[Funland] Tỉ phú Ấn Độ cùng 4500 nhân viên đến du lịch Việt Nam.

doctor103

Xe điện
4500 khách, nếu mỗi khách 1k $ là có 4,5m biden ~ hơn trăm tỏi rồi

phuongmit

Xe cút kít
Làm đoàn này xong ace ngành xin nghỉ phép qua 2/9 là đúng chân chuẩn bài ;))

Gooner_88

Xe tải
Em nhớ có một năm cũng lâu lâu rồi, em đi công tác hạ long đúng hôm ss cho nhân viên tới du lịch, đúng là chưa bao h thấy một bãi biển toàn đồng phục như vậy, trên đường thì toàn xe 45 chô logo với dán thân xe là quảng cáo sản phẩm ss. Choáng ngợp luôn. Giờ đọc tin thấy đoàn khách nước ngoài 4500 người mà mình hấp thụ tốt thì năng lực phục vụ vượt trội rồi. Mừng quá ạ.
giờ vẫn thế mà cụ, mỗi đợt hè thì SS tổ chức cho NV đi du lịch, mấy bãi biển toàn nv SS, nhưng giờ chắc không đông như cách đây 7 8 năm

smallstar_2404

Xe hơi
Đoàn đi đông thế này lại đến từ đất nước chưa phải là giầu có chứng tỏ họ đánh giá Việt nam ta đang là điểm đến Ngon - Bổ - Rẻ
công ty dược phẩm thuộc hàng top thế giới lại toàn ở 5 sao thì ko phải là giàu ạ. Các cụ có vẻ hơi coi thường ấn độ đó ạ. Mặt bằng chung dân bên đó nghèo nhưng đã đi du lịch, ở 5 sao thì không phải không có tiền đâu ạ.

Nowherelands

Xe buýt
Mấy ông boss travel bên VN nhân cữ thấp điểm inbound hè thì đua nhau giảm giá nhận để vận hành hệ thống lấp chỗ trống thôi. Còn nhân viên từ manager đổ xuống tiếp đoàn khách Ấn này xong cứ gọi là lạy thánh mớ bái luôn.

Parejo_10

Xe điện
Khách Ấn sang đợt này là giới trung lưu đấy các cụ. Không phải ngẫu nhiên mà đoàn này được báo chí nhắc đến mấy lần vậy đâu. Đoàn này của tỷ phú Ấn sử dụng dịch vụ cao cấp. Ở Khách sạn 5* và là dịch vụ đặt trước sử dụng dịch vụ cao cấp. Khác khá nhiều với khách thẻo tua lẻ.

maimaubinhyen

Xe tải
AD chắc dân nghèo ko có tiền mà du lịch đâu, còn như Tập đoàn Sun Pharma này thì toàn ở KS 4* 5* như Hilton, Melia, Intercontinental đấy cccm ạ.
Riêng du lịch VN nếu hấp dẫn tầng lớp trung lưu Ấn Độ và các đám cưới nhà giàu Ân Độ cũng được.
Thôi VN còn nghèo, cứ có thêm khách là thêm tiền. Chứ nông nghiệp thì 1 ha đất trông 1 năm chỉ được chừng ấy lúa, Công nghiệp thì máy móc vẫn p đi nhập TQ toàn bộ, Có mỗi du lịch là kinh doanh bằng vốn tự có. Chủ yếu là chăm sóc cái vốn tự có này cho tốt, để nó nát ra rồi sau còn ai đến du lịch nữa!

hm.tuan

Xe điện
Dân Ấn cơ bản ko thích ăn, ko thích chơi kiểu bét tè lè nhè đâu. Đội này thích đi tham quan, cảm nhận của nó thôi. Nó mà đc trải nghiệm những công việc gì đó của người dân thì nó mới thích. Ăn thì có khi nó chỉ cần đĩa cơm chay với coca hoặc pepsi.

namson229

Xe điện
AD chắc dân nghèo ko có tiền mà du lịch đâu, còn như Tập đoàn Sun Pharma này thì toàn ở KS 4* 5* như Hilton, Melia, Intercontinental đấy cccm ạ.
Riêng du lịch VN nếu hấp dẫn tầng lớp trung lưu Ấn Độ và các đám cưới nhà giàu Ân Độ cũng được.
Thôi VN còn nghèo, cứ có thêm khách là thêm tiền. Chứ nông nghiệp thì 1 ha đất trông 1 năm chỉ được chừng ấy lúa, Công nghiệp thì máy móc vẫn p đi nhập TQ toàn bộ, Có mỗi du lịch là kinh doanh bằng vốn tự có. Chủ yếu là chăm sóc cái vốn tự có này cho tốt, để nó nát ra rồi sau còn ai đến du lịch nữa!
VN làm du lịch khiếp đảm, khách đi 1 lần ...ít khi quay lại, ko dc như Thái Lan; người VN trong nước đi còn bị chặt chém. nói gì đến khách ngoại, vui chơi cũng ít , mặc dù cảnh thiên nhiên e thấy rât đẹp

maimaubinhyen

Xe tải
Du lịch TQ mình định hướng giá rẻ, thâm chí có tour 0 đồng, toàn đón đoàn dân cư tạp nham các tỉnh xung quanh biên giới, cho nên cũng bị thấp ở mức tiêu dùng. Hơn nữa văn hóa VN và TQ tương đồng nên họ ko thấy hấp dẫn gì khi sang VN, sang 1 nước nghèo hơn kém PT hơn mà thôi.
Đoàn Ấn Độ này là ở Tập đoàn lớn và tầng lớp trung lưu, được ảnh hưởng từ mấy đám cưới của giới nhà giàu Ấn Độ nên mò đến VN. Cơ bản là họ có ăn đồ ăn riêng, ko ăn chơi gì thì giá tour cũng là phí thu được rồi

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Mấy ông boss travel bên VN nhân cữ thấp điểm inbound hè thì đua nhau giảm giá nhận để vận hành hệ thống lấp chỗ trống thôi. Còn nhân viên từ manager đổ xuống tiếp đoàn khách Ấn này xong cứ gọi là lạy thánh mớ bái luôn.
Không cẩn thận lại bị Ấn Độ luôn.

hanasmile

Xe đạp
Check-in tại một khách sạn ở Hà Nội, bắt đầu hành trình khám phá Việt Nam. Nom các bác vui vẻ quá :D
Một vài hình ảnh:

Một du khách Ấn Độ lưu trú tại khách sạn Novotel Hanoi Thai Ha.jpg

Tham quan di tích Hỏa Lò
tham quan di tích Nhà tù Hỏa Lò.jpg

smallstar_2404

Xe hơi
Dân làm buồng phòng khách sạn khóc huhu luôn với khách Ấn í. Ngành du lịch nên câu dẫn khách TQ họ đồng văn hóa chi tiêu sộp lại ăn tạp mua sắm mạnh tay. Chớ mấy ô Ấn thôi keo kiệt mua ít khảo giá thì nhiều người nồng cà ri tẩy mùi phòng ốc khóc k ra tiếng í.
cụ ko đọc ạ, để dẫn được đoàn khách ấn này sang VN ko hề đơn giản đâu cụ, họ toàn ở khách sạn 5 sao. Cháu chả hiểu các cụ có gì lại chê họ vậy ạ, họ đang mang tiền sang Việt Nam để làm giàu cho đất nước mình đó ạ. Bao nhiêu khách sạn mong tiếp họ còn chả được ấy ạ

Mr.Alo

Xe lăn
Dân ấn qua du lịch nó đòi nấu ăn theo nó , tính mỗi thế cũng căng rồi

poiuy

Xe ba gác

avile01

Xe máy
Em cảm thấy hơi khó hiểu, dự kiến năm nay nước ta sẽ đón 17, 18 triệu lượt khách du lịch, quay lại mức đỉnh hồi 2019 trước đại dịch. Có nghĩa trung bình 1 ngày sẽ có 30.000 khách du lịch mới nhập cảnh vào Việt Nam. Đoàn 4.500 người này có gì đặc biệt mà các đầu báo chí liên tục đăng hả các cụ, cả fb, tiktok cũng tràn ngập!

Mũi tên bạc

Xe container
Ấn Độ trong mấy năm nay thân thiết với Việt Nam ra phết.
Việt Nam và Ấn thì thân nhau từ lâu rồi cụ; Chúng ta vẫn luôn nhắc tới Chủ Tịch Hồ Chí MInh và Thủ tướng Indra Gandhi!
Du lịch TQ mình định hướng giá rẻ, thâm chí có tour 0 đồng, toàn đón đoàn dân cư tạp nham các tỉnh xung quanh biên giới, cho nên cũng bị thấp ở mức tiêu dùng. Hơn nữa văn hóa VN và TQ tương đồng nên họ ko thấy hấp dẫn gì khi sang VN, sang 1 nước nghèo hơn kém PT hơn mà thôi.
Đoàn Ấn Độ này là ở Tập đoàn lớn và tầng lớp trung lưu, được ảnh hưởng từ mấy đám cưới của giới nhà giàu Ấn Độ nên mò đến VN. Cơ bản là họ có ăn đồ ăn riêng, ko ăn chơi gì thì giá tour cũng là phí thu được rồi
Trung Quốc họ sang mình vì một số cảnh cũng đẹp nhưng Vịnh Hạ Long hay bãi biển Đà Nẵng, Nha TRang, ... Như em sang Thái hay Lào thì em cũng đoán người TQ sẽ giống em là sang mình chắc cũng chỉ 1 lần. Đơn giản vì cảnh họ đẹp hơn ta nhiều; môi trường sạch chả kém gì Tây, sự hùng vĩ cảnh quan thì gần như số 1 thế giới, danh thắng, di tích thì nhiều vô kể mà quy mô cũng lớn, ... có chăng họ thích sang ta vì được đi nước ngoài và đến một lần cho biết. Nên riêng đối với người TQ mà họ không quay lại mình em chả lạ.

Nowherelands

Xe buýt
Việt Nam và Ấn thì thân nhau từ lâu rồi cụ; Chúng ta vẫn luôn nhắc tới Chủ Tịch Hồ Chí MInh và Thủ tướng Indra Gandhi!

Trung Quốc họ sang mình vì một số cảnh cũng đẹp nhưng Vịnh Hạ Long hay bãi biển Đà Nẵng, Nha TRang, ... Như em sang Thái hay Lào thì em cũng đoán người TQ sẽ giống em là sang mình chắc cũng chỉ 1 lần. Đơn giản vì cảnh họ đẹp hơn ta nhiều; môi trường sạch chả kém gì Tây, sự hùng vĩ cảnh quan thì gần như số 1 thế giới, danh thắng, di tích thì nhiều vô kể mà quy mô cũng lớn, ... có chăng họ thích sang ta vì được đi nước ngoài và đến một lần cho biết. Nên riêng đối với người TQ mà họ không quay lại mình em chả lạ.
Trước covid dân TQ sang VN ở Đà Nẵng, Nha Trang quanh năm luôn chứ chẳng không quay lại.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ
4.500 khách đi là 6 đợt, nghĩa là mỗi đợt 750 người.
4.500 khách thay nhau ở trong tầm 10 ngày, trung bình mỗi ngày 450 khách.
6 đoàn không đến đồng thời, mỗi đoàn ở 5 ngày, tổng thời gian ở 10 ngày, nghĩa là có những ngày trùng 3 đoàn, vị chi là 2.250 khách.

So với số khách của các ngày thông thường có là gì đâu nhỉ, kể cả họ tập chung ở HN thì cũng đâu đến nỗi đông đột biến đâu

Em cảm thấy hơi khó hiểu, dự kiến năm nay nước ta sẽ đón 17, 18 triệu lượt khách du lịch, quay lại mức đỉnh hồi 2019 trước đại dịch. Có nghĩa trung bình 1 ngày sẽ có 30.000 khách du lịch mới nhập cảnh vào Việt Nam. Đoàn 4.500 người này có gì đặc biệt mà các đầu báo chí liên tục đăng hả các cụ, cả fb, tiktok cũng tràn ngập!

poiuy

Xe ba gác
Vụ này 2 5 rõ 10 rồi cụ

Vk ông say kiện bọn kia đánh ck nó, bọn nhà hàng cay quá kiện ông này trộm xe

Túm lại vụ này là cay cú nhau thôi
Nó ko giống trộm, cướp, hiếp bị bắt quả tang ^^
Thì cũng nguồn cơn từ việc hăng hái bắt trộm quá và quá tay đánh nó hơi nặng nên nó mới kiện. Cuối cùng cả 2 đều có án. Chứ nếu bình tĩnh không đánh đập gì quá thì cũng chỉ coi là hiểu lầm thôi. Hoà giải là xong.