Thương hiệu Huyndai - Kia tại Mỹ

binhcan

Xe buýt
Cùng xe sản xuất tại Nhật và sản xuất tại Hàn thì Nhật vẫn hơn các cụ nhỉ, xem ý thức dân Nhật trong động đất, sóng thần thì thấy rằng cách sống và suy nghĩ của họ thế nào rồi. Từ đó tưởng tượng được sản phẩm do những con người đấy làm ra khó có chất lượng thấp sẽ rất ít được đưa ra thị trường.
Không kể hàng lắp ráp ở các nước thứ 3 nhé.
tóm lại:
Tivi, đầu dàn, tủ lạnh, máy giặt vẫn là Sony, Pana, Hitachi chứ không phải Samsung, LG.
Ô tô: Lexus, Acura, Toy, Honda, Nissan chứ không phải Huyndai, Kia, Deawoo.

- Không xét đến hàng Âu, Mỹ.
Mời cụ: http://vn.news.yahoo.com/tv-hàn-quốc-bành-trướng-tại-mỹ-050000116.html
TV Hàn số 1 Mỹ rồi nhé, còn Sony thì thứ 3, còn ở VN chắc Sony còn dưới nữa, đắt ko chịu được, hơn gì hãng khác mà giá lúc nào cũng gấp ít nhất 1.5 lần.

Mazspeed

Xe container
Cụ giải thích cho em từ "chất lượng" nghĩa là gì với , 1 cái xe bị đâm trực diện , mà người ngồi trong xe vẫn an toàn , vậy chiếc xe đó có đc gọi là 1 chiếc xe có "chất lượng" không ạ ? :)) không đỡ đc với cụ , cụ nhìn lại xem cái câu nói của cụ xem cái từ "chất lượng" ở chỗ nào nào , em tìm mãi chả thấy nó ở đâu cả :)) . Ôi "chất lượng" , thế nào là "chất lượng" :)) ?

Cái thử nghiệm đó mới diễn ra cách đây 4 tháng mà cụ bảo là nó cũ rích rồi , thế theo cụ thế nào mới là không cũ rích ạ ? Cụ càng ngày càng nói xa vời quá rồi :)) .

Cụ nên nhớ là e kô so sánh giữa K5 vs Camry , và cũng kô quan tâm đến Camry nó tên trong danh sách đó hay kô nên cụ cứ liên ma liên miên là tại sao Camry kô có tên hay gì gì ý , e có quan tâm đến việc đó đâu , e chỉ cho cụ biết là cụ đã sai lầm khi nói ra câu đấy :)) . Cụ bảo nó không có tên trong bảng xếp hạng nào cả , e đã chứng minh cho cụ là nó có tên trong bảng xếp hạng an toàn , dù chỉ 1 lần cũng là có , vậy nên cụ đã sai :)) .

E nghĩ cụ liên miên quá hay sao mà cứ nói lạc vấn đề ý nhở :)) , quên hết tất cả đi , cụ tập trung vào câu nói của cụ cho e "Còn K5 hay Optima thì chưa bao giờ thấy đâu trong bảng xếp hạng cả " . E chứng mình là nó có :)) , theo cụ cách đây 4 tháng là cũ rích , thì e xin nói nhanh cho nó vuông là nếu nó đc giải cách đây 5 hay 10 năm thì nó vẫn là giải chứ chưa nói gì đến cách có 4 tháng :)) . E nghĩ vấn đề đã xong rồi đấy nhỉ , còn cụ muốn so sánh thế nào thì so vì đó là việc của cụ , còn e không muốn so sánh 2 xe này với nhau , vậy thôi :D .
Nếu như bác cứ nhất quyết cho rằng bảng đánh giá an toàn và bảng đánh giá chất lượng đều là 1 thì em không có ý kiến gì nữa. Hiểu biết về ngôn ngữ của em với của bác nó hơi khác nhau, tranh luận thêm cũng bằng thừa :).

Thôi bó tay rồi, so Cam với S550 kìa, hị hị, thế thì em phải đem con xe morning ra so với Cam đi nhỉ, mà có khi chả phải morning đâu, mà là em DAEWOO TICO mới so với đẳng cấp Camry được.
Có tí khác nhau ở chỗ này. Bác đi Tico thì chả ai ký hợp đồng với bác, éo tán được chân dài. Đi Camry thì tuy "chân kính" có kém S nhưng làm ăn vẫn ký được hợp đồng, cưa gái vẫn có chân dài như thường :D :D :D. Cho nên không so được =)).

kiendudu

Xe tải
Sao các bác cứ so sánh toy vỡi xe hàn thế,

Em thấy môi xe có mặt mạnh riêng, ví dụ em ở Singapore, nói chuyên với nhiêu người đi xe khcs nhau, họ nhân xét

misubishi Đông cơ rất khỏe, tốt phù hợp với giới trẻ
Niisan nhiuề kiểu dáng xe đẹp mới ra hàng năm Liên tục
Honda ... cha đe của dân Đông 4 bánh, cho dòng acura
Subaru....
Toyota .... Lành, chất lương tốt
Huy dai .... Trước Nam 1986, họ còn mua máy của hãng justin 2 của Anh, còn lại La lắm ráp, còn bi h họ đa sản xuất được máy riêng, nhưng đe đạt được level của mây xe nhất thì còn phải chứng Minh nhiêu

Chắc ai hiệu biết điền vào hộ Cai

USS G.Washingto

Xe hơi
Nói đến chuyện thương hiệu, cho cháu tham gia tí:
Mặc dù rất kết Hyundai, nhưng cháu vẫn khẳng định Toy là một pháo đài chưa thể công phá. Thương hiệu mạnh dẫn đến tâm lí mua sắm là chuyện hiển nhiên, không chỉ ở Việt Nam mà cả thế giới điều chuộng Toy ( ngoại trừ "quá tâm lí " như Fortuner với dân Việt mình). Một thương hiệu mạnh không dễ dàng có được trong thời gian ngắn, Toy nói riêng và xe Nhật nói chung mất rất nhiều năm để khẳng định chất lượng ở thị trường Mĩ.
Hyundai mới tạo đựoc đột phá chỉ từ khi Sonata phiên bản mới ra đời, các xe trước đó không có gì để lại dấu ấn. Chiếc Sonata 2009 đầu tiên chạy trên đất Mĩ đến giờ cũng chưa đến 2 năm, một thời gian quá ngắn so với sự phong độ của thương hiệu của Toyota.
Do vậy, ít nhất phải 10 năm nữa - t.ư thời gian để khẳng định chất lượng của Sonata, thương hiệu của Hyundai mới thực sự đứng vững. Giá cả, mẫu mã chỉ là lợi thế ban đầu và không thật chắc chắn. Hyundai đang hướng đến cách phát triển bền vững(...)

...http://newthinking.hyundai.com/

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Vấn đề là với các Hàn xẻng phơ thì íu thế được. Huyndai Kia phải là nhất, hơn đứt Toy vừa già vừa hèn vừa đắt :D. Thằng nào dở hơi đi mua Toy là hạng đần, íu phải người tiêu dùng thông minh. Ở đời cần gì chữ lành, quan trọng là đồ chơi nhiều, hình dáng uốn lượn khoe mẽ, danh sách "công nghệ" tên phải kêu như mõ. Ai đời thần kinh đi mua Camry vừa tồi vừa đắt trong khi K5 Sô nát tổng hợp kỹ thuật hiện đại thì lại bỏ qua =)).

Mỗi tội quên mất rằng trên đời thì kinh nghiệm có vai trò rất quan trọng, chả kém nhiệt huyết tuổi trẻ. Người ta đã sử dụng xe từ những năm 1990, qua tay hàng chục cái xe, thế mà lại cứ bảo lựa chọn kiểu a dua, nghe hơi nồi chõ :)) :)) :)) :)) :)).

PoBeo

Xe điện
Nói đến chuyện thương hiệu, cho cháu tham gia tí:
Mặc dù rất kết Hyundai, nhưng cháu vẫn khẳng định Toy là một pháo đài chưa thể công phá. Thương hiệu mạnh dẫn đến tâm lí mua sắm là chuyện hiển nhiên, không chỉ ở Việt Nam mà cả thế giới điều chuộng Toy ( ngoại trừ "quá tâm lí " như Fortuner với dân Việt mình). Một thương hiệu mạnh không dễ dàng có được trong thời gian ngắn, Toy nói riêng và xe Nhật nói chung mất rất nhiều năm để khẳng định chất lượng ở thị trường Mĩ.
Hyundai mới tạo đựoc đột phá chỉ từ khi Sonata phiên bản mới ra đời, các xe trước đó không có gì để lại dấu ấn. Chiếc Sonata 2009 đầu tiên chạy trên đất Mĩ đến giờ cũng chưa đến 2 năm, một thời gian quá ngắn so với sự phong độ của thương hiệu của Toyota.
Do vậy, ít nhất phải 10 năm nữa - t.ư thời gian để khẳng định chất lượng của Sonata, thương hiệu của Hyundai mới thực sự đứng vững. Giá cả, mẫu mã chỉ là lợi thế ban đầu và không thật chắc chắn. Hyundai đang hướng đến cách phát triển bền vững(...)

...http://newthinking.hyundai.com/
Xin cụ! Nói thì thì phải nghĩ kĩ đã......nếu chỉ đọc mấy tờ báo nhảm nhí như dantri, vnexpress, autopro thì em xin cụ hãy......cất bớt suy nghĩ ở nhà cho anh em thấy cụ đỡ cà rốt.

Cụ nói xe TOY cả thế giới mê, thế cụ biết thương hiệu TOY ở Châu Âu nó như thế nào không ạ? Chả phải nói đâu xa, cụ sang Ấn Độ thì cụ xem TOY nó đứng đâu trong bảng xếp hạng.......hay cụ sang Trung Quốc xem xe TOY nó "ghê gớm" đến mức độ nào.....nói thì chả dựa vào cái gì mà làm 1 câu cả thế giới mê TOY....ọe....^:)^

Mấy tờ báo nhảm nhí của VN suốt ngày đi PR rẻ tiền cho tụi TOY. Xin hỏi có cụ nào biết tổng số lượng xe sang bán ra của Lexus trên toàn cầu so với Audi, Mercedes và BMW như thế nào không ạ? Xin thưa là chỉ hơn 1/3 so với 3 nhãn xe của Đức. Còn trên thị trường Mỹ, nó là số 1 - chính xác, nhưng nó không phải là đại diện cho toàn cầu - toàn thế giới như cụ nói nhé.....

Mấy cụ mê TOY, em xin các cụ, thần tượng cũng vừa phải thôi ạ! Bọn TOY VN nó xỏ mũi nhiều cụ mà giờ các cụ vẫn thần tượng chúng nó. Phát chán

nannan

Xe máy
Các cụ ai nói cũng có cái lý cả. Nhưng theo quan điểm của em thì như thế này: Em thấy những ai <40 tuổi 10 người mua xe thì hết 9 người là mua huyndai-kia rồi, còn >40 tuổi 10 người mua xe hết 9 người không chọn huyndai-kia, điều đó chứng tỏ sản phẩm huyndai-kia thì hợp với người trẻ tuổi hơn, còn những người lơn tuổi họ không chọn huyndai-kia,có lẽ họ chưa tin vào chất lượng, nhưng mà theo em, xe nào cũng vậy thôi, cũng an toàn và chất lượng cả, xe bây giờ đi 10 năm vẫn ok dù đó là thương hiệu gì !!! nhưng so về số tiền và option thì xe hàn có vẽ vượt trội hơn toy...vậy thôi, trẻ tuổi thì thích phải đẹp, nhiều đồ chơi, người lớn tuổi thì thích chắc chắn, lành và thương hiệu đã được khẳng định, cũng chẳng sao cả... vì tất cả mọi người đều công nhận thương hiệu huyndai-kia ngày một phát triển và là thương hiệu đáng tin cậy trong tương lai...em xin hết. Các bác thấy em nói đúng không? nếu đồng tình xin cho em 1 trang pháo tay nha....

Tittop9

Xe tải
Các bác quăng đá nhau kinh quá. Mỗi người 1 suy nghĩ, 1 ý thích làm sao các cụ chụp mũ bắt nhau phải thế này phải thế nọ được. Em đã chạy Toy rồi và cũng đang cưỡi Santafe có vài cảm nhận như sau:
- Nếu nhu cầu đi vừa phải, thích tiện nghi, đồ chơi nhiều, kiểu dáng trẻ trung thì nên quan tâm đến hàn xẻng.
- Nhu cầu đi lại nhiều, cần sự ổn định, cần sang trọng, đẳng cấp, chững trạc thì Toy ko nên bỏ qua (Mẹc, Bỉm, Audi ... hạng sang em ko dám đề cập đến ạ vì em chưa được chạy ạ, mà giá cũng ko cần phải nói)
- Bác nào bảo là Xe Hàn "Đẳng Cấp" hơn xe Toy thì xin bác giới thiệu giúp em 1 bé gầm cao giá ~ Prado TXL, 4Runner với nhé vì em thích 2 con đó quá. Thanh niên cưỡi 2 con đó thì hầm hố vãi =P~. Em ko có tiền để mơ đến LandRover đâu nhé các bác đừng giới thiệu hạng sang quá cho em.

mr.ken_no1

Xe container
Em nói thật là em rất thích Cam, nhiều khi ae ngồi nói chuyện em nói mơ ước là có được 1 em cam thì toàn bị chê là già, thực đấy. Nhưng đó chỉ là ước mơ của em thôi. Còn thực tế thì em đã, đang và sẽ dùng Huyndai.
@ Bác Mazspeed: Em đã biết bác là rất am hiểu về dòng Toy nói riêng và các dòng xe khác nói chung, dưng em góp ý với bác là bác nên thận trọng, cân nhắc trước khi cmt, nhiều cmt của bác đọc khó vào nghe lắm. Em để ý nhiều rồi, đa số các cụ ở thớt kia-HD đều ko được mặn mà với Bác. Đôi lời góp ý, Chúc bác vui!

vietdq

Xe tải
Vấn đề là với các Hàn xẻng phơ thì íu thế được. Huyndai Kia phải là nhất, hơn đứt Toy vừa già vừa hèn vừa đắt :D. Thằng nào dở hơi đi mua Toy là hạng đần, íu phải người tiêu dùng thông minh. Ở đời cần gì chữ lành, quan trọng là đồ chơi nhiều, hình dáng uốn lượn khoe mẽ, danh sách "công nghệ" tên phải kêu như mõ. Ai đời thần kinh đi mua Camry vừa tồi vừa đắt trong khi K5 Sô nát tổng hợp kỹ thuật hiện đại thì lại bỏ qua =)).

Mỗi tội quên mất rằng trên đời thì kinh nghiệm có vai trò rất quan trọng, chả kém nhiệt huyết tuổi trẻ. Người ta đã sử dụng xe từ những năm 1990, qua tay hàng chục cái xe, thế mà lại cứ bảo lựa chọn kiểu a dua, nghe hơi nồi chõ :)) :)) :)) :)) :)).
Đây là 1 FAN CUỒNG của TOY mà các cụ chấp làm gì :)) .

Nhưng mà công nhận cái mồm cụ này nói ra mấy câu đo đỏ đúng thật , sao cụ lại nói chuẩn thế :)) . Fan nào chê chả thấy ở đây thấy mỗi cái mồm của FAN CUỒNG nói thôi :)) .

Còn gia đình họ hàng nhà tôi , quanh khu phố nhà tôi , toàn những bậc lão thành chạy xe ngót 30 năm , vào Nam ra Bắc , trải qua bao đời xe từ xe tải đến xe con , kinh nghiêm chả thua ai , tôi còn chưa khoe , FAN CUỒNG mới chạy xe đc ngót 20 chục năm mà đã bày đặt làm phách . Đúng là mang cái ao làng ra so với đại dương .

caisua

Xe lăn
Chạy SF 3 năm chả thấy khác gì lúc mua, vậy mà các cụ kêu cứ đi rồi xem, tã lắm.

USS G.Washingto

Xe hơi
Ở đâu có Hàn-Nhật ở đó có chiến tranh, mấy bác ném đá khiếp, xem bài dẫn Topic cũng biết nó trôi nỗi đến vài chục trang.

dream-dream

Xe tải
chốt lại để mà ngon đỡ phải tranh luận nhiều thì các cụ nên chơi siêu xe .../
Các hãng xe thương mại bây giờ như thời trang mà thay đổi liên tục. Cá nhân em chẳng biết tốt thế nào nhưng thấy xe mua từ mới của các hãng xe (toy, honda, bmw, mer, kia, huyndai...) đi cùng lắm cũng được 4 đến 5 năm là nhiều rồi. ( 4 đến 5 năm chắc không lo hỏng hóc gì các cụ nhỉ kể cả xe lifan). ra đường bây giờ thấy xe đời 03,04,05 toàn xe cơ quan hoặc cho thue tự lái, tập xe gì đấy...
Thế nên trong tầm tiền của mình em cứ xe nào đời mới hiện đại, kiểu dáng đẹp, công nghệ tốt là em múc thôi... 1 đời mình chắc cũng thử được ít nhất là 5 đến 6 em nó đấy hehe / chứ kể cả thương hiệu tốt mà đi mấy em xe cũ đời ơ kìa xong mua đi mua lại đến mấy chủ rồi thì mất chất lắm...
Em thấy trên mạng giao đầy xe thương hiệu tốt mer, bmw, toy, honda... đời 03,04,05... giá lại hạt rẻ nhưng thấy dân tình có dám rước về đâu bây giờ ra đường toàn thấy đời mới của kiaforte, laceti, sonata. huyndai tucson, sportage,sorento... tầm tiền những xe này nếu các cụ ý thích thương hiệu thì có rất nhiều lựa chọn các em bmw, mer, toy, honda cũ đời cao tương đối (ít nhất là 05) rồi.

raklei

Xe điện
Cụ nói chuẩn, thủ thuật làm báo mà, không dùng kỹ xảo đăng tin ai cũng biết rồi thì ai thèm đọc
Thủ thuật khỉ gì đấy chỉ là trò mèo cho mấy fan cuồng hàng xẻng tự sướng với nhau thôi, nếu xét tổng thể cộng lại toàn bộ thì còn xa mới vượt đc xe Mỹ nếu tạm không nói đến mấy thằng Nhật vì nó đang ảnh hưởng động đất.

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

Xe container
20 năm trước Toy đã được biết đến với chất lượng tốt rồi bác ạ. Thâm chí hơn 20 năm nữa kia, năm 85 – 86 của thế kỷ trước những chiếc Toy của các tổ chức Liên Hợp Quốc đầu tiên xuất hiện tại HN, so với Von ga, La đa, Mát xờ cơ víc thời đó thì đúng là 1 giời 1 vực luôn, không rõ bác có biết không!

Còn thì nói Sonata và K5 hơn hẳn Camry thì hài hước quá. Option không tính làm gì, toàn những thứ râu ria chứ những cái cơ bản cần thiết Camry có hết. Còn vận hành thì hơn được Camry chỗ nào?
E biết nhiều bác mết anh Toy lắm mà lại ko nghĩ bác Mát sờ pít là Leader :D
Nhật bản là nước có tiếng về SX hàng hóa, Toy là hãng lớn, có tuổi đời cao, máy móc bền, tốt ai chả biết, chả ai phủ nhận.
Hàn quốc kém hơn Nhật, Kia là hãng nhỏ, trẻ hơn, máy móc có kém hơn Toy (nhưng ko phải là voi so với kiến) ai cũng chả biết.

Cơ mà vừa rồi e nghe có nhiều người thốt lên : Đội ơn anh Tạch, a thông mắt cho bọn e tỏ đường.

Bác mát pít cứ chê Kia với hàn xẻng quá lời chứ e hỏi bác đã thấy xe Kia Bảo hành 7 năm chưa ợ?

Ngoài ra, e hỏi thật bác đã đc đặt mông lên con K5 với K7 lần nào chưa hay là: "à xe của hàn xẻng đương nhiên là kém"

Cuối cùng, bác có xiền, có lòng vị tha (bỏ qua các lỗi nhỏ) thì bác cứ tiếp tục với sở thích của bác. Bọn e ít tiền mua xe hàn vì đơn giản chỉ nghĩ nó là cái phương tiện đi lại. Chứ ko có cái quan niệm là Tài sản mua sao để sau này bán được giá ợ.
E chỉ mong tất cả các bác Hãy tỏ ra là người tiêu dùng thông thái chứ đừng để cái mác này mác nọ kết hợp với chính sách vớ vỉn làm tốn kém những thứ chả cần thiết.

kenu97

Xe container
Có tí khác nhau ở chỗ này. Bác đi Tico thì chả ai ký hợp đồng với bác, éo tán được chân dài. Đi Camry thì tuy "chân kính" có kém S nhưng làm ăn vẫn ký được hợp đồng, cưa gái vẫn có chân dài như thường :D :D :D. Cho nên không so được =)).
=)) giờ e mới đọc chỗ này nên lại phải làm bài bốt nữa.

E chấp bác mát đi Camry, e đi Su hào hoặc Li vịt thôi, chọn ra 1 em chưn nào đó dài ngắn thì tùy, e với bác cùng đến tán xem ai tán đc trc nhế. :P
Còn Hợp đồng á? đi ký hợp đồng với nông dân ở đâu người ta mới để ý xe cộ. Giờ cáo giả nai đi thuê xe đi lừa nhiều lắm.

"Thằng kia nó đi con Tico nhưng mà chắc chắn là xe của nó thật, còn cái thằng cam di bóng lộn kia phải cho người đi xem lại đã, éo tin đc"

Hố hố

Mr.Chun

Xe tăng
mai em tặng cụ Mazspeed 1 em xe hàn nhé, cho cụ hưởng cái sự sung sướng mà những cụ khác đang hưởng ạ, cụ cứ ngồi ớ đáy giếng kêu gào mãi, như thế gọi là "tự sướng" đó ạ :D

vinhvoi

Đi bộ
Tôi muốn lấy xe honda civic 2008 số sàn

thanhtu_slr

Xe đạp
Nếu Toy nhập thì em mua, chứ Toy liên doanh thì em mua xe Hàn: ngon, bổ, rẻ.
Thực sự em thấy bỏ 720tr cho altis 1.8MT hay 715tr cho em InnovaG và hơn 1000tr cho FortunerV thì thật không hợp lý. :-??
Theo em, nhiều bác mua Toy là MUA CHO NGƯỜI KHÁC NGẮM CHỨ KHÔNG PHẢI MUA CHO SƯỚNG VÀO THÂN. haizzz...

Chipdaddy

Xe đạp
Nhìn vào em chỉ thấy Huyndai/Kia thua 2 thằng của Mẽo ngay trên đất Mẽo. Chả có gì ngạc nhiên các bác nhỉ. Còn lại nó ngang với Toy/Le/Sci và vượt tất cả thương hiệu Nhật còn lại.
Em nói thế không phải có ý khen thằng Hàn xẻng đã bằng thằng Nhật về 4B. Đơn giản là xe thằng Hàn đang dần được chấp nhận ngay cả ở những thị trường khó tính và tiêu chuẩn cao như thằng Mỹ.
Các bác cứ làm Fan cuồng của thằng Toy và trả thêm tầm 20-30% tiền để có cái logo của Toy mà tự sướng. Còn em, em cảm ơn thằng Hàn xẻng vì nhờ nó mà bọn CNVC ít xiền như bọn em mới có cơ hội sở hữu 1 chiếc 4B không đến nỗi nào, tiện nghi để chở gấu và F1 vi vu.
Và các bác Fan cuồng của Toy cũng nên cảm ơn thằng Hàn xẻng vì nhờ nó mà thằng Toy cũng phải xem lại chiến lược của nó, hướng hơn đến tiện nghi của người sử dụng.
Em xin hết ạ.