Thụy Sỹ những ngày cuối thu đầu đông

Galaxy_tours

Xe tải
Bên đó có những công viên đẹp thật....! Khung cảnh nên thơ và không khí thật dễ chịu đó là cảm nhận của em ...hi hi
Vâng bên đó có gấu dẫn ra hồ ngồi ghế đá lãng mạn lắm cụ ah. nhà cháu từ hồi về đây cũng kiếm cái hồ để ngồi nhưng các bác nhà mình
bảo ko uống nước thì ko đc ngồi :D

xecakho

Xe tải
Vâng bên đó có gấu dẫn ra hồ ngồi ghế đá lãng mạn lắm cụ ah. nhà cháu từ hồi về đây cũng kiếm cái hồ để ngồi nhưng các bác nhà mình
bảo ko uống nước thì ko đc ngồi :D
Em đồng cảm với cụ vụ này, xin phép cụ em góp một ảnh bắn trộm cho thêm phần sinh động nhé

DSC_1740 by Ninh NN, on Flickr

phuongnlh

Xe tải
Cụ chủ (mợ chủ) làm cháu nhớ Thụy Sĩ quá. Nhớ đến nao cả người. Kinh tế vài năm nay đói kém làm cháu ít được công tác Âu châu thăm anh em và họ hàng quá 8->
Cháu vưỡn nhớ từng góc phố, con đường, quán ăn, những địa danh với nhiều nền công nghiệp đặc trưng của con người Thụy Sĩ như tài chính ngân hàng, đồng hồ, các sản phẩm chế biến từ sữa như món chocolate và một loại đồ inox dùng trong quân đội , cái mà cụ nào cũng thủ sẵn đôi ba em phòng thân :)) cũng như hệ thống hầm ngầm xuyên núi và .....nhiều thứ :))
Cũng công nhận với cụ mợ chủ là Thụy Sĩ quá yên ắng, trầm buồn, nhiều khi đi ra đường chẳng thấy ai, trừ khi đi vào trung tâm và các điểm du lich công cộng.

:-w Thôi thì gửi các cụ một chút đồ chống đói trong cái thời tiết chớm đông Hanoi, món mà cháu cảm nhận ở độ cao của đất nước chủ yếu là đồi núi nhưng rất yên bình \:D/.

Galaxy_tours

Xe tải
Cụ chủ (mợ chủ) làm cháu nhớ Thụy Sĩ quá. Nhớ đến nao cả người. Kinh tế vài năm nay đói kém làm cháu ít được công tác Âu châu thăm anh em và họ hàng quá 8->
Cháu vưỡn nhớ từng góc phố, con đường, quán ăn, những địa danh với nhiều nền công nghiệp đặc trưng của con người Thụy Sĩ như tài chính ngân hàng, đồng hồ, các sản phẩm chế biến từ sữa như món chocolate và một loại đồ inox dùng trong quân đội , cái mà cụ nào cũng thủ sẵn đôi ba em phòng thân :)) cũng như hệ thống hầm ngầm xuyên núi và .....nhiều thứ :))
Cũng công nhận với cụ mợ chủ là Thụy Sĩ quá yên ắng, trầm buồn, nhiều khi đi ra đường chẳng thấy ai, trừ khi đi vào trung tâm và các điểm du lich công cộng.

:-w Thôi thì gửi các cụ một chút đồ chống đói trong cái thời tiết chớm đông Hanoi, món mà cháu cảm nhận ở độ cao của đất nước chủ yếu là đồi núi nhưng rất yên bình \:D/.

Món Steak vs cả Pommes Frite của cụ hồi đó nhà cháu ăn hàng ngày bên kia. Đúng là về đây mới thấy nhớ c/s bên kia cụ nhỉ.
Nếu có dịp mời cụ cafe vs nhà cháu :)

thang-fx

Xe hơi
quá đẹp và thơ mộng cụ ah, có chút buồn mang mác

Rivervt

Xe máy
Đọc bài của Cụ làm em nhớ Zurich quá , đã mấy năm chưa có dịp quay lại .

La Pulga

Xe buýt
Cảnh đẹp nhưng e thấy vắng vẻ, buồn !

ptthanh

Xe hơi
Đọc bài của Cụ làm em nhớ Zurich quá ..hixxxx

Rivervt

Xe máy
Cụ qua đó học tập hay công tác ah?
Em đi công tác , Bác ah. Cty có đối tác tại Zurich nên thỉnh thoảng lại được đi họp , nhưng 2 năm nay khó khăn quá nên chưa có dịp sang lại.

Phonglantrang

Xe buýt
cuộc sống ở đây thật yên bình, ôi... ước mơ của cháu...

mrsuxu

Xe tải
em cũng ngồi hóng từng ngày xem thêm ảnh của cụ

HnA

Xe tăng
Phong cảnh Thuy sĩ đẹp thật, nhưng nhìn ảnh thấy buồn quá!

Happy4ever

Xe điện
Trong các nơi đã từng đặt chân đến thì ấn tượng với e nhất vẫn là đất nước Thụy Sỹ. Một phần vì thời gian học tập sinh sống gắn liền vs biết bao kỷ niệm vui buồn một phần nữa vì quang cảnh thiên nhiên đất nước hiền hòa, thơ mộng.

Thời gian đầu khi mới ở Vn sang, vốn đang quen cảnh lượn lờ phố xá suốt ngày, đường phố vs con người lúc nào cũng đông đúc, nhộn nhịp. Lúc đấy thấy nhớ nhà vô cùng (cụ nào đi học tập hay công tác nn chắc hiểu điều này :) ) Sau 1 tgian thì lại thấy thik nghi + yêu c/s nhẹ nhàng thanh bình này. Đến bây h về Vn bon chen vs cảnh cơm áo gạo tiền lại càng nhớ về ngày xưa. Thôi lan man quá các cụ mợ lại bảo e kể khổ thì chết :D. Nhân những ngày Hà Nội sắp trở gió :D, nhớ về ngày xưa có mấy tấm ảnh Thụy Sỹ gọi là có chút ít nghệ thuật post lên để chia sẻ vs các cụ ah:

Khung cửa sổ 2 nhà cuối phố :5:

Cảnh hoàng hôn nơi đất khách quê người

Chiếc lá cuối cùng :22:

Còn đây có phải là cánh chim cô đơn giữa biển người ko các cụ :D

(To be continued :) )
Em thích ảnh "khung cửa sổ"