[Funland] Thương hiệu mới Kamito, Mizuno ngày càng mở rộng.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Trong mấy thương hiệu trên thì chỉ có Mizuno là thương hiệu xịn đét, nổi tiếng. Còn 3 cái thằng Kamito, JGBL, Mitre (ko phải Mitre Anh Quốc đâu nhé) toàn là đồ tàu nhái mác Nhật. Còn thua đứt hàng Tàu xịn chứ đừng nói so với hàng Nhật xịn. Nên thôi khỏi bản về 3 thằng hiệu lươn này.
Về giày Mizuno thì có thể nói phân khúc giày bóng đá là phân khúc mà Mizuno làm giá cả phải chăng nhất. Còn các phân khúc # về giày cầu lông, bóng chuyền, đặc biệt là giày chạy bộ thì ko hề rẻ chút nào. Thậm chí còn đắt hơn cả giày Asics tương đương. Dù về mặt thương hiệu thì Asics nổi tiếng hơn.
Em hay chạy bộ nên mua đủ loại giày các hãng. Đợt rồi lập thớt hỏi chỗ mua giày Mizuno xong thì cũng xúc liền lúc 5 đôi về chạy đổi gió.

Tuy nhiên em mua nhiều là vì đợt này mua đc giá sale tốt. Do Superaports nó clear hết Mi ko nhập về bán nữa vì VN ko chuộng hiệu này. Chứ nếu bàn về chất lượng/ giá cả tính theo giá stock retail trên web các hãng. Thì giày của New Balance mấy năm gần đây mới gọi là hợp lý so với các hãng nổi tiếng # cả về giày chạy bộ lẫn giày đá bóng.
Em xem trên web của Động Lực có bán một số sản phẩm thương hiệu Mitre thì nó giới thiệu Mitre là thương hiệu đến từ Anh Quốc cụ ạ.

AnhhoangSu

Xe điện
Em xem trên web của Động Lực có bán một số sản phẩm thương hiệu Mitre thì nó giới thiệu Mitre là thương hiệu đến từ Anh Quốc cụ ạ.
Thì nó linh tinh mà cụ, Mitre real thì đúng là từ Anh thật. Còn Mitre của Động Lực nó lạ lắm:))

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Dưới 1tr ko có đôi nào đâu cụ, trên 1tr thì có dòng Monarcida Neo, cao cấp hơn thì Monarcida Pro, Morelia Neo Pro 3 tầm trên 3tr 1 chút, da mềm và ôm chân
Đúng là giày Nhật có khác, giá cao ghê. Da mềm được hiểu là da thật hay giả da vậy cụ ?!.

dinhan3001

Xe tải
Đúng là giày Nhật có khác, giá cao ghê. Da mềm được hiểu là da thật hay giả da vậy cụ ?!.
Dòng cao cấp kà da Kangooro cụ ạ, da thật, upper rất mềm, form cũng ôm chân. Mình cũng đang dùng giày cầu lông wave fang rx, thấy ổn, nếu yonex tính 10điểm thì mizuno khoảng 8.5 9đ.

gauto181

Xe tải
Giày đá bóng cứ nike, das mà chơi cho rẻ cụ ạ, mizuno thương hiệu thì kém mà đắt vãi lúa. Làm gì có thằng sao số nào bên Tây đi mizuno.
Ở việt nam nó làm marketing tốt, rất hay kết hợp mấy "ông sao phủi" làm đại lý nên lùa đc nhiều ae mua

AnhhoangSu

Xe điện
Giày đá bóng cứ nike, das mà chơi cho rẻ cụ ạ, mizuno thương hiệu thì kém mà đắt vãi lúa. Làm gì có thằng sao số nào bên Tây đi mizuno.
Ở việt nam nó làm marketing tốt, rất hay kết hợp mấy "ông sao phủi" làm đại lý nên lùa đc nhiều ae mua
Nike, Das nổi ở sân cỏ full 11 người thôi cụ, chứ sân nhân tạo 6-7 người và futsal thì chưa chắc vượt trội đc so với Mi đâu. Em thấy bên nc ngoài đá sân nhỏ như này họ đi Mi, Joma nhiều.

nhuataiche

Xe container
Nike, Das nổi ở sân cỏ full 11 người thôi cụ, chứ sân nhân tạo 6-7 người và futsal thì chưa chắc vượt trội đc so với Mi đâu. Em thấy bên nc ngoài đá sân nhỏ như này họ đi Mi, Joma nhiều.
Hãng khác em ko biết, chứ adidas có đủ loại giày soccer cho mọi mặt sân từ xưa. Nhưng em cho là mấy loại đó khó bán hơn giày chạy nên các shop ko thích nhập về !

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Giày ký hiệu là AG, HG nghĩa là gì vậy các cụ ?!

21fo

Xe buýt
mizuno e mới dùng giầy bóng đá sân nhân tạo, đôi rẻ thôi, 1,3 củ
nói chung là khác bọt so với tất cả các đôi khác e từng dùng :)
trước đó đi đôi bitis hunter football ủng hộ hàng việt + mẫu mã đẹp móng chân nó biến cmn dạng

Mriru

Xe hơi
Mến chào các cụ. Do dạo này thời gian rảnh cũng nhiều hơn trước, em có tham gia chơi thể thao là cầu lông và bóng đá. Khi hỏi trên này và tìm hiểu thì thấy thương hiệu Kamito, Mizuno được nhiều cụ tư vấn, chia sẻ nên thử. Em không rõ thương hiệu này của nước nào, chủ lực là sản phẩm gì ngoài đồ dùng cho bóng đá, cầu lông ?. Giá thì cũng không đắt lắm, không rõ chất lượng có tốt hơn so với bên Grand Sport (Thailand) và Đồng Lực (Việt Nam) không ạ ?. Em cảm ơn các cụ ạ !
Mizuno Nhật bản sản xuất nhiều đồ golf và phụ kiện chơi golf ở mức giá tầm trung cụ.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ ngoài làm Marketing tốt như cụ nói, họ còn có cơ chế, chính sách bán buôn tốt, độc đáo thì mới phủ sóng tới tận các Shop Sport tuyến huyện, tuyến tỉnh được.

21fo

Xe buýt
Em nghĩ ngoài làm Marketing tốt như cụ nói, họ còn có cơ chế, chính sách bán buôn tốt, độc đáo thì mới phủ sóng tới tận các Shop Sport tuyến huyện, tuyến tỉnh được.
do giầy mizuno làm hợp với chân bè của dân việt, đá thật + ôm chân hơn, đặc biệt là sân nhân tạo :)
chứ nó mà kém hơn hẳn nike hay adidas thì có thuê giời cũng ko quảng cáo đc với giá bán của nó :D