Thượng nguồn Sông Đà ! Một góc nhìn khác về Tây Bắc

tauchien

Xe tăng
ảnh đẹp quá như một bức tranh

Ruộng bậc thang cũng thua gì Tú Lệ, Mù Kang Chải hay Hoàng Su Phì:

Ảnh cụ rất đẹp, nhưng ko hiểu sao em vẫn thấy cái góc nó hơi hẹp thì phải, chưa lột tả hết đc cài hoành tráng của phong cảnh ở đây ợ !

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

moc xit

Xe buýt
cao băng đẹp thi đẹp thật nhưng em cũng ko muốn đi lên

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em cũng vừa đi có cái ảnh đẹp lòng hồ sông đà đây
[/IMG]

surgeon

Xe buýt
Website
bacsyphauthuatsurgeon.wordpress.com
Thật may mắn. Thật thấy phải giác ngộ.
Dân TP trước nay hay dửng dưng trước nỗi khổ của người khác, không những thế, có khi nhân cơ hội này sẽ bắt chẹt rồi chém đẹp ấy ạ.
Cả đời E chưa hề lừa đảo ,hãm hại ai nên tuy gặp Hạn La Hầu nhưng Ô Trời còn thuơng xót mà " Hạ thủ lưu tình " .Lần trước đi Tây Trường Sơn nổ lốp mà quên ko mang Cle ,có Kích mà ko có tay quay thì nổ lốp ngay trước CH bán đồ Ô Tô thị trấn Đông Hà .Lần này nổ ống nước ngay thị trấn Ka Lăng ,nơi này điểm dân cư cách nhau gần cũng 30km lại gặp chủ nhà đổ xăng rất nhiệt tình thế là một ống chưng cất rượu cũ được mang ra kỉ niệm cho 2 quý khách người Hà Nội . Cái ống nấu rượu ấy đây

Cái ống này được tháo ra khi đã về HN ,mang xe vào hãng thay ống hịn mất 120k cộng 50k tiền công bây giờ được E cất trong xe làm Bùa Hộ Mạng ,xin nói thêm đây là loại ống nhựa có đan lưới bên trong ,HN bán đầy .qua quá trình chạy xe rất mềm còn bi giờ tháo ra nó cứng như sắt ,gõ xuống gạch kêu coong coong.Ân Nhân của 2 chú cháu đây

Nhờ hỏng xe mà được trải nghiệm " Homestay ".Ăn một bữa ,ngủ một đêm sáng dậy lại mời 2 tô mì úp thế mà bảo cho gửi tiền thì nhất định chỉ Xin Chú..100k ,nói thế nào cũng chỉ xin đúng 100 .sau E phải đưa 100 và cho cháu bé 100k thì mới cầm ,nhiều hơn nhất định ko lấy .Sau vụ này tự thấy thẹn với lòng mình quá,dân TP trước nay hay dửng dưng trước nỗi khổ của người khác ...tự hứa với lòng mình từ nay sẽ Giác Ngộ ...Giác Ngộ

Geniu

Xe hơi
Em không biết nói gì Quá hay và quá đẹp luôn... Cám ơn 2 Cụ...!

biển xanh06

Xe điện
Em xin bổ xung tí king nghiệm đi đường dài đôi khi đã chuẩn bị rất kỹ càng nhưng vẫn có sự cố trên đường
Nếu thấy cây xăng là dừng lại đổ xăng và kiểm tra xe hỏi thăm mua bán những thứ cần thiết,nếu thấy lốp dính đinh chỉ rút đinh ra khi nhìn thấy chỗ làm lốp, còn ko thì cứ để thế đi.
Nếu ko có tay công vẫn tháo được lốp kể cả lốp xe tải,dùng kích kích vào đầu cà lê hay đầu chòng nới đều dần khi nào vặn được bằng tay thì chuyển kích vào gầm để kích xe lên lấy lốp ra.
Nếu xe chết máy ngang dốc lại ko đề được nhờ 2 người đứng 2 bên cầm sẵn cục chèn, cắm số lùi thả trôi xe trong khoảng 1,5 m xe phải nổ được nếu vẫn chưa nổ thì phải phanh ngay hay chèn lại ko thì lại thăng thiên.

PHUONGICE

Xe tải
cảm phục chú, chúc chú luôn mạnh khỏe

Thái Phượt

Xe tăng
Em xin bổ xung tí king nghiệm đi đường dài đôi khi đã chuẩn bị rất kỹ càng nhưng vẫn có sự cố trên đường
Nếu thấy cây xăng là dừng lại đổ xăng và kiểm tra xe hỏi thăm mua bán những thứ cần thiết,nếu thấy lốp dính đinh chỉ rút đinh ra khi nhìn thấy chỗ làm lốp, còn ko thì cứ để thế đi.
Nếu ko có tay công vẫn tháo được lốp kể cả lốp xe tải,dùng kích kích vào đầu cà lê hay đầu chòng nới đều dần khi nào vặn được bằng tay thì chuyển kích vào gầm để kích xe lên lấy lốp ra.
Nếu xe chết máy ngang dốc lại ko đề được nhờ 2 người đứng 2 bên cầm sẵn cục chèn, cắm số lùi thả trôi xe trong khoảng 1,5 m xe phải nổ được nếu vẫn chưa nổ thì phải phanh ngay hay chèn lại ko thì lại thăng thiên.
Hay đấy ! Tớ thik nhất đoạn dùng Kích thay Tay Công .Sẽ ghi vào ...vạt áo ,Thanks Cụ

deluxe321

Đi bộ
Vượt tây bắc, đúng là lắm bụi đường :D

Rượu Ngô

Xe tải
Em thấy cái này hơi ghê răng, tại em cảm giác tiến thì dễ chứ lùi nó ngược ngược khó thao tác, xe đã chết máy mất trợ lực phanh rồi lại thả ngược em sợ phi luôn xuống hố :D. (chưa kể em cảm giác phanh lùi không ăn bằng phanh tiến thì phải :D)

tuannbb

Xe điện
Cứ thấy thead của cụ là cháu vào ngay lập tức

Thái Phượt

Xe tăng
Cứ thấy thead của cụ là cháu vào ngay lập tức
Thread này cũ rích rùi,vừa xong có Cụ xới Nó lên đấy .Sắp đến mùa Phượt rùi ,hẹn các Cụ sang Quý 4 E lại lượn xong về viết bài hầu các cụ thưởng lãm nhé ..Tks sự ưu ái của các Cụ

caohuysport.com

Xe buýt
Cụ chủ tuy có tuổi mà còn phong độ quá, văn thơ lại rất ư là vui vẻ, e xin kính Cụ 1 ly và hóng đợt phượt típ theo của CỤ!

biển xanh06

Xe điện
Đây là giải pháp tình thế thôi cụ ơi ai chả biết nguy hiểm,đôi khi phải nhờ đến 4 người đứng 2 bên chèn xe lại ấy chứ,xe mới chết máy vẫn còn hơi nên phanh vẫn được cụ à
Em thấy cái này hơi ghê răng, tại em cảm giác tiến thì dễ chứ lùi nó ngược ngược khó thao tác, xe đã chết máy mất trợ lực phanh rồi lại thả ngược em sợ phi luôn xuống hố :D. (chưa kể em cảm giác phanh lùi không ăn bằng phanh tiến thì phải :D)

minh hoang dang

Xe đạp
:v :v...Trýnh xoác...:v :v...(y)...!

Mr.Dong1805

Xe hơi
Con đọc gần hết 36 trang của thầy, nể phục thầy. Phải chăng con sắp có duyên được hành quân cùng thầy?