Thụy Sỹ những ngày cuối thu đầu đông

Galaxy_tours

Xe tải
Trong các nơi đã từng đặt chân đến thì ấn tượng với e nhất vẫn là đất nước Thụy Sỹ. Một phần vì thời gian học tập sinh sống gắn liền vs biết bao kỷ niệm vui buồn một phần nữa vì quang cảnh thiên nhiên đất nước hiền hòa, thơ mộng.

Thời gian đầu khi mới ở Vn sang, vốn đang quen cảnh lượn lờ phố xá suốt ngày, đường phố vs con người lúc nào cũng đông đúc, nhộn nhịp. Lúc đấy thấy nhớ nhà vô cùng (cụ nào đi học tập hay công tác nn chắc hiểu điều này :) ) Sau 1 tgian thì lại thấy thik nghi + yêu c/s nhẹ nhàng thanh bình này. Đến bây h về Vn bon chen vs cảnh cơm áo gạo tiền lại càng nhớ về ngày xưa. Thôi lan man quá các cụ mợ lại bảo e kể khổ thì chết :D. Nhân những ngày Hà Nội sắp trở gió :D, nhớ về ngày xưa có mấy tấm ảnh Thụy Sỹ gọi là có chút ít nghệ thuật post lên để chia sẻ vs các cụ ah:

Khung cửa sổ 2 nhà cuối phố :5:

Cảnh hoàng hôn nơi đất khách quê người

Chiếc lá cuối cùng :22:

Còn đây có phải là cánh chim cô đơn giữa biển người ko các cụ :D

(To be continued :) )

tzerox85

Xe đạp
Cụ ơi.... em đợi, đẹp quá cụ ạ.

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Đang đón siêu bão lại vào thời tiết cuối thu nên cụ tâm trạng thế. Ảnh đẹp, đất nước thanh bình, rót rượu mời cụ em hóng tiếp

sasya

Xe hơi
Đẹp quá cụ ơi, như trong chuyện cổ tích vậy. Bạn em hè rồi làm 1 tour châu Âu về cũng khen Thụy Sỹ đẹp nhất
Đánh dấu topic và Vodka cho cụ ạ ;)

VNM

Xe điện
Cảnh đẹp quá! Tks cụ chủ!

Galaxy_tours

Xe tải
Tiếp đi cụ, ảnh đẹp nhưng buồn, chắc cụ có mối tình dang dở bên đấy !
Vâng khung cảnh đẹp thơ mộng nhưng đôi khi u tịch quá cụ ah nên con người cũng mang nhiều tâm trạng :)
Vắng người vậy thì vườn tược lấy ai quet dọn các cụ nhỉ?
Bên đó mỗi hộ phải dọn lá trước cổng nhà m cụ ah. Còn đường xá thì sẽ có nhà nước lo :)
Đang đón siêu bão lại vào thời tiết cuối thu nên cụ tâm trạng thế. Ảnh đẹp, đất nước thanh bình, rót rượu mời cụ em hóng tiếp
Cụ tiếp tục đi, cứ trời Tây là cháu thích ngắm nghía
Rất cảm ơn các cụ đã ủng hộ nhà cháu. Nhà cháu sẽ cố gắng post đủ ảnh hầu các cụ ah :)

Galaxy_tours

Xe tải
Quang cảnh thành phố Zurich -1 trong những trung tâm tài chính của châu Âu:

Góc phố nhỏ yên bình

1 trong những nơi làm việc của chính quyền thành phố

Quang cảnh 1 buổi họp tiếp xúc vs người dân của chính quyền thành phố

Định kỳ hàng tháng sẽ có 1 buổi tiếp xúc giữa chính quyền vs nhân dân. Mọi người có thể đề xuất đưa ra những ý kiến đóng góp
bày tỏ quan điểm về cách điều hành của thành phố. Cá nhân e cảm nhận ở Thụy Sỹ ít nhiều cũng có sự phân biệt vs người nhập cư
Tuy nhiên trên tinh thần dân chủ họ cũng rất biết lắng nghe và cải thiện những chính sách cho người dân
VD e đi làm các thủ tục hành chính nếu nhân viên chính phủ gây khó dễ hoặc ko nhiệt tình thì hoàn toàn có thể complain vs lãnh đạo.
Nếu 1 nhân viên bị nhiều complain trong 1 tháng sẽ bị kỷ luật. Cái này là làm nghiêm túc chứ ko phải là kiểm điểm trước gương đâu các cụ nhé :D.
Nhớ hồi e về nước ra quận làm cái thủ tục xác nhận thường trú mà đến mệt vs mấy bác :(

Chỉnh sửa cuối:

vitamint

Xe tăng
đẹp quá cụ tùng ơi
cụ post ảnh mấy chỗ bia vỉa hè tạ hiện hay phố đèn đỏ Bắc Ninh ở bên Thụy Sĩ cho em mở rộng tầm mắt với :))

HnA

Xe tăng
cụ chủ làm bài về Thụy sĩ đi. Cảnh đẹp quá.

phucbonguyen

Xe điện
nhìn là thấy thich ròi.e đặt dép hóng vậy

GlasWeld

Xe tăng
Nhìn cái ảnh hoàng hôn thì đúng là những người đi xa sẽ rất nhớ nhà, cụ mau up thêm ảnh cuộc sống ở Thụy Sỹ đi ạ

TuDo2808

Xe điện
Ảnh cụ chụp đẹp quá!:)>-

Galaxy_tours

Xe tải
Nhìn cái ảnh hoàng hôn thì đúng là những người đi xa sẽ rất nhớ nhà, cụ mau up thêm ảnh cuộc sống ở Thụy Sỹ đi ạ
Đúng rồi cụ ah. Nhiều khi nỗi niềm xa xứ khó mà cảm nhận đc nếu ko ở trong hoàn cảnh đó