[Funland] "Tiền để đâu cho hết?"

kienvinh

Xe lăn
Có thể ông em đồng nghiệp quá kém nên mới phải kéo dài thời gian để hoàn thành công việc.

doanhmarket

Xe tải
Website
korean-air.biz
Chị nói thật đàn bà con gái dở nhất là khoản nói móc nói mỉa nói kháy nói đểu.
Cô bạn gái kia với bạn trai mình còn buông 1 câu như thế thì bỏ ngay khẩn trương.

Sống với ai dù là ( đàn ông hay đàn bà ) nên loại những người có cách ăn nói móc mỉa đó ra.
Em đồng quan điểm với mợ!

AT76

Xe điện
Quan trọng hoá vấn đề quá :))

Có thể là câu nói đùa nhưng hơi vô duyên, có thể là muốn nhắn gởi "em đến với anh không phải vì tiền" nhưng cũng ... vô duyên. Nếu đã vô duyên thì đó là bản chất nên chấp nhận hay không thì cũng không chỉ vì mỗi câu nói này :))
Có thế mà cũng băn khoăn thì em chả hiểu cậu này (và chủ thớt) thế nào.

Hàng Than

Xe tải
xin phụ thêm câu chuyện ít muối ạ

Châu Tứ TN

Xe điện
Quan trọng hoá vấn đề quá :))

Có thể là câu nói đùa nhưng hơi vô duyên, có thể là muốn nhắn gởi "em đến với anh không phải vì tiền" nhưng cũng ... vô duyên. Nếu đã vô duyên thì đó là bản chất nên chấp nhận hay không thì cũng không chỉ vì mỗi câu nói này :))
Chào Sư - một nhà nhìn nhận nhẹ nhàng ;))

Châu Tứ TN

Xe điện
Câu đấy thì tùy ngữ cảnh sẽ đem lại ý nghĩa khác nhau. Thỉnh thoảng gấu cho cả nhà ăn chay em cũng vẫn bảo " Thế này thì tiền để đâu cho hết". Vậy nên em chả dám khuyên bừa mợ ạ.
Đôi lúc em cũng hỏi bản thân "thế này thì tiền để đâu cho hết?" những lúc lao lực cv hay ăn tiêu dè xẻng :D

Masha123

Xe buýt
Chuyện hai đứa yêu nhau, hai đứa tự điều chỉnh. Mình đồng nghiệp bàn ra tán vào làm gì.
Mấy chuyện tình yêu người ngoài tham gia không được đâu.

Châu Tứ TN

Xe điện
Chị nói thật đàn bà con gái dở nhất là khoản nói móc nói mỉa nói kháy nói đểu.
Cô bạn gái kia với bạn trai mình còn buông 1 câu như thế thì bỏ ngay khẩn trương.

Sống với ai dù là ( đàn ông hay đàn bà ) nên loại những người có cách ăn nói móc mỉa đó ra.
Dạ chị Moon, cũng có thể thấy bạn trai làm việc cật lực nên thương, trách móc vì không được quan tâm chẳng hạn. Nhưng câu nói đó thì động chạm thật.

Châu Tứ TN

Xe điện
Còn phải xem tính cách cô gái đó ntn nữa chứ. Nếu bình thường cô ấy là người vui vẻ hay nói đùa thì chưa hẳn tn đó là nói móc mỉa hay nói đểu mà hoàn toàn có thể chỉ là lời nói đùa. (Trước em có thời gian nhiều việc, hay phải làm thêm, bạn bè hẹn gặp phải từ chối vì bận, thi thoảng phải nghe câu đại loại như vậy. Đồng thời em cũng nhiều lần nói như thế với người khác khi gặp tình huống tương tự. Em và bạn bè, người thân tất cả đều coi đó là câu đùa vui trong tình huống cụ thể đó).

Trong TH của thớt này, cậu em kia cần phải kể rõ thêm về cô Nt này thì mọi người mới biết để mà chém: trong thời gian bận việc này, tần suất liên lạc (gặp mặt/nhắn tin/gọi điện...) thay đổi ntn, phản ứng của cô gái kia ra sao? thái độ hôm đến phòng làm việc của cậu ny ntn? có nhiều yêu cầu về sự quan tâm chăm sóc hay ko...
Em để ý cụ, cụ hay mời rượu em :D
Sáng ra lại rót hết mất, còm này đáng rượu, không đi sâu quá vào nội dung, đúng là câu nói này cũng hay xuất hiện, biết để ngẫm để đối xử cuộc sống thôi ạ :)

cusao

Xe lăn
Em thực sự GATO với cậu ý vì khi em biết đc đã quá muộn để sửa chữa

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Phụ nữ nói chung là rất khó hiểu. Tùy theo từng trường hợp, tùy theo người trong cuộc suy nghĩ thôi. Cờ ngoài bài trong. Mình băn khoăn làm gì.