[Funland] Tiến không được, lùi không xong: Doanh nghiệp BĐS 'nằm im', giá nhà khó giảm

Bambi2018

Xe đạp
Cụ nghĩ vậy chứ em thấy xung quanh em bán Bđs vẫn tăng giá chóng mặt, giao dịch ầm ầm :)) cụ ko mua ko phải là ng khác ko có tiền mua. Chung cư quanh khu Cầu Giấy, Tây Hồ, Nam - Bắc Từ Liêm em đố cụ mua được giá như hồi tháng 3,4/2022 đó ạ. Ở đâu thì em ko rõ chứ loanh quanh các quận nội thành HN thì còn lâu mới đi ngang chứ chưa nói đến giảm cụ nhé 😆
M đang nói cụ kia đi mua nhà đất, nói chung giá cả vô cùng lắm, để giá gặp đc nhau moi là khó, m nghe một anh bạn kể bạn của a ấy mua nhà quanh khu vực ng chí thanh để ở, nhà đấy cò rao 16-17t cho dt 80m măt tiên 5m ô tô vào nhà và chốt lại mua 14t gia lôc chút, thế thì các bác cứ nói giá cao này nọ nhưng cũng tuỳ lắm nó là cái duyên

Bambi2018

Xe đạp
Chốt vào thoi điểm thang5/2022

Trongxanh2022

Xe buýt
Cụ nghĩ vậy chứ em thấy xung quanh em bán Bđs vẫn tăng giá chóng mặt, giao dịch ầm ầm :)) cụ ko mua ko phải là ng khác ko có tiền mua. Chung cư quanh khu Cầu Giấy, Tây Hồ, Nam - Bắc Từ Liêm em đố cụ mua được giá như hồi tháng 3,4/2022 đó ạ. Ở đâu thì em ko rõ chứ loanh quanh các quận nội thành HN thì còn lâu mới đi ngang chứ chưa nói đến giảm cụ nhé 😆
Nghe từ giao dịch ầm ầm mà đỡ hẳn táo bón. :)

up_and_down

Xe tải
M đang nói cụ kia đi mua nhà đất, nói chung giá cả vô cùng lắm, để giá gặp đc nhau moi là khó, m nghe một anh bạn kể bạn của a ấy mua nhà quanh khu vực ng chí thanh để ở, nhà đấy cò rao 16-17t cho dt 80m măt tiên 5m ô tô vào nhà và chốt lại mua 14t gia lôc chút, thế thì các bác cứ nói giá cao này nọ nhưng cũng tuỳ lắm nó là cái duyên
Em đi tìm thì thấy giá ko cao và không giao dịch ầm ầm như các cụ nói. Em cũng được giới thiệu ở mặt ngõ phố Ngọc Lâm, ngay đầu N.V. Cừ, 52m2, mt hơn 6m, đang bán cà phê, 4 tầng. Chủ giao hơn 10 tỷ. Cũng vẫn để ở. Thêm một cái mặt ngõ Cù Chính Lan 64m2, mt 4m2, nhà cũ, oto vào thuận tiện, lỗi p.thủy một chút. Chủ giao có hơn 8 tỷ, vẫn đang để ở.
Nhìn chung, đọc trên diễn đàn thì thấy phải mua nhanh nhanh thôi, nhưng thực tế giao dịch cũng ít.

Bambi2018

Xe đạp
Em đi tìm thì thấy giá ko cao và không giao dịch ầm ầm như các cụ nói. Em cũng được giới thiệu ở mặt ngõ phố Ngọc Lâm, ngay đầu N.V. Cừ, 52m2, mt hơn 6m, đang bán cà phê, 4 tầng. Chủ giao hơn 10 tỷ. Cũng vẫn để ở. Thêm một cái mặt ngõ Cù Chính Lan 64m2, mt 4m2, nhà cũ, oto vào thuận tiện, lỗi p.thủy một chút. Chủ giao có hơn 8 tỷ, vẫn đang để ở.
Nhìn chung, đọc trên diễn đàn thì thấy phải mua nhanh nhanh thôi, nhưng thực tế giao dịch cũng ít.
Người có tiền thì họ dễ dàng chứ nhìn chung dịch bệnh vừa qua đã làm nhiều ng khốn khổ rồi mà tăng vù vù thế thi ai cũng choáng làm sao có khả năng đẻ mua

Lyquangdieu1

Xe tăng
Em hóng vỡ lâu, mà sức chống chịu của nhiều chủ đất còn cao quá.

blah_blah

Xe tải
Em đi mua nhà để ở, 45m2, mt4m, pl Quan Nhân, chủ đưa giá 11 ty. Em nghĩ 11 tỷ thì bác ở tiếp.
Một phân lô Huỳnh Thúc Kháng, vỉ hè nhỏ, 35m2, mt3m5, 4t, 10 tỷ 500tr. Em thấy cũng nản.
Nhìn chung, giao giá cao giờ khó bán.
em đang bán nhà mt 5m, dt 40 m2, 5 tầng 4 pn, phía sau có khe kỹ thuật, thoáng ở đỗ quang ngõ cụt oto tránh nhau 9,xx cụ ah :D

up_and_down

Xe tải
80m2 MT 5m, oto vào, Nguyễn Chí Thanh giá 14t có gia lộc. Thế này thì mới hợp lý cụ nhỉ.

bạn cụ nói đúng đấy ạ,trước em làm thổ cư trong phố nên cũng khá rõ,nhiều căn rao cao xong giảm dần vài tỷ là thường.nhiều căn giảm nhiều lần mà vài năm chưa chắc bay được vì giá vẫn cao.cụ nào nằm trong kho hàng thổ cư của các sàn thì rõ vấn đề này quá.thường nhà giá hợp lý,pháp lý chuẩn,ko lỗi lầm thì bay ngay.

Bambi2018

Xe đạp
bạn cụ nói đúng đấy ạ,trước em làm thổ cư trong phố nên cũng khá rõ,nhiều căn rao cao xong giảm dần vài tỷ là thường.nhiều căn giảm nhiều lần mà vài năm chưa chắc bay được vì giá vẫn cao.cụ nào nằm trong kho hàng thổ cư của các sàn thì rõ vấn đề này quá.thường nhà giá hợp lý,pháp lý chuẩn,ko lỗi lầm thì bay ngay.
Vấn đề là chủ nhà cũng muốn giá cao lắm nên cũng đừng trách các bạn môi giới, nhe bạn kia nói giá cao thì mời bác để mà ở

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Nghe từ giao dịch ầm ầm mà đỡ hẳn táo bón. :)
ok cụ cứ còm vì cụ có ý kiến riêng của cụ :)) còn em còm có ý kiến riêng của em. Chứ nhà cửa nhất là chung cư cứ giá hợp lý xem có bay ngay ko ạ :))
Ít nhất mạn chung cư quanh khu Bắc Từ Liêm như An Bình City, HH Thái Hà hay bên Nam Từ Liêm Florence, An Bình Plaza,Iris Garden. Ở Cầu Giấy có Sky Park, Mipec 360, 6th Element.
Cụ nào cứ có hàng chung cư bán giá rẻ phá giá so với thị trường ib em xúc luôn và ngay cho ạ :))