[Funland] Thuốc mọc tóc, đã có cụ nào chuột bạch ?

fanmu1234

Xe container
Cụ đăng ký tham gia các hội nhóm về Rụng tóc, minoxidel, mọc nuôi râu trên facebook. Trên đó có nhiều người đã dùng các sản phẩm mọc tóc dùng cho người hói. Hiện tại bây giờ người ta hay xịt Minoxidil và uống DHT Block, Finasteride ( được FDA cấp phép nhưng có tác dụng phụ).... Ngoài ra bổ sung thêm viên Biotine, kẽm, L-cystine, viên hà thủ ô.... Thời gian điều trị tầm 4- 6 tháng thì mới có kết quả rõ ràng. Ngoài ra chọn dầu gội đầu chống dầu ở tóc, dầu gội Nirozal ( trị viêm da tiết bã nhờn, nấm, gàu). Sinh hoạt thì hạn chế cà phê, chất kích thích, dầu mỡ.... Tránh thức khuya...
Ngoài ra nếu ai hay bị đi tiểu nhiều lần ban đêm uống viên thuốc Saw palmetto ( chiết xuất từ quả cây Cọ lùn) thì tóc cũng cải thiện.
Mời các Cụ vào các hội chữa rụng tóc này để xem các chuột bạch trong đó chữa trị như thế nào nhé:
Em tóm lại 1 câu rằng nếu các phương pháp chống hói đầu thật sự có hiệu quả thì Zidan và Putin đã không bị hói .

Trước đây Rooney hói đầu, cũng bỏ tiền cấy tóc nhưng rồi vẫn hói .

Vậy nên các cụ hói kẹ mịa chuyện hói, hãy tập trung vào sức khỏe và kiếm tiền.

oakbarel

Xe đạp
Website
langnghedoitam.net
Thế là quá ngon rồi... Cụ hợp với thuốc đấy...
em cũng đang bị hói đây, tóc cũng thưa rụng đi, khéo ngoài 30 cũng như cụ, để em thử dùng theo cụ xem sao, chứ em hay dùng dầu gội clear với romando

NayruLove

Xe buýt
Tình hình em sắp hói đến nơi rồi ạ. Tìm đọc thuốc mọc tóc thì như ma trận với đủ nhãn hiệu, chủng loại, giá cả... Nhà mình đã có cụ nào dùng, cho em xin ít review với ạ.
Thời em nghiên cứu tìm hiểu là 2018-2019, thì thuốc mọc tóc tác dụng khá thấp (chắc khoảng dưới 20%), tùy cơ địa từng người, như em là di truyền từ papa nên em xác định không dùng luôn. Đến nay 5 năm rồi không biết có tiến bộ gì chưa, cụ nếu muốn thử thì theo em có thể thử 1, 2 loại, có tác dụng thì cụ cơ địa phù hợp ok, còn nếu không thì thôi bỏ đi đừng lãng phí thời gian tiền bạc cho nó.
Nếu cụ có tài chính khá thuộc dạng trung lưu thì em khuyên là nên đi cấy tóc (trừ khi hói quá sâu mức V trở lên theo phân loại Norwood/ hói cả đầu) vì từ hồi của em công nghệ cấy tóc đã khá phát triển, hiệu quả đã được trên 50%. Chú ý tìm hiểu kĩ chọn cơ sở uy tín, có cam kết bảo hành để nếu kết quả quá tồi còn làm căng đòi hoàn tiền :(. Hồi 2019 em đi cấy tóc mất khá tiền, quảng cáo tóc 90-95% (cấy 100 nang tóc sống được 90-95 nang) có bảo hành, nhưng cuối cùng hiệu quả chỉ tầm 60%, mà em không cãi được với bên cấy tóc nên khá nản bỏ qua, dù sao hiệu quả 60% với em cũng chấp nhận được so với trước khi cấy (hói chữ U, cấy ~3k nang tóc).
Nếu tài chính cụ không cho phép thì có thể tìm hiểu các loại thuốc, biết đâu gặp được thuốc phù hợp. Như em đợt đầu 2k15 - 2k19 tìm hiểu không có biện pháp nào phù hợp em chấp nhận sống chung, có hơn năm trời còn cạo trọc cho thoải mái mà về nhà toàn bị người thân kêu như thằng yanglake =))
Chúc cụ chữa trị đạt hiệu quả :))

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: cod

mabu44

Xe điện
Từ ngày rụng tóc nhiều và hói trên đỉnh thì em trung thành với model 2mm. Cứ tông đơ tự dũi tuần 1 lần, giờ thành quen ko để ý đến tóc nữa :)). Gì chứ ko có tóc còn đỡ hơn uống đủ thứ thuốc mọc tóc vào người.

thichlexus

Xe điện
Cứ đun nước gội đầu bằng bồ kết + hà thủ ô, kiên trì khoảng nửa năm là tác dụng rõ rệt.
Nhiều cụ làm được dăm bữa nửa tháng là bỏ kêu không tác dụng nhưng người nào kiên trì thì tóc mọc rất dày và khỏe, không bị gẫy rụng như dùng dầu gội đầu đâu nhé.

ngoc_phuong

Xe lăn
Chữa vào mắt.
Tốt nhất kà cạo.

Sky_HP

Xe tải
Em tóm lại 1 câu rằng nếu các phương pháp chống hói đầu thật sự có hiệu quả thì Zidan và Putin đã không bị hói .

Trước đây Rooney hói đầu, cũng bỏ tiền cấy tóc nhưng rồi vẫn hói .

Vậy nên các cụ hói kẹ mịa chuyện hói, hãy tập trung vào sức khỏe và kiếm tiền.
Putin quá già rồi nên với ông ấy tóc không còn quan trọng nữa.
Cấy tóc hoặc dùng thuốc chữa trị để cải thiện tóc thì kiểu gì cũng có tác dụng phụ. Người dùng có chấp nhận hay không thôi. Nhất là các cầu thủ họ quan tâm nhất là phong độ của mình. Chữa hói đầu cũng như các bệnh khác tùy vào thể chất của mỗi người. Thuốc cũng đâu có hiệu quả cho tất cả. Mà muốn cấy tóc thì phải lấy tóc từ phía sau ra cấy phía trước. Phía sau không còn tóc thì cấy bằng niềm tin.
Cụ nhìn tóc của Beckham xem tóc hiện tại của anh ấy với lúc bị hói sẽ thấy khác 1 trời 1 vực. Tóc của Rooney 2023 so với lúc hói nhất thì thế nào? Tóc của Antonio Conte..

Elon Musk
cũng cấy tóc đó thôi.
Cụ chẳng cập nhật gì về kiến thức chống rụng tóc mà phát biểu như đúng rồi. Còn cụ muốn kiếm tiền thì nhường cho Cụ hết.

fanmu1234

Xe container
Putin quá già rồi nên với ông ấy tóc không còn quan trọng nữa.
Cấy tóc hoặc dùng thuốc chữa trị để cải thiện tóc thì kiểu gì cũng có tác dụng phụ. Người dùng có chấp nhận hay không thôi. Nhất là các cầu thủ họ quan tâm nhất là phong độ của mình. Chữa hói đầu cũng như các bệnh khác tùy vào thể chất của mỗi người. Thuốc cũng đâu có hiệu quả cho tất cả. Mà muốn cấy tóc thì phải lấy tóc từ phía sau ra cấy phía trước. Phía sau không còn tóc thì cấy bằng niềm tin.
Cụ nhìn tóc của Beckham xem tóc hiện tại của anh ấy với lúc bị hói sẽ thấy khác 1 trời 1 vực. Tóc của Rooney 2023 so với lúc hói nhất thì thế nào? Tóc của Antonio Conte..

Elon Musk
cũng cấy tóc đó thôi.
Cụ chẳng cập nhật gì về kiến thức chống rụng tóc mà phát biểu như đúng rồi. Còn cụ muốn kiếm tiền thì nhường cho Cụ hết.
Những người muốn chữa chứng hói đầu thường là những người cần vẻ bề ngoài + có tiền.

Cụ là diễn viên hay sao mà phải cấy tóc, hay cụ cần vẻ bề ngoài để tán gái cho dễ =))=)), cụ có đủ tiền để xử lý vấn đề hói không? Có thể vài chục củ, hoặc hơn 100 củ 1 năm

Tóc anh nghẹo xấu như ma, nhưng ai cũng mơ được như anh nghẹo.

duongqua

Xe container
e thấy hầu hết các bác bị hói đều chuyển sang cạo trắng luôn, thế lại hay mà lại thanh niên

Sky_HP

Xe tải
Những người muốn chữa chứng hói đầu thường là những người cần vẻ bề ngoài + có tiền.

Cụ là diễn viên hay sao mà phải cấy tóc, hay cụ cần vẻ bề ngoài để tán gái cho dễ =))=)), cụ có đủ tiền để xử lý vấn đề hói không? Có thể vài chục củ, hoặc hơn 100 củ 1 năm

Tóc anh nghẹo xấu như ma, nhưng ai cũng mơ được như anh nghẹo.
Cụ không nghe người ta nói " Cái Răng Cái Tóc là góc con người" à? Chăm sóc tóc, niềng răng với Cụ là phí tiền còn với người khác thì họ thấy quan trọng. Mà bài của mình có nói gì về cấy tóc đâu. Chỉ lấy ví dụ cho Cụ kia thấy. Mình chỉ cho Cụ thấy về tình hình chữa hói đầu trong thời gian hiện nay. Còn quyết định thì do mỗi người. Đã chữa thì kiểu gì cũng có tác dụng phụ. Ít hay nhiều và có chập nhận được hay không thôi.
Còn cấy tóc nghe nói mất vài chục củ/ lần. Mà cấy 1 lần thôi. Sau đó dùng thuốc duy trì. Thuốc cũng rẻ. Bán đầy trên Shopee.
Mà nhiều Cụ cũng hay thật. Kiến thức từ ngày xưa mà lúc nào cũng bắt người khác suy nghĩ như mình.

• Vodka
Reactions: cod

TNT2AK47

Xe máy
Trước em cũng dùng đủ loại thuốc, nhưng ko thấy có hiệu quả, mà càng ngày tóc càng rụng, giờ thì hói rồi

Dũng PQ

Xe tăng
Nghe căng quá nhỉ, việc làm của em hói không đẹp lắm, cạo trọc lại càng không ổn

Mzc

Xe điện
Cạo thôi. Nếu uống mà ngon thì thằng bạn em là CR7 k đầu tư vào mấy trung tâm cấy tóc rồi :))

milevsko

Xe tăng
Nói nhanh cho vuông là không có thuốc gì cả các cụ nhé, tóc em lúc trẻ dày và dài như con gái, giờ rụng sạch, mà chắc ko phải do gen, nhà em ko ai hói đầu hay tóc thưa.
Nguyên nhân thì nhiều, nhưng cơ bản vẫn do cơ địa từng người. Ai da nhờn, hay tiết bã là dễ rụng nhất.
Hy vọng y học hiện đại sẽ có thể cấy tóc, còn trước mắt, muốn có bộ tóc như ý...chỉ xài tóc ..giả là nhanh nhất. Hehehe
Đúng đấy ạ, hôm nay em chụp ảnh thẻ cho 1 bạn gần 40 xuân mà hói quá. Em cũng không nói gì nhưng xem ảnh, bạn ấy cũng cảm thán là em hói quá bác nhỉ. Em đã mất gần 100 củ với mọi phương cách mà chả ăn thua. Mèo vẫn hoàn mèo.
Đấy là ở VN, còn bên Đan Mạch có bạn Vinhdk hói đầu, cũng sang Thổ cấy tóc, mất gần chục ngàn Đô mà ko biết kết quả thế nào, chờ vài tháng nữa bạn ấy ri viu.

Anhdex

Xe tăng
Nghe nói bôi đồ đến tháng của gái còn tờ rinh lên là mọc được tóc đấy ạ :)) =)) Cụ nào xin bỉm về mà bôi thử 😂

tototata

Xe buýt
Cụ đăng ký tham gia các hội nhóm về Rụng tóc, minoxidel, mọc nuôi râu trên facebook. Trên đó có nhiều người đã dùng các sản phẩm mọc tóc dùng cho người hói. Hiện tại bây giờ người ta hay xịt Minoxidil và uống DHT Block, Finasteride ( được FDA cấp phép nhưng có tác dụng phụ).... Ngoài ra bổ sung thêm viên Biotine, kẽm, L-cystine, viên hà thủ ô.... Thời gian điều trị tầm 4- 6 tháng thì mới có kết quả rõ ràng. Ngoài ra chọn dầu gội đầu chống dầu ở tóc, dầu gội Nirozal ( trị viêm da tiết bã nhờn, nấm, gàu). Sinh hoạt thì hạn chế cà phê, chất kích thích, dầu mỡ.... Tránh thức khuya...
Ngoài ra nếu ai hay bị đi tiểu nhiều lần ban đêm uống viên thuốc Saw palmetto ( chiết xuất từ quả cây Cọ lùn) thì tóc cũng cải thiện.
Mời các Cụ vào các hội chữa rụng tóc này để xem các chuột bạch trong đó chữa trị như thế nào nhé:
Hôm nay em dạo 1 vòng mạng mẽo, sóp bi xem giá cả minoxidyl 5% và vcđ cụ ạ. Giá bèo nhèo ai dám mua, theo cụ mua ở đâu thì có hàng chuẩn ạ?

tototata

Xe buýt
Cứ đun nước gội đầu bằng bồ kết + hà thủ ô, kiên trì khoảng nửa năm là tác dụng rõ rệt.
Nhiều cụ làm được dăm bữa nửa tháng là bỏ kêu không tác dụng nhưng người nào kiên trì thì tóc mọc rất dày và khỏe, không bị gẫy rụng như dùng dầu gội đầu đâu nhé.
Hà thủ ô là mua tươi về dùng hay đã làm thành thuốc đóng hộp hả cụ?

Sky_HP

Xe tải
Hôm nay em dạo 1 vòng mạng mẽo, sóp bi xem giá cả minoxidyl 5% và vcđ cụ ạ. Giá bèo nhèo ai dám mua, theo cụ mua ở đâu thì có hàng chuẩn ạ?
Set 3 lọ xịt mọc tóc Minoxidil Bailleul Pháp, 5% giá cũng rẻ mà Cụ. Em toàn mua trên Shopee. Shop nào thấy đông người mua thì nhào vô. Loại này chưa thấy hàng fake. Vài tháng đầu xịt minoxidil thấy tóc con mọc nhiều lắm. Tuy nhiên tháng thứ 4-5 thấy lại rụng kha khá tóc con nên giờ em chuyển sang xịt Hair 4U Pro. Giá cao hơn chút nhưng thấy nhiều phản hồi tốt. Uống kèm DHT blocker Mỹ + viên hà thủ ô + biotin. Rụng tóc chữa phải kiên trì 1-2 năm.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
E năm nay cũng U45 rồi, từ 10 năm trước bắt đầu tóc dụng nhiều và hói thấy rõ. Cũng dùng đủ các loại dầu gội, thuốc uống Âu Mĩ Á đủ cả mà ko ăn thua, dụng vẫn hoàn dụng. Tóc mỏng, đầu lại mồ hôi dầu lắm gàu nên hay phải dùng clear, ngày nào cũng gội nhưng vẫn ngứa đầu, có gàu và tóc vẫn ra đi đều.
Cách đây gần 1 năm cắt ko sử dụng clear nữa mà dùng dầu gội thảo dược có bồ kết, kết hợp dùng dầu trị nấm, sau đó xịt dầu bưởi thì tầm 3 tháng sau thấy đỡ rụng, tóc non mọc lên nhiều. Giờ thì tạm tạm so với xưa, tất nhiên ko thể hồi lại hoàn toàn nhưng cũng an ủi đc chút 😁

Sau 3 tháng:

Lúc đầu:

Hiện tại:
Hihi, sao bác lại dùng Clear nhỉ, ngày trước em dùng tạm 1 chai Clear trong 1 tháng, thấy tóc yếu và hay gàu. Em hay dùng Romano, thấy tóc khỏe và mượt hơn. Nhưng ra tiệm cắt tóc hỏi em dùng dầu gội gì, em bảo em dùng Clear, 🤣🤣