tiếng kêu lạ khi tăng tốc.

Naviman

Xe tăng
bá cáo các cụ e đã tìm ra bệnh, chính ra là nứt cổ pô ạ. Tại hôm trc vết nứt nhỏ hoặc (cái này do e đoán thôi) xe e xe cỏ nhưng là xuất châu âu nên trước và sau cổ pô nó có 2 cái cảm biến để kiểm soát khí nạp và khí xả, có lẽ vì lý do này mà các chú thợ ngại động đến nên bỏ qua, đến hôm nay vết nứt lớn hơn nên bắt buộc pải mó vào, giờ đã ngon lành ạ. Nếu cụ nào bị như e thì kinh nghiệm như sau ạ: vì ko pải thủng nên rất khó phát hiện, bị chủ yếu ở các cổ, đoạn thắt nên khó phát hiện, nếu muốn kiểm tra thì bôi dầu vào chỗ đó khi nổ máy sẽ thấy ngay ạ.
Chúc mừng cụ (b). V2 em cũng có lần tự nhiên nghe tiếng máy nổ là lạ (nhưng ko cần phải đến mức chạy đến vòng tua 1500 mới phát hiện được như cụ), vào gara phát hiện bị thủng cổ pô, hàn lại hết luôn :D.

aq79

Xe container
Bôi dầu vào chỗ đó khi nổ máy thì thấy gì ạ.hi.em hóng
khí nóng sẽ làm dầu cháy cụ ạ, nhận ra ngay.
Chúc mừng cụ (b). V2 em cũng có lần tự nhiên nghe tiếng máy nổ là lạ (nhưng ko cần phải đến mức chạy đến vòng tua 1500 mới phát hiện được như cụ), vào gara phát hiện bị thủng cổ pô, hàn lại hết luôn :D.
chỗ e nứt hơi hiểm, tháo ra cũng vất vả cụ ạ.

chuvoicon

Xe tăng
Xe em thì lại ngược lại với cụ chủ thớt, đang đi nhanh mà thả ga chậm dần thì có tiếng ù ù theo tốc độ xe, xe chậm dần tiếng ù cũng ít dần đến khi xe dừng hẳn là bị làm sao các Cụ nhỉ?

U_OAT

Xe Cứu Trợ
xe em khi chạy cao tốc khoảng 60-80km thỉnh thoảng nghe có tiếng roẹt roẹt ( chỉ thỉnh thoảng thôi) cho kính xuống nghe ngóng thì thấy nó phát ra ở sau xe kgu vực gầm hoặc bánh xe , e nghi nghi chỗ đĩa phanh sau ạ. chưa biết nó là hiện tượng gì. Có cụ nào bị như em không ạ #:-s

aq79

Xe container
Xe em thì lại ngược lại với cụ chủ thớt, đang đi nhanh mà thả ga chậm dần thì có tiếng ù ù theo tốc độ xe, xe chậm dần tiếng ù cũng ít dần đến khi xe dừng hẳn là bị làm sao các Cụ nhỉ?
Nếu số sàn thì bt, vì e đi con focus cũng thế.
xe em khi chạy cao tốc khoảng 60-80km thỉnh thoảng nghe có tiếng roẹt roẹt ( chỉ thỉnh thoảng thôi) cho kính xuống nghe ngóng thì thấy nó phát ra ở sau xe kgu vực gầm hoặc bánh xe , e nghi nghi chỗ đĩa phanh sau ạ. chưa biết nó là hiện tượng gì. Có cụ nào bị như em không ạ #:-s
Nếu ko đều đặn thì e dự là cảm giác vì tốc độ 60-80 thì khó mà nghe chính xác âm thanh từ đâu lắm.

toiyeuoto2010

Xe hơi
Xe của cụ có phải bị hiện tượng này ko?
1. Khi chạy tốc độ 30km/h trở lên mở kính ra thì nghe rất rõ từ 2 bánh trước phát ra tiếng lách tách, tiếng kêu tỷ lệ thuận và to dần đều với tốc độ ( nghe như tiếng bi vỡ giống như khi đi xe máy hoặc xe đạp)...đúng ko ạ?

Em để ý, hầu như chỉ có xe Hàn mới bị như vậy là nhiều.

bá cáo các cụ e đã tìm ra bệnh, chính ra là nứt cổ pô ạ. Tại hôm trc vết nứt nhỏ hoặc (cái này do e đoán thôi) xe e xe cỏ nhưng là xuất châu âu nên trước và sau cổ pô nó có 2 cái cảm biến để kiểm soát khí nạp và khí xả, có lẽ vì lý do này mà các chú thợ ngại động đến nên bỏ qua, đến hôm nay vết nứt lớn hơn nên bắt buộc pải mó vào, giờ đã ngon lành ạ. Nếu cụ nào bị như e thì kinh nghiệm như sau ạ: vì ko pải thủng nên rất khó phát hiện, bị chủ yếu ở các cổ, đoạn thắt nên khó phát hiện, nếu muốn kiểm tra thì bôi dầu vào chỗ đó khi nổ máy sẽ thấy ngay ạ.

Pitt

Xe điện
Trước bạn em cũng bị rứa, thợ kiểm tra mãi ko ra. Cuối cùng rụng cơ cấu bộ tiêu âm, thay bộ mới là hết.

Dungtranthe

Xe đạp
Có cụ nào bị như e ko ạ, khi e tăng tốc đột xuất (tức là khi tăng tốc từ từ thì ko có hiện tượng này ạ) vòng tua lên tầm 1500 (cao hơn hoặc thấp hơn đều ko bị) thì xuất hiện 1 tiếng kêu tè tè rất lạ như kiểu có 1 miếng lá gió đập vào nhau ấy ạ (nghe khá giống với kiểu xe máy bị hở bô ạ), e đã đưa sang hyundai kiểm tra mà ko phát hiện ra do đâu ạ. Xe e là Kia Soul ạ.
Xe em cũng đang bị thế đây cụ. Thực sự rất khó tìm nguyên nhân. Cứ đi từ 60 km/h chở lên là bị

WHITE TIGER

Xe container
Xem nó có bị rách ống khí nạp không.Nếu rách ống khí nạp là nó bị tiếng vậy

anhtho

Xe ngựa
Qua hãng ktra rồi, thợ nghe tận nơi rồi mà còn ko tìm ra bệnh thì cụ nhờ khám remote trên OF thế này là hơi bị khó. Cụ có thể ghi âm cho lên đây xem dư lào.
Em chỉ có thể nói là: nếu tiếng kêu lạ chỉ xuất hiện ở vòng tua 1500 thì nó liên quan tới cộng hưởng. Ko biết cụ để ko tải và ga lên 1500 thì tiếng đó có xuất hiện không ?

Dungtranthe

Xe đạp
Hịc xe em cũng bị vậy

Jackie_Long

Đi bộ
Xe em mới 2017 mazda cx5. Thay lọc gió kn, xúc tác broquet bugi deso. 10.000km. Tự nhiên h cũng y như bác. Lên ga nhẹ là tạc tạch(tắt hết lạnh gió nghe). Điều ga nhanh thì ko sao. Vào hãng ông quản lý thăm dọa đủ trò ghét nhất thể loại đó.tim hoài ko ea nghuyên nhân. Ai có xin chỉ giáo. Xe ơt nhà tự làm ko.

Mikaccit

Đi bộ
Xe camry của e đạp ga là nó kêu tè tè, đạp mạnh ga thì ko thấy, ra gara thì bảo thủng cổ pô, báo giá thay mới là7,5 củ. Các bác thấy the nào ạ!?

Mikaccit

Đi bộ
Huhuhu thủng ổ láp là gì ạ!? Ko hàn đc, buộc phải thay.

Kiabuoisang

Xe container
Xe camry của e đạp ga là nó kêu tè tè, đạp mạnh ga thì ko thấy, ra gara thì bảo thủng cổ pô, báo giá thay mới là7,5 củ. Các bác thấy the nào ạ!?
Không hàn được hử cụ?

Baonam205

Xe tải
Có cụ nào bị như e ko ạ, khi e tăng tốc đột xuất (tức là khi tăng tốc từ từ thì ko có hiện tượng này ạ) vòng tua lên tầm 1500 (cao hơn hoặc thấp hơn đều ko bị) thì xuất hiện 1 tiếng kêu tè tè rất lạ như kiểu có 1 miếng lá gió đập vào nhau ấy ạ (nghe khá giống với kiểu xe máy bị hở bô ạ), e đã đưa sang hyundai kiểm tra mà ko phát hiện ra do đâu ạ. Xe e là Kia Soul ạ.
Của em bị ntn mà chưa xử lý dc