[Funland] Tiền có phải là mặt hàng thiết yếu hay không?

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Không kịp cũng phải sửa ngay. Hạ hồi phân giải chứ không phải lúc dầu sôi lửa bỏng này, sai nhỏ bỏ qua sai lớn xử lý :))
Gọi là hết cách phỏng Cụ, hay tới đâu hay tới đấy.
Nói vậy thôi chứ ai cũng nổ lực hết mình rồi Cụ.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nếu tất cả công ty đc như thằng Sam Sung ngoài ấy thì ổn Cụ ạ.
Còn không thì thua hết.
Trong em CN 90-100% đi làm xe máy hay phương tiện công cộng. Đào đâu ra 1 cung đường 2 địa điểm.
Có cty đưa đón công nhân mà là số ít.
Nói chung là đóng cửa gần hết và đợi thôi ạ.
Ý em là khi đỉnh dịch đã qua, nhưng huyện mà cả tháng không có ca cộng đồng thì tại sao không cho họ đi làm?
Còn đang ở đỉnh dịch nó lại nhẽ khác.
Giờ dịch xe vận tải nằm bãi đầy, vừa tạo công ăn việc làm vừa giải quyết được công việc.
Như em đã nói, làm thế nào để hạn chế người đi làm tiếp xúc linh tinh, chỉ nhận đón và đưa tại điểm cố định.
Ví dụ như chốt chắn giữa hai vùng, điểm kia là khu công nghiệp.
Còn đương nhiên sẽ không thể giải quyết hoàn toàn.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Gọi là hết cách phỏng Cụ, hay tới đâu hay tới đấy.
Nói vậy thôi chứ ai cũng nổ lực hết mình rồi Cụ.
Dịch sai bét. Trong lúc này những cái râu ria bỏ qua đừng vống lên để chỉ thấy những điều tiêu cực mà hãy lan tỏa những điều tích cực vì rõ ràng tích cực vẫn đang nhiều hơn :))

pham minh

Xe container
thế tóm lại cái anh tên là Hoàng bí thư huyện ủy Hải ninh có bị cho đình chỉ công tác vì lạm dụng quyền hạn ko ? :D

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là khi đỉnh dịch đã qua, nhưng huyện mà cả tháng không có ca cộng đồng thì tại sao không cho họ đi làm?
Còn đang ở đỉnh dịch nó lại nhẽ khác.
Giờ dịch xe vận tải nằm bãi đầy, vừa tạo công ăn việc làm vừa giải quyết được công việc.
Như em đã nói, làm thế nào để hạn chế người đi làm tiếp xúc linh tinh, chỉ nhận đón và đưa tại điểm cố định.
Ví dụ như chốt chắn giữa hai vùng, điểm kia là khu công nghiệp.
Còn đương nhiên sẽ không thể giải quyết hoàn toàn.
Đúng rồi Cụ, nghỉ đến bao giờ cho hết hẳn đc dịch.
Quan trọng là tổ chức quản lý chắt chẻ lại như Cụ nói thôi.

tamdao

Xe tăng
Hôm qua còn có vụ xe chở sữa không được đi qua chốt vì cán bộ nói sữa không phải là hàng hóa, thực phẩm thiết yều

s63 AGM

Xe tăng
Với cách chống dịch như thế này thì có lẽ dân chết đói sẽ nhiều hơn chết vì covid

Bomva

Xe điện
Nói thật các bác chứ, dân ta có một cái tính là có tí chức tước dù nhỏ như Bạch Mã Ôn, cũng quan cách và lạm quyền. Từ mấy bác về hưu làm tổ trưởng tổ dân phố trở lên.

Patriots

Xe lăn
Tiền là máu của nền kinh tế, thiết yếu hay không thì tự các cụ hiểu, mà anh này lang thằng gặp cướp thì mắc nhọ

Zindaubo

Xe tải
cá nhân em thấy, tất cả đều thiết yếu ạ, chỉ là trong hoàn cảnh nào mà thôi! vệ sinh, sinh hoạt tình dục chỉ ở trong nhà chứ không sẽ bị hỏi nếu đi ị chỗ tập thể (nhà xí công cộng trước đây) và lại câu hỏi thiết yếu hay không?

Mấy cái bài câu view, nêu vấn đề vớ vẩn để soi và 1sự việc nào đó theo em đừng quá bận tâm.
ai cũng có thể sai, anh PCT Phường này rất đáng ghi nhận vì thừa nhận cái sai để sửa.
Sai và Sửa..jpg
Theo e thì bên nội vụ phải xác minh lại văn bằng chứng chỉ của vị PCT này xem có phải bằng giả không! mấy cái khái niệm về hàng hóa - tiền tệ thì chương trình đại cương của ĐH nào tại VN cũng đều phải học rất kỹ càng! và chắc chắn sv ra trường ko thể nợ môn KTCT đc! Chả lẽ vị này chưa có bằng ĐH mà lại được bổ nhiệm PCT!!!

minhhai985

Xe lăn
với e thì tiền ko phải là thiết yếu, có cũng được, ko có quen rồi nên không sao cả :))

Duc Sang

Xe container
chắc phải ra khái niệm thế nào là hàng hoá thiết yếu :D
Tỉnh nào chẳng đưa ra hả cụ? Cụ hỏi trên Google thì ra đầy. Chính vì đưa ra danh mục hàng hoá thiết yếu nên mới có nhiều cơ sự như vậy.

NH ko phải thiết yếu sao được tiêm tuyến đầu? Lấy cái này vả vào mặt thằng chốt, nhiệt tình+ ngu dốt là đây, họ còn có cả giấy xét nghiệm rồi. Một thế hệ cán bộ đi lên bằng quan hệ và hậu duệ
nh hay quan hệ khách hàng nên tiêm là đúng

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
nh hay quan hệ khách hàng nên tiêm là đúng
Nó là vấn đề huyết mạch lên được xếp như những tuyến đầu, vd như ngành viễn thông cũng quan trọng cũng tiếp xúc nhiều nhưng ko có trong danh mục tiêm đợt đầu.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Trên bảo một đằng dưới làm một lẽo.
Toàn chuyện hài và buồn trong mùa dịch.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Trên bảo một đằng dưới làm một lẽo.
Toàn chuyện hài và buồn trong mùa dịch.
Em nghĩ thế này Cụ ạ.
Những người làm trong phường, xã...là những người gần dân nhất.
Trong giai đoạn này nn cần họ là cầu nối với dân để chống dịch hiệu quả mà vẫn giữ đc sự bình yên và đồng lòng.
Tiếc là xưa giờ đã có sự bất đồng giữa 2 bên rồi.
Giờ là thời điểm để bộc lộ ra thôi.

DidiLe

Xe container
Theo e thì bên nội vụ phải xác minh lại văn bằng chứng chỉ của vị PCT này xem có phải bằng giả không! mấy cái khái niệm về hàng hóa - tiền tệ thì chương trình đại cương của ĐH nào tại VN cũng đều phải học rất kỹ càng! và chắc chắn sv ra trường ko thể nợ môn KTCT đc! Chả lẽ vị này chưa có bằng ĐH mà lại được bổ nhiệm PCT!!!
Nhiều người học uyên bác. Thành lú đấy ạ.

Tookies

Xe điện
1 thế hệ đi lên nhờ nhiệt tình + ngu dốt.

Nên những quả đấm thép toàn thụi vào lòng nhân dân =))

DidiLe

Xe container
Ông Thọ sai ở chỗ xác định bánh mì không phải là thực phẩm nhưng lý do ra đường có hợp lý hay không còn tùy vào từng địa phương và ... từng trường hợp cụ thể (chưa chắc phạt ra đường không có lý do hợp lý đã là sai :)) ). Vd SG cấm hết các chỗ bán bánh mì lề đường, lò sản xuất bánh mì không đủ đk sản xuất nhưng lại lấy lý do đi mua bánh mì ở những chỗ đấy là không hợp lý cho dù nó là thực phẩm (chấp nhận thiết yếu với từng cá nhân vì biết đâu xưa nay họ chỉ ăn mỗi bánh mì để sống nhưng không bán, không sản xuất lấy gì mà mua?) tuy nhiên cũng đi mua bánh mì nhưng dự định mua ở những chỗ cụ thể cho phép bán và có bán (siêu thị chẳng hạn) thì lại thành hợp lý -> Qua phân tích sẽ lòi thêm lý luận không biết chỗ nào có bán bánh mì nên phải đi tìm nhưng với tình hình dịch dã này thì nên cứ phạt để bớt lý sự :))

Nói chung cũng có xử lý oan nhưng ít lắm mà đa số là viện lý do cho nên trong tình hình này ở SG, HN nếu cứ lấy lý do đi mua thực phẩm nhưng quận mình ở không có (hoặc đắt hơn hoặc không biết chỗ bán) phải đi quận khác tìm lung tung để mua thì vô lý và phạt tất :))
Em bị hỏi đi đâu. Em trình bày đi thăm người thân. Mấy bạn ở chốt không giữ đâu.

Bản chất là ai cũng sợ covid. Ngán giãn cách nhưng không làm gì khác được. Thế là có cớ để chửi. Chửi thôi!