[Thảo luận] Thương tâm : 6 người 7 chỗ lao xuống sông

duytrong

Xe lăn
lôi cả lên rồi cụ ơi một xe 3 khách đang yên vị .em đọc dân trí thấy bảo đội này an mừng vì có 1vij vừa mua xe mới. chắc cúng bái xe mới không chu đáo đây mà,rõ khổ:ohmy:

duytrong

Xe lăn
lôi cả lên rồi cụ ơi một xe 3 khách đang yên vị .em đọc dân trí thấy bảo đội này an mừng vì có 1vij vừa mua xe mới. chắc cúng bái xe mới không chu đáo đây mà,rõ khổ:ohmy:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đêm tối om , sông đen ngòm , say bí tỉ , lái xe biết xuống nc nên chủ động mở cửa nc ùa vào, ngồi đúng chỗ ko có cửa nạn nhân sống dc thì quá khó :77::77::77:

aijin

Xe tăng
3 cụ ra đi đều sinh năm 1974, đều có tên bắt đầu bằng chữ T và đều ở xã Thanh Thủy. Em cũng duy tâm lắm. Không biết cụ nào còn phát hiện thêm được gì không?
Em lạy cụ cụ đừng làm em sợ em 7 tư đây :77::77::77:Ngày nào cũng có tai nạn thật buồn quá ước gì những chuyện thương tâm thế này không còn nữa.Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân và cầu mong cho linh hồn những người đã khuất được siêu thoát.

trentungcayso

Xe tăng
Trước ở quê em, hồi ngành đá xẻ mới lên ngôi, cũng mấy đại gia mới nổi mua xe, rủ nhau ra Hà Nội ăn chơi, uống kha khá rồi đêm mới đi về cho mát, đi cái đường QL 1 cũ ấy, hồi đó chưa có cao tốc Pháp Vân, có thằng xe tải nó đứng bên đường chở luồng, nứa ko tránh kịp, thế là luồng nứa nó xiên cho như xiên chả.
Tóm lại là không nên ăn chơi kiểu này ạ. :77::77::77:
Bác này tả nghe khiếp vãi

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
Dạ quả này là xe mới tậu, lái có men vào tây tây một chút nên nóng =>kéo hết kính lên bật điều hoà, xe chạy đạt vận tốc để kích hoạt chế độ tự động khoá (hoặc bác là người suy nghĩ thâú đáo ấy sợ đồng đội say sẽ nghịch ngợm táy máy lúc đang chạy các cụ ấy lại mở cửa ra gây tai nạn nên từ vị trí lái bác ấy đã khoá các cửa lại)=> tài xế lạc tay lái thấy mình trong trạng thái rơi tự do không trọng lượng mới tỉnh ra rằng :thôi chết rơi rồi!. tùm một tiếng thấy có nước ngấm vào giầy nghĩ bụng: *** mấy thằng tè hết cả vào chân ông. Thế nhưng khi thấy nước ngập cao hơn thì với đầu óc của trưởng thôn thì đầu bác ấy tua ngay lại đến đoạn không trọng lượng và tiếng ''tùm'' khi nãy, và xác định đang ở giữa sông, lúc này nhanh tay bác ấy mở cửa chui ra ngó và 2 bác còn lại theo bản năng sinh tồn cũng xô nhau ra làm bác âý phi ra ngoài mất trong khi vẫn chưa kịp mở khoá các cửa còn lại cho đồng đội ra. Nhung đã muộn. Chiếc xe đã chìm mang theo 3 ông bạn chí cốt.

tungford

Xe buýt
Qua vụ này mới thấy cần cả kinh nghiệm thoát khỏi xe khi bị rơi xuống nước nữa,lên chiếc xe lạ cần xác định ngay chốt cửa mở thế nào ,khi rơi xuống nước xe không thể chìm ngay tốt nhất nên thoát ra bằng cửa nóc (nếu có),khi xe nhiều người thì hạ kính xuống thì mới đủ thời gian cho người khác thoát ra sau,còn đi một mình thì có thể mở cửa ra vào để thoát ra nhưng khó hơn vì khi đó áp suất bên ngoài lớn sẽ khó mở, đồng thời nước ùa vào xe nhanh làm xe sẽ nhanh chóng bị chìm...

trentungcayso

Xe tăng
Vừa rồi kênh Discovery có chương trình Mythbusters thí nghiệm xe rơi xuống nước đó bác
"MythBusters: Underwater Car Escape"
tỉnh táo hoàn toàn, thí nghiệm trong bể bơi nước trong vắt chui ra còn khó ... :'(:'(:'(
http://www.youtube.com/watch?v=JFVCC-Hk_ZI
Hồi trước nhà cháu cũng tham gia một khóa học an toàn và sống sót trên biển, rất nhiều bài học cách sống sót trong các tình huống nguy hiểm khác nhau trên biển, nhưng bài giả định tình huống trực thăng rơi xuống biển phải chui ra và ngoi lên mặt nước là bài khó nhất. Đúng là hoàn toàn tỉnh táo, được chuẩn bị tinh thần sẵn, ban ngày ban mặt nước bể bơi trong veo mà còn lục đục mãi không ra được.

mexe1971

Xe tải
Xin được chia buồn với gia đình nạn nhân!

binhduonghtv

Xe tải
Xe Cap biển 33 - 6 người đi khao xe về, 11h57 phút đêm có người bò lên nhà dân gần Cầu kêu cứu rồi lăn ra ngất. 6 Đại gia của Làng Cơ khí Rùa ( em hóng hớt ) . Lên Cầu này ko tỉnh cũng dễ phi xuống vì ko có bảo vệ lối lên cầu !

Cụ OF nào đây sao nhỉ ? Đến chậm hơn em 2 tiếng ạ :

Em biết cụ đang cầm máy camera mini kia, cụ ấy là PV Sỹ Văn chuyên ATGT đài HN ạ, chiều nay cũng thấy tin của cụ ấy phát rùi!

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
3 cụ ra đi đều sinh năm 1974, đều có tên bắt đầu bằng chữ T và đều ở xã Thanh Thủy. Em cũng duy tâm lắm. Không biết cụ nào còn phát hiện thêm được gì không?
76 rồng cao số lém... đó là bác tài :))

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
Chết lại là những người ngồi sau bác ạ, tội thuộc về bác tài??? Bác đừng nói thế oan uổng cho người đã khuất! Cầu cho linh hồn họ được siêu thoát!!!
bác nói thế nào... những người ấy cũng có tội tòng phạm.. biết bác tài say mà lại để bác ý lái... đúng ra phải ngăn chặn ngay hợac bắt taxi về thì giờ này vẫn ở nhà uống bia tiếp :ohmy:

heroesdaubu

Xe điện
Hồi trước nhà cháu cũng tham gia một khóa học an toàn và sống sót trên biển, rất nhiều bài học cách sống sót trong các tình huống nguy hiểm khác nhau trên biển, nhưng bài giả định tình huống trực thăng rơi xuống biển phải chui ra và ngoi lên mặt nước là bài khó nhất. Đúng là hoàn toàn tỉnh táo, được chuẩn bị tinh thần sẵn, ban ngày ban mặt nước bể bơi trong veo mà còn lục đục mãi không ra được.
Nhà em cũng học qua khóa huet này rồi nhưng cái cửa của trực thăng đẩy cái là nó bật ra còn cái cửa của oto thì ôi thôi:77: đạp 10 chưa chắc nó vỡ đâu ợ.

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
Nhà em cũng học qua khóa huet này rồi nhưng cái cửa của trực thăng đẩy cái là nó bật ra còn cái cửa của oto thì ôi thôi:77: đạp 10 chưa chắc nó vỡ đâu ợ.
có lẽ phải mời bác tài lái CAP vừa thoát lên OF mở thớt " các thoát hiểm khi xe xuống sông "... ông này là kinh nghiệm nhất :))

coneli

Xe tải
người ngồi ghế lái và ghế phụ chắc là thoát, nhưng mở cửa làm nước tràn vào nhanh, thế là mấy ô ngồi sau ko ra kịp, xin chia buồn

wildcat74

Xe điện
Trận đại hồng thủy hồi năm ngoái- có 1 đại ca đi con Toy Avalon phi vào cái ao Liễu giai, em thấy bịch 1 phát 4 cái cửa bật ra hết, nước vào ào ào. Hồi đó nghĩ thằng Toy chỉ được cái hay phát minh ra những công nghệ vớ vỉn. Nhưng có lẽ ở trường hợp này mới thấy cần!

xe360.vn

Xe tải
Website
xe360.vn
Chắc mấy chú ngồi hàng nghế thứ 3 kô có cửa thoát đấy.Có chú nào ngồi ở cửa mở cửa sớm quá nước tràn vào nhanh nên xe chìm ngày,chứ bình tĩnh thì phải đến 10 phút xe mới ngập nước vào trong được
Câu này của bác .. Mấy bác thoát nạn sẽ suy nghĩ nhiều lắm lắm