đài hoặc mở nhạc là hết nghe thấy tiếng kêu ngay mà.

Maybach Tàu

Xe container
Chào các bác,

Em cũng đi Vịt và bị một bệnh nhỏ (tiếng kêu lạch cạnh khi đi vào đường xóc do cửa hậu không khít).

Hôm trước, Bác Namvu có viết bài bảo xiết mấy con ốc nhưng em xem thấy chặt lắm. Bác nào đã bị bệnh này rồi (xử lý cái cửa hậu ấy) thì chỉ giáo cho em biết nhé.

Cảm ơn các bác!
Làm lại bạc biêc gì đó, trước em cũng bị

Em mấy lần bị tiếng kêu như vậy nhưng chỉ khi hạ kinh mới nghe thấy, kéo kinh lên là hết nên kệ bu nó:21:

vctv

Xe buýt
Chào các bác,

Cảm ơn các bác!
Cái cửa hậu khi đóng cụ phải dập thật mạnh nó mới chốt chặt, cụ đóng nhẹ tuy đèn vẫn tắt nhưng không khít, sinh ra tiếng kêu.

Viking

Xe điện
Chào các bác,

Cảm ơn các bác!
Khả năng xe cụ giống xe em, nghe lọc cọ khá rõ khi đi vào chỗ xóc vừa, hôm trước em để ông anh lại chui hẳn ra đăng sau ngồi, lấy tay tì thật mạnh vào cánh cửa sau thì thấy nó im, bỏ ra lại thấy kêu. Kết luận là gioăng cao su cánh cửa sau kém rồi .
Không biết bán ở đâu mà bao nhiêu nhỉ, rẻ em làm cả bộ cửa luôn.

Simson

Xe buýt
Em thì lại bị cái bệnh khác. Hồi trứoc ghế nỉ, khong để ý. Sau đi bọc da lại, đi 1 mình đường vắng cứ thấy cái xe nó lẹt xẹt tiếng da chạm vào chỗ nào ý, tóm lại là hơi ngứa tai.

1 cái nữa là nó kêu re re ở đâu k0 đoán được, và có vẻ như là bị cộng hưởng nên chỉ đi tầm 30-40km mới thấy. Cuối cùng chắc cũng là kệ cụ nó cho đến khi nào đi bảo dưỡng lần tới. :21:

Mr.Hien82

Xe hơi
Em thì nghe tiếng lọc cọc khoảng vị trí ghế lái hay trên ghế lái gì đó, nghe tiếng kêu nhỏ nhưng rất khó chịu. Cụ nào có kinh nghiệm giúp em

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn
E thử con này rồi. Phần nhựa bên trong phía cốp khá ọp ẹp lỏng lẻo. Nhưng mấy vụ này khắc phục thì cũng không khó. Cụ phải trực tiếp mầy mò quan sát chèn đệm mấy cái kiểu cao su rồi băng dính 3M loại dầy vào các phần tiếp xúc của nhựa thì sẽ ra vấn đề thôi mà. Sớm hay muộn thôi :))

Vitara 2005

Đi bộ
Các anh ơi cho e hỏi chút! Con vitara của e kêu lọc xọc ở cần sang cầu là bệnh gì các anh?đi chậm mới nge được rõ ạ

thevinh72

Xe đạp
Bác đừng điên lên, tẩu hỏa nhập ma đấy!
Em chạy con GENTRA SX thấy có hiện tượng này, kêu leng keng chối tai lắm, khách họ kêu em toàn đổ tội cho hàng hóa của khách để ở cốp (vì tiếng kêu phía ghế sau và cốp). Ban đầu đường nhẵn êm thì không kêu, vào đường đá rải nhựa là nó kêu, vào đường áp phan là hết. Cú lắm rồi đấm thùm thụp vào hàng ghế sau đến đau cả tay vẫn không phải, nâng cốp thấy có 2 thanh giằng đan chéo lại tì vào nhau (em đoán là nó, cắt đoạn ống nước cao su bọc lại) vẫn không phải. Nhờ thằng bạn chạy, em ra sau ngồi bảo nó cứ đường xóc chạy. Em như thằng lên đồng ở hàng ghế sau, lăn lộn, trồng chuối đủ cả... khỉ thật nó lại không kêu (chắc sợ chủ). Sau đó chứng nào tật ấy Giờ nó kêu to như còi, kêu như kẻng của con mẹ thu gom rác í. Chắc lại phải mang sang Hàn Quốc tháo toàn xe ra rồi lắp lại từ đầu thôi. Dàn sắt trong cốp sau của em mới cáu cạnh không một vết han gỉ nào. Thế mới cú. Hệ thống treo ống xả ngon lành lắm. Chẳng biết con ma ấy nó nấp ở đâu?. Chở khách em toàn phải bật nhạc REMIX lên để ù tai khách thôi....

7800II

Xe máy
Em đi wagon cũng có lần thấy Leng keng kim loại chạm vào nhau, mà nhà chỉ có mình em lái nên ko thể ra sau ktra lúc xe đang chạy, sau đó mới phát hiện nguyên nhân là con đội để ở dưới sàn cốp sau nó va với chính cái ống bẩy của nó, thế là lấy dây buộc chặt chúng với nhau là hết

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em đi wagon cũng có lần thấy Leng keng kim loại chạm vào nhau, mà nhà chỉ có mình em lái nên ko thể ra sau ktra lúc xe đang chạy, sau đó mới phát hiện nguyên nhân là con đội để ở dưới sàn cốp sau nó va với chính cái ống bẩy của nó, thế là lấy dây buộc chặt chúng với nhau là hết
Là cái kích đó ah cụ

7800II

Xe máy
Là cái kích đó ah cụ
đúng rồi cụ ạ, thậm chí sau này em biết ra thì những thứ kim loại ko cố định để gần nhau nó cũng tạo nên mấy tiếng đó làm cho mình bực mình. cho nên mấy cái dụng cụ bằng kim loại thì em bó vào 1 cái khăn, thắt dây cao su cho nó cố định luôn

tierone

Xe tăng
đúng rồi cụ ạ, thậm chí sau này em biết ra thì những thứ kim loại ko cố định để gần nhau nó cũng tạo nên mấy tiếng đó làm cho mình bực mình. cho nên mấy cái dụng cụ bằng kim loại thì em bó vào 1 cái khăn, thắt dây cao su cho nó cố định luôn
bao h cụ bán xe hú e nhé:))