[Funland] Thương Tín tố Trịnh Kim Chi "nhập nhằng" tiền quyên góp!

dpl

Xe lăn
Thì đúng mà cụ ơi. Được 800 + thêm 1 chiếc ô tô cũ. Trịnh kim chi giữ lại 250 triệu để mua bảo hiểm cho con tt, đóng hàng năm đến năm cháu 18 tuổi. Về số tiền này ko rõ kc trích từ 800 triệu ấy ra, hay là trừ số tiền này còn lại 800 triệu đưa cho tt. Nhưng việc tkc mua hợp đồng bảo hiểm là có. Và lúc đầu tt cũng đồng ý mua bảo hiểm cho con gái theo ý kiến của tkc.
Còn ông tt, sau khi chi hết số tiền tkc đưa thì lên báo khóc than nghèo khổ, vợ bỏ đi nhưng ko có ai quyên góp cho nữa. Được một tuần nghe tin có ng cho mượn nhà thì vợ quay lại.
Rồi ko biết bàn nhau thế nào mà 2vc đến đòi tkc số tiền dự định mua bảo hiểm, với lý do rất cao cả: lấy tiền lãi đóng học cho con. Tck đưa và yêu cầu tt cam kết tiếp tục đóng bh cho con như hợp đồng đã ký. Nếu ko, bả sẽ đòi lại số tiền này để trả lại cho mạnh thường quân.
Sau 1 tuần nhận tiền, tt lên báo tố cáo tkc.
Ko biết mục đích của tt là gì: có ng nhờ vả "đánh" tkc? Ngồi buồn hết tiền vợ chồng bảo nhau: có khi nào quên đc nhiều hơn mà "nó" đưa cho mình từng ấy ko?, thì thủy tiên, hoài linh...đầy ra đấy. Nhờ công an vào cuộc, biết đâu thòi ra đc dăm chục 1 trăm. Mà ko đúng thì mình có gì nữa mà mất đâu! Hoặc giả, tt bù lu bù loa thế để có cớ cắt đứt quan hệ với tkc, mà quan hệ đã đứt rồi thì tkc ko thể í ới gọi điện hỏi thăm tiến trình giải ngân số tiền dự định để dành đóng bảo hiểm ấy đc.
Vụ này, tt bội ơn quá. Chứ tiền cầm hết cả rồi, mà ng ta giúp mình trong bước đường cùng như thế. Nếu khéo thì với số tiền ấy có thể đổi đời được rồi.
Nát như tt thì có chục tỉ cũng ko làm lại đc đâu cụ ạ

TN1805

Xe điện
Thương Tín có 1 cậu con trai cơ mà nhỉ , sao con trai không đón Bố về nhà nhỉ ???

Thương Tín có 1 cậu con trai cơ mà nhỉ , sao con trai không đón Bố về nhà nhỉ ???
Đẻ nó ra do ông ấy không hãm được trong lúc sướng, chứ chắc gì đã có tí trách nhiệm với con. Đành rằng con cái không được vô ơn với người sinh ra mình, nhưng sinh ra mà không dành thời gian cho con thì cũng khó mà nói ra được một câu trách nhiệm

LongLH

Xe điện
Đẻ nó ra do ông ấy không hãm được trong lúc sướng, chứ chắc gì đã có tí trách nhiệm với con. Đành rằng con cái không được vô ơn với người sinh ra mình, nhưng sinh ra mà không dành thời gian cho con thì cũng khó mà nói ra được một câu trách nhiệm
Chuẩn cụ ... như em đây tất cả mọi việc em làm với bố mẹ hai bên đều xuất phát từ tình cảm... chứ các cụ mà chỉ cảm nhận được là em làm vì trách nhiệm là các cụ cho em đi luôn không cần thiết. Đây lại là một ông bố mà nói ra chắc gì con nó đã muốn mọi người biết đấy là bố nó.

cadilac30

Xe tăng
Thằng này ngày xưa khi nhìn nó trên màn ảnh tôi đã thấy tướng gian và bần , tiểu nhân, không thấy gì hấp dẫn mà sao hot girls ngày ấy bao con rên rỉ vì nó!!! Chắc mây tầng nào gặp tầng ấy chăng !!?

saphia2008

Xe tải
Thực ra nhìn nhận một cách công tâm thì anh Thương Tín này cũng là một nghệ sỹ tài hoa và sống theo bản năng của mình thôi. Còn cuộc đời anh tuy nát về cuối đời nhưng cũng để lại cho đời cho những bạn trẻ bao nhiêu bài học, có tài có tiền mà ko biết giữ, ko biết trân trọng tình cảm người khác dành cho mình thì cuối đời đúng nghĩa cũng đi bốc mứt mà ăn thôi. Cuộc đời anh Tín cũng đáng để làm một bộ phim có ý nghĩa về những thăng trầm của cuộc đời, đồng thời phản ánh và giáo dục xã hội cho một bộ phận các bạn trẻ. Cá nhân em cũng học được ít nhiều từ những thất bại của anh Tín

Chỉnh sửa cuối:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cái chị Kim Chi, xong chuyện là xong, không lên báo kể lể nữa thì còn nghĩ là ờ, chị giúp thật tình.

Cái anh Hiếu, lúc đầu cũng nghĩ anh giúp thật tình.
Nhưng sau khi anh dứt áo, anh vẫn theo dõi dưng mờ là để lên báo kể lể về chuyên anh Tín không ở nhà ảnh nữa, về quê sống khổ ra sao; không có ảnh thì tiền hết thế nào; không có ảnh thì mất sô làm sao.... thì đúng là ảnh cũng không chân tình lắm. Đúng cái giọng điệu kiểu đấy, không có tui thì khốn khổ thế ấy. Đàn ông thế hơi hèn.

Nói trắng phớ ra là bị đuổi. Về quê éo có xiền lại xin lên ở nó éo cho. Thằng này lẽ ra nên làm gói bả chuột cho xong việc.

datinh

Xe container
anh giề hết vẹo mà media cả các thánh quan tâm ra trò nhỉ.

sắt con

Xe điện
chưa biết như thế nào nhưng em ấn tượng anh zai này có một lần hồi lâu lâu công khai hồi ký yêu em nọ, ngủ em kia, em nào đó phá thai...như dân nam nói anh này mất nết, em cho là đê tiện, ko có phẩm giá do đó việc tiền nong...

vandatAT

Xe container
Cho ra BHH cho nó xong chuyện

AMATAX

Xe điện
Nghệ sỹ mà như cái bang ấy nhỉ sống nhờ vào sự thương cảm của XH

sonngan

Xe đạp
Không biết các cụ thấy thế nào chứ, hồi bé em xem phim BĐSG và thấy Thương Tín mặt rất đểu cáng. Đấy là cảm nhận của 1 đứa trẻ con lần đầu xem phim đó ạ, không biết sao trực giác của trẻ con (giác quan thú 6) thường chuẩn
Thì bây giờ thằng cha đó vẫn tởm mà, ăn mày quá khứ, vô ơn....cứ nghe đến drama thằng cha này là lại thấy buồn nôn

ttvnol.com

Xe tăng
Sự đểu giả được xã hội xứ mình tôn vinh và sùng bái chăng ? Ở mình vẫn gọi là nghệ sĩ ? Ông đó đóng vai phản diện rất đạt vì sao , vì ông ta đểu chuẩn 100% nên ko cần phải hóa thân gì cả .

Tuoitan

Xe buýt
Cái chị Kim Chi, xong chuyện là xong, không lên báo kể lể nữa thì còn nghĩ là ờ, chị giúp thật tình.

Cái anh Hiếu, lúc đầu cũng nghĩ anh giúp thật tình.
Nhưng sau khi anh dứt áo, anh vẫn theo dõi dưng mờ là để lên báo kể lể về chuyên anh Tín không ở nhà ảnh nữa, về quê sống khổ ra sao; không có ảnh thì tiền hết thế nào; không có ảnh thì mất sô làm sao.... thì đúng là ảnh cũng không chân tình lắm. Đúng cái giọng điệu kiểu đấy, không có tui thì khốn khổ thế ấy. Đàn ông thế hơi hèn.
Tất nhiên cũng phải hiểu họ giúp đỡ một phần cũng là tạo danh tiếng cho mình. Nhưng nếu cụ là ng bị làm ơn mắc oán như vậy, lại là ng của công chúng thì cụ có muốn giãi bày để mọi chuyện đc tường tỏ hay k?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Tất nhiên cũng phải hiểu họ giúp đỡ một phần cũng là tạo danh tiếng cho mình. Nhưng nếu cụ là ng bị làm ơn mắc oán như vậy, lại là ng của công chúng thì cụ có muốn giãi bày để mọi chuyện đc tường tỏ hay k?
Dạ
Thì ý tôi là giãi bày cho chỏ tường xong rồi buông như Kim Chi thì ai nói gì ạ

Đằng này sau khi giãi bày tỏ tường xong, không giúp nữa thì lại cứ theo dõi và /để lên hết báo này đến báo khác kể lể về cuộc sống của ông kia khổ sở, thiếu tiên… thế nào. Kiểu đấy, rời tôi ra là khốn khổ thế đấy….