[Funland] Tiêm triệt mạch trĩ Bác sĩ Ngọc Hà Nội

Trung ruồi 9x

Xe hơi
Các bác đã từng tiêm triệt mạch trĩ chỗ bác sĩ Ngọc ở Linh Đàm Hà Nội rồi cho em chút review với ạ. Các bác tiêm xong có khỏi không ạ. Có bị tái lại ko. Em xin cảm ơn ạ!
Em tiêm được 3-4 năm rồi, nói chung là ổn

Lucas88

Xe máy
Em tiêm được 3-4 năm rồi, nói chung là ổn
Bác bị nội hay ngoại thế? Em cũng đang phân vân
Đi nội soi ở tâm anh về là nội độ 2, uống 2 tháng daflon. Rồi đông y đủ cả mà vẫn chưa đỡ

sau đi ngoài thì búi trĩ thò ra, cứ vướng vướng khó chịu, có hôm mất 7-8h sau nó mới thụt vào dc ấy

Trung ruồi 9x

Xe hơi
Bác bị nội hay ngoại thế? Em cũng đang phân vân
Đi nội soi ở tâm anh về là nội độ 2, uống 2 tháng daflon. Rồi đông y đủ cả mà vẫn chưa đỡ

sau đi ngoài thì búi trĩ thò ra, cứ vướng vướng khó chịu, có hôm mất 7-8h sau nó mới thụt vào dc ấy
Đi tiêm đi cụ, em tiêm một phát ngôn đến giờ luôn. Cảm giác sướng không thể tả nổi. Thuốc thang không ăn thua đâu, em tốn kha khá rồi. Đi mổ em sợ, nên cứ lấn cấn mãi. Bữa đó nó lòi ra đau quá, lang thang đọc được bài rì viu đi tiêm khỏi nên em lấy hết can đảm đi tiêm. Quyết định đúng đắn nhất cuộc đời 🤣

Lucas88

Xe máy
Đi tiêm đi cụ, em tiêm một phát ngôn đến giờ luôn. Cảm giác sướng không thể tả nổi. Thuốc thang không ăn thua đâu, em tốn kha khá rồi. Đi mổ em sợ, nên cứ lấn cấn mãi. Bữa đó nó lòi ra đau quá, lang thang đọc được bài rì viu đi tiêm khỏi nên em lấy hết can đảm đi tiêm. Quyết định đúng đắn nhất cuộc đời 🤣
Đêm qua nó lòi ra mà mãi k thụt vào, ko ngủ dc đây đồng chí ah

thi thoảng nó co thắt nên nhói đau

e cũng đang tính làm phát dứt điểm.Mà cũng như cụ sợ mổ nằm nhà lâu quá

congnongsin

Xe đạp
Cho mình bhỏi lúc bạn mới lành vết thương có thấy những cục nổi lên ở hậu môn k?

congnongsin

Xe đạp
Em tiêm từ giữa năm 2020, hiện tại vẫn thấy khá ổn. Phương pháp này em thấy hay, chứ mổ xẻ ớn lắm mà vẫn bị lại
Mình tiêm được 20 ngày rồi mà vết thương chưa lành hẳn, rửa chạm vào vẫn đau, lại có những cục nổi lên ở hậu môn. Cho mình hỏi bạn trước kia có bị như mình không?

phatletan

Đi bộ
Mình tiêm được 20 ngày rồi mà vết thương chưa lành hẳn, rửa chạm vào vẫn đau, lại có những cục nổi lên ở hậu môn. Cho mình hỏi bạn trước kia có bị như mình không?
Bác đã đỡ hơn chưa hay hết chưa ạ, mình cũng mới vừa tiêm hôm cn 12/11

DT Mobile

Xe hơi
Em bị trĩ cũng tầm 10 năm rồi nên cũng rút ra dc ít kinh nghiệm chia sẻ với các cụ,mợ đang bị nhẹ:
Nên dùng vòi xịt và rửa bằng nước mỗi lần đi vệ sinh sẽ tốt hơn nhiều so với dùng giấy. Dùng giấy sẽ càng kéo búi trĩ dài ra và gây đau rát dẫn đến chảy máu bệnh càng ngày càng nặng thêm
Mà cái giống bị trĩ thì phải lau chùi nhiều mới sạch dc 😁
Em bị trĩ hỗn hợp đã uống qua các loại lá, thuốc, thuốc bột đắp ..vv nhưng ko có hiệu quả ( chắc do em ko kiên trì đến cùng😂)
Cách đây mấy tháng thì em ko chịu dc nữa thì định đi cắt. Cũng tìm hiểu qua 3 người đã từng cắt và họ đều khuyên là ko nên cắt vì hầu như đều bị tái lại
Đang phân vân thì như 1 cơ duyên có 1 ông khách bằng vào bán điện thoại. Mua bán xong thì thấy ông ấy ngồi cứ vặn vẹo và có cầm theo miếng xốp cắt lỗ tròn để lót đít hỏi ra thì ông ấy đang đi chữa trĩ. Ông này bị trĩ ngoại cách đây 10 năm rồi đã cắt nhưng giờ bị lại. Giờ ông quyết định ko cắt nữa mà chữa theo phương pháp đông y ( chị gái ông ấy đã chữa theo phương pháp này cách đây 7 năm giờ khỏi hẳn ko bị lại)
Thế là em xin lại sdt và địa chỉ của ông thầy để tham khảo và theo dõi quá trình chữa của ông này xem thế nào rồi em mới quyết định

DT Mobile

Xe hơi
Em theo dõi quá trình của ông ấy ( lúc gặp em thì ông ấy chữa dc 17 ngày rồi) tầm 15 ngày tiếp theo thì khỏi 95% lúc đó các vết thương đã ra da non cũng xem như là xong rồi
Mấy hôm sau thì em bị ra máu 3 hôm liên tục hoảng quá gọi cho ông thầy thì ông ấy bảo lên ông ấy khám cho. Chạy lên thì ông ấy vạch hậu môn ra khám và kết luận bị trĩ hỗn hợp ( cả nội và ngoại) chữa hết 8 triệu vnd thế là em đồng ý chữa luôn vì em thấy ông bạn kia chữa xong rồi và bà chị ông ấy cũng chữa ở đây 7 năm ko tái lại + với cuốn sổ danh sách bệnh nhân dày cộm. Ông thầy này chỉ chữa mỗi trĩ mà xây dc cái nhà to tướng 3 tầng, nhà 2 cái ô tô nên em chắc là chữa giỏi nên mới làm dc cơ ngơi như thê này. Kk

Chỉnh sửa cuối:

Lucas88

Xe máy
Em bị trĩ cũng tầm 10 năm rồi nên cũng rút ra dc ít kinh nghiệm chia sẻ với các cụ,mợ đang bị nhẹ:
Nên dùng vòi xịt và rửa bằng nước mỗi lần đi vệ sinh sẽ tốt hơn nhiều so với dùng giấy. Dùng giấy sẽ càng kéo búi trĩ dài ra và gây đau rát dẫn đến chảy máu bệnh càng ngày càng nặng thêm
Mà cái giống bị trĩ thì phải lau chùi nhiều mới sạch dc 😁
Em bị trĩ hỗn hợp đã uống qua các loại lá, thuốc, thuốc bột đắp ..vv nhưng ko có hiệu quả ( chắc do em ko kiên trì đến cùng😂)
Cách đây mấy tháng thì em ko chịu dc nữa thì định đi cắt. Cũng tìm hiểu qua 3 người đã từng cắt và họ đều khuyên là ko nên cắt vì hầu như đều bị tái lại
Đang phân vân thì như 1 cơ duyên có 1 ông khách bằng vào bán điện thoại. Mua bán xong thì thấy ông ấy ngồi cứ vặn vẹo và có cầm theo miếng xốp cắt lỗ tròn để lót đít hỏi ra thì ông ấy đang đi chữa trĩ. Ông này bị trĩ ngoại cách đây 10 năm rồi đã cắt nhưng giờ bị lại. Giờ ông quyết định ko cắt nữa mà chữa theo phương pháp đông y ( chị gái ông ấy đã chữa theo phương pháp này cách đây 7 năm giờ khỏi hẳn ko bị lại)
Thế là em xin lại sdt và địa chỉ của ông thầy để tham khảo và theo dõi quá trình chữa của ông này xem thế nào rồi em mới quyết định
Bác share địa chỉ cho anh em với nhé
Chữa đông y khỏi dc nhưng khi đó là độ mấy ấy bác. Vì bác cũng uống nhiều thuốc, thuốc đắp các kiểu rồi mà

DT Mobile

Xe hơi
Em thấy phương pháp chữa này chậm nhưng chắc thuốc đắp vào làm teo các búi trĩ theo thờ gian và tận gốc búi trĩ, cơ thể cũng dần thích nghi giống như việc nhổ cỏ phải nhổ tận gốc vậy
Còn tây y thì cắt xẹt phát trong vòng 30 phút cơ thế chắc cũng bất ngờ lắm 🤣. Họ chỉ cắt dc phần ngọn chứ ko nhổ dc tận gốc nên nhiều người cắt xong là bị lại là vì thế
Đây là tờ giấy ông thầy phát cho bệnh nhân em chụp lại. Người ở xa đến thì có nhà riêng để nằm chờ

Chỉnh sửa cuối:

Lucas88

Xe máy
Đây là tờ giấy ông thầy phát cho bệnh nhân em chụp lại. Người ở xa đến thì có nhà riêng để nằm chờ
Em thấy phương pháp chữa này chậm nhưng chắc thuốc đắp vào làm teo các búi trĩ theo thờ gian và tận gốc búi trĩ, cơ thể cũng dần thích nghi giống như việc nhổ cỏ phải nhổ tận gốc vậy
Còn tây y thì cắt xẹt phát trong vòng 30 phút cơ thế chắc cũng bất ngờ lắm 🤣. Họ chỉ cắt dc phần ngọn chứ ko nhổ dc tận gốc nên nhiều người cắt xong là bị lại là vì thế
Bác share địa chỉ, phương pháp nhé.
Thêm cho anh em có lựa chọn

Wellgym

Xe tải

Bác share lại đi chứ cái hình mờ quá không đọc được gì.