[Funland] Thuốc / Thực phẩm chức năng cho Xương khớp người già

Mphco

Xe tải
Kính các bác.
Bà già tôi, có tuổi rồi, giờ kêu đau khớp gối, nhất là khi lên cầu thang.
Có lẽ là Khô dịch khớp gối hoặc tương tự, mặc dù tôi không chắc.

Các bác / phụ huynh các bác có bài thuốc Đông Tây Nam Bắc nào hỗ trợ tốt được vụ này không??
Mẹ tôi 78 tuổi.

Cảm ơn các bác nhiều.
Bác nghiên cứu cho bà uống hạt Chia xem. Em đọc ở https://onlinelibrary.wiley.com/doi/10.1111/1541-4337.12423 thấy thành phần rất ổn. Bảng thành phần protein có glusamin 0.78mg/1g pr. Ngoài ra còn dầu omega3,6,9...Ca, P đều tốt cho xương khớp.

Chỉnh sửa cuối:

Mphco

Xe tải

ntcntc

Xe tải

Cháu chụp từ tủ lạnh nhà cháu, thấy các cụ dùng cái anh cao 30 này hiệu quả cho xương khớp, nhược điểm là nóng (nặng và phiền nhất là apple bón)

Susu77

Xe tăng
Chào Cụ,
Bà cụ nhà cháu cũng đang bị đau khớp gối muốn mua glucosamin cụ nói nên tính nhờ cụ chỉ giùm địa chỉ nơi mua bên Đức, cách mua và chuyển về Việt nam đảm bảo hàng chuẩn ạ, cụ cho hỏi thêm là thời gian từ lúc đặt mua đến lúc nhận đc hàng là khoảng bao lâu vì bà cụ nhà cháu đang đau nên cần thuốc sớm. Cảm ơn cụ trước ạ
Glucosamin là TPCN có tác dụng bổ sung chất nhờn, bôi trơn khớp. Sụn cá mập cũng vậy các cụ ạ. Với các trường hợp thoái hoá khớp, khô khớp, chưa viêm nặng thì uống hiệu quả rất tốt. Tuy nhiên nếu đã viêm khớp thì phải chữa bằng các thuốc đặc trị được các bác sĩ kê tiêm, uống, bôi sau khi khám, chụp.
Lưu ý các cụ rất nhiều người Việt đặc biệt những người có tầm vóc nhỏ thì ngoài suy thoái khớp sẽ rất hay bị loãng xương nặng. Loãng xương cũng gây nhức nhối, đau như khớp. Nếu bị loãng xương cần khám chuyên khoa chứ ko nên tự ý mua canxi về uống do nhiều cơ địa hấp thu canxi kém. Tự uống ko hiệu quả thậm chí gây sỏi thận. Trong Nam em chưa biết. Còn ngoài Bắc các cụ cố gắng đưa người nhà đến khám Giáo sư Trần Ngọc Ân - Bv Hồng Phát. Em làm về thuốc mà mẹ em cũng phải đến gặp Gs mới đỡ ạ. Tiền khám và thuốc mỗi lần cũng 6-7tr, uống và tiêm 1 tháng khám lại.

Phán Thông

Xe buýt
Em tưởng vào hiệu thuốc, thấy thuốc nào có glucosamin thì chiến thôi.

Chuotluoi

Xe tải
Cụ mua viên thực phẩm chức năng 3 thành phần glucosamine + chondroitine + MSM mua của Úc thì tốt mà ko sợ rởm. Hãng Blackmores hoặc hãng khác e ki nhớ
Bên Úc có nguyên 1 đại siêu thị hàng lởm đấy cụ. Đội Tàu tuồn hàng fake ở Úc đông hơn quân nguyên. Các cụ chỉ nên mua hàng Úc từ các siêu thị bán thuốc/TPCN uy tín (có người biết dẫn đường).
Thuốc về xương khớp cho cụ già nên mua có thành phần Glucosamine + calcium + vitaminD (của Blackmores tốt thật nhưng hàng giả cũng nhiều nhất), hàng Nhật cũng rất tốt cụ ạ. Nên nhờ người nhà thân thiết mua từ nước ngoài chuyển về cho nhanh hoặc có người quen biết chuyên đánh hàng xách tay xịn.

Mnanh2005

Xe tải
Glucosamin là TPCN có tác dụng bổ sung chất nhờn, bôi trơn khớp. Sụn cá mập cũng vậy các cụ ạ. Với các trường hợp thoái hoá khớp, khô khớp, chưa viêm nặng thì uống hiệu quả rất tốt. Tuy nhiên nếu đã viêm khớp thì phải chữa bằng các thuốc đặc trị được các bác sĩ kê tiêm, uống, bôi sau khi khám, chụp.
Lưu ý các cụ rất nhiều người Việt đặc biệt những người có tầm vóc nhỏ thì ngoài suy thoái khớp sẽ rất hay bị loãng xương nặng. Loãng xương cũng gây nhức nhối, đau như khớp. Nếu bị loãng xương cần khám chuyên khoa chứ ko nên tự ý mua canxi về uống do nhiều cơ địa hấp thu canxi kém. Tự uống ko hiệu quả thậm chí gây sỏi thận. Trong Nam em chưa biết. Còn ngoài Bắc các cụ cố gắng đưa người nhà đến khám Giáo sư Trần Ngọc Ân - Bv Hồng Phát. Em làm về thuốc mà mẹ em cũng phải đến gặp Gs mới đỡ ạ. Tiền khám và thuốc mỗi lần cũng 6-7tr, uống và tiêm 1 tháng khám lại.
noted cụ để đưa cụ nhà qua bác ân khám. tks cụ

HoustonAuthentic

Đi bộ
Website
shopee.vn
Bên Úc có nguyên 1 đại siêu thị hàng lởm đấy cụ. Đội Tàu tuồn hàng fake ở Úc đông hơn quân nguyên. Các cụ chỉ nên mua hàng Úc từ các siêu thị bán thuốc/TPCN uy tín (có người biết dẫn đường).
Thuốc về xương khớp cho cụ già nên mua có thành phần Glucosamine + calcium + vitaminD (của Blackmores tốt thật nhưng hàng giả cũng nhiều nhất), hàng Nhật cũng rất tốt cụ ạ. Nên nhờ người nhà thân thiết mua từ nước ngoài chuyển về cho nhanh hoặc có người quen biết chuyên đánh hàng xách tay xịn.
Cụ phán đúng rồi, canxi phải kết hợp với D3 thì mới good. Nhiều người uống canxi mà ko tìm hiểu kỹ dễ bị sỏi thận lắm, do xương ko hấp thu được nếu ko có D3

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

Patriots

Xe lăn
Cụ phán đúng rồi, canxi phải kết hợp với D3 thì mới good. Nhiều người uống canxi mà ko tìm hiểu kỹ dễ bị sỏi thận lắm, do xương ko hấp thu được nếu ko có D3

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun
Canxi thì phải kèm D2,K2 mới đúng công thức tác dụng cao, Glucosamin có tác dụng phụ là không tốt cho dạ dày thì giờ có công thức kết hợp với nghệ, và thêm Vitamin C ( tăng cường miễn dịch) nhất là trong thời điểm covid. Trên shopee thì hàng fake cũng nhiều.