[Funland] Thương hiệu oto Việt tại sao ko Việt hóa

Embebandiem

Xe tăng
KDCN mà hỏi câu con nit thế :))...quan trọng gì tên gì chất lượng gì, thế giới dân chúng nó đổ xô đi mua hàng a V thì mình cũng tìm cách xào xáo kiếm xèng thôi...đừng họi nhiều nhạ :))

dr.anthony

Xe buýt
Rồi người nước ngoài muốn tìm kiếm thông tin xe thì gõ sao cụ???
Sao người VN mình hay bắt bẻ này nọ quá nhỉ, không biết khó tính hay quan trọng hóa vấn đề, mấy thằng sx đồ công nghệ cao như HP, Dell, ... nó có nhận nó là hàng Tàu khựa đâu, mà bên Tàu cũng có sản xuất đc 100% linh kiện từ đầu đến cuối hay làm chủ công nghệ của nó đâu, vẫn ghi made in china, rồi tụi mì xào cũng xài chip qualcomm cũng ko lẽ dân nó chửi mày không phải là thương hiệu Tàu, nó vẫn đc mọi người chấp nhận đó thôi...:-??
CCCM đang lầm lẫn cực kì lớn giữa 2 khái niệm made in vietnam và made by vietnam trong xuất xứ hàng hóa nhưng cứ khoái dịch ra rồi bắt này bắt nọ :-??

MiTa

Xe lăn
Em cũng thấy băn khoăn về chuyện í.
Thân thiện thời đặt tên Chó, Mèo.
Còn thích oai thời là Hổ, Sư tử, Rồng.
Còn đặt kiểu kia em thấy đua đòi bcm :P:P:P
E là e duyệt các tên như: thánh sống, ah quên thánh gióng, yết kiêu, Lvan 8, trạng quỳnh....

Dave Soel

Xe hơi
Em có 1 thắc mắc không biết hỏi ai là giá xe Vin bán trong nước như thế thì mang ra nước ngoài bán cho ai mà xuất khẩu với chả toàn cầu hả các cụ? Hay trong nước bán giá đó, ra nước ngoài lại giảm giá? Ai chơi thế nhỉ các cụ?

hcmt

Xe điện
Thấy lều báo đã giải thích về gốc của tên xe VinFast rồi mà Kụ: Fadil theo tiếng A-rap (sáng tạo?), còn Klara lại theo tiếng Thụy Điển (duyên dáng, gợi cảm gì gì đó...?)... Chỉ thắc mắc là nếu sính ngoại thì sao anh Vova không đem tiếng Ucraina mà đặt tên xe VF/hệ sinh thái Vin-Lux nhỉ???;)
Nếu việt hóa là Vin phúc (Phúc đức của Vin - cũng có nghĩa cổ phần của bố to nhất :)) Kiêu Đại Quang Minh ấy) -Anh hóa là vinfuck

Thôi em té ko VLV vào chửi