Tiền nhàn rỗi có, nhưng thiếu kinh nghiệm thì có nên đầu tư BDS không?

tuanrs

Xe tải
Em có ngu ý như này, cụ mợ thử xem ông chủ đầu tư nào xuất thân từ xây dựng ra, mới tham gia vào đầu tư xây dựng bđs, có khả năng thành lập công ty thành viên để quản lý bđs. Thường thì mấy ông mới luôn chau chuốt để lấy tiếng còn làm ăn lâu dài, có kinh nghiệm trong xây dựng từ đó quản lý chi phí và nguồn vốn hợp lý. Chất lượng dự án còn phụ thuộc khá nhiều cách bên tư vấn làm việc với chủ đầu tư nữa ạ :D

tankeugl

Xe buýt
ra các tỉnh quanh hà nội chỗ nào có đất đấu giá thì mua
kiểu gì sau vài năm cũng lãi cao hơn ngân hàng,

sorciere_vn

Xe buýt
Em thấy có mấy cụ trên này kinh doanh nghỉ dưỡng kiểu phòng nhỏ xinh trên các trang airbnb cũng hay ạ :D

Beck Man

Xe buýt
Đầu tư thì được
nhưng cụ phải nghiên cứu thật kĩ nhé..ko lại ảo như cái Thanh Hà thì ốm

Beck Man

Xe buýt
Mợ gà mờ thì để ngân hàng, giờ lãi suất có NH 8,8 đấy ko đùa đâu, nghe mấy cụ cò lãi vài chục % thì khác gì đa cấp? trừ truờng hợp đặc biệt ko tính vì mợ là gà.
chuẩn cụ ạ
mấy ông cứ bảo 50 100% khác gì đa cấp đâu
nghe thấy ảo lòi rồi

0987999386

Xe tải
em thì không có nhiều tiền như các cụ. có mấy trăm triệu, em cứ đi tìm ở ven hà nội, thanh trì hoàng mai, khoảng trên dưới 1 tỷ là em huy động thêm múc luông, sau vài tháng lại bán có mảnh cũng được khá khá hơn gửi lải ngân hàng. các cụ có nhu cầu tìm hiểu đất hoàng mai, thanh trì thì alo em, em tư vấn cho

Nếu chắc ăn mà có thu hoạch luôn thì cụ vào làng mễ trì mua đất trong làng 4ti xây 2ti cho thuê tháng 30tr. Mà chắc ăn nhất

hungboy

Xe buýt
Chưa có kn thì phải tìm hiểu kĩ và chắc ăn

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Nói thật liền kề tốt thì cụ với 6 tỉ mà đầu tư ở HN ko có cửa. chung cư lãi ít mà chênh vênh, cụ ko nên ngó, có mảng kiot thì nên tham khảo
Đất nền thì tuỳ khu và tuỳ thời điểm. Đà Nẵng, Vân Đồn, Cam Ranh, Phú Quốc nói chung là tốt nhưng xa cụ chịu được thì nghía vào đó

tranhoangminh

Xe container
Mợ gà mờ thì để ngân hàng, giờ lãi suất có NH 8,8 đấy ko đùa đâu, nghe mấy cụ cò lãi vài chục % thì khác gì đa cấp? trừ truờng hợp đặc biệt ko tính vì mợ là gà.
8.8% khủng quá. Cụ pm e để e gửi nhá

ATTILA

Xe điện
Chào CCCM,

Em với chồng em để dành được một ít, lại thêm bà chị chồng gửi giữ hộ nên có tổng cộng khoảng 6t. Em thấy để tiền trong ngân hàng thì có lãi đều đặn 6% năm, nhưng thấy cứ phí phí thế nào ấy. Em thấy đầu tư liền
kề với shop house cũng hay, nhưng em chả có tí kinh nghiệm gì. Mà quan trọng là tiền của em và chị em cộng lại cũng không đủ mua dự án nào tốt, và an toàn vì sắp xong như kiểu Vinhomes Harmorny, Garmuda, Manor, Louis City,An Phú Shop Nam Cường Dương Nội.... Nếu có mua cái tốt thì phải vay ối tiền, em sợ. Còn tầm tiền của nhà em chỉ mua được mấy khu xa lắc ở Ecopark, Đan Phượng, Phùng, hay mấy dự án trên giấy hoặc bị châm cả chục năm kiểu SUDICO NAm An Khánh. Em băn băn khoăn quá. CCCM có gì tư vấn cho em với. Hay là cắt đôi ra đi mua đất nền? Có người thì bảo để đó đợi cuối năm VinCity ra liền kề, em lại sợ lúc đó giá lên, hic hic.

Các bác tư vấn cho em với ạ. Các bạn sale không cần chào mua hàng các khu trên đây đâu ạ. Em cảm ơn ạ.
Nhà đất khó thanh khoản nhất là lúc cần tiền.

huypq17

Xe máy
Theo mình thì giá bds đang ở thời điểm đỉnh cao rồi.
Chào CCCM,

Em với chồng em để dành được một ít, lại thêm bà chị chồng gửi giữ hộ nên có tổng cộng khoảng 6t. Em thấy để tiền trong ngân hàng thì có lãi đều đặn 6% năm, nhưng thấy cứ phí phí thế nào ấy. Em thấy đầu tư liền kề với shop house cũng hay, nhưng em chả có tí kinh nghiệm gì. Mà quan trọng là tiền của em và chị em cộng lại cũng không đủ mua dự án nào tốt, và an toàn vì sắp xong như kiểu Vinhomes Harmorny, Garmuda, Manor, Louis City,An Phú Shop Nam Cường Dương Nội.... Nếu có mua cái tốt thì phải vay ối tiền, em sợ. Còn tầm tiền của nhà em chỉ mua được mấy khu xa lắc ở Ecopark, Đan Phượng, Phùng, hay mấy dự án trên giấy hoặc bị châm cả chục năm kiểu SUDICO NAm An Khánh. Em băn băn khoăn quá. CCCM có gì tư vấn cho em với. Hay là cắt đôi ra đi mua đất nền? Có người thì bảo để đó đợi cuối năm VinCity ra liền kề, em lại sợ lúc đó giá lên, hic hic.

Các bác tư vấn cho em với ạ. Các bạn sale không cần chào mua hàng các khu trên đây đâu ạ. Em cảm ơn ạ.
Theo mình thì giá bds đang ở thời điểm đỉnh cao rồi. Cụ chủ nên chọn cho mình 1 kênh đầu tư khác. Sau này bong bóng có vỡ thì vào cũng k muộn đâu :))

dangduong

Xe điện
Biệt thự nghỉ dưỡng Ba Vì đang rẻ đấy mợ ạ, :))

hungboy

Xe buýt
Ngân hàng nào lãi cao thế cụ, pm em với

cuongscb

Xe tăng
Em thấy khá nhiều nhà đầu tư Hà Nội đang xuống Hạ Long đầu tư, chắc tại đầu tư tại Hà Nội giá vốn cao quá. 6 tỷ mà đầu tư đất nền dưới chỗ em giờ này thì quá ngon luôn.

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Ai vào cam ranh nghiên cứu chưa ạ

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
Chào CCCM,

Em với chồng em để dành được một ít, lại thêm bà chị chồng gửi giữ hộ nên có tổng cộng khoảng 6t. Em thấy để tiền trong ngân hàng thì có lãi đều đặn 6% năm, nhưng thấy cứ phí phí thế nào ấy. Em thấy đầu tư liền kề với shop house cũng hay, nhưng em chả có tí kinh nghiệm gì. Mà quan trọng là tiền của em và chị em cộng lại cũng không đủ mua dự án nào tốt, và an toàn vì sắp xong như kiểu Vinhomes Harmorny, Garmuda, Manor, Louis City,An Phú Shop Nam Cường Dương Nội.... Nếu có mua cái tốt thì phải vay ối tiền, em sợ. Còn tầm tiền của nhà em chỉ mua được mấy khu xa lắc ở Ecopark, Đan Phượng, Phùng, hay mấy dự án trên giấy hoặc bị châm cả chục năm kiểu SUDICO NAm An Khánh. Em băn băn khoăn quá. CCCM có gì tư vấn cho em với. Hay là cắt đôi ra đi mua đất nền? Có người thì bảo để đó đợi cuối năm VinCity ra liền kề, em lại sợ lúc đó giá lên, hic hic.

Ha ha, cụ còn biết nhiều dự án hơn cả sale vậy, không ai giám chào đâu :D:D:D

Cản ơn bác. Nhưng em tìm suốt 1 năm nay, thấy càng tìm càng loạn ạ. 2 chú chồng em cũng gà mờ như em mua 1 nhà shop ở Dương Nội và 1 liền kề Ecopark từ năm ngoái. Bây giờ thấy đúng là giá có lên, nhưng ở không cần mà bán thì mãi chả ai mua lại, hic hic. Bán thấp đi thì chỉ hòa vốn + lãi đáng lẽ để ngân hàng sẽ có + phí môi giới.

Đành rằng các bác chuyên BDS thì chắc chắn sẽ giỏi và tìm thấy chỗ có lãi. Nhưng đội gà mờ như em thì khó quá. Nếu bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em đỡ rủi ro với ạ. Coi như là các bác đi trước dẫn đường bọn em theo sau, hi hi.
ở hà nội thì không có lãi ở các quận ven đô đâu cụ ơi, giá khu lõi đã đi vào ổn định, cụ nên ra ngoại thành mà mua đất nền, chịu khó tìm hiểu, ko mua vội bán chạy, đầu tư tìm hiểu bài bản chuẩn chỉ thì sẽ có lãi. không có đi đầu tư đặc khu kinh tế, phú quốc , đà nẵng , nha trang, vân đồn nhưng cụ phải chấp nhận rủi do cao hơn, nhưng lợi nhuận toàn tính thao cấp số nhân thôi cụ ạ