[Funland] Thuốc Nam chữa Thoái Hóa Cột Sống (Đốt Sống). Hiệu quả quá tuyệt vời!

nhimcon2010

Xe hơi
Với bệnh của e là thoái hóa đốt sống cổ thì e u hết 10 thang rồi đó (e uống đúng đang đợt đau kinh khủng, vì không phải lúc nào e cũng đau thế mà thỉnh thoảng nhất là có việc phải làm máy tính thường xuyên hoặc là thay đổi thời tiết, Hiện tại e thấy rất rễ chịu và ít nhất là qua cái cơn đau nhức đầu, bả vai, cổ, gáy, cánh tay rồi. NHưng e vẫn bảo u e cắt tiếp cho e 10 thang u tát nước theo mưa cho nó dứt hẳn vì thấy nó cũng dễ uống và nghĩ thuốc Nam cũng lành. Riêng bản thân e thì là vậy, còn e cũng ko biết cụ nhà có giống e không, có thể tuổi già lại còn đau xương cốt theo kiểu tuổi già nữa nên có khi đưa cụ đi thăm khám cho yên tâm. Còn bạn e thì một người bị như e, còn một người bị thoái hóa cả cổ và lưng cũng đang u dở dang dc 5-6 thang gì đấy, đứa bị như e thì tiến triển rất tốt kiểu như e ấy còn đứa bị cả lưng và cổ có lẽ bị nặng thì đỡ đau nhức hơn trước nhưng có vẻ không đỡ nhiều và nhanh như e.
Vâng, cám ơn mợ, biết đâu mẹ em cũng hợp và khỏi thì tốt biết bao, mợ cắt thêm lần nữa rồi, mợ có thể cho bà con thêm chút thông tin về liều lượng của mỗi vị được không mợ. Đọc bài trước thì em thấy có bài mợ ghi mỗi thang là 180-200g, lại có bài mợ bảo mỗi vị 180-200g. Nếu mỗi vị 180-200 thì dễ, còn nếu mỗi thang 180-200 thì chia đều cho 9 vị phải không mợ nhỉ?

letuan711

Xe tải
Copy

GAI CỘT SỐNG, THOÁI HÓA CỘT SỐNG, ÐAU THẦN KINH TỌA HAY THOÁT VỊ ÐĨA ÐỆM? ngày 03/10/2012 BÀI THUỐC NAM GIA TRUYỀN CHỮA THOÁI HÓA CỘT SỐNG .

Nguyên nhân: Gây ra : GAI CỘT SỐNG, ÐAU THẦN KINH TỌA HAY THOÁT VỊ ÐĨA ÐỆM?

Tác giả : BS. VÕ XUÂN SƠN (BV. Chợ Rẫy)
1-Nguyên nhân gây đau thần kinh tọa

Những tên bệnh như trên đôi khi làm bạn bối rối và tự hỏi: Rốt cuộc thì mình bị bệnh gì? Có người hoảng sợ nghĩ rằng mình bị nhiều bệnh quá, người khác lại cho rằng chẳng qua đó là những cách gọi khác nhau của một bệnh.

Khi bạn bị đau từ thắt lưng lan xuống mông, xuống chân thì thường là bị đau thần kinh tọa (ÐTKT). Dây thần kinh tọa (còn gọi là dây thần kinh ngồi) là dây thần kinh to nhất của cơ thể, nó được các rễ thần kinh của vùng thắt lưng hợp thành và sau đó chạy dọc theo mặt sau mông, đùi xuống chân. ÐTKT thường do thoát vị đĩa đệm cột sống thắt lưng gây ra, thường kèm theo tê, yếu chân hoặc teo cơ... Tuy nhiên, còn có thể do nhiều nguyên nhân khác như hẹp ống sống, viêm khớp cột sống, viêm đĩa đệm, viêm thần kinh tọa, u thần kinh tọa...
Cột sống là một trục chống đỡ của cơ thể, giúp ta có thể cúi, ngửa hoặc vặn mình, cột sống cần phải uốn cong được, chính vì vậy mà nó không phải một khúc xương dài như ở tay chân mà là một cột được tạo ra bởi các đốt sống xếp chồng lên nhau. Giữa các đốt sống là đĩa đệm. Ðĩa đệm có hình cái đĩa, bên ngoài là một bao xơ dày và chắc, trong ruột là chất nhầy, gần giống như tròng trắng trứng gọi là nhân nhầy. Khi bao xơ bị rách, nhân nhầy bên trong sẽ thoát ra ngoài, tạo thành một khối gọi là khối thoát vị. Nếu khối thoát vị đè vào rễ thần kinh sẽ gây ra các hiện tượng như đau, tê, yếu liệt... Khi thoát vị ở vùng thắt lưng, các rễ tạo thành thần kinh tọa bị chèn ép và gây ra ÐTKT. Còn khi thoát vị nằm ở vùng cổ thì có thể gây đau cổ, vai, hoặc gây ra đau, tê, yếu liệt tay chân. Nếu thoát vị ở vùng ngực, chứng đau thần kinh liên sườn là triệu chứng có thể gặp. Các đĩa đệm ở vùng cổ và vùng thắt lưng hay bị thoát vị nhất.
2-Thế nào là "gai" cột sống?

Khi khối thoát vị lồi ra, sẽ kéo theo màng xương cạnh nó và lâu ngày xương sẽ mọc ra theo, tạo thành những vành xương mà trên phim X-quang ta nhìn thấy như những cái gai nên gọi là "gai" cột sống. Nếu khối thoát vị đĩa đệm gây đau tê hay yếu liệt, khi đi khám bệnh, các bác sĩ sẽ giải quyết nó trước khi "gai" hình thành. Các khối thoát vị không gây triệu chứng gì (thường thì do chúng không gây chèn ép vào thần kinh) nên mới có đủ thời gian để tạo ra những cái "gai". Vì vậy bạn chớ vội lo sợ khi biết mình có "gai" cột sống. Chỉ có rất ít những "gai" cần phải "nhổ" bỏ. Ngoài ra, mấu gai là tên gọi một bộ phận của cột sống, không liên quan gì đến loại "gai" mà chúng ta đang nói đến.
3-Tại sao các nhân nhầy lại có thể thoát ra ngoài bao xơ thành khối thoát vị?

Ðấy là do quá trình thoái hóa gây nên. Thoái hóa nói cho cùng là sự già đi của cơ thể con người. Ðây là một quá trình tự nhiên của cơ thể. Khi ta mới biết đi thì đĩa đệm đã bắt đầu thoái hóa, càng lớn tuổi quá trình thoái hóa diễn ra càng nhanh. Không chỉ riêng đĩa đệm mới bị thoái hóa mà nhiều bộ phận trong cơ thể cũng vậy. Bao xơ của đĩa đệm bị thoái hóa trở nên dòn chứ không còn dai, chắc nữa, và thế là nó bị nứt ra, mở đường cho nhân nhầy bên trong thoát ra ngoài. Thoái hóa có vai trò quan trọng nhất trong việc gây ra các thoát vị đĩa đệm, tuy nhiên những yếu tố khác như viêm khớp, làm việc nặng, chấn thương... cũng làm cho bao xơ yếu đi và nứt nẻ. Ngoài ra, thoái hóa còn có thể làm các bộ phận khác của cột sống trở nên sần sùi, phình to ra và chèn vào các rễ thần kinh, giống như các khối thoát vị của đĩa đệm, hoặc chèn vào những bộ phận khác của cột sống gây đau lưng, đau cổ.
Tóm lại: Thoái hóa cột sống là yếu tố chính gây ra thoát vị đĩa đệm, từ đó sinh ra "gai" cột sống, ÐTKT. Thoái hóa cột sống còn có thể gây đau lưng, đau cổ hoặc ÐTKT mà không cần phải có thoát vị đĩa đệm. Ngoài ra, nó còn là nguyên nhân của một số bệnh khác, được gọi chung là bệnh lý thoái hóa của cột sống. Thoát vị đĩa đệm ở vùng thắt lưng là nguyên nhân chính gây ÐTKT. Còn nếu thoát vị đĩa đệm ở cổ thì bạn thường được chẩn đoán "hội chứng cổ - vai - tay" hoặc điều gì đó tương tự.
Nhìn chung, mỗi tên gọi đều có ý nghĩa riêng của nó. Tuy nhiên hiện nay việc sử dụng những tên gọi này còn chưa thống nhất nên làm bối rối cho không ít người.?
Vì vậy khi làm các xét nghiệm về cận lâm sàng như: Chụp X.Quang, chụp cộng hưởng từ MRI,.......
có kết luận: Chứng Thoái hóa cột sống.
Dùng bài thuốc nam sau đây để chữa trị:
Bài thuốc nam gia truyền chữa THOÁI HÓA CỘT SỐNG.
1-Cây Giọt sành - Cây Bướm bạc (Vị quân)- Không có vị này thì bài thuốc không có ý nghĩa.

http://thuocdongduoc.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=611:cay-buom-bac&catid=278:cay-thuoc-vi-thuoc

2- Đỗ trọng (thay Cây găng than hay còn gọi Thảo Lam sơn -vẫn được)

3-Tục đoạn
4-Cây lá lốt (Tất bát)

5-Cây trinh nữ (cây mắc cỡ đỏ)
6-Cây ngải cứu
7-Cây đinh lăng (loại lá nhỏ- Bổ khí,..)
8-Hà thủ ô đỏ (bổ huyết,..)
9-Cây cỏ xước (vị sứ - dẫn thuốc) - Thay ngưu tất vẫn được- Rễ tốt hơn thân.

Tất cả gồm 9 vị thuốc.
Chú ý: Bài thuốc trên là Bài cơ bản cho chứng THOÁI HÓA CỘT SỐNG, tuyệt đối Không được thay thế bất kỳ vị thuốc nào trong bài thuốc trên.
- Nếu có Gai đốt sống (Gai đôi hoặc Gai đơn): Gia thêm Vỏ Gòn gai, Cây táo gai, dây Đậu xương (Bạch phấn đằng),...
- Nếu có ĐTKT: Gia thêm Dừa Cạn, Bưởi bung, Găng Than (Thảo Lam Sơn), Bùm sụm, cành dâu (Tang chi), chùm gửi (tầm gửi),....
- Nếu có thoát vị đĩa đệm: Gia dây cổ rùa, dây chưn bầu,...Dùng thuốc và Kết hợp vật lý trị liệu,...
Trường hợp có Đau - nhứt nhiều gia: Thiên Niên Kiện, Hoàng Lực(Cây sâng gai), Nhàu núi, Cây Gai Quít, Cây Điệp Vàng....
-VV và VV,.....
Cây sâng gai (hoặc cây sưng) các bạn xem tại đây:

http://caythuoc.chothuoc24h.com/cay-thuoc/x/1579/xuyen-tieu.htm
http://www.nguyenkynam.com/duoclieu/xuyentieu.htm
* Chế biến: Tất cả các vị thuốc trên đem băm nhỏ, rồi sao vàng.
* Cách dùng: Mỗi ấm bốc các vị trên cỡ 180g - 200g. Cho nước vào ngập thuốc chừng hai mắc tay, sau đó đun đến sôi, rồi riu riu lửa chừng 20 phút. Nhắc nồi thuốc , gạn nước thuốc ra ca nhựa lớn và dùng hằng ngày thay nước lọc. Phần xác còn lại có thể đun nước hai mà dùng. Mỗi thang dùng từ sáng đến tối (nước thuốc chỉ được dùng trong vòng 12h, nếu để lâu hơn thì phải hâm nóng).
- Bài thuốc trên có hiệu nghiệm khi dùng xong thang thứ nhất.
Tùy theo bệnh mới phát hay đã lâu, mà dùng thang thuốc trên từ 7 ngày (một tuần) đến 30 ngày.
*** Chú ý: Sau khi dùng bài thuốc nam ở trên, bệnh đã thuyên giảm đến 90-95%(nghĩa là tất cả các triệu chứng Đau, nhứt, mỏi,...không còn nữa). Ta Bắt đầu dùng bài thuốc hổ trợ để phục hồi các chức năng của đốt sống, các bài thuốc hổ trợ thường dùng là:
* Bài thuốc ngâm rượu (Tôi sẽ nói sau).
* Hoặc bài Bổ thận âm, mạnh gân xương: Thì dùng bài thực dưỡng sau.
Dùng theo tỉ lệ cứ 100gr đậu đen thì 1 cặp chân gà ta, ninh nhừ, nêm vừa ăn, có tác dụng bổ thận, mạnh lưng gối. Tuỳ thể trạng mà ăn nhiều hay ít trong mỗi lần.
* Cách Vật lý trị liệu (VLTL)bên ngoài: Trường hợp bị Gai đốt sống (Gai đôi hoặc Gai đơn), thoát vị đĩa đệm. Thì dùng bài thuốc và cách làm sau đây để VLTL tại ví trí bị Gai hoặc Thoát vị.
- Nguyên liêu: Cây xương rồng 3 cạnh, lá sầu đâu (Lá Cây Xoan), lá Cây si.
- Cách VLTL: Xương rồng cắt bỏ gai- 1 nhánh, lá sầu đông và lá cây si lượng như nhau -1 nắm tay.
Tất cả 3 thứ đều xắc nhỏ, phun ít Rượu hoặc Tẩm với nước Cơm trộn đều.
Đắp hỗn hợp trên lên Vị trí Gai hoặc thoát vị, rồi dùng Đèn hồng ngoại chiếu thẳng vào nơi đắp lá, cứ vài phút dùng tay xát mạnh và đảo hỗn hợp. Mỗi ngày Chườm trong vòng 15 phút là đủ.
Chườm hỗn hợp lá trên, kết hợp bài thuốc dùng trong ---> Đến khi nào khỏi hẳn bệnh thì ngừng.
Bài thuốc xây dựng trên cơ sở kinh nghiệm, lần mò và điều chỉnh qua nhiều bệnh nhân để đi đến công thức như trên, về mặt biện chứng có thể chưa được chặt chẽ, nhưng hiệu quả thật tuyệt vời.
Tôi viết bài này Xin chia sẻ với các bạn:
Nhiều khi hướng tư duy ra khỏi lý thuyết, nhưng tự mình thừa kế chính hiểu biết của mình đem lại thành công ngoài mong đợi!

Mọi thắc mắc về phương thuốc chữa bệnh Thoái hóa cột sống, Quí vị gửi về mail: thu_ksh@yahoo.com.vn hoặc điện thoại trực tiếp gặp Bác Thư theo số máy: 0914.784474 để được tư vấn và hướng dẫn chi tiết để trị dứt căn bệnh phiền toái này.

hong.viwaco

Xe container
Cảm ơn cụ đã cập nhật thông tin hữu ích=D>=D>=D>
Copy

GAI CỘT SỐNG, THOÁI HÓA CỘT SỐNG, ÐAU THẦN KINH TỌA HAY THOÁT VỊ ÐĨA ÐỆM? ngày 03/10/2012 BÀI THUỐC NAM GIA TRUYỀN CHỮA THOÁI HÓA CỘT SỐNG .

Nguyên nhân: Gây ra : GAI CỘT SỐNG, ÐAU THẦN KINH TỌA HAY THOÁT VỊ ÐĨA ÐỆM?

Chỉnh sửa cuối:

nhimcon2010

Xe hơi
Hờ hờ, cám ơn cụ Letuan711 nhiều nha.

nguyenanhson113

Xe tăng
Em hóng mấy kụ chuột bạch. Em bị ĐSC giwof đang sài tạm cái máy xoa bóp. Nếu thuốc hiệu nghiệm là em chơi luôn cho lành!

Xipatu

Xe hơi
Cám ơn cụ letuan711, Em bị thoát vị đĩa đệm 3 đót sống đang điều trị thuốc tây mà chẳng ăn thua gì.

tieu_tang

Xe hơi
May quá! Em đang cần cái bài thuốc này!

kienkid

Xe container
Chào cả nhà OF. Xin giới thiệu e là Tẩu Tẩu nhé (ae OF vẫn gọi là Gấu ấy). Chẳng là cách đây khoảng 3 năm e bắt đầu cảm thấy nhức đầu chóng mặt buồn nôn kinh khủng, thấy mỏi cổ không cọ quay được. Dần dần đau sã xuống bả vai cánh tay và ngón tay, còn có cảm giác tê bì kèm theo. E đi khám bác sĩ nói là bị Thoái hóa đốt sống cổ. Bác sĩ kê đơn thuốc Tây nói chung là rất đắt, cái liều thuốc của e tầm gần 3tr gì đấy, nhưng do e sợ thuốc Tây vì u thuốc này e thấy ruột gan cồn cào nên chỉ u có 1/3 liều rồi bỏ đi ko u nữa. Sau nặng quá, càng ngày càng đau, có những đợt ngồi máy tính nhiều thì cứ một tay làm việc còn một tay giơ lên đấm đầu, nắn gáy, đấm vai xuống tay, nói chung là đấm loạn xạ cả cho nó bớt đau nhức tê bì khó chịu. Sau e ko chịu đuợc nữa và chuyển sang đi châm cứu, nói chung là rất mất thời gian nhưng cũng chỉ đỡ được phần nào thôi chứ cũng ko ăn thua gì. Tình cờ e đọc trên mạng được bài thuốc Nam chữa Thoái Hoá Cột Sống nhưng cũng biết để đấy thôi, nhưng 1 tháng trở lại đây e phải làm việc máy tính nhiều cộng thêm thời tiết thay đổi e lại bắt đầu thấy đau nhức đầu, vai, cánh tay kinh khủng, nhiều lúc thấy ko quay đuợc nguời lại nữa. E tìm lại bài thuốc cũ và lần mò đến các hiệu thuốc Nam ở HN nhưng chẳng đâu có đủ vị, thế là U e đã mang bài thuốc này nhờ thầy thuốc tin cậy duới quê cắt cho. Theo bài thuốc này thì hết thang thứ 1 là có hiệu nghiệm, nhưng bản thân e phải u đến thang thứ 3 thì thấy cực kỳ ổn. Đầu tiên là cơn đau đầu từ lúc như búa bổ đã thưa dần và rồi cắt hẳn, cõ lẽ máu đã lưu thông đuợc, sau rồi e thấy quay đầu lại đằng sau ko còn đau như ai bẻ xương nữa, cánh tay cũng dần hết hiện tượng tê tê và có cảm giác bị chặt sã ra như truớc nữa. Hiện e đang u đến thang thứ 7. E rất ít tin mấy loại thuốc Nam thuốc bắc mà u bài thuốc này e thấy cực ổn và vô cùng hiệu nghiệm, giá cả thì vừa rẻ, u lại lành và dễ uống, không phải lách cách sắc mà chỉ đun uống thay nuớc lọc trong ngày. Bài thuốc gồm 9 vị e xin copy bài thuốc này cho OF nhà mình để có thể giúp anh e OF có ai bị như e thì sớm khỏi bệnh.
Thoái hóa đốt sống lưng có uống đc bài thuốc này ko mợ ới?

Family_hn

Xe đạp
Hờ hờ, cám ơn cụ Letuan711 nhiều nha.
Đúng rồi, bac letuan711 kiếm bài chuẩn đấy, trước e chỉ thấy ở cái trang nào ấy có 1 bạn mẹ bạn ấy u và bạn ấy chia sẻ lại và e copy vao file word ko được chi tiết như thế này đâu, chỉ có bài thuốc 9 vị và nói mỗi vị cắt 180-200gr. Ko biết bài thuốc này là của ai nhey, vì e nhớ ko nhầm đã đọc thớt bài thuốc nam chữa VHH thì cái bác Thư này đã từng bị bác Sauken ở OF vạch trần bộ mặt thật vì copy bài thuốc VHH của bác ấy nói là bài thuốc gia truyền nhà mình, bác này đi quảng cáo lung tung bung cả . Tốt hơn hết là các cụ trên này nên nhờ thầy thuốc như bác Sauken tư vấn và cắt thuốc là yên tâm nhất.

Family_hn

Xe đạp
Thoái hóa đốt sống lưng có uống đc bài thuốc này ko mợ ới?
Bạn e mới đang làm chuột bạch thôi, thấy cổ thì ổn lắm còn lưng thì hem biết. Để xong 10 ngày chuột bạch của thoái hóa đốt sống lưng của bạn e, e bẩm báo lại.

huangyueshi2031

Xe hơi
Có cụ ở HD pm vào inbox hỏi địa chỉ cụ Lang Điển (chả biết giờ cụ còn không, nhưng con cụ thì chắc còn, hi hi).
Em không nhớ là thôn nào: Chỉ nhớ mang máng là đi qua cầu Lai Vu hoảng vài km thì có lối rẽ trái cạnh khu công nghiệp đóng tầu gì đó. Đi sâu vào trong làng cũng khoảng vài km là tới. cứ hỏi cụ Lang Điển là người ta chỉ cho. Số điện thoại em mới lục được ở trong gmail contact, trước dùng s2 giờ hỏng rồi nên mãi mới nghĩ ra là tìm ở trong gmail, hehe:
03203729477; 0906248536. Số này em lưu lâu rồi, chả biết giờ còn liên lạc được không. Các cụ tự gọi hỏi đường nhé.
Chúc cụ nào có bệnh gặp thì khỏi nhanh. Nhưng mà theo em nghiên cứu thì. Cái bệnh đó các cụ chữa khỏi mà không giữ gìn thì nó lại bị lại thôi.
Đông Y gọi là gốc gác đều do phong hàn nhập thể lâu dài mà ra. Riêng bệnh này thì em toàn tự chữa nên không phải dùng đến thuốc. he he

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chưa rõ có khỏi được không ?

kt3x

Xe buýt
Em xin phép ủn thớt này lên xem có cụ mợ nào đã chuột bạch rồi thì cho em xin ít rì pọt với.
Theo dõi lâu rồi mà không thấy thêm thông tin nào cả

spiderman

Xe tăng
Em cũng bị giống như cụ chủ, chân tay tê buốt, ko ngủ được và đầu óc thì nặng trĩu làm cho cả ngày chả làm ăn gì nổi.
Sau 2 lần bốc thuốc cộng vài lần ấn huyệt giờ em đã đỡ 80%, cụ nào muốn PM em gửi cho số thầy thuốc.

nguyenlongthe

Xe tăng
Thế xong rồi nó lại ra cái này cụ ui:
14-07-2014 15:40 #1
spiderman
Xe tải

Biển sốOF-16330Mua xe ngày15-05-2008Số km478 Động cơ OF42 mã lực

Đau gót chân, giúp em với

Gót chân em mỗi khi đi thể thao về đều bị đau, buốt. Tình hình em rất muốn tập luyện sức khỏe nhưng với 2 gót chân như vậy đã cản trở em rất nhiều.
Nếu chỉ chạy bộ nhẹ nhàng thì còn đỡ, còn khi đá bóng xong về đau phải đi tập tễnh ấy. Lúc thì đau chính giữa gót, lúc thì đau lệch 2 bên tâm gót, em cũng chụp X Quang nhưng chưa nhìn ra được gai hay bệnh gì. Cụ nào biết chỉ giúp em chỗ khám với ạ, em cám ơn nhiều.​

spiderman

Xe tăng
Thế xong rồi nó lại ra cái này cụ ui:
14-07-2014 15:40 #1
spiderman
Xe tải

Biển sốOF-16330Mua xe ngày15-05-2008Số km478 Động cơ OF42 mã lực

Đau gót chân, giúp em với

Gót chân em mỗi khi đi thể thao về đều bị đau, buốt. Tình hình em rất muốn tập luyện sức khỏe nhưng với 2 gót chân như vậy đã cản trở em rất nhiều.
Nếu chỉ chạy bộ nhẹ nhàng thì còn đỡ, còn khi đá bóng xong về đau phải đi tập tễnh ấy. Lúc thì đau chính giữa gót, lúc thì đau lệch 2 bên tâm gót, em cũng chụp X Quang nhưng chưa nhìn ra được gai hay bệnh gì. Cụ nào biết chỉ giúp em chỗ khám với ạ, em cám ơn nhiều.​
Vâng, em sợ là 2 bệnh khác nhau cụ ah

kt3x

Xe buýt
Mình bị bệnh thoái hóa khớp, không biết có áp dụng được không nhỉ ?
Không biết cụ nthp2013 này có phải quảng cáo trá hình không nhưng tôi đến địa chỉ ở link trên thấy không ổn lắm, về có viết vài dòng comment gửi lên mấy lần nhưng không được đăng.
Không biết chất lượng thuốc thế nào nhưng sau khi trực tiếp vào khám thấy không tin tưởng nên đã không mua thuốc ở đây.
Đây là mấy cảm nhận của tôi đã ko được đăng tải với link trên:

Tôi là một người bệnh bị viêm khớp dạng thấp từ cách đây 12 năm, đã từng điều trị thuốc tây, thuốc nam và không thấy hiện tượng gì trong khoảng 8 năm. Vài năm trở lại đây thấy bị đau lại mỗi khi trời lạnh ẩm nhiều, khớp thì kêu cọt kẹt nên muốn tìm cách chữa dứt điểm.

Sau khi đọc bài viết trên đây tôi đã đến thăm khám tại số 3/25 Nguyễn Chí Thanh. Tôi không đánh giá thuốc tốt hay không vì mới khám, chưa uống thuốc nhưng thực sự là tôi thấy hơi thất vọng.
Đến "Trung tâm xương khớp Đông Y Việt Nam", tôi thấy nó giống với 1 phòng khám nhỏ mới mở, nhìn khá nhếch nhác, bước vào không thấy có mùi thuốc đông y và cũng không có cảm giác là một phòng khám đông y (cảm nhận cá nhân). Trực bán thuốc là 2 cậu nhân viên trẻ măng, khám cho tôi là một người nữ cũng rất trẻ hỏi bệnh và đo huyết áp (trong phòng khám cũng chỉ duy nhất có dụng cụ đo huyết áp, 1giường nhỏ, 1 tủ nhỏ trống trơn, ngoài ra trống trơn không có đồ đạc gì), sau đo kê cho tôi mua thuốc về uống.
Xuống dưới tầng 1 mua thuốc, tôi hỏi thì không có hoá đơn, chỉ có phiếu thu tự in. Tôi nghĩ 1 cơ sở kinh doanh bất kỳ đều phải có đăng ký kinh doanh và có hoá đơn khi bán hàng cho khách (đó là 1 phần cho thấy tư cách pháp nhân của cơ sở kinh doanh).
...
Đánh giá cá nhân của tôi sau khi vào thăm khám là cơ sở này không chuyên nghiệp, chỉ giống như thuê 1 cái nhà để bán thuốc. Tư cách pháp nhân không rõ ràng, nếu uống thuốc có vấn đề gì xảy ra thì khó xử lý?! Tôi cảm thấy không tin tưởng nên đã không mua thuốc ở đây.