Tiềm năng các khu đất dịch vụ hà nội

Zero_2011

Xe hơi
E có lô 60m đất thổ cư ở gần trường c3 quốc oai. Cụ nào quan tâm ới e nhé.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Các bác cho em hỏi: em thì nắm được cũng kha khá thủ tục, quy trình mua bán sang tên bất động sản rồi (vì đặc thù nghề của em cũng phải nắm được và thường xuyên tiếp xúc với các giao dịch mua bán BĐS). Tuy nhiên, vẫn muốn tham khảo thêm các bác cho thực sự yên tâm. Nhà em có mua 1 lô đất đấu giá trong khu vực Hà Trì, Hà Đông. Mảnh đất hiện chưa ra sổ đỏ, nhà em cũng ra phòng công chứng (phòng này làm khá nhiều cho các giao dịch mua bán đất đấu giá, dịch vụ trong Hà Đông) làm đủ các bước là: ký hợp đồng ủy quyền định đoạt công chứng với Bên bán. Như vậy, đã đảm bảo đủ pháp lý rồi đúng ko các bác!!!

huukienxd

Xe hơi
Các bác cho em hỏi: em thì nắm được cũng kha khá thủ tục, quy trình mua bán sang tên bất động sản rồi (vì đặc thù nghề của em cũng phải nắm được và thường xuyên tiếp xúc với các giao dịch mua bán BĐS). Tuy nhiên, vẫn muốn tham khảo thêm các bác cho thực sự yên tâm. Nhà em có mua 1 lô đất đấu giá trong khu vực Hà Trì, Hà Đông. Mảnh đất hiện chưa ra sổ đỏ, nhà em cũng ra phòng công chứng (phòng này làm khá nhiều cho các giao dịch mua bán đất đấu giá, dịch vụ trong Hà Đông) làm đủ các bước là: ký hợp đồng ủy quyền định đoạt công chứng với Bên bán. Như vậy, đã đảm bảo đủ pháp lý rồi đúng ko các bác!!!
Chuẩn rồi cụ! Cụ mua khu ngõ cổng à?

mb.vaynganhang

Xe tăng
Mùa world cup, được dịp ngồi tụ tập bia hơi xem bóng với mấy cậu bạn, lại thêm 1 chuyện phải suy nghĩ các bác ạ. Chuyện của bạn, nhưng vì em có thể là biết chút chút hơn nó, nên cũng xin phép nó, được nó đồng ý, em gửi thông tin lên đây nhờ các bác tư vấn giúp hướng giải quyết:

Tóm tắt là: nhà nó ký 1 cái giấy mua bán viết tay từ 2009, mua 1 lô đất đấu giá hay lô đất dịch vụ nào đó tại Kiến Hưng, Hà Đông, tiền thanh toán ngay lúc ký giấy, là thanh toán hết 400trđ, giờ 10 năm trôi qua bên bán ko có động thái gì là sẽ chuyển nhượng đất, nay nó nhờ em hỏi tư vấn: hướng xử lý để đòi lại khoản tiền đó

Trước mắt, em xin phép sẽ ẩn thông tin các bên
Em thì muốn tư vấn bạn em theo hướng là nhờ Bên luật sư để thưa kiện ra tòa cũng được, cậu bạn em thì kinh doanh tự do, nên thời gian cũng chủ động và hiện cậu bạn cũng rất quyết tâm, kể cả ra tòa, hồ sơ thủ tục đi lại mất thời gian, cũng phải làm

Thời điểm đó, bố mẹ cậu bạn mua, nó không biết, giờ bố mẹ nói ra, thì nó mới biết tin. Vì nó, cũng như em, cũng chưa xảy ra tranh chấp dân sự, kinh tế như này bao giờ, nên hoàn toàn ko có kinh nghiệm xử lý tình huốn như này

Rất mong các cụ, mợ OFEr, tư vấn giúp!!!
Cậu bạn bảo: số tiền ko hẳn là quá lớn, nhưng tính 400trđ đó từ 2009 đến giờ cũng là 1 khoản tiền tương đối. Rồi, lúc gặp bên bán, thái độ ko hề hợp tác, rồi kiểu giáo hoảnh, thực sự rất là bực, các bác ạ!

fine_thanks

Xe điện
Em có 54m dịch vụ Song Phương nhé, cụ nào có nhu cầu thì alo em.

hpcom

Xe đạp
Cụ cho em hỏi ký hợp đồng uỷ quyền định đoạt công chứng để làm gì ạ.
Em cũng thích đất dv nhưng ngại nhất khoản loằng ngoằng

SirMouse

Xe đạp
E hóng đất dv tầm 2.5 đồng,các cụ tư vấn giúp e.Tiêu chí càng gần trung tâm càng tốt ạ

TNMC1984

Xe hơi
Em thấy đất Đồng Mai giá ổn quá, có cụ nào có thông tin đường vành đai 4 qua đoạn nào không nhỉ?
Nếu gần Đồng Mai thì đầu tư ở đây ổn quá

Mr.Cheng

Xe tải
Cụ nào biết thủ tục mua đất dv gồm những gì để chắc chắn ko và trình tự các bước để có sổ ạ? E đọc thấy hoang mang quá

Dangtuan.pro

Xe máy
CCCM cho cháu hỏi dịch vụ An Thọ giờ giá ntn?
Mua giờ có kiểm tra dc họ bán cho mình mà đã bán cho người khác dc ko?(kiểu bán cho nhiều người ấy) và giờ mua thủ tục giấy tờ ntn?
Cảm ơn CCCM!