[Thảo luận] Tí nữa thì em trèo lên chú 2B đi như đúng rồi ấy các cụ ạ!

gamevn

Xe buýt
Sao cụ không trèo qua nó, xxx mà hỏi bảo nó đi sai làn, và cho xxx xem clip. :D
Đùa cụ tí thoai, cụ mà trèo lên nó thì lại mệt. ~X(

kienbinh

Xe điện
Chắc nó vừa đi vừa nghĩ xem hnay phang con gì ấy mà =)). Ai ngờ phang ngay vào đ. ít con 4b, mà có khi xem biển số nó lại nghĩ ra số rồi ăn đậm ấy chứ lại, trong cái rủi lại có cái may thì sao! Trời tối tối em đoán là sắp hết giờ ghi rồi nên nó càng vội!;)
chẳng phải suy nghĩ xa xôi gì cứ 2 số *** mình mà phang cụ nhể:))

djjava

Xe hơi
cụ chủ thớt đi cẩn thận thật đấy, lại lắp thêm cái cam nữa. Tính như cụ XXX muốn bắt phạt cũng khó :D

kienbinh

Xe điện
Định luật bảo toàn số đề
số đề ko tự sinh ra và cũng ko tự mất đi nó chỉ được chuyển từ mông thằng này sang mông thằng khác:))

turbin_engine

Xe tăng
Thằng đầu đất này đã đi láo rồi còn ngu nữa các cụ nhể, nó mà biết nhìn đèn phanh của xe phía trước thì nó thừa thời gian để phanh lại được. E đi 2b những lúc tắc đường mà phải đi sát ngay sau các a 4b thì chỉ còn cách nhìn đèn phanh của các a, để không thơm vào mông các a ấy thôi ợ, còn gặp a nào hỏng đèn phanh là e tránh xa.

Ngoc Phan XLS

Xe container
cụ chủ thớt đi cẩn thận thật đấy, lại lắp thêm cái cam nữa. Tính như cụ XXX muốn bắt phạt cũng khó :D
Những vụ dư lày nếu lỡ không tránh được thì chí ít cái X-Driven của em nó cũng cho CSGT thấy rõ em đang đi làn nào, tốc độ bao nhiêu, giờ phút giây lúc xảy ra va chạm, có phản ứng đạp phanh hay không (thông qua việc xe có giảm tốc độ ngay trước khi va chạm xảy ra hay không - Việc này quan trọng vì đã có 1 lần em đạp phanh chết cứng nhưng vẫn va nhẹ vào 1 chú 2B cắt ngang mặt mà khi em để ý nhìn lại chẳng thấy vết phanh trên đường => Do ABS hoạt động chăng???)!

Còn việc tránh tai nạn thì cực khó, cẩn thận và đi chậm hơn khả năng có thể để giảm xác suất và tổn thất do tai nạn xảy ra thôi! Cái lần đâm ngang 2B em kể ở trên thì có trời tránh được! Nó cắt ngang hướng em đi từ một chỗ hơi bị khuất với tốc độ nhanh. Khi nó ló ra khỏi cột A đủ để em nhìn thấy và đạp phanh chết cứng cũng không kịp, may mà lúc đó em chỉ chạy cỡ 35km/h!^:)^

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thằng đầu đất này đã đi láo rồi còn ngu nữa các cụ nhể, nó mà biết nhìn đèn phanh của xe phía trước thì nó thừa thời gian để phanh lại được. E đi 2b những lúc tắc đường mà phải đi sát ngay sau các a 4b thì chỉ còn cách nhìn đèn phanh của các a, để không thơm vào mông các a ấy thôi ợ, còn gặp a nào hỏng đèn phanh là e tránh xa.
Em từ lúc biết lái ô tô thì tuyệt đối không dám đi 2B vào làn 4B (trừ lúc phải rẽ) và trước đầu cũng như sát đ.ít 4B! Vì em hiểu 4B rất có thể không phanh kịp, nhầm chân Ga hoặc phanh ự phát bất ngờ (mà phanh 4B thường "ăn" hơn phanh 2B rất nhiều)!

hoangsonbs

Xe tải
Bên phải đường đang còn đi được lại cố chen vào giữa, Đúng là muốn tỏ ra nguy hiểm nhưng tiếc là quá n.g.u

hoangsonbs

Xe tải
Ý em đang nói chú 2B cụ chủ thớt nhé, dù sao an toàn là may rồi

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ý em đang nói chú 2B cụ chủ thớt nhé, dù sao an toàn là may rồi
Giời ạ! Có thế thôi mà cụ cũng thanh minh! Ai xem clip cũng biết em đang đi dư lào mà!

Khi thấy chú ấy "chọc khe" giữa em và chú taxi là em đã đặt chân lên phanh rồi! Đến khi thấy chú ấy đến sát tải van mà không có dấu hiệu giảm tốc độ thì em đạp phanh luôn nên không đến nỗi phanh gấp!b-)

turbin_engine

Xe tăng
Em từ lúc biết lái ô tô thì tuyệt đối không dám đi 2B vào làn 4B (trừ lúc phải rẽ) và trước đầu cũng như sát đ.ít 4B! Vì em hiểu 4B rất có thể không phanh kịp, nhầm chân Ga hoặc phanh ự phát bất ngờ (mà phanh 4B thường "ăn" hơn phanh 2B rất nhiều)!
Tất nhiên đi như cụ là tốt, nhưng đấy là đường trong nội thành còn có làn cho 2b và 4b, chứ đường ngoại thành thì làm quái có làn riêng? E nói việc nhìn đèn phanh xe phía trước để mình phanh theo đó là điều mà ai cũng phải biết khi tham gia giao thông, ko phân biệt 2b hay 4b gì cả. Nhưng rất tiếc là lại có nhiều người ko biết việc này, đặc biệt là các bác đi 2b, cho nên nhiều khi xảy ra nhưng vụ "hôn hít" ko đáng có.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tất nhiên đi như cụ là tốt, nhưng đấy là đường trong nội thành còn có làn cho 2b và 4b, chứ đường ngoại thành thì làm quái có làn riêng? E nói việc nhìn đèn phanh xe phía trước để mình phanh theo đó là điều mà ai cũng phải biết khi tham gia giao thông, ko phân biệt 2b hay 4b gì cả. Nhưng rất tiếc là lại có nhiều người ko biết việc này, đặc biệt là các bác đi 2b, cho nên nhiều khi xảy ra nhưng vụ "hôn hít" ko đáng có.
Em không tin tay lắm nên tránh càng xa xe khác càng tốt cụ ạ! Ngồi trong 4B nhìn ra thấy 2B nó chênh vênh lắm nên rất sợ!
Một thời trẻ dại sinh viên em phi 1 lèo con Rim Lùn từ HN về Vinh ăn Tết không kính mắt không nồi cơm điện mất có gần 6 tiếng đấy bác ạ! Lúc ra bố em dí vào tay cái nồi cơm điện và nhìn em cho xe lên toa Tàu rồi mới chịu về nhà!:">

soc1202

Xe tải
May cho kụ là ko có xxx đấy!

Tribute

Xe container
Trông thế thôi chứ chỉ cần lơ đễnh vài giây là em phanh ứ kịp đâu! Chú taxi không biết có kịp phát hiện ra không!
Làm gì đến vài giây lơ đễnh! khoảng cách đó và tốc độ đó chỉ chậm nửa giây là xong.

Em thấy chú TX đỏ đ.ít ngay khi thằng 2b lách lên và chú TX có đánh lái sang phải chút, nếu không, cái sọ thằng 2b chắc không nguyên vẹn. Nghĩ mà kinh.

Khi thấy chú ấy "chọc khe" giữa em và chú taxi là em đã đặt chân lên phanh rồi! Đến khi thấy chú ấy đến sát tải van mà không có dấu hiệu giảm tốc độ thì em đạp phanh luôn nên không đến nỗi phanh gấp!b-)
Em thấy kụ quá chủ động rồi, nên cảm giác mạnh chắc cũng không cao, nhưng với chú TX chắc thót tim.

NewCyberCafe

Xe tải
Phù, nhà cháu vừa đi trong phố về, hú hết cả vía...
Tối hôm trước đi off ở Thùy Linh về muộn, bị gấu trấn mất xe không cho đi chơi tối đến hết tuần nên bữa nay phải đi taxi.
Đã muộn thì chớ, gặp ngay một lão đi xe sang đóng max 50km/h trong nội thành cứ ôm chặt dải phân cách; taxi nhà cháu đèn còi mãi mà không vượt được...
Chú tài taxi ti hí mắt làm liều cháu chả kịp can, phọt đánh zỉn zỉn một cái bên phải lão xe sang kia, vừa qua được thì vèo một phát có chú thanh niên phi 2B lao lên hình như đuổi thằng cướp giật mũ bảo hiểm...
Thế quái nào chú thanh niên kia ngã quay lơ ra đường. Suýt nữa thì va vào taxi nhà cháu... Quả đấy mà va thì đêm nay cháu chạ được lên đây hóng chuyện!
Hế hế hế... =))=))=))
[youtube]ZIxFEyg3aGs[/youtube]

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tối hôm trước đi off ở Thùy Linh về muộn, bị gấu trấn mất xe không cho đi chơi tối đến hết tuần nên bữa nay phải đi taxi.
Đã muộn thì chớ, gặp ngay một lão đi xe sang đóng max 50km/h trong nội thành cứ ôm chặt dải phân cách; taxi nhà cháu đèn còi mãi mà không vượt được...
Chú tài taxi ti hí mắt làm liều cháu chả kịp can, phọt đánh zỉn zỉn một cái bên phải lão xe sang kia, vừa qua được thì vèo một phát có chú thanh niên phi 2B lao lên hình như đuổi thằng cướp giật mũ bảo hiểm...
Thế quái nào chú thanh niên kia ngã quay lơ ra đường. Suýt nữa thì va vào taxi nhà cháu... Quả đấy mà va thì đêm nay cháu chạ được lên đây hóng chuyện!
Hế hế hế... =))=))=))
Hicz. . .
Nhà cà phê giỏi thiệt!=)) Hum nào em cần sửa sang tí giấy tờ em nhờ cụ nhé!
Em thấy mod lấp ló rồi! Em mà bị phạt vì cụ là em đốt quán đấy!b-)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Làm gì đến vài giây lơ đễnh! khoảng cách đó và tốc độ đó chỉ chậm nửa giây là xong.

Em thấy chú TX đỏ đ.ít ngay khi thằng 2b lách lên và chú TX có đánh lái sang phải chút, nếu không, cái sọ thằng 2b chắc không nguyên vẹn. Nghĩ mà kinh.

Em thấy kụ quá chủ động rồi, nên cảm giác mạnh chắc cũng không cao, nhưng với chú TX chắc thót tim.
Vừng, em nhát gan nên cứ thấy 2B đi sát là em phanh! Chú taxi kể cũng thần kinh thép! Quả ấy mà là em có khi phanh cháy đường và ăn thêm mấy cú thúc vào mông rồi!

Tribute

Xe container
...
Tội nghiệp Ofer thiệt. Hóng tí Ếch of mà về bị cấm vận cả tuần.X_X