[Funland] Thưởng lớn thế này thì thật đáng ngưỡng mộ

Ớt xanh

Xe điện
Bọn PVI Quảng Ninh hơn chục năm trước xù của em khoản đền bù hơn chục củ.

Fantomu82

Xe buýt
E cũng ko biết ntn, nhưng đúng là có 1 vài bạn sale bảo hiểm e gặp thấy cũng phấn khởi lắm, thấy khoe mua sắm ầm ĩ trên zalo với face book.... trong khi e có đc cục nợ to tướng ăn tết!!! Nghĩ nó chán :((
Thường thì thằng có tiền thì nó ko bao giờ khoe cụ ah. trừ những thằng nhà ko có gì ngoài tiền.

drchimnon

Xe tăng
Thưởng cho sang mồm nhưng chắc là % hoa hồng của số tiền khủng mang về cho cty. Em cũng từng được xem bảng "lương tháng" của nhân viên 1 công ty môi giới bảo hiểm, có người (số ít) được vài trăm triệu.

ngu ngơ

Xe điện
Thế thì ông tiền nhiệm quả là thiệt thòi bác nhỉ
Chính sách thu nhập do ông ấy đề xuất, tính vừa miếng mới làm. Ông mới tưởng ngon nhưng ký hợp đồng 3-5 năm, phá vỡ hđ hoàn trả thu nhập thì củng vỡ mặt. Cty đại chúng tối thiểu 10-15/% lợi nhuận tăng trưởng, sang năm có mà tăng trưởng vào mắt. Nếu ói cả đống thưởng cũng không thúc đẩy nổi hệ thống chục nghìn người để kéo tăng trưởng.

cairong_2011

Xe container
Năm nay nhà em làm ăn bết bát quá, đợt dịch từ tháng 3 phải đóng cửa 2 cửa hàng quần áo, bán hàng online thì không ăn thua, chung vốn làm cafe thì lỗ vốn, tiền vay ngân hàng thì tháng nào cũng phải trả gốc lẫn lãi gần 70 triệu, đám nhân viên của em tự xin nghỉ quá nửa vì lương giảm sâu buồn quá các bác ạ. Sắp hết năm rồi mà chưa biết tính lương thưởng thế nào để giữ số nhân viên còn lại đây, một bài toán khó mà chúng em chưa có lời giải đáp vì thưởng nhiều thì không đủ, thưởng ít thì họ kêu ca rồi chắc cũng lại tìm công việc mới. Tình hình này em dự đoán có khi kéo dài thêm vài năm nữa thì em phá sản quá :((

Hôm nay vào mạng tìm hiểu thông tin thị trường việc làm lại vô tình đọc thấy tin CEO bảo hiểm PVI này thấy ngưỡng mộ ngành bảo hiểm quá, có tin được không nhỉ? :( năm 2014 em cũng đã từng đi bán bảo hiểm cho Manulife rồi Prudential nhưng chưa bao giờ chứng kiến CEO nào được thưởng nhiều đến như vậy. Ngành bảo hiểm này đâu có lãi nhiều mà thưởng nhiều vậy nhỉ, em chả tin. Có lẽ em lại phải quay lại đi bán bảo hiểm mất thôi :(

Chia sẻ với các bác một chút tâm tư cuối năm buồn mong một tương lai tươi đẹp cho năm mới. Chúc các bác một giáng sinh vui vẻ ấm áp.

Báu gì khi đưa lên thông tin này (kể cả minh bạch, nếu có)

alceste

Xe điện
Năm nay nhà em làm ăn bết bát quá, đợt dịch từ tháng 3 phải đóng cửa 2 cửa hàng quần áo, bán hàng online thì không ăn thua, chung vốn làm cafe thì lỗ vốn, tiền vay ngân hàng thì tháng nào cũng phải trả gốc lẫn lãi gần 70 triệu, đám nhân viên của em tự xin nghỉ quá nửa vì lương giảm sâu buồn quá các bác ạ. Sắp hết năm rồi mà chưa biết tính lương thưởng thế nào để giữ số nhân viên còn lại đây, một bài toán khó mà chúng em chưa có lời giải đáp vì thưởng nhiều thì không đủ, thưởng ít thì họ kêu ca rồi chắc cũng lại tìm công việc mới. Tình hình này em dự đoán có khi kéo dài thêm vài năm nữa thì em phá sản quá :((

Hôm nay vào mạng tìm hiểu thông tin thị trường việc làm lại vô tình đọc thấy tin CEO bảo hiểm PVI này thấy ngưỡng mộ ngành bảo hiểm quá, có tin được không nhỉ? :( năm 2014 em cũng đã từng đi bán bảo hiểm cho Manulife rồi Prudential nhưng chưa bao giờ chứng kiến CEO nào được thưởng nhiều đến như vậy. Ngành bảo hiểm này đâu có lãi nhiều mà thưởng nhiều vậy nhỉ, em chả tin. Có lẽ em lại phải quay lại đi bán bảo hiểm mất thôi :(

Chia sẻ với các bác một chút tâm tư cuối năm buồn mong một tương lai tươi đẹp cho năm mới. Chúc các bác một giáng sinh vui vẻ ấm áp.

ngành bảo hiểm mấy năm nay đang tăng trưởng gần 20% mà bác. ko phải lãi mà là rất lãi luôn!

Cụ từng làm Manu, Pru, mà vẫn ko phânbiêt đc các loại hình bảo hiểm àh?
PVI nóa làm BH nhân thọ đ.éo đâu??
Manu, pru ở VN giỏi lắm lấn sân đc sang mảng cho vay tài chính, chấm hết.