Tiếng kêu lục cục từ gầm xe - không phát hiện nguyên nhân, giúp em với

lenguyen457

Xe điện
Bẩm các cụ, em có con xe suzuki wagon, đi có tiếng kêu lục cục, lục cục từ gầm, nghe thấy và cảm nhận dội lên chân ga, chân phanh, nhất là lúc đi chậm 5-10 km. Tiếng kêu phát ra lúc ẩn, lúc hiện như ma làm, đi thẳng cũng lục cục, đánh lái cũng lục cục, đi chỗ bằng cũng lục cục, đi chỗ sóc cũng lục cục.
Các nguyên nhân được phán đoán là rô tuyn, láp, bát bèo, thậm chí thước lái em đã thay, vẫn không hết.
Đau đầu quá, có cụ nào giúp em với.

tí nị

Xe tải
Cụ xem thử cái bánh bèo đệm phuộc trước ,hồi xe em cũng bị cọt kẹt tìm hoài không ra ,đội xe lên tháo toàn bộ 2 phuộc trước ra ,nguyên nhân do ty phuộc và cái bánh bèo do thời gian xử dụnh bị mòn không đều ,nên dù có siết chặc ốc phuộc cũng gây ra tiếng lọc cọc .
Xử lý đem cái bánh bèo ra hàn lại và khoan lỗ cho vừa với ty phuộc

firstsafe

Xe tải
xe e rotuyn lái trong mòn nên cứ đánh lái là kêu cục 1 phát ah dù có đi đường nào...nếu cụ đã thay luôn rồi thì loại ra ah.

taplai tapdi

Xe tăng
Xe cụ rơ bạc càng phanh rồi.

Kiabuoisang

Xe container
Bẩm các cụ, em có con xe suzuki wagon, đi có tiếng kêu lục cục, lục cục từ gầm, nghe thấy và cảm nhận dội lên chân ga, chân phanh, nhất là lúc đi chậm 5-10 km. Tiếng kêu phát ra lúc ẩn, lúc hiện như ma làm, đi thẳng cũng lục cục, đánh lái cũng lục cục, đi chỗ bằng cũng lục cục, đi chỗ sóc cũng lục cục.
Các nguyên nhân được phán đoán là rô tuyn, láp, bát bèo, thậm chí thước lái em đã thay, vẫn không hết.
Đau đầu quá, có cụ nào giúp em với.
Đã xem giảm xóc chưa ? Giảm xóc mà hỏng cũng dẫn tới kêu; Kiểm tra xem có bó phanh trước bên nào không. Tiếng kêu thì nhiều vô cùng tận, có khi cả đời cũng chả hết ý chứ :D

lenguyen457

Xe điện
Báo cáo các cụ:
Thay toàn bộ
+ rotuyn lái trong, ngoài
+ Bát bèo cả đôi
+ Thước lái đóng lại bạc rồi ,thay mới rồi
+ Cao su đỡ cần số
+ Giảm sóc kiểm tra rồi

Đi vào chỗ sóc bên lái, kêu lộc cộc