[Funland] Thuốc lá có hại sức khoẻ: Chia sẻ kinh nghiệm bỏ thuốc, hưởng ứng OF không khói thuốc

Hút thuốc lá có hại cho sức khỏe, bạn hãy chọn một phương án theo ý bạn nhé

• Tôi là người hút thuốc lá và chưa có ý định bỏ

Lượt chọn: 15 15.8%
  • Tôi là người hút thuốc lá và đang có ý định bỏ

Lượt chọn: 28 29.5%
  • Tôi là người hút thuốc lá, đã từng bỏ thuốc nhiều lần rồi nhưng không thành công

Lượt chọn: 24 25.3%
  • Tôi đã từng là người hút thuốc lá nhưng đã bỏ thuốc được rồi, giờ không còn hút nữa

Lượt chọn: 14 14.7%
  • Tôi là người không hút thuốc lá và nghĩ mình sẽ không bao giờ hút

Lượt chọn: 12 12.6%
  • Tôi là người không hút thuốc lá nhưng trong tương lai gần có thể tôi sẽ hút

Lượt chọn: 2 2.1%

• Tổng bình chọn
    95
  • Thời gian đóng: .

Getz5324

Xe điện
kụ cứ hút ĐỦ CHO PHÊ là được :P

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc báo thấy tỷ lệ đàn ông VN hút thuốc lá là 24%, trong đó có em, nghe nói hút thuốc có thể gây ra : 90% các ca ung thư phổi, 75% các ca bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính và 25% các ca bệnh tim thiếu máu cục bộ...
Các kụ cho em hỏi nếu mà hút thuốc chỉ ngậm trong mồm, không hít vào phổi, rồi thổi phù ra thì có ảnh hưởng gì không ?:-B Em hút thuốc chủ yếu để tránh sâu răng + cho nó " men lỳ " thôi ợ...:(
Nếu không hít nhiều thì cũng hít it, vừa hại phổi của mình còn làm ô nhiễm môi trường ảnh hưởng tới người xung quanh. Dù cụ chỉ ngậm trong miệng thì vẫn có nguy cơ ung thư vòm họng, và hôi mồm đen răng, nên nhớ ung thư vòm họng là đau đớn nhất trong các loại
%-(

vietran

Xe ba gác
Súc miệng bằng nước điếu cũng k sâu răng khỏi hút tốn tiền

xamthung

Xe tăng
Hồi trước cu em đi Trung quốc về có cho em điều thuốc bằng nhựa để làm móc DT , ngậm cái này cũng giống thật phết
Muốn giảm tỉ lên hút thuốc thì có lẽ phait tung tin :"Hút thuốc gây yếu sinh lý" , "Hút thuốc liệt duơng" :))

vietran

Xe ba gác
Các cụ cao niên ở miền núi hút như quạt chả có thấy sao đâu nhẩy

bes

Xe lăn
Em đọc báo thấy tỷ lệ đàn ông VN hút thuốc lá là 24%, trong đó có em, nghe nói hút thuốc có thể gây ra : 90% các ca ung thư phổi, 75% các ca bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính và 25% các ca bệnh tim thiếu máu cục bộ...
Các kụ cho em hỏi nếu mà hút thuốc chỉ ngậm trong mồm, không hít vào phổi, rồi thổi phù ra thì có ảnh hưởng gì không ?:-B Em hút thuốc chủ yếu để tránh sâu răng + cho nó " men lỳ " thôi ợ...:(
Muỗn đỡ hại thì cụ đừng châm lửa nữa.
Mà nói thật, em chúa ghét mấy ông làm dáng, thích thì nhích không thì bỏ
Mà cụ nên bỏ, hút như cụ chỉ tổ ... phí thuốc.

vinatour

Xe buýt
chỉ có cách ngậm điếu thuốc.không châm lửa.thế thôi.còn đã hút kiểu gì cũng hại
Có cái loại thuốc lá điện đấy cụ ạ, hút cũng phê nhưng ko có khói chán lắm... he he, e chém thế nhưng cũng chưa thử bao giờ. Sợ dùng loại đấy xong ko nghiện thuốc nữa mà nghiện điện thì chết, cả ngày ngồi ôm cái súp văn tơ :))
Mời các cụ thưởng thức :

Chỉnh sửa cuối:

250cc

Xe tăng
Cụ hút thuốc chả biết có diệt đc sâu bị hay ko nhưng mà có khi răng vàng và có mùi đấy ạ!!
Cháu cứ nói thẳng, cháu chả ghét ai hút thuốc nhưng mà cháu nghĩ nên bỏ, vì sức khỏe của bản thân và gia đình (b)(b)

mondeo1186

Xe tăng
em là người đã hút thuốc đã 15 năm, em thấy cụ chưa nghiện hoặc đã thành thói quyen thì đừng hút, không ai nhìn nhận Nam giới phải hút thuốc mới là menly cả va hút thuốc chỉ làm cho răng bị ố và xấu đi thôi chứ không phair chữa sâu răng như cụ nói đâu ah.

huy07-04-07

Xe tải
Em mất bao nhiêu xiền mới nghiện được, tội gì mà bỏ. Đầy ông có hút thuốc đâu mà cũng bị ung thư phổi. Ông em nghiện 50 năm rồi mà mới đi chụp phổi vưỡn ngon lành

trungnh

Xe tăng
Riêng về cái vụ này em xin góp ý chân thành từ bản thân em. (Bệnh khó có F1 lần 2).
Đang hút thuốc 1 bao/ ngày đi khám BS kiểm tra được có 20 triệu chú / 2ml
Nghỉ hút 1 tháng đi kiểm tra lại được 120 triệu chú/ 2 ml.
BS bảo tình hình rất tốt roài chuẩn bị chiến đấu.

Cụ cứ đùa! Em hút ngày gần 2 gói, vẫn ổn mà! Do cơ địa thôi!
iem cũng thế, giờ 2 thằng quỷ sứ rồi :| (Mỗi tội có 2 nguyên tắc nhất thiết phải tuân theo: Không hút trong nhà - Không hút trước mặt đám F1)

damkhanh

Xe điện
Riêng về cái vụ này em xin góp ý chân thành từ bản thân em. (Bệnh khó có F1 lần 2).
Đang hút thuốc 1 bao/ ngày đi khám BS kiểm tra được có 20 triệu chú / 2ml
Nghỉ hút 1 tháng đi kiểm tra lại được 120 triệu chú/ 2 ml.
BS bảo tình hình rất tốt roài chuẩn bị chiến đấu.

.
Em nghiện thuốc 20 năm roài, ngày 2 gói, thế mà thỉnh thoảng nại có người đến bắt đền, thế nà dư lào nhể, chả có nhẽ mềnh bị đền oan????????????~X(

nguyenquangpt

Xe tăng
em là người đã hút thuốc đã 15 năm, em thấy cụ chưa nghiện hoặc đã thành thói quyen thì đừng hút, không ai nhìn nhận Nam giới phải hút thuốc mới là menly cả va hút thuốc chỉ làm cho răng bị ố và xấu đi thôi chứ không phair chữa sâu răng như cụ nói đâu ah.
Một năm các kụ đi tổng vệ sinh răng miệng 2 lân ( khám tổng thể, lấy cao răng, đánh bóng và thổi cát ). e ngày 1 bao mà bao nhiêu e vưỡn đòi hôn.

vutamhoan

Xe tăng
Muỗn đỡ hại thì cụ đừng châm lửa nữa.
Mà nói thật, em chúa ghét mấy ông làm dáng, thích thì nhích không thì bỏ
Mà cụ nên bỏ, hút như cụ chỉ tổ ... phí thuốc.
Chuẩn, cháu trông mấy ông hút thuốc kiểu đấy rất là rởm đời, ve gái kiểu rẻ tiền :P

ngaydoclap

Xe container
Khoa học đã chứng minh được rằng thuốc lá có lợi cho sức khỏe trong đa số trường hợp khẩn cấp vì cơ thể đã tạo ra một loại kháng thể chống chọi với những loại vi khuẩn mà chưa được phát hiện, điều tuyệt vời này chỉ xảy ra ở những người đã hút thuốc lâu dài. Một minh chứng khá trực quan như chúng ta thấy cái rổ cái rá tre khi được treo lên gác bếp với lớp mồ hóng hun đen xì sẽ bền hơn rât nhiều lần so với những loại không được hun, do đó nếu phổi đượ phủ một lớp màng do khói thuố lá sẽ có sức chịu đựng gấp nhiều lần phổi của những người không hút thuốc lá.