[Funland] Thương anh shipper quá!!!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Theo em thì với chứng cứ rành rành ra thế thì công an nên bắt giam luôn cặp vợ chồng kia chứ nhỉ? Đợi giám định thương tật xong mà nhỡ nó nó trốn mất thì lại tốn công truy nã à.
Vụ ồn ào thế mà cơ quan bảo vệ pháp luật ở đó có vẻ thờ ơ nhỉ. Lẽ ra phải xắn tay áo xông vào làm luôn.

berryfun

Xe điện
Cụ nắm dc diễn biến sự việc k. Trường hợp oánh như này e nghĩ là ship cầm dao đuổi doạ giết 2vc nhà kia thì phản xạ mới đến thế còn k thì chả còn lý do gì cả :))

đang đợi kết nuận của cơ quan điều tra cụ ơi. Hóng là sau khi ô kia mắng chửi shipper. Thì shipper chửi lại và combat luôn ô chồng, sau đó bàvợ vác tuýp sắt hiệp đồng binh chủng cho shipper đi viện.

hâhhahaha shipper đang đòi bồi thường tiền thuốc thôi ko có yêu cầu gì thêm. Hóng đã đê xem thế nào. Nhìn shipper to con chắc nghĩ ăn được bên kia =))=)) thật ra 30.000 đơn giản thôi. Vẫn là nhời ăn tiếng nói.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Vụ ồn ào thế mà cơ quan bảo vệ pháp luật ở đó có vẻ thờ ơ nhỉ. Lẽ ra phải xắn tay áo xông vào làm luôn.

Thường thì đám xã hội thâm, hay đám anh chị Đầu gấu ngang nhiên hoành hành tự tung tự tác là ít nhiều có sự đồng loã hay tiếp tayHoặc bao che cũng như vô trách nhiệm của cơ quan bảo vệ pháp luật sở tại , mà vụ Đường Nhuệ là một vết nhơ không thể nào chối cãi được!

Riêng vụ việc này, ta chưa thể kết luận được gì cả vì tất cả hay còn ở phía trước!

Chỉnh sửa cuối:

atoxet

Xe tăng
KLQ nhưng mà giờ em mới biết là mua hàng trên mạng không đúng hàng/ hàng lỗi kém chất lượng, không nhận hàng mà vẫn phải trả phí ship 2 chiều (phí ship + phí hoàn trả đơn hàng) à CCCM. Em mà là chủ nhà trong trường hợp này em cũng không trả tiền ship, khả năng người bị đánh là em (chủ nhà) bị shipper đánh chứ không phải ngược lại như trong bài báo :-??
Cái này tuỳ chính sách của “chợ” và “cửa hàng”. Như shopee thì họ cho các cửa hàng yêu cầu khách trả tiền ship khi từ chối nhận hàng, có 1 số cửa hàng ko kích hoạt lựa chọn đó, tức là họ sẽ trả tiền ship cho bên vận chuyển nếu khách ko nhận hàng; có một số cửa hàng thì kích hoạt lựa chọn đó (như cửa hàng trong bài báo mà thớt này đang chém). Khi mua hàng các cụ mợ có thể đọc kĩ điều khoản để biết, nếu cụ đã mua hàng tức là đã đồng ý trả tiền ship nếu ko nhận hàng, nếu cụ ko nhận hàng + bùng tiền ship thì cụ sai & đang ăn quỵt tiền giao hàng.

td lines

Xe điện
Shipper nên là nghề của những người lớn tuổi hưu trí hoặc sinh viên làm thêm. Đằng này nhiều bạn có học nghề nhưng học xong không biết làm/không muốn làm nghề mình học mà đi chạy cho nhàn đầu. Một sự lãng phí nguồn lực không hề nhỏ.
Hài lòng với thù thao thì làm thôi , shipper không phải là người phân bổ nguồn lực xã hội sao cho hợp lý . Lực lượng hưu trí chạy được mấy cuốc /người trong tình trạng bùng nổ đặt hàng online như bây giờ . Chẳng cty vân chuyển nào nhận toàn người làm bán thời gian để mình bị động về nhân lực và kém hiệu quả cả . Nghề giao vận đơn ở nước ngoài cũng chưa bao giờ là nghề cho người làm thêm cả , chẳng qua địa hình dân cư ở xe máy hiệu quả hơn hết cho nên ai cũng có thể nhận công việc đó

Chĩm111

Xe điện
Shipper nên là nghề của những người lớn tuổi hưu trí hoặc sinh viên làm thêm. Đằng này nhiều bạn có học nghề nhưng học xong không biết làm/không muốn làm nghề mình học mà đi chạy cho nhàn đầu. Một sự lãng phí nguồn lực không hề nhỏ.
Em nhớ cách đây khoảng dăm ba năm, có lần vì sợ đường đông sẽ đến cuộc hẹn muộn, nên em gọi grap bike. Đón em là một thanh niên, nhìn ướm thì cũng có vẻ hết tuổi SV rồi. Trên đường đi, em có hỏi công việc, rồi nhân tiện nói y như nội dung cụ đề cập trên.
Thế là, giữa đường, cu em tấp xe vào vỉa hè và bảo anh xuống xe, tôi ko chở anh nữa. Em nhớ lúc trả tiền, còn thừa ít tiền lẻ, đã bước đi luôn mà cu em còn gọi giật lại... bắt cầm tiền thừa mới thôi. 😅

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
KLQ nhưng mà giờ em mới biết là mua hàng trên mạng không đúng hàng/ hàng lỗi kém chất lượng, không nhận hàng mà vẫn phải trả phí ship 2 chiều (phí ship + phí hoàn trả đơn hàng) à CCCM. Em mà là chủ nhà trong trường hợp này em cũng không trả tiền ship, khả năng người bị đánh là em (chủ nhà) bị shipper đánh chứ không phải ngược lại như trong bài báo :-??
Nhiều khi là thoả thuận cụ ạ, nhà em bán quần áo, báo trước với khách là ok cho xem hàng, k ưng thì trả tiền ship, còn khách nào chầy bừa quá k chịu trả ship thì cũng thôi bỏ quả coi như là đen

thanhhava

Xe buýt
Cái này tuỳ chính sách của “chợ” và “cửa hàng”. Như shopee thì họ cho các cửa hàng yêu cầu khách trả tiền ship khi từ chối nhận hàng, có 1 số cửa hàng ko kích hoạt lựa chọn đó, tức là họ sẽ trả tiền ship cho bên vận chuyển nếu khách ko nhận hàng; có một số cửa hàng thì kích hoạt lựa chọn đó (như cửa hàng trong bài báo mà thớt này đang chém). Khi mua hàng các cụ mợ có thể đọc kĩ điều khoản để biết, nếu cụ đã mua hàng tức là đã đồng ý trả tiền ship nếu ko nhận hàng, nếu cụ ko nhận hàng + bùng tiền ship thì cụ sai & đang ăn quỵt tiền giao hàng.
Em nghĩ Shopee sẽ không cho kiểm hàng, bên khách hàng có nhận hoặc không nhận. Nếu không nhận thì ko thanh toán phí ship, còn nhận thì thanh toán phí ship. Ở đây, chủ nhà mở hàng kiểm tra thì tính nhận hàng rồi, tất nhiên có anh shipper đồng ý cho mở hàng thì shipper ăn đủ. Có lẽ vợ chồng chủ nhà kia đủ hung hăng để shipper phải cho kiểm hàng trước khi nhận tiền.

Ngominh68

Xe buýt
Cứ thương tật 11% trở lên là loại hổ báo cáo chồn đi bóc lịch hết. Vừa bẩn vừa bựa thế thì đáng lắm, chứ loại đánh này chỉ anh chị mõm.
Vụ này k cần 11% vẫn thành án như thường .

flowers1508

Xe tăng
Anh shipper này thì lại lộc quá đúng là số trời.

tung5917

Xe điện
Em cũng dính 1 lần hàng mở ra không đúng như mô tả nên em không nhận. Shipper và chủ cửa hàng cứ đòi tiền ship. Em nhất định không trả, đôi co 1 lúc rồi cũng phải đi về.
Nếu cứ để tình trạng đòi tiền ship thì sẽ dẫn đến lừa đảo để ăn tiền ship nhé cụ. Hàng thì chụp ảnh long lanh, cam kết nguồn gốc các kiểu nhưng thực tế kiểm tra lại ý ẹ.

chisaicoi

Xe đạp
Website
tinhdaulachampa.net
Bạn shipper này chắc mới vào nghề nên nhiệt tình hơi quá. Thông thường các đơn như này không nhận thì cứ hoàn về, shop sẽ chịu phí ship đi và phí ship hoàn. Đó là tai nạn nghề nghiệp mà các shop online phải chịu.
Đôi co với khách hàng làm gì, tâm lý người ta chán không mua nữa thì chả mấy ai muốn trả phí. Gặp dân giang hồ lại xảy ra chuyện như này.

Tuan Can

Xe container
các trang TMDT hàng fake và lừa đảo khá nhiều. Em rất ghét cái hộp in chữ "ko cho khách xem hàng". Nên em chỉ mua mấy thứ rẻ tiền và ít tiền thôi. Và ở shop có uy tín dựa trên lượng bán và sao.

toyennha

Xe lăn
Em thấy thói đời kỳ. Mua trên app. Ko vừa ý thì trả hàng hoàn tiền nếu người mua đúng lại ko. Cứ thích mua nơi fb với zalo rồi sinh chuyện. Rẻ ko ko biết trước mắt thấy bực đã

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vầng

Đúng sai ở ai chưa biết được vì chúng ta mới chỉ được đọc trên báo chí, theo lời kể của một phía.

Nhưng cũng lạ.
Yêu cầu/mong muốn pháp luật vào cuộc xử lý đúng người đúng tội nhưng vẫn than phiền là không thấy họ gọi điện hỏi thăm và xin lỗi !!!!

Hề hề....

đang đợi kết nuận của cơ quan điều tra cụ ơi. Hóng là sau khi ô kia mắng chửi shipper. Thì shipper chửi lại và combat luôn ô chồng, sau đó bàvợ vác tuýp sắt hiệp đồng binh chủng cho shipper đi viện.

hâhhahaha shipper đang đòi bồi thường tiền thuốc thôi ko có yêu cầu gì thêm. Hóng đã đê xem thế nào. Nhìn shipper to con chắc nghĩ ăn được bên kia =))=)) thật ra 30.000 đơn giản thôi. Vẫn là nhời ăn tiếng nói.
Thường thì đám xã hội thâm, hay đám anh chị Đầu gấu ngang nhiên hoành hành tự tung tự tác là ít nhiều có sự đồng loã hay tiếp tayHoặc bao che cũng như vô trách nhiệm của cơ quan bảo vệ pháp luật sở tại , mà vụ Đường Nhuệ là một vết nhơ không thể nào chối cãi được!

Riêng vụ việc này, ta chưa thể kết luận được gì cả vì tất cả hay còn ở phía trước!

xichhoptau

Xe tăng
có hiệ hội đấy thì cụ nhớ đưa điều kiện là ae Síp Bơ cấm vượt đèn đỏ, vượt thì nộp quỹ hội gấ 5 lần tiền phạt.