[Funland] Tiến linh

Thaopham1205

Xe đạp
Nó áp sát nhanh mạnh quá nên mình lộ sai lầm ngay.

cophaiycula

[Tịch thu bằng lái]
TL nói sau trận đấu " Đồng đội của tôi chơi quá hay với lối đá ban bật , tôi cảm thấy chóng mặt vì ko theo đc bóng ,ko bắt đc nhịp "
Nói chấp người thì hơi quá , nhưng cu em này có lẽ điểm rơi phong độ phải là những trận trong khuôn khổ Seagame với những đội bóng hạng " nặng " như Lao, Dong timor , hay cambodia .. mới đúng thực lực của e ý !
Tiến Linh là vua phá lưới, rất giỏi dứt điểm, chỉ cần có bóng trước khung thành là nó sút rất hay vào mặc dù hậu vệ đối phương luôn kìm kẹp. Nó dê dắt khôgn giỏi, tì đè không giỏi, nhưng rất biết đứng vào vị trị nào tốt để lấy được bóng và sút ngay.

anhlehn

Xe tải
Tiến Linh đá giải trong nước thì hay,chưa đc đá quốc tế mấy,giải AFF mới vào sân lần đầu và đã ghi bàn ngay trận đầu,nhưng em cho rằng tâm lý vẫn bị Ngợp!và Tiến Linh chỉ là mẫu tiền đạo chọn chỗ,chứ ko phải mẫu tiền đạo có sức càn lướt,tỳ đè tốt..
Lúc thay tiến linh vào em nghĩ thua rồi cơ. Khả năng 10 tiến linh với bằng 1 công phượng. hi vọng ông Park tỉnh táo

Stark88

Xe buýt
Công nhận
Quả đấy, với qủa thằng I rắc cướp bóng của Duy Mạnh rồi ghi bàn trận mở màn của VN mới thấy sức rướn của nó kinh thật.
Nên, thực sự quả đấy thua có thể nói Duy Mạnh sai lầm, nhưng đúng là không ai trách được em ấy.
chuẩn luôn, 100% các cầu thủ của mình đều ko có sức rướn được như mấy thằng Tây á, để ý CP và PVĐ cùng các cầu thủ khác rõ nhiều tình huống ngon ăn nhưng ko đủ lực để rướn qua hậu vệ đc nên cơ hội trôi qua đáng tiếc. Quả của Iran Iraq chúng nó rướn như thế thì hàng thủ VN nói thật là quá khó để tránh đc bàn thua...

bomanthau

Xe tải
Oliver Giroud cả WC18 k ghi nổi bàn thắng nào dù chơi trung phong cắm. HLV là người quyết định chọn ai dựa vào xây dựng lối đá và con người hiện có. HLV online, người thì bảo nên thế này, người bảo thế kia, khác gì đẽo cày giữa đường.

xedieu

Xe cút kít
Cụ Park ủ mưu để lừa Japan đấy. Bọn nó sẽ không thèm để ý TL! :P

My Hao

Xe điện
Các cụ cứ cá chê chứ Việt Nam giờ bói đâu ra một tiền đạo cắm cao to, chọn vị trí tốt, sút bóng và đánh đầu được như em nó. TL còn trẻ, ít kinh nghiệm thi đấu quốc tế nên giải châu lục thì quá tầm chứ khu vực ĐNA thì chiến tốt.

Jackies

Xe điện
Các cụ cứ cá chê chứ Việt Nam giờ bói đâu ra một tiền đạo cắm cao to, chọn vị trí tốt, sút bóng và đánh đầu được như em nó. TL còn trẻ, ít kinh nghiệm thi đấu quốc tế nên giải châu lục thì quá tầm chứ khu vực ĐNA thì chiến tốt.
Càn lướt tỳ đè quá yếu, cho cắm là tàn hình=))=))=))
Cùng nhóm với CP QH VT PVĐ

Xem các bàn thắng Linh ghi ở CLB toàn kiểu tình huống dọn cỗ, tv mớm bóng quá ngon trong khi hậu vệ đối phương thì lởm. Chả đc quả nào dẫn bóng tì đè...Thế nên Linh cho vào đá với Lào, Campuchia thì hợp
Chỉ mới 9 rưỡi chưa đc 10=))=))=))

Au79 Dragon

Xe điện
Tiến Linh được cái trẻ, phong cách thi đấu hiện đại, có thể còn phát triển tiếp. Có lẽ ông Park ưu tiên cho việc phát triển tuyển thủ nòng cốt cho tương lai chứ hiện tại Anh Đức, Đình Tùng, Hồng Quân đều là các tiền đạo tốt.