[Thảo luận] Thương thay cho em và các cụ ở Hà Nội!

hquang

Đi bộ
Máy tính tính notinhs trung bình của số km đi đươc thì ra đươc số km sau khi đổ xăng nêus chạy ở hn và lân cận tạm tính 10l/100km còn chạy hn-ht khoảng 6'5 lit thôi như vậy 100 cây đỡ 3'5l vậy 500 cây phải đớ 18 lít và phải báo nhiêu hơ hn 200 cây mới đung bạn ah như vậy đổ xăng ổ hn vẫn yên tâm hơn. Cho mình hỏi thêm xăng a95 ở hà tĩnh tgif đổ ở đâu mình tìm không ra.

sumakhokho

Xe tải
em nghĩ cái báo xăng xe ko chuẩn.còn các cây xăng khác nhau thì có cách ăn cắp khác nhau.khu vực khác nhau thì giá cũng khác nhau.

haivinh

Xe buýt
Đợt Tết dương lịch vừa rồi em về quê ở Hà Tĩnh đổ xăng cho V2, em thấy thương thay cho em và các cụ ở HN (các nơi khác em không biết) ngày ngày vẫn bị tụi nó móc túi 1 cách trắng trợn mà vẫn phải cắn răng chịu đựng.
Như cách đây mấy hôm em có mở 1 thớt:
http://www.otofun.net/threads/454851-canh-bao-do-xang-gian-lan/page3
Trước khi về Hà Tĩnh, V2 báo còn đi được 60km thì em vào đổ 1,2 triệu xăng A95 ở cây xăng bấy lâu nay em tin tưởng là cây xăng số 37 đường Láng để về quê. Đổ xong V2 báo đi được 578km.
Về Hà Tĩnh V2 báo đi đc khoảng 60km nữa nên em vào cây xăng chính của CÔNG TY XĂNG DẦU HÀ TĨNH đổ 1.150.000VNĐ xăng A95, V2 báo đi được 628km.
Các cụ lưu ý, xăng ở Tỉnh em đắt hơn xăng ở Hà Nội từ 300-500đ/lít.
Vậy em đổ ít tiền hơn ở Hà Nội 50 nghìn, + xăng đắt hơn ở Hà nội 300-500/lít mà vẫn chênh với khi đổ xăng ở HN tận 50km.
Các cụ thử tính xem nó chênh nhau nhiều như thế nào. Vậy mà lâu nay em vẫn đổ ở cây xăng 37 đường Láng này. Còn cây xăng của bọn chất đốt như thớt kia thì em còn chẳng muốn so sánh nữa các cụ à.
Không phải cây xăng ở HN đổ điêu cho cụ đâu mà do cụ chạy đường trường một đoạn dài nên tiêu thụ trung bình/100km nó giảm xuống do vậy nó tính được quãng đường đi xa hơn .

podr everet

Xe buýt
Giờ em mới nghe thấy xăng ở Hà Tĩnh lại đắt hơn so với giá chung đấy.
Ở Hà Nội tìm được cây xăng chuẩn là cả một vấn đề lớn. Cụ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho e nhé.
Theo kinh nghiệm của cá nhân em:
Chỉ bơm tại cây PETROLIMEX; nói trước luôn với NV như: bơm đủ nhé, nhiều chỗ bơm thiếu lắm....;kiểm tra theo dõi kỹ đồng hồ trwớc, trong và sau khi bơm; nên bơm đầy bình; đo số km của xe chạy lần trước, chia tính xem có bất thưòng không??? ví dụ: xe chạy bq 7l/100km, lần này vọt lên 7,8l/100km...
Cụ có thể thử hoặc không thì thôi.

Chỉnh sửa cuối:

mr zeus

Xe hơi
Giờ em mới nghe thấy xăng ở Hà Tĩnh lại đắt hơn so với giá chung đấy.
Ở Hà Nội tìm được cây xăng chuẩn là cả một vấn đề lớn. Cụ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho e nhé.
Em hay đổ xăng ở cây xăng Nguyễn Tri Phương, đây là cây xăng của QĐ, em đã tư vấn cho nhiều người và đều được TKS. Các cụ có điều kiện hãy thử và cảm nhận. Em tin sẽ được mời rượu (nếu các cụ KHÔNG RẮN quá)