Tiếng kêu ở Kia Morning AT 2004 khi bật điều hòa

nguyen anh hai

Xe đạp
Gửi các bác
Em thuộc loại dốt về xe nên hỏi các bác điều này chút:
Em mới chạy xe nên chỉ dám tậu một chiếc Kia MN 2004 AT, hồi mới về thì chạy rất ngon. Nhưng dạo này em để ý thấy rằng mỗi khi bật điều hòa thì trong khoang động cơ lại phát ra tiếng rè rè và khi mỗi lần quay đầu xe ở vòng tua máy thấp thì tiếng kêu lại càng to. Nếu tắt hẳn điều hòa đi thì lại không có hiện tượng này nữa....có bác nào biết về bệnh này và cách chữa trị thì cho em ý kiến nhé...cảm ơn các bác.

lenamhung83

Xe tăng
Bác kiểm tra dây đai dẫn động điều hòa và dây đai trợ lực lái xem? Nếu trùng thì tăng lại

chuột 74

Xe điện
e nghĩ chủ thớt nên thay đi cho yên tâm,nếu xe chạy tầm chục vạn thì cũng nên thay nốt dây cam.

nguyen anh hai

Xe đạp
Cám ơn các bác đã chỉ giáo, cho em hỏi thêm tý: Đi kiểm tra và thay mấy vụ đó ở đâu tại TP HCM thì an toàn và kinh tế hả các bác?

hattrick

Xe buýt
Gửi các bác
Em thuộc loại dốt về xe nên hỏi các bác điều này chút:
Em mới chạy xe nên chỉ dám tậu một chiếc Kia MN 2004 AT, hồi mới về thì chạy rất ngon. Nhưng dạo này em để ý thấy rằng mỗi khi bật điều hòa thì trong khoang động cơ lại phát ra tiếng rè rè và khi mỗi lần quay đầu xe ở vòng tua máy thấp thì tiếng kêu lại càng to. Nếu tắt hẳn điều hòa đi thì lại không có hiện tượng này nữa....có bác nào biết về bệnh này và cách chữa trị thì cho em ý kiến nhé...cảm ơn các bác.

vào hãng T.H thay dây cam & bi tăng cam ~900k và thay luôn dây kéo điều hòa/trợ lực lái nữa nhé

Ti_Teo

Xe buýt
Lốc điều hòa kém, xe em bị giống bác và đó là sự kết luận của nhà Vòi.

nguyen anh hai

Xe đạp
Bac Ti_Teo cho em hỏi chút....Xe bác cũng bị vậy thì bác xử lý ra sao hả bác?

Ti_Teo

Xe buýt
Bac Ti_Teo cho em hỏi chút....Xe bác cũng bị vậy thì bác xử lý ra sao hả bác?
Em xử lý bằng cách: makeno, vẫn mát sun cờ him thay đi cũng phí, hỏng thay mới cho lành. Xe cỏ mà, cả xe nó kêu chứ có phải mỗi cái đấy kêu đâu bác.

nguyenduong109

Xe tải
Các cụ! Giúp em cái điều hoà xe morning 2005. Gần đây em thấy điều hoà xe không mát lắm. Em nhìn thử xem dưới lốc điều hoà như bị chảy dầu - vì thấy ướt và bụi bám vào đó. Mấy ngày nay bật thì nghe tiếng kêu lộc cộc phía lốc (tiếng đủ nghe). Em hoảng ... không giám bật điều hoà. Đang định đem thợ kiểm tra nhưng không hiểu đó là lỗi gì. Sửa thì giá cả rổ rá thế nào? Các cụ giúp em vụ này với - Mùa nóng sắp đến rồi các cụ ạ !!! Em ở Nghệ An, lại vừa dùng xe không lâu, nên không biết Ga ra nào uy tín các cụ nhỉ . ...