[Funland] Tiếng chân vọng trong nhà

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Khi có tiếng bước chân trong nhà - Tại sao cụ không bật đèn xem sao? Nếu đó là sự thật - hay cụ sợ?
Nhà em cũng vậy - có tiếng cửa sổ đóng, mở...tiếng bước đi trên tầng trên, mặc dù không ai ở, khi lên cũng chả thấy gì - ngồi đoán hay tiếng mở cửa nhà hàng xóm; mặc dù em không ở nhà liền kề
Em kiểm tra mà không thấy gì mới đang bàn chứ, thấy thì em đã chẳng hỏi

cháu lên 3

Xe container
Cụ cứ làm cái Cam giấu kín quay được ban đêm ấy, cần thiết thì mở đèn ngủ loại vừa phải thôi. nếu ko có người mà có tiếng chân, thì tốt nhất bán nhà =))

Zin_3_cau

Xe tăng
Em dự là do nhà bên cạnh. Nhà em cũng nghe suốt. Không hiểu sao mà hàng xóm toàn đi huỳnh huỵch lúc mình ngủ.

HI_CLASS

Xe điện
Cay
Cụ để ý xem có khi tiếng bước chân bên nhà hàng xóm.... nếu nhà liền nhau thì dễ xảy ra...
Cái khả năng này e nghĩ xảy ra là cao. Nhà e tường 10 sát cạnh nhà hàng xóm cũng tường 10. Đêm tĩnh lặng nên mỗi bước chân hay tiếng khép cửa nhà khác đều nghe rõ. Tiếng hự hự lúc xxx còn nghe dc huống hồ tiếng bước chân. Nhiều khi muốb xxx làm mạnh quá lại ngại hàng xóm nên mất cả hứng :D

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Thỉnh Thầy DurexXL bốc thuốc
Cụ quan hệ với hàng xóm tốt không? Hỏi xung quanh xem có nhà ai làm thang khung thép lát gỗ bậc không? Kiểu thang này đi ồn và vọng thôi rồi

Nguyễn Long Nguyễn

[Tịch thu bằng lái]
Âm dương cách biệt - tà ma ẩn nấp dương trần - ăn uống no say - không chen lấn lẫn nhau - có nhiều ăn nhiều,có ít ăn ít - ăn xong phù hộ cho gia chủ và đi đầu thai kiếp mới. Cấp cấp như luật lệnh - hô biến :))

sonphdmg

Xe tải
Xã hội bây giờ chỉ sợ người, mà không phải người thì không sợ cụ ah

vneseman

Xe lăn
Nhà phố liền kề nhau thì dễ bị quả này, nhà bên cạnh đi mà nhà mình nghe thấy.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Khoảng tháng nay, cứ tối khoảng 1h đến 3h sáng là nhà em lại có tiếng vọng giống tiếng bước chân trên cầu thang hoặc tầng trên vọng xuống, mấy lần tưởng bọn nhỏ dậy đi vệ sinh nhưng hỏi ra thì không phải. Cụ nhà em và vợ em cũng nghe được, còn tưởng trộm vào nhà, kiểm tra các kiểu không phải, có hôm, em cho bọn nhỏ xuống phòng ngủ chung với nhau cho ấm vẫn nghe thấy.
Các cụ có kinh nghiệm lý giải hộ em cái
em mượn cái hình trên mạng chống trôi bài
Về Nghệ an mua cái lưỡi liềm cổ xưa về chôn ngay chân cầu thanh đảm bảo hết .

DurexXL

Xe lăn
Khoảng tháng nay, cứ tối khoảng 1h đến 3h sáng là nhà em lại có tiếng vọng giống tiếng bước chân trên cầu thang hoặc tầng trên vọng xuống, mấy lần tưởng bọn nhỏ dậy đi vệ sinh nhưng hỏi ra thì không phải. Cụ nhà em và vợ em cũng nghe được, còn tưởng trộm vào nhà, kiểm tra các kiểu không phải, có hôm, em cho bọn nhỏ xuống phòng ngủ chung với nhau cho ấm vẫn nghe thấy.
Vụ này hóng cao kiến của cụ DurexXL
Em đây
Chuyện nhà em thì em post chi tiết trên này rồi

Gần 10 năm trước, em xây nhà trên nền đất nhà em ở đã 20 năm, phá nhà cũ làm nhà mới
Các bước lễ lạt từ động thổ đến nhập trạch cực kỳ tỷ mỷ, do các Thầy ở Quán Sứ về làm

Thế mà nhập trạch về ở là thấy tiếng chân đi lịch bịch trên sân thượng, tiếng kéo sắt, rồi tiếng chân ở cầu thang ...
Đỉnh điểm là hàng xóm còn nghe thấy và alo em phàn nàn là đêm hôm dọn dọn cái đél j thế
(Thời điểm đó chỉ có 1 nhà hàng xóm đó và nhà em là có người ở, sát vách nhau, xây cao xêm xêm)

Em cũng hãi, lên hỏi Cụ ở Quán Sứ, Cụ tỉnh khô bẩu: hương khói Ban Gia Thần Gia Tiên (em nhờ Cụ bốc mới) đủ 100 ngày là hết

Thế rồi khoảng 2 tháng là hết hẳn

Sau này thỉnh thoảng lại có 1, 2 đêm có nhưng ít

Bây giờ thì em lắp full cam hồng ngoại rồi, nếu có tiếng lịch bịch là mở ngay ra xem...nhưng có vẻ các vị đó không thích nên chả lên nữa

Quay lại chuyện nhà Cụ chủ thớt, Cụ trước mắt cứ làm giải pháp như này: lắp full cam hồng ngoại vào các khu vực có tiếng động, đồng thời lắp đèn cảm ứng, cứ có chủ thể di chuyển qua là nó bật sáng
Xong rồi vào phòng ngủ cố thủ, mở cam xem như nào

Xep

Xe tăng
Ở đây lắm chuyên gia thật. Phán ngay có ma :)).

Mr.Chem

Xe điện
Nhà đất tổ tiên, ở lâu đời thì trường hợp ma quỷ ít được nghĩ đến. Cụ lanh quanh nhà hàng xóm, hỏi han xem có nhân vật mới nào mới về ở mà đảo lộn sinh hoạt không.
Phương án kiểm tra lại cửa nẻo, thay khóa tầng thượng vì cách đây mấy năm có việc nhà chủ phát hiệt ra tầng trên cùng có người tối mở cửa vào ngủ nhờ còn để lại chăn chiếu hẳn hoi (ngủ nhờ không trộm nhé).

Voi coi HN

Xe tăng
Hôm nào cũng bị thì không phải trộm cướp rồi, chắc mấy con ma thôi, may thế, trộm cướp vào nó xiên cho phát mới sợ chứ, ma thì kệ mịa nó, nó lượn lờ vài hôm thấy không động tĩnh gì là chán đi sang dọa nhà khác thôi.

greenkar

Xe tăng
Em đây
Chuyện nhà em thì em post chi tiết trên này rồi

Gần 10 năm trước, em xây nhà trên nền đất nhà em ở đã 20 năm, phá nhà cũ làm nhà mới
Các bước lễ lạt từ động thổ đến nhập trạch cực kỳ tỷ mỷ, do các Thầy ở Quán Sứ về làm

Thế mà nhập trạch về ở là thấy tiếng chân đi lịch bịch trên sân thượng, tiếng kéo sắt, rồi tiếng chân ở cầu thang ...
Đỉnh điểm là hàng xóm còn nghe thấy và alo em phàn nàn là đêm hôm dọn dọn cái đél j thế
(Thời điểm đó chỉ có 1 nhà hàng xóm đó và nhà em là có người ở, sát vách nhau, xây cao xêm xêm)

Em cũng hãi, lên hỏi Cụ ở Quán Sứ, Cụ tỉnh khô bẩu: hương khói Ban Gia Thần Gia Tiên (em nhờ Cụ bốc mới) đủ 100 ngày là hết

Thế rồi khoảng 2 tháng là hết hẳn

Sau này thỉnh thoảng lại có 1, 2 đêm có nhưng ít

Bây giờ thì em lắp full cam hồng ngoại rồi, nếu có tiếng lịch bịch là mở ngay ra xem...nhưng có vẻ các vị đó không thích nên chả lên nữa

Quay lại chuyện nhà Cụ chủ thớt, Cụ trước mắt cứ làm giải pháp như này: lắp full cam hồng ngoại vào các khu vực có tiếng động, đồng thời lắp đèn cảm ứng, cứ có chủ thể di chuyển qua là nó bật sáng
Xong rồi vào phòng ngủ cố thủ, mở cam xem như nào
Mất mớ tiền ngu cho bọn thầy chùa (phật giáo biến tướng)

vandatAT

Xe container
Có khi là chuột ấy chứ :D.
Đêm khuya nghe rõ lắm :D.
Nhà em trc trần nhựa tối nào chúng nó cũng chí , chạy rầm rầm chịch nhau.

Trục

Xe ba gác
Cụ cứ thần hồn nát thần tính, đất tổ tiên thì có gì rõ ngay.
Như nhà em ở ấy, đêm nằm mơ, sáng ra hỏi ông Cụ.
"Bố ơi, ở đất nhà mình có bà cụ còi cọc đội đất toàn tro để lên, ai đấy?"
- À, cái vong của bà cụ ngự ở khu Bếp cổ đời trước.
"Bố ơi, hôm qua, con mơ thấy ông què sang chơi, ngồi uống nước với bố."
- À, ông què là vong ở nhà bên, sang chơi hử con, không sao đâu.
"Bố ơi, còn một vị nữa, nhưng đến hỏi xin tiền."
- Nó dâu mới, không làm mâm cơm đãi vong, chắc vong đói, bảo nó làm ít hoa quả, đốt cho họ ít tiền vàng là được rồi.

Xe bọ xít

Xe container
Cái này gọi là Ma chơi tức chỉ nghe tiếng, chứ ko bao giờ thấy hình

xitruman

Xe tăng
Chết cười với các cụ tư vấn.

duytrong

Xe lăn
Gần nhà em có em gái chồng đi nước ngoài , có đợt hớt hải sang nhà em bảo có trộm, cứ nghe thấy tiếng chân người trên trần nhà, em xách đèn sang mấy lần, có hôm em ấy gọi cả mấy thằng em trai đến tìm chả thấy gì, sau rình mãi thấy tay gần đấy thi thoảng nhòm ngó soi mói đi ban công men sang rồi trèo lên trần, sau đó em ấy cũng không làm ầm ĩ, chỉ đánh tiếng cho tay kia biết và cảnh báo có mấy thằng em hổ báo...từ đấy hết